Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Store Apple Việt Nam chính thức bán hàng Order ipad 2 vào 28/05/2011

xmen94
28/5/2011 5:40Phản hồi: 61
Store Apple Việt Nam chính thức bán hàng Order ipad 2 vào 28/05/2011
Như đã biết vào mấy ngày trước store.apple.com/vn chính thức đưa giá lên sàng cho phiên bản Ipad 2.Nhưng chưa thể mua được vì chưa có phương tiện vận chuyễn cũng như giao hàng
Hôm nay ngày 28/5/2011 ở Việt Nam đã có thể mua Ipad 2 trực tiếp Store và phương tiện vận chuyễn cũng đã có
"Ships: 1-2 weeks '' thời gian vạn chuyễn 1 > 2 tuần
Anh em làm 1 em đi.Mình làm 1 em đây

Đính chính cho các bạn 1 lần nhé:
+Giá trên store.apple.com/vn là giá cuối cùng mà mình phải chi trả tới lúc nhận hàng luôn
+Order nhất thiết phải cần có thẻ Visa có tiền tương ứng (ko thẻ thì chịu thôi)
+Không có bất kỳ VAT hay phí nào khác nữa
+Lúc order song các bạn xẽ nhận đc thông báo thời gian ship và thời gian nhận hàng wa MAIL
chúc vui

http://store.apple.com/vn/browse/home/shop_ipad/family/ipad/select?mco=MjE2MjYyNzA

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác làm cái tiêu đề sai làm nhiều người hoảng quá,
Mình bị hoảng luôn đây, định làm 1 em nhưng chưa có kinh nghiệm mua online như thế này
hung7641
TÍCH CỰC
13 năm
Fix lại cái title đi bác, để Ah e ko hoang mang, nghe mà dựt mình ko muốn đặt hàng luôn,

Sent from my iPad 2 using Tinhte.vn
ảo thật . bác nào oder rồi thì làm cái bai review chi tiết cách oder di ;)
Thì cứ làm theo trình tự hướng dẫn thôi,thông tin người đặt hàng,người nhận,nơi nhận,thông tin thẻ visa,mastercard,k có j phức tạp đâu bác ah,lưu ý ở đây là 1-2 weeks có nghĩa là thời gian bắt đầu vận chuyển hàng chứ k phải thời gian bạn nhận được hàng.
Sáng nay tôi đã order một con iPad2 3G 64Gb và smat cover. Nhận được email thông báo giao smart cover vào ngày 6/6/2011 và iPad vào ngày 15/6/2011.
xmen94
TÍCH CỰC
13 năm
Đã xữa lại tiêu đề.sorry AE nhé.Làm mọi người hoảng loạn hihihihi
Tại mua đc mừng đấy mà
chúc vui
Hitechfan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua iPad 2 online

Mình vừa order một em xong đây. Nó báo là ship by 13/9, delivered by 29/6. Như vậy là một tháng sau hàng mới được giao tận tay. Thôi ráng chờ vậy, rẻ hơn mua ngoài 1tr500. Để mua online bạn cần có một account của app store, cái này mình dăng ký thông qua iTunes. Mình thấy cũng đơn giản lắm, chỉ cần thực hiện theo các bươc trong quá trình đặt hàng thôi.
bác nào đặt mua hộ e 1 cái với
Hehe, Hôm trước em order 1 em bên Sing, thấy phức tạp quá lại cancel. Hôm nay nghe bác chủ thớt thông báo cho order tại VN nên đã làm 1 em. Nhưng mà 26/6 mới có hàng 😃. Thôi chờ mãi rùi, thêm 1 tháng nữa thì nhằm nhò gì ! Thanks pác chủ thớt update thông tin!
gamo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ đặt một cái chiều nay mà chả thấy apple nó gửi email confirm gì cả
mình cũng thế, nhưng trace trên oder status thì vẫn có thông tin. em nghĩ mình trã bằng card, chừng nào bên đó nhận dc tiền nó mới tiến hành, nhưng tk ngân hàng đã bị lock số tiền mình đã mua rồi...

của em thì:
Ships by: 13/06/2011
Delivers by: 21/06/2011
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao title lại là 28/9 nhỉ, 28/5 chứ
Không biết về VN dùng được 3G ko các bác?
hận thằng apple...nhờ thằng e order xong bên mỹ chưa kịp nhờ người vác về vnam thì bên đây đã cho order...huhu😔(
Thanh toán bằng hình thức gì các bác
kienxd04
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể thanh toán bằng thể Master Card hoặc thẻ Visa
Đăng kí cái thẻ visa debit hay master tại ngân hàng, rùi nộp tiền vào. Lên trang chủ làm theo hương dẫn thôi. Đọc kĩ kĩ chút là được, có gì đâu. Mấy từ tiếng anh đơn giản thôi mà.
Shipping Address: (If different), cái chỗ này có bác nào biết cách điền không? chỉ mình với. sợ mua rồi mà nó gởi lộn địa chỉ chết luôn. chẳng hạn địa chỉ công ty mình là: Gentraco Building, 72 Nguyễn Thái Học, Phường Thốt nốt, Q. THốt Nốt, TP. Cần Thơ thì điền ra sao?
Anh em nào mua rồi xác nhận cách mua , thời gian nhận hàng cho ng vào sau dễ đối chiếu nhé , đợi 1 tháng còn hơn cúng tiền cho bọn gian thương
smx105
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác cũng nên hỏi kỹ vụ thuế má trc khi order, không có đến lúc nhận hàng lại ngã ngửa ra vì 1 mớ các khoản tiền khác nữa đấy !

Em chưa mua hàng tại Apple Store nên cũng ko có kinh nghiệm về cái này, nhưng em nghĩ vì Apple ko bán trực tiếp tại VN mà là ship từ nước ngoài qua nên khả năng là giá đó chưa áp thuế VAT, và khi về đến VN rồi các bác sẽ phải thanh toán khoản thuế đó cho thuế quan trước khi nhận hàng. Đấy là còn chưa kể thuế nhập khẩu hàng điện tử nữa.

Mong các bác có kinh nghiệm truyền đạt lại cho anh em itbkieens thức về vụ này!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019