Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm đổi logo mạng

mathanh
30/6/2008 4:4Phản hồi: 41
Phần mềm đổi logo mạng
Phần mềm đổi logo mạng.giúp thay đổi logo mạng mặc định của mạng,có thể chê logo mạng bằng 1logo trắng trông. Mình có kèm theo 1logo trắng trong file
Mã mạng của NokiaLogo
Mạng mobifone là MCC452 MNC 01.
Mạng vinaphone là MCC452 MNC 02.
Mạng viettel là MCC 452 MNC 04.
Còn nếu muốn trả lại logo mặc định của mạng thì vào C/Private xóa tệp tin 10000850 ,muốn xóa được tệp tin này điện thoại phải được hackphone.

Còn oplogochanger các bạn tự khám phá nha.

Muốn thay đổi logo dễ lắm,đt phải hack phone và sử dụng 1hình ảnh 128X32 hoặc 143X59 có đuôi là mbm.
rồi copy vào thư mục C/Private/10000850/đổi tên hình vừa chép vào thành tên logo mạng đang sử dụng.
Vídụ:
Mobifone là Logo_452_1_OTA.mbm
Vinaphone là Logo_452_2_OTA.mbm
Viettel là Logo_452_4_OTA.mbm

Phải save logo lại thì mới có logo mạng
Thì mới hiển thị được logo được.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này dùng cho máy Nokia đời nào hả bạn?
PM trên dùng cho NOKIA dòng s60 3rd nhé bạn !!
Khi các bạn chưa sử dụng logo mạng,trong cài đặt của đt sẽ thiếu đi chức năng logo mạng,và khi các bạn bắt đầu sử dụng logo mạng,trong phần cài đặt của đt sẻ xuất hiện chức năng logo mạng.muốn tắt mở logo mạng các bạn cứ vào cài đặt (setting) Chung (General) cài đặt riêng (Personalisation) chế độ chờ (Standby) sẻ thấy chức năng tắt mở logo (mình thực hiện trên 6120c os9.2) còn os9.1 mình không rỏ thế nào.
Mình có thể tạo logo khác trên soft này ko bạn?
thanks bro very much... cho mình một xuất down nha bạn....
ngtienvan
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái này có khôi phục về logo mạng gốc được ko?
Nghe ở trên bác nói hack phone mới có thể xoa được máy em chưa hack ko bít mún trở về logo mạng cũ có được ko vây. em đang dùng 6120c mạng vinaphone.
6120c là os9.2 có thêm chức năng tắt mở logo mạng đó bạn,mình có bài trả lời nó về chức năng này,hình như là ở bài trả lời thứ 3 hay 4 gì đó
Anh Thanh oi,em dung dt Nokia E61i,cai duoc nhung sao chi ra 1 cai logo giong anh thoi ha?Em muon thay bang chữ hoặc kí hiệu khác đc không anh?:eek4wd:
Muốn thay đổi logo dễ lắm,đt phải hack phone và sử dụng 1hình ảnh 128X32 hoặc 143X59 có đuôi là mbm.
rồi copy vào thư mục C/Private/10000850/đổi tên hình vừa chép vào thành tên logo mạng đang sử dụng.
Vídụ:
Mobifone là Logo_452_1_OTA.mbm
Vinaphone là Logo_452_2_OTA.mbm
Viettel là Logo_452_4_OTA.mbm

Phải save logo lại thì mới có logo mạng
Thì mới hiển thị được logo được.

Bác ơi nhưng em tìm mãi mà không thấy có mục C/Private/10000850/ đâu cả. mặc dù em đã để show All File. các bác giúp em với.
Em cảm ơn !
máy phải hack rồi thì mới đăng nhập được file private nhé bạn. nếu máy hack bằng Secman thì nhớ phải On thằng Security Manger, còn hack bằng HelloOX thì dùng thằng Modo đó... sẽ truy cập được vào các file hệ thống
Bạn ơi , sao mình tạo C/Private/10000850 ko dc . dung x-plore tao. Nó bao la cant not. Máy đã hack
becksc3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng E 61i thì hình ảnh của logo có cỡ bao nhiêu pixel hả bạn ??Thanks alot ^^
143 X 59 hoặc 128 X 32 cái nào cũng được.
bạn có thể hướng dẫn cụ thể không mình làm theo bạn 128*32 nếu chuyển ngược lại 32x128 thì màn hình nó dài và bề ngang nó có 1 khúc hà,mình sài con e71 mong bạn giúp đỡ hình như cái 128x32 vô nó nhỏ xíu hà

khi mình đổi nó ra vậy nè nó la hình 128x32

sao khi mình chĩnh lại nó bình thường>sry nha mình chưa được up hình lên diễn đàn

bài viết mình hướng dẩn trên 240X320, còn 320X240 mình chưa có máy thử.bạn cứ thử đổi ảnh lớn hơn xem sao
File OpLogoChanger mình cài vào nó báo chứng chỉ bị lỗi, làm sao đây bạn
nếu đt của bạn chưa hack ,thì bạn phải Sign = file key và cer rồi mới cài được
Cái OpLogoChanger bị hết hạn hay sao ây, mình cài được nhưng chạy chương trình váo chức năng nào nó cũng báo là expired
hthuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Phần mềm đổi logo mạng có xử dụng được trên E63 không vậy mấy pro ?
Mình change logo trên cái oplogo sao nó cứ please wait wai là sao vậy bro
mình Copy cái file .mbm vô 10000850 rồi mà sao ko thấy logo của mình đâu cả, bác júp mình với
copy xong thì bạn thoát ra ngoài và khởi động máy lại sẽ thấy thành quả ngay😁
E71 dùng cái này đc ko bạn? Mình muốn đổi logo mạng thành 1 chữ nào đó thì lam như thế nào? Thanks!
hoàn toàn được chứ, bạn theo hướng dẫn của tác giả là làm được, rất dễ bạn ạ (dễ hơn làm logo Iphone nữa). Quan trọng là phải thiết kế logo và lưu dạng .mbm nhé (dùng pm mbm đó), xong copy theo đường dẫn, rồi restart là ok
Hic. Tải xong mình gắn cable để copy wa máy thì cumputer ko nhận đc thẻ nhớ. Đã chọn ở chế độ ổ đĩa chung và chọn "no" ở " hỏi khi kết nối" cũng ko đc. Đang ngồi mò mà vẫn chưa đc. help me!
bạn có PCsuite chứ? nếu có thì chọn kết nối usb là "pcsuite" rồi nối cable vào pc, bật pcsuite lên và truyền thoải mái dữ liệu từ pc wa phone...
Bro ơi

Cho em hỏi là tìm pm tạo file dạng .mbm ở đâu nhỉ?
Cho em xin link với.
Thanks
hthuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình có chương trình tạo file dạng .mbm,bạn xài thử xem😃
MBMTool.rar
Cái này dùng cho computer hay đt vậy bạn? Cài trên E71 báo ko phai cũa S603rd. Đang online trên đt nên ko thu bang maý tính đc.
thank nhé, để mình thử cái này xem, hôm wa làm = Photoshop và Paint, làm xong save thành *.mbm, rồi đưa zô đt nhưng ko thấy hiện (dù đã rename),chỉ có hiện đc cái logo Beijing thôi...pùn⭕️o⭕️o
Hic. Hóa ra là cài trên Computer, online trên đt nên ko cài đc. Bác nào giúp mình làm dòng chữ này:MÁY HẾT TIỀN thành đuôi mbm với.
Cám ơn rất nhìu. Đi chơi xa ko mang laptop nên ko làm đc. Ai rảnh giúp với nhé.

Thanks nhiu nha.

Minh xai thu roi. Rat on.

Thanks again.

XX
😁:D mbmtool lưu thành file .mbm thì cái phone nó hỉu liền, làm mất công mình mày mò cả ngày hôm wa = Photoshop muốn điên luôn,thank bạn cái nữa :D:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019