[Theme ] WIDGET LOCKER THEME COLLECTION - THỎA SỨC CHO BẠN LỰA CHỌN

nguyenthangbt1
2/6/2011 15:19Phản hồi: 37
[Theme ] WIDGET LOCKER THEME COLLECTION - THỎA SỨC CHO BẠN LỰA CHỌN

L

Nguồn XDA
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi " Tập tin chủ đề cần được đặt trong:/ sdcard / data / com.teslacoilsw.widgetlocker / themes / Gingerbread.wltheme.zip " là sao bạn
anhianh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn down file nén đuôi .zip ở trong các link bên trên, sau đó copy vào thẻ nhớ theo đường dẫn / sdcard / data / com.teslacoilsw.widgetlocker / themes /
sau đó bạn vào widgetlocker chọn theme mình cần, nhớ là ko cần giải nén file down về được đâu!
cho mấy cái hình minh họa đi bạn 😔
oánh giấu mai vọc 😃0
đánh dấu...............................................
Bác nào hướng dẫn em cách dùng với , chả hiểu dùng kiểu gì luôn 😁
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
chọn theme bằng cách nào vậy bác
@bakery00 Bác này kém quá vậy?
spider8x
TÍCH CỰC
13 năm
Cùng ý liến với bác này
Bấm menu chon add - custon chon theme thì chỉ sử dụng dc thanh unlock trong theme còn hình nền chẳng thấy thay đổi đau cả
Widget locker 2.02
tuntun123
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm sao để chọn đc theme nhĩ ?
Cũng ý kiến như 2 bác trên
Tìm mãi mà ko thấy mục theme nó nằm ỡ đâu hết
narus
TÍCH CỰC
13 năm
Theme nó chỉ là hình dáng của cái Slider thôi. Các bác copy cái file zip về đưa vào đường dẫn sdcard / data / com.teslacoilsw.widgetlocker / themes / . Sau đó lúc add slide nó sẽ có các loại Slider để các bác lựa chọn
VO7T
TÍCH CỰC
13 năm
1. Những theme down về thật ra nó chỉ là phần Sider. Có thể dùng 1 phần mềm explorer nào đó, duyệt tới file vừa down về sau đó mở ra và chọn Install Only.
2. Mở Widget Locker lên, xóa những cái Sider củ đi (nhấn giữ 1 xíu sau đó lôi vào thùng rác), sau đó giữ ngón tay ở màn hình 1 xíu và chọn Add Custom Sider, sau đó chọn Sider mình mới Install.
3. Những widget khác thì có thể add thêm bình thường bằng cách giữ ngón tay trên màn hình và chọn Add Widget. Wallpaper thì thay đổi trong phần Setting của Widget Locker.
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
là sao hả bác,k hiểu lắm,mình copy đúng đường dẫn thì vào add/theme gì đó là chọn đc thui mà,đâu cần install gì đâu,chỉ có điều nó chỉ có từng phần của theme,mình thích cái nào phải add từng cái,hình nền thì k thấy đâu cả
VO7T
TÍCH CỰC
13 năm
ý mình nói là chép theme ở 1 chỗ bất kỳ, ko cần đúng đường dẫn, sau đó dùng 1 cái explorer nào đó trên máy để tìm tới file mới chép và chạy nó, nó sẽ tự add vào phần theme của nó.

phần wallpaper mình đã nói ở ý thứ 3.
tuntun123
ĐẠI BÀNG
13 năm
àh hĩu rồi. VẬy mà mình cứ nghĩ những theme đó đều có sẵn Wallpaper . Thực chất đó chỉ là các kiễu của slider thôi. Và theme đó chính là slider , còn những hình nền như trên bài post đó là do mình add thêm Wall vào thôi

Có ai bít cách add cái đồng hồ HTC như thế này ko nhĩ ? nhìn đẹp wá đi mất
VO7T
TÍCH CỰC
13 năm
Sử dụng Beautifull Widget.
e vào cả bộ nhớ máy lẫn card đều ko có đường dẫn này sdcard / data / com.teslacoilsw.widgetlocker / themes /, các bác hướng dẫn thêm dùm em, máy e HTC desire HD ver 2.2.1
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này đẹp.nhiều themes hay
tên cái widget ngày tháng ở pic đầu tiên là gì vậy bạn. có thể share cho mình đc k . thankss
xin hỏi có ai biết tên mấy Wigdet Clock trong hình không ạ? 😔
Xóa bớt mấy cái unlock ntn hả bạn mấy cái mặc định ấy ! tớ k tài nào xóa nổi
Màn hình khóa của Widgetlocker, bấm giữ ngay khóa cần xóa --> kéo xuống thùng rác (nó như 1 Widget thôi)
Nếu không kéo được, thì làm thế này.
Ngay màn hình khóa Widgetlocker --> bấm phím Menu --> Settings --> Button & Input --> Kéo xuống cuối cùng --> tick vào ô Allow Long Press.
Quay lại màn hình khóa rồi xóa như cách trên
Xong quay lại untick (bỏ trống) cái ô Allow Long Press (nôm na là khóa các Widget lại, không bị di chuyển khi bị lỡ cấn...)
phuongtv88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hầu như trong hình thì họ đều sử dụng mClock, vì widget này tùy biến rất cao, rất phù hợp với những người thích làm đẹp màn hình hơn là vọc vạch bên trong (như mình :p).

Còn nếu bạn nào ko hiểu cách trên thì có thể sử dụng widgetlocker ver 2.+ thì nó sẽ có cách lấy theme trực tiếp trên xda luôn, download rồi open = widgetlocker.
shadow run
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cách nào đổi được size và font của clock mặc định dính trên slider ko, mọi người chỉ mình với 😃
_MiNaTo_
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình tắt cái hie pop up tin nhắn mà vẫn ko hiện khi khóa màn hình nhỉ :-/
thangbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
thỉnh thoảng khi mình unlock thì lần sau nó trả về cái unlock mặc định của hệ thống, phải vào enable nó lại, mắc công quá. Có cách nào khắc phục không các cao thủ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019