Sony chính thức ra mắt máy ảnh NEX-C3

Trung Dt
8/6/2011 7:9Phản hồi: 75
Sony chính thức ra mắt máy ảnh NEX-C3

Sau nhiều thông tin tiết lộ, Sony đã chính thức giới thiệu mẫu máy ảnh không gương lật mới NEX-C3 thay thế cho dòng sản phẩm NEX-3. Dòng sản phẩm mới được thiết kế gọn nhẹ hơn với trọng lượng chỉ 225g, nhỏ hơn 6% so với NEX-3 đồng thời có thiết kế mềm mại và hấp dẫn hơn thế hệ trước.

Sony NEX-C3 có thiết kế khá hiện đại, thân máy với một số thành phần được làm bằng kim loại cùng tay nắm được thiết kế sâu hơn. NEX-C3 sử dụng bộ cảm biến CMOS Exmor APS-C 16,2 triệu điểm ảnh, hỗ trợ tính năng quay video HD 720p.

NEX-C3 giữ nguyên thiết kế màn hình LCD 3 inch tỉ lệ 16:9, độ phân giải 921,000 điểm ảnh tương tự như dòng máy NEX-3/NEX-5. Màn hình này có góc nhìn rộng, độ sáng cao và có cấu trúc lật lên xuống như dòng máy Sony Alpha A300/A350. Hệ điều khiển cũng được giữ lại ngoại trừ thiết kế nút chọn chức năng lớn hơn. Hai micro thu tiếng được đặt hai bên ngàm ống kính thay cho vị trí ở gần chân kết nối phụ kiện.

Ngoài các tính năng quen thuộc trên dòng máy NEX-3/NEX-5, NEX-C3 sử dụng firmware mới bổ sung bộ hiệu ứng Picture Effect, cung cấp các chế độ chụp ảnh hiệu ứng như Toy Camera, High Contrast Mono, High Key, Partial Color, Retro, Pop Color, Black & White, Posterization. Sony cũng cho biết họ sẽ cung cấp firmware này đến hệ máy NEX-3/NEX-5 ngay trong tháng 6/2011.

Bên cạnh đèn flash đi kèm hộp máy HVL-F7S, Sony còn đưa ra tùy chọn phụ kiện đèn flash HVL-F20S tương tự như mẫu đèn HVL-F20AM của dòng máy Alpha A-mount. HVL-F20S cung cấp hiệu suất 20 GN, hỗ trợ xoay 90 độ lên trần và miếng tản sang tích hợp. Đèn sử dụng nguồn tích hợp bên trong máy ảnh. Giá bán lẻ đề xuất cho đèn HVL-F20S là 149 USD.

Cuối cùng là mẫu ống kính E-mount 30mm f/3.5 macro, ống kính được thiết kế với thân mạ crôm, sử dụng ở khoảng cách lất nét gần nhất đến 2,4 cm (tỉ lệ 1:1), thấu kính ED giảm quang sai hiệu quả, đặc biệt trọng lượng của ống chỉ có 138 g. Giá bán đề xuất cho SEL30M35 là 249 USD, dự kiến sẽ có mặt trên thị trường vào tháng 10/2011.

Sony công bố mức giá cho bộ NEX-C3 với ống kính 16mm f/2.8 là 599 USD hoặc ống kính 18-55mm f/3.5-5.6 là 650 USD. Sản phẩm dự kiến được phân phối vào tháng 8/2011. Trên thực tế, Sony đã trì hoãn ngày ra mắt các sản phẩm này trễ đến hơn 2 tháng so với dự kiến.

Nguồn: Sony EU

Quảng cáo

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bad_child88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời, bán cà non 60 dê mua con này thôi :d
Có nên mua thêm em này ko nhỉ. Hôm bữa xem con Pana thấy cũng ngon. Nhưng vẫn thích hàng Sony hơn. 😔
vjp_love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trông hơi củ chuối ....! 😁... Nếu ai cho mình cũng lấy !
tntuyenbn
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp mê hồn mà bạn....!
trieuXIBO
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai có nex3 định nhượng lại không, pm nhé.
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn bé bé mà cái len kit to thế, em này chắc dùng thích lắm đây
10t mua ko. .
trieuXIBO
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tinh hinh may moc, bao hanh the nao pan.
meoluoios
ĐẠI BÀNG
13 năm
từng phân vân NEX-5 với LX5, cuối cùng chọn LX5 😁

không phải vì cái nào chụp đẹp hơn mà so với dòng PnS thì series NEX-x vẫn hầm hố quá, không thích hợp cho những buổi đi chơi đột xuất hay cần tính gọn nhẹ , cơ động cao
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dòng nex ko phải PnS đâu.
Cái này là tiền DSLR hả bạn ?
mình đang dùng nex-3 ,full BH 2 năm cần bán.ai cần PM nhá
CyraxTC
TÍCH CỰC
13 năm
giá cả sao bác........................
nhìn ngon quá.................................
ko thích thiết kế này lắm
đã chơi lend thì phải chơi hẳn body to..nhìn nó mới đúng chất nghệ sỹ :X
mình thì thấy quan trọng là tay chụp đẹp ko thôi. chứ máy to ống dài mà chụp ko có duyên ko đẹp thì cũng thường thôi.
ak ko
ý em chỉ bảo là nhìn nó giống chất nghệ sỹ hơn là cầm cái máy nhỏ tẹo này :p
ok^^ em sony này chụp dc lắm đó. trong nhóm có ông bạn nex 3 thôi mà lên ảnh cũng ngon lành rồi.
Mê cái lens với flash còn vẫn thích body to hơn 😁
bigmi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tính ra thì nex3,5 đẹp hơn con này.
Máy đẹp quá,ước gì có tiền mua 1 cái
nhìn thấy con này mà thèm quá.mình lại đang dùng con ss mất roài.chán quá
wan
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp lắm đang chờ sản phẩm tiếp theo kế thừa nex5
đẹp quá,nói chung máy nhỏ gọn mà mạnh mẽ 😁
ko biết con này so với D90 thế này nhẩy
Nói thật khi nhìn em này thì em chả muốn cầm nó luôn...Nhìn nó cứ thế nào ấy,nếu gắn thêm cái ống kính zoom dài tí,hoặc hơi nặng nặng chút là mấy cân đối ngay. Theo em thì nó là chiếc máy ảnh lai xấu nhất mà em từng biết...

---------- Post added at 09:36 PM ---------- Previous post was at 09:35 PM ----------

Khoong biết bác muốn so cái gì,riêng cái vụ cân nặng thì thua xa D90 rồi hahaa😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019