Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

OS 6 - Update Cyril Hybrid OS v2.0.5 for 9700 - Hybrid OS 7.0

Cyril
20/6/2011 2:19Phản hồi: 44
E đã định post link v2.0.5 này lên từ hôm 28, nhưng vì muốn test thêm nên để đến hôm nay.
Sau nhiều thất bại liên tiếp, những bản hybrid hỏng của e 3rd chỉ để đc vài h, thậm chí là 1h đã phải reset lại, e quyết định dùng nhiều file *.cod của OS 7 hơn (khoảng 50%), và ko dùng cod của OS 6.1 nữa, kết quả có khả quan hơn, nhưng mục đích cuối cùng là khắc phục 3rd vẫn chưa đạt đc, lần lâu nhất là 16h phải reset, còn nhanh nhất là 10h

1 số thông tin về v2.0.5 này:
JAVA mix từ các OS: 6.0.0.570/6.0.0.576/6.0.0.600 và 7.0.0.91/7.0.0.100/7.0.0.115/7.0.0.176/7.0.0.187

Download: http://www.mediafire.com/?p2u3461gwy3gr3n

Hướng dẫn cài đặt:
1. Download và giải nén
2. Cài đặt base OS là 6.0.0.576, xóa Vendor.xml
3. Xóa 2 thư mục JAVA và UMTS
4. Copy tất cả những gì có trong thư mục vừa giải nén vào thư mục 9700...._v6.0.0.576_Px.x.x.xxx (thường là C:\Program Files\Common Files\Research inMotion\Shared\Loader Files\*)
5. Backup dữ liệu
6. Dùng VNBBUtils hoặc BBSAK wipe (bước này tùy chọn)
7. Tháo pin và up rom thôi
8. Sau khi đã khởi động xong, tháo pin từ 30-60s rồi lắp lại, làm 1-2 lần trước khi restore và cài apps
9. Dùng vnbbutils cài Telex nhé, cách làm các bác search trên 4rum nhé, e hơi lười 😃

Chú ý:
1. Đây là bản OS mà e chỉ test trên máy của e, mặc dù đã thử cả trên 2 em 9700 của e nhưng 2 so với cả nghìn chiếc 9700 thì ko thấm vào đâu nên có thể sẽ ko hợp với 1 số máy của các bác, vậy nên nếu trong quá trình sử dụng có vấn đề, e khuyến cáo các bác trở về với bản OS các bác dùng trước đây hoặc chờ bản Hybrid tiếp theo của e
2. Về cơ bản, Hybrid OS ko khác gì Base OS cả, mục đích e làm là để cố gắng khắc phục 3rd, bác nào ko thích có thể ko dùng, đừng cm khiếm nhã trong topic của e

Report về 3rd và 1 số thông tin liên quan của v2.0.5 này

Quảng cáo

- E up rom và cài apps xong vào khoảng 2h hơn sáng ngày 26/6, tức là đêm ngày 25, trước đó đã sạc đầy pin, và trước khi đi ngủ ko quên test 3rd. 7h sáng hôm sau dạy thì tụt 3% pin, bật Opera lên vào vào Google, vẫn ok.
- 8h sáng đến công ty, (e làm ở Kim Mã, nhà ở khu Mỹ Đình 2) test tiếp vẫn ok 😃 trong h nhắn 1 vài tin, gọi 1 vài cuộc, đến h ăn 11h30, e ăn ở Trần Duy Hưng, vào 24h đọc xem Real đã mua thằng thêm nào chưa :eek: nhưng ko thấy có tin gì ngoài vụ thằng Neymar cả :eek:
- 1h trưa vào h làm chiều, vẫn vô đc Google
- 4h30 tan, trước khi về ko quên vào Google, vẫn tốt. E đã khấp khởi mừng thầm 😃
- 5h vào học (e học ở gần Bến xe Mỹ Đình), vào lớp chờ thầy tranh thủ thì Opera đã báo phải xem lại kết nối, và tất nhiên là e rất thất vọng rồi 😃 khởi động lại thôi
- 9h30 về đến nhà, gửi xe xong test tiếp, ko vấn đề gì
- E để đến 8h sáng ngày 27, đến cơ quan mới test, vẫn đc, nhưng đến khoảng 6h30 tối thì lại dính rồi
- Từ đó thì e ko canh giờ cụ thể nữa, khoảng 9-12h là e lại phải reset máy 1 lần, có vài 3 lần từ hôm up đến h đc hơn nửa ngày, khoảng 15-16h

Và cuối cùng e có 1 thông tin rất quan trọng, e mong bác nào đó sẽ giúp e
E đã liên lạc với người làm bản Hybrid Trung quốc khắc phục đc 3rd, và thông tin e nhận đc thực sự là hơi thất vọng

nguyên văn

Quảng cáo

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình hơi thắc mắc tai sao khi up Hybrid thì phải làm bước này? Cám ơn bạn giải thích!
bởi vì bản hybrid của mình k phải là hybrid các bản OS dành cho 1 máy, ví dụ như hybrid bản 6.0.600 và 6.0.576 đều của 9700
bản hybrid của mình là lai giữa OS các đời 9300/9700/9780/9800, os 6.1, đặc biệt là có cả file của OS 7.0 của Dakota 9900, chính vì sự hỗn độn này nên khi up rom xong thường thì k sao, nhưng sau khi reset theo cách tháo pin, ae tinhte hay gọi là hardreset thì xuất hiện lỗi, lỗi do xung đột trong bản thân hệ điều hành, khi mới bắt tay vào làm bản hybrid này, mình cũng thường xuyên bị
và mình đã chỉnh sửa, thêm bớt các file để khắc phục chuyện này, ít nhất là trên máy của mình 😃

khuyến cáo các bạn nên làm vậy là để nếu ko may có xuất hiện lỗi thì có thể thông báo lại với mình 😃
tks bạn đã chia sẻ
Cho mình hỏi chút là bản của bạn có giống bản HB ở đây http://www.berryexperience.net/thread4389-9700-v-576-2-0-final-by-omar-peroni-with-os-7-files/ không?
Ở bản mình up ở trang web trên chạy khá ổn định và nhanh. Tuy nhiên máy mình là Att lại không tìm thấy phần software update khi uprom trên.
Nếu bản của bạn mà có phần update software thì mình chơi luôn
tks
thi3f2605
TÍCH CỰC
13 năm
em xin hỏi bác tý là lần này pha thêm các OS đặc biệt là ghép 7.0 vào có gì đặc biệt về hệ thống k ạ. Không nói đến 3rd thì rom của bác có những điểm mạnh nào ạ
Mình vẫn đang test lỗi 3rd trên bản rom 576 của mình. Cơ bản thì nó trụ được lâu với chế độ 2g&3g. Để sang only thì kiểu gì cũng dính chưởng. Mình vẫn chưa thử với file trong thư mục UMTS của tàu. Chắc vài hôm nữa rảnh+hứng thì up 1 phát để cảm nhận.
Lưu ý các bác: lỗi 3rd không chỉ phụ thuộc vào rom mà phụ thuộc vào vị trí nhé. Mình chưa bao giờ bị lỗi này ở trong cơ quan (trong vài ngày nay), chỉ khi về nhà mới dính (sóng chập chờn, ăn 2 chưởng rồi).
k giống bác ạ, của e dùng cả file của 9300 và 9780, bản của e chạy đc cả trên 9780 và 9800 😃
e ko có máy AT&T nên e k biết là có update software hay ko nữa 😔

bác nói đúng đó, ở chỗ nào sóng 3g mạnh và ổn định là dính ngay 😃

browser của os 7 dùng tốt hơn đó bác ạ, riêng e thấy pin và bộ nhớ hoạt động có ổn định hơn, mặc dù khởi động lâu hơn từ 10-15s, và youtube thì đặc biệt ko ổn 😃 đây là bản thử nghiệm đầu tay thôi mà bác 😃

đã update link cho 9780, bác nào test giúp e nhé :spin:
letuanzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang test thử rom của bác , hy vọng vừa ý mình .Thanks
thi3f2605
TÍCH CỰC
13 năm
hì mấy bữa này vì vụ 3rd mà up rom liên tục giờ cũng hơi oải em sẽ đánh dấu up cho bác vào vài ngày tới sẽ có RP ạ.
Àk bác nào rảnh up lun màn hình để ace chiêm ngưỡng với ạ 1 Hybrid ngon lạ bổ 😁
bố thằng hâm, giỏi thì làm cho luột rồi post, làm cái Hybrid có gì mà khó bê nguyên mấy cái f/m về mà phang, tưởng pro lắm còn đi nói xếch mé người ta làm tối ưu, loại mày vừa lố vừa hợm hĩnh.

Còn bày đặt mang cái Shrink ra post hình để h/d để chửi người khác là dùng f/m để Shrink, loại mày hơn gì mà lắm chuyện, mày không học từ bước bỡ ngỡ đến lúc hiểu được một tí thì tự dưng biết làm ah... loại mày hiểu từng ý nghĩa của mỗi file cod thì đã ko phải ngu như vậy, dụ người ta test hybrid làm chuột bạch cho mày còn làm vẻ pro.
lostmyself
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao lại " đánh nhau" thế bác.
có gì đâu, tự dưng ông ấy vào topic của tôi post bản tối ưu 576 và 600 cho 9700 để ACE dùng thử vì tôi test thấy cool, xem chẳng có ý kiến gì góp ý hay hỗ trợ còn ném đá, nói xếch mé nhau rồi nói ý là dùng f/m Shrink để tối ưu thì có gì mà post, rồi nhảy ra làm cái bản Hybrid này cho ACE làm chuột bạch, xong còn xỏ xiên và post cách h/d Shrink, post h/d Shrink là tốt, nhưng có phải ông ấy là người đầu tiên đâu? nhan nhản trên các diễn đàn BB, nhưng có nhiều người chưa biết hoặc ko dám làm vì còn thiếu Exp nên cũng phải có người làm Shrink cho mọi người chứ. Xong bê mấy cái kiến thức dở dở hâm hâm ra giáo huấn người ta bảo là dùng Hybrid để uproom ko bao giờ toi phần cứng điện thoại, trong khi tôi bị toi con 8320 vì cái vụ Hybrid, còn con 8100 thì bị chết đơ khi up OS bản Leak.

Các diễn đàn Cr@chBerry và BBHTool đều khuyến cáo nếu dùng Hybrid để up room thì người làm ra bản Hybrid đó ko chịu trách nhiệm nếu máy bị lỗi, chết hay gặp bất cứ trục trặc nào về phần cứng, phần mềm... thử hỏi đi bê OS của các đời máy khác nhau cái thì 9700, cái thì 9780 cái thì Touch9800, cái thì OS 7 của RIM mới tung ra trong khi thông báo rõ không hỗ trợ các dòng máy đời trước OS5 và OS6 up lên, hỏi rằng 1 đống hổ lốn như vậy tích hợp vào thì sao không phát sinh rủi ro? nếu bản lĩnh hãy test cho hết nước hết cái rồi hãy post cho ACE dùng, đằng này đã post lên để người khác làm chuột bạch mà còn phán như đúng rồi, nói như chuyên viên thiểt kế của RIM ;)
Bình tĩnh nào cậu 😁:D:D dở hay không thì để 1 thời gian mới biết được. Không nên chửi nhau trên này. Mình cũng thấy chủ top mới tham gia mà máu chiến phết, đảm bảo là chưa test được mấy mà đã vác lên đây rồi. Riêng bản tối ưu 576 của mình cũng phải test 2 ngày rồi mới post cho anh em. Còn mấy vụ shrink os có từ đời tám hoánh rồi nhưng có thể có người chưa biết. Cứ để chủ top nêu. Còn lời lẽ mạo phạm thì pm cho nhau mà rút kinh nghiệm.
Cảm ơn vì giờ mình mới biết rom hybrid nguy hiểm thế đấy.
Nói thật, cũng chẳng oan gì cho ông Cyril này đâu, vừa tham gia vào tinhte có mấy ngày chưa thấy đóng góp gì mà đã đi ném đá người ta, trong khi người ta nhiệt tình cho ACE tinhte lại còn bị chửi xiên xỏ vậy ai mà ko bực.

Vote 1 phiếu cho bác pat.
aimap
ĐẠI BÀNG
13 năm
khó hiểu quá đi mất:banghead:
cái vụ chất máy thì tôi dính rồi, mò sang Cr[MENTION=81118]CKB[/MENTION]erry bê 1 bản Hybrid về up cho em 9000, up xong đến đoạn gần cuối tự dựng off đen sì màn hình, cắm vào PC ko thấy nhận máy nữa, bê ra mấy bác thợ các bác ấy test xong bảo chết rồi, nó đột tử chắc bị nhồi máu cơ tim hay bị đứt mạch máu não rồi, các bác ấy hỏi vì sao bảo up Hybrid, các bác ấy cười nghiêng ngả lấy nguồn ở đâu ? đã có report về bản đó chưa hay chỉ mới up lên đã lao vào làm thỏ bạch.... :banghead: hỏi chết cái gì vì sao, thì các bác ấy bảo chẳng biết nó ngỏm mạch nào trên main mà đo mạch ko thấy đập :hot:............ chán, hỏi còn khắc phục được không, các cụ ấy bảo chờ xem có main nào từ thâm quyến về thì thay :skip: thế là ngậm ngùi mang em nó về chôn ở gốc cây hoa nhài của ông pô
lostmyself
ĐẠI BÀNG
13 năm
ặc ặc.
mọi người cứ bình tĩnh.
:bounce: ặc ặc mọi người hãy ngồi tính :bounce:

xem ai có nhiều tiền nhất :skip: mang ra mời AE tinhte nhậu trận nhớ đời thì người đó thuộc về lẽ phải :skip:
mình cũng chẳng cãi nhau nữa, bực vì tự dưng ông ấy vào Topic vủa mình ném đá rồi ra làm cái bản Hybrid trong khi chẳng test ra hồn cho mọi người làm thỏ bạch, đã vậy còn xiên xỏ linh tinh nên bê đao quan vân trường ra chém cho đỡ bực :wavespin:
sr các bác, mấy hôm nay thằng cu nhà e ốm nên tối đi học về là lại phải vào viện trông nên ko onl đc 😃

thứ nhất, uh thì cứ cho là e chẳng biết cod nó là gì đi, vậy bác biết ko ạ 😃 nếu biết phiền bác dạy e, biết đâu e lại làm đc gì đó, mà bác đừng nghĩ mọi người ai cũng phải ko biết gì giống bác, ok? 😃
thứ 2, e chẳng cần ai làm chuột bạch, hình như bác ko biết đọc ạ 😃
thứu 3, e chưa bao h bắt ai phải up bản Hybrid này của e 😃
còn bố thằng hâm ah, ok thôi 😃 nếu bác tài giỏi như bác nghĩ thì cần gì phải kích động như vậy ạ 😃

e nói lại, rốt cuộc bác có đọc đc chữ nào cho ra hồn ko ạ 😃
e chưa bao h nói, và k bao h bắt ai phải dùng e, e post lên là để đc trợ giúp khắc phục 3rd
bác cảm thấy bác tài giỏi thì bác làm 1 bản đi cho ae được nhờ 😃

nếu bác làm đc, và ở gần khu e, e xin mời bác ăn sáng 3 tháng 😃
còn nếu bác thích gái gú, cũng ok, loại hàng 700k-1000k, 1 tháng e cũng xin mời bác 1 lần

gạch đá bình thường thôi, e xin nhận, ae TT vui vẻ 😃 còn bác định cm kiểu gây hấn, thì e ko hoan nghênh lắm
còn nếu bác có gì bất mãn, bác có thể gặp pm gặp e 😃 e mới bác cốc cà fê, bát phở giải quyết khúc mắc 😃 ok bác? 😃
e làm cho samsung, ở 503 Kim Mã từ 8h-5h chiều, từ 5h-9h tối e học ở FPT, đối diện bến xe Mỹ Đình 😃
có gì bác cứ đến tìm e 😃

còn về vụ e gạch đá bác ah 😃 nếu bác dùng 9700 lâu, chả nhẽ bác k đủ 1 số thứ để hiểu mỗi 1 máy sẽ hợp với 1 bản OS....?
e và 1 số ae k dùng đc bản tối ưu của bác, bác bảo bọn e: "máy bác có vấn đề rồi" "bác mua cục pin mới đi"
e hỏi thật bác nghĩ chỉ có máy bác dát vàng, máy bác là xịn, còn máy 1 số ae tt là rác ah 😃 sr bác chứ e cũng tham gia tinhte từ năm 2009, chưa 1 ai khuyên ngừời ta như bác cả 😃

Ông Cyril ơi tôi chẳng bênh gì pat và cũng chẳng bênh ông, nhưng với những cách nói và thể hiện như của ông tôi thành thực phải thừa nhận là ông hợm hĩnh, nhỏ mọn và kiêu căng.

Tranh luận trên này ông còn ra vẻ như Đại Bàng vờ nói lời tử tế như ngầm thách thức người ta "giỏi thì gặp tao đi... tao ở đó... ở đây giỏi thì ra mà chén" rồi khoe "làm samsung... học FPT đối diện chỗ này chỗ khác" ông pat chắc cũng ko hâm mà cay cú với bác, chứ gặp mấy thằng dở hơi trẻ ranh nó bỏ vài t có thằng giúp bác thành ngớ ngẩn đi đếm lá, miệng huýt sáo đi đối đầu xe lửa ấy chứ, giờ cái bọn dặt dẹo tìm việc cũng nhiều lắm ông ah, ăn nói như ông có ngày mạng vạ miệng.

Về cái vụ ông pat khuyên người ta thì nếu ông thấy chưa đúng (đó là ví dụ) thì ông giải thích chi tiết và hỗ trợ họ hướng khắc phục hay đưa góp ý, chứ tự dựng buông 1 câu coi thường ng ta rồi bỏ đó thì nói thật ông cũng chẳng ra gì.

Còn ông nói 1 máy BB chỉ hợp với 1 bản OS thì tôi mới nghe thấy lần đầu, về cái vụ 9800 của ông j j đó bên kia bị dùng Hybrid xong ko thể up bất cứ 1 OS hay Official hay Hybrid nào khác thì xưa ray hiếm, nên mọi người mỗi người mới khuyên 1 câu theo Exp của họ để hầu giúp người ta thôi, nếu 1 BB chỉ hợp 1 OS thì bản Official theo máy của nhà mạng nào thì máy đó chỉ dùng được bản OS đó chứ ko thay đổi được ah? vậy lấy đâu ai dám thử kiểu nhu ông 9800 kia đi bê Hybrid về up xong dính họa như thế, có ai dám ko?

Ý nghĩa từng file CODs và sử dụng cho module nào thì trên tinhte có người post rồi hay sao đó ông tướng ah, bên cr@chBerry cũng có đường kink hay sao ấy, thấy mấy bro post bài bàn nhau nghe hóng thấy vậy.
mày nói như thằng dở hơi, thằng hợm hĩnh....... mày dùng máy từ khi nào thì khoe với ai, về file cod cần tao gửi cho 1 list danh mục và chức năng của các file cod kèm chi tiết đính chính rõ ràng dùng cho module nào trong OS ko? ngu còn lắm chuyện lên google mà search ra cả đống liệt kê đầy đủ, nếu mày biết tiếng Anh. Nói thế cũng đủ thấy mày hợm hĩnh - vênh váo - ngu, có con rồi mà hành xử còn như kiểu mấy thằng trẻ ranh ngựa non háu đá, ko ngượng với con mày ah.

Mày biết trên diễn đàn này đã bao người khuyên nên thử test PIN khác rồi ko? tao có phải là người đầu tiên không? và mày có biết vì sao mọi người khuyên như thế không? bởi chắc mọi người giống tao khi bị lỗi viên PIN khi dùng lâu quá nguon trong PIN bị hỏng dù sạc thấy báo đầy nhưng cứ cắm vao up room khi điện thế của mấy cần tăng áp cao là sụt đứt - restart, mày đi hỏi mấy người kĩ thuật điện xem, tao bị rồi đấy và mua 1 viên PIN lại để thay thì ok đấy............... mày nghĩ tự dưng tao nói ah............. mà mày giỏi thì mày cho người ta lời khuyên bổ ích trong lúc họ đang gặp rắc rối ko biết níu vào đâu, ko cho được gì còn vào chửi xiên chửi xỏ nhau..... loại mày mới gọi là đê tiện - hèn kém....... lần chửi này cũng cho mày bài học bớt cái vẻ hợm hĩnh, đê tiện của mày đi.
Thật sự thì tôi k thích cách nói chuyện này của cậu. Ở trên đã cm, cần gì thì pm ở hòm thư riêng. Lôi lên đây không phải tranh luận mà thành ra chửi nhau. Quay lại topic của cậu tìm mãi chẳng thấy chỗ nào 2 ông cãi nhau mà thành ra thế này. cậu là người tinhte lâu năm thì không nên comment như trên. Và ngay cả khi có bản tối ưu của tôi, thì hình như cậu cũng không thoải mái lắm. 😁:D:D, có vẻ không thích người khác xen ngang con đường cậu đi thì phải. Relax, đây là diễn đàn thôi mà.
Còn ông cyril thì cũng như iboldi nói, đừng khiêu khích người ta.
Mỗi ông 1 việc, ôg pat thì tối ưu, ông cyril thì làm bản khắc phục 3rd. Làm tốt việc của mỗi người đi, việc j phải xoắn.
Hãy tự làm chứ đi chọc phá người khác thì hay ho gì, kể cả ông cũng vậy, làm bản khác thì đi mà làm, còn đi nhảy vào giới thiệu là bản này bản nọ xem j khác nhau, nói thật tôi chẳng bao giờ làm kiểu đó nó có vẻ thiếu lòng tự trọng. Bản thân trên nội quy diễn đàn cũng có thông bào rõ về việc post bài nên xem kĩ có ai post chưa, còn không thì làm hẳn bản mới mà post, đằng này lấy lại bản tối ưu người ta rồi đi tối ưu thêm, chán.... đừng xen vào chuyện người khác khi chưa tìm hiểu, nếu ko tìm thấy thì chắc có vấn đề về mắt....
Càng ngày càng thấy ông này khó nói chuyện. Tôi làm bản tối ưu có trích dẫn link của ông. Và rõ ràng là bản của tôi nhẹ nhàng hơn. Nhẹ hơn mà không lỗi lầm gì thì nó là tối ưu, của ông chưa phải tối ưu. Tôi có trích dẫn là vẫn tôn trọng bản quyền của ông. Chẳng có gì sai. Nữa, nếu sai thì nó đã bị xóa rồi. Cái gì mà thiếu lòng tự trọng. Nói thật, tôi tự tối ưu thì còn xóa nữa, đang định làm thì có ông làm, down về thấy cũng xóa gần như ý mình rồi, xóa thêm những cái khác nữa. Nếu tôi là ông thì tôi sẽ học tập cách tối ưu của người khác để áp dụng cho các bản ra sau này.
Tôi không xen vào chuyện của ông mà chỉ thấy ông phát biểu chướng quá, chửi như ngoài chợ ấy. Tôi comment cũng chẳng đứng về phía ai vì tôi đã bảo đọc lại topic của ông mà khôgn thấy cái đoạn gây hấn ở đâu cả. ông mới là nguời phải xem lại cái mắt ấy.
Có lẽ lần cuối tôi comment cho ông thôi. Tuởng thế nào.
Thằng cha Cyril này có vấn đề hay sao thế, tự dưng đi khích bác người ta xong còn thách thức nhau, ông pat cáu điên lên là đúng, tôi thấy mấy bài ông ấy post rất nhiệt tình với AE, vậy mà ko giúp thì hỗ trợ nhau cũng ít hay nhiều chứ lại nói khích nói đểu nhau thì ức chế.

Tôi thấy ông Cyril lên xem lại đi, hợm hĩnh và tinh vi quá.

Tốt nhất trước khi Post cm thì nên tôn trọng người khác và không nên nói xiên xỏ nhau, có thể h/d hay chỉ bảo tận tình nếu không biết nói không, chứ bản thân tôi thấy ông Cyril cũng chẳng hiểu hay sao mà bảo PIN hỏng thì ko bị lỗi Reset liên tục... xem lại đi, có nhiều người bị rồi đó PIN bị chai nhìn thì đầy mà điện áp ko đủ nên cứ khởi động gần vào đến nơpi là bị restart. Tôi sợ nhất vụ post bài mà có người post rồi, đã thế xong lại còn hợm hĩnh hay ra vẻ chỉ bảo người ta.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019