Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

WatchDroid – Thêm một phần mềm chống mất cắp khác

bethichvusua
22/6/2011 7:15Phản hồi: 99
Trước đây mình đã từng giới thiệu phần mềm chống mất cắp điện thoại Lost Phone. Bây giờ mình sẽ giới thiệu thêm một phần mềm khác – WatchDroid- theo mình thấy phần mềm này có nhiều tính năng hay hơn Lost Phone nhiều.
Chỉ với một tin nhắn WatchDroid có thể làm cho máy:
1. Nếu máy được thay sim thì WatchDroid sẽ gửi tin nhắn đến số máy bạn đa chọn từ trước, nội dung tin nhắn là thông tin chiếc sim vừa thay vào.
2. Kêu ầm lên để đi tìm (nếu máy còn trong nhà), mặc dù trước đó máy đã tắt chuông.
3. Định vị xem máy bạn đang ở đâu, trong trường hợp GPS của máy chưa bật thì WatchDroid sẽ làm chuyện đó giùm bạn để định vị chính xác hơn.
4. Khóa điện thoại từ xa, lúc này người cầm điện thoại trên tay không thể nào sử dụng được trừ khi nhập đúng password.
5. Gửi lịch sử cuộc gọi và tin nhắn để từ đó lần ra “manh mối” của tên trộm…
6. Bla bla bla… bạn tự khám phá tiếp nhé.
Phần mềm này có thể down trên market (bản free bị hạn chế 1 số tính năng) hoặc bản full ở đây: http://dl.dropbox.com/u/6531198/WatchDroid5.5.apk.zip

Hướng dẫn sử dụng một số tính năng chính:
Security phone number: hãy chọn 1 hoặc vài số phone mà bạn có thể tin tưởng, nên chọn số của người nào thân thiết như người trong nhà hay bạn thân, người yêu… Mọi thông tin thông báo đều sẽ được gửi vào những số này.
Set password: đặt mật mã của riêng bạn, mật mã này dùng để mở chương trình hoặc để mở máy trong trường hợp máy bị khóa.
SIM card substitution: nếu máy bị thay thẻ SIM thì lập tức sẽ có 1 tin nhắn gửi thông tin của chiếc SIM mới lắp vào đến số phone mà bạn đã chọn.
Lock phone when SIM substitute: WatchDroid sẽ tự động khóa máy khi phát hiện ra thẻ SIM lạ.
Alert low battery: thông báo bằng tin nhắn cho biết máy đã sắp hết pin và vị trí của máy trong lúc này.
Set private keyword: đây là từ khóa mà bạn dùng để gửi tin nhắn yêu cầu WatchDroid thi hành công việc của mình. Lưu ý là private keyword khác với password nhé.
Ở mục Activate Commands là những yêu cầu mà bạn muốn WatchDroid phải thực hiện:
- Gửi thông tin chiếc SIM vừa được thay vào máy bạn kèm theo link Google map cho biết vị trí hiện tại của máy. Lệnh: info
- Gửi thông tin vị trí bằng link Google map định vị bằng network. Lệnh: position.
- Định vị bằng GPS. Lệnh: gps. Vào phần GPS setting để tùy chỉnh 1 số thứ như độ chính xác hay tự động kích hoạt GPS.
- Bắt điện thoại kêu ầm lên để ta đi tìm, tìm thấy rồi bấm tắt tiếng được ngay. Lệnh: find.
- Bắt điện thoại kêu ầm lên để ta đi tìm, khi đã tìm ra điện thoại rồi thì phải nhập đúng password thì máy mới chịu câm họng. Cái này thích hợp khi bạn vừa phát hiện ra có người vừa mới “cầm nhầm” cục cưng của mình. Lệnh: force.
- Gửi lịch sử tin nhắn và cuộc gọi. Lệnh: history.
- Khóa máy. Lệnh: lock.

Quảng cáo

- Chuyển máy sang chế độ máy bay. Lệnh: airplane.
- Xóa sạch thông tin cá nhân: danh bạ, tin nhắn, call log, thậm chí xóa sạch thẻ nhớ. Lệnh: wipe.
Cú pháp gửi tin yêu cầu như sau: từkhóa:lệnh. Ví dụ như mình đặt keyword là Bethichvusua và muốn thực hiện chức năng khóa máy thì sẽ tiến hành gửi tin nhắn như thế này Bethichvusua:lock.
Các bạn phải chú ý phân biệt chữ viết hoa và chữ viết thường nhé, ngoài ra giữa keyword và dấu hai chấm và lệnh thì không có khoảng cách nhé.
Còn 1 số chức năng khác nữa không quan trọng lắm, các bạn tự khám phá tiếp đi nhé.
Good luck

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
bác chủ cho link mediafire cho dễ down nhé. thanks
1 phần mềm khá hay
japro
ĐẠI BÀNG
13 năm
up lên MF đi bạn. Link này khó down quá ah.
DarkLuck
ĐẠI BÀNG
13 năm
đánh dấu .........................
ntm72
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này chỉ dành để chống bọn trộm cắp vặt vãnh thôi, nó quăng ra tiệm rồi bọn tiệm nó Hard Reset là xg, có 10 phần mềm cũng bó tay.
chỉ cần biết số sim nó thay vào rồi mình giao dịch để chuộc lại or xịn lại giữ liệu bác ah...! nhiều khi có giữ liệu quan trọng mà mất là die...!😃
chuyển sang MF cho ae dễ down nè:wavespin:
http://www.mediafire.com/?qr9qg47h50qvwx7
Đã update link của Dropbox dễ down cực kỳ, ở đầu trang nhé.

Thanks bro
@bethichvusua Cho e hỏi ip có cài đc app nay ko?
vh_2teen
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc phải lập một topic về mấy cái app này cho ae dễ tìm chứ cứ thế này thì loạn luôn hihi, có 1 topic để update cho tiện luôn
cái này cũng ok đó chứ, mà cái này nó chôm xong nó tắt máy thì sao T_______T
mình xin giới thiệu cụ thể hơn về thằng WatchDroid này ;)
cái này bác nào cho em xin hướng dẫn cụ thể cách cài đặt từng cái cho dễ ,an toàn. chứ app toàn English hơi bị khó hỉu.^^
bac huong dan em gui thu ntn em gui thu rui may cha thay khoa gi ca
bác có thể hướng dẫn cụ thể cho mọi người cách sử dụng được không?
Đã update hướng dẫn sử dụng rồi nhé
ý minh LÀ nhờ bạn có thể hướN dẩN mình NHAN TIN VÓI nộI dung làm SAO ? RỒI gửI tớI số mấy bị cài WatchDroid dể mình DỊNH VI và LẤY nhật ký cuộc GỌI và TN ? thank bạn rất nhiều rất mong hồI am của ANH
hay nhỉ
Tất cả các lệnh mà pro ghi (bôi đen) đều nhắn SMS bằng 1 điện thoại thứ 2 cài trước à?
E vừa mới mất Iphone ngoai Nha Trang. đi taxi Quốc tế.Mình ko có cớ bắt nó. Vì hành khách khác lên lấy sao? biết trước cài app này rồi.huhuh.Giờ cho apple khoa IMEI vĩnh viễn (xài như Ipod).
Lấy DT
Tháo Pin ra liền
Đem về nhà
Gắn Pin vào Flash
===>thế là thành DT của mình!
haibolsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VKhang7913 Choi gi ki vay ban ?
swedenboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VKhang7913 Hôm trước mất con E63 trên taxi mà bực mình vì cả tuần sau vẫn thấy location của cái phone do thằng lái taxi không biết gì về công nghệ. Nếu có cài soft anti theft là OK rồi. Cho nên kỳ này rút knghiệm với chú android, cài phòng ngừa những chú ngố thôi, không tính mấy chú pro.

mà mình thấy avast security nó free, lại ngon nữa sao mấy bác không dùng ta? Có thể flash vào firmware chống hard reset luôn mà.
Mình gõ lệnh rồi mà không thấy máy khóa là sao hả bác ơi........
bạn thử khởi động máy lại xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019