[OS<=4.5] LockScreen V1.0.0 Tiết kiệm Pin tối đa

light_human
25/6/2011 4:56Phản hồi: 163
[OS<=4.5] LockScreen V1.0.0 Tiết kiệm Pin tối đa
26-06-2011: Update bản hoàn chỉnh cho chương trình này. Ai đang sử dụng bản cũ thì thay bằng bản mới này nhé nguyên nhân mình xin trình bầy như sau:

Chính vì những hạn chế như vậy, mặc dù mình có rất nhiều việc nhưng quyết định tìm hiểu và sửa lại tất cả những nhược điểm trên. Bản 1.0.0 mình up lên đây là bản mình chỉnh sửa hết các điều đã nói ở trên. Thêm vào đó, mình giảm thời gian off màn hình khi chạy LockScreen xuống bằng 1/3 thời gian mặc định, mục đích tiết kiệm pin là chính 😁. Tuy nhiên, có một điều cần chú ý là mình chưa có time sửa lại phần Name và Information (thông tin trong Option-->Owner) vì vậy những máy nào đặt Name hoặc Information quá dài hoặc xuống dòng quá nhiều sẽ bị hiển thị thiếu thông tin. Mình chỉ đặt Information 2 dòng nên hiển thị rất good :D. Tóm lại, với phiên bản hiện tại, mình có thể tin đây là 1 APP khóa màn hình tiết kiệm pin nhất từ trước đến giờ mình gặp 🆒.

500 ảnh nhé (Chụp màn hình 8830V):

OTA Download

------------------------------------
24-06-2011:
Chương trình extremely "nhỏ gọn" và "không chạy ngầm" dành cho ai thường xuyên có thói quen vào Option -> Status để xem % BATTER, SIGNAL và File Free. Chương trình có thể được sử dụng thay thế LockScreen mặc định, cách xài như sau ;):

1. Cài đặt chtrinh.
2. Hide chương trình "Lock" mặc định của BB đi.
3. Nhấn "K" để activate (Nếu đặt dùng phím tắt) 🆒.

Một vài hình ảnh:
[​IMG] [​IMG]

Quảng cáo

163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phần mềm này hay đêý nhỉ 😃
Cảm ơn bác chủ nhé, hiện giờ em onl bb chưa bấm thanks được. Tí nữa sẽ bấm thanks ngay lập tức, phần mềm quá tuyệt :xPS : bác cho đồng hồ số của 240x260 bé đi 1 chút nữa đi, hiện giờ nó to quá nên 1 số của phần giây bị xuống dòng 2 😔
oai,bác xài bb gì mà sóng tốt thế,e xài 8820+mobifone mà 5 vạch cugx chỉ tới tầm -50dbm thôi
-50 DBM là mạnh lắm rồi. còn muốn nó mạnh như lúc mất sóng là -255dbm không em?
ôi 8800 của mình -85dbm la chuyện bt.m dung vietel chứ ko phải mobi nhu b
kenjikama
TÍCH CỰC
13 năm
Làm sao Hide chương trình lock mặc định của BB thế bac ....
Em bấm Phím K là tự khóa phím luôn =.=' hic
Nếu bạn dùng trackball/trackpad thì lăn tới biểu tượng khóa phím của BB rồi ấn menu, chọn HIDE, còn nếu dùng trackwheel thì ấn alt+trackwheel rồi chọn HIDE là được thôi
kenjikama
TÍCH CỰC
13 năm
ok em đã làm dc rồi :d Thank bác nhiều :"D
Way, mình test trên máy ảo thấy 240x260 ok mà nhỉ. Nếu máy bạn bị vậy để tối mình sửa nhé. Giờ đang ôm gối rồi 😁

---------- Post added at 12:58 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

Máy ảo hehe....
ntd7cvp
ĐẠI BÀNG
13 năm
có 1 điều e băn khoăn, là khi có cuộc gọi nhỡ hoặc có tn thì nó báo thẳng trên giao diện của pm dc hok bác,trc e dùng mytime cũng gần giống nhưng hok có chức năng đó nên một số thứ hơi bất tiện,liệu có thể làm dc ko bác,nếu dc thì khá là good ạ:D
guntx
CAO CẤP
13 năm
cài hello mail có liền =))
Em dùng Curve Slide, thấy cái của bác hay thật nhưng cái vào thì chả biết xem cái gì đây. 😁. Ko dùng nhưng thks bác. :D
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
cái này tiện lợi nè, thanks nhé
Bác ơi phần mềm hay quá,nhưng e lại ko có máy tính dể cài,bác có link OTA ko hả bác,cho e xin với nha.thanks bác nhiều!
Bạn down file đính kèm về, dùng soft giải nén trên BB giải nén ra, chạy file jad là cài được thôi mà bạn
Up....!
Thêm tính năng Boost Startup.
Giảm tối thiểu CPU Computing.
Save battery.
Có thêm cái save battery là thích rồi, mình để nó chạy thấy hơi tốn pin 1 chút, à mà bạn đã fix được lỗi đồng hồ cho 240x260 chưa?
Mình đã giảm thiểu đến mức nhỏ nhất tất cả hoạt động của chương trình. Tốn pin hơn 1 chút cũng đúng thôi vì bình thường khóa bàn phím có ai để ý màn hình nữa đâu. Bây giờ khóa xong cứ ngồi ngắm. Thỉnh thoảng lại bật lên ngó nên tốn pin là phải rồi 😁. Mình có cho font chữ giảm đi 1 chút không biết máy bạn thế nào chứ mình cài vào con 7130g thấy để như cũ vẫn khít y như trên máy ảo mà nhỉ........
cũng hay đó thanks bác nha
Thanks bác, để e test thử, mong bác ngày càng hoàn thiện phần mềm, hihi 😁
djbuj
CAO CẤP
13 năm
nhìn khá là hay.than:bounce:ks nhiệt tình
[MENTION=32629]light_human[/MENTION] : mình hỏi 1 câu ngoài lề nhé, nick xmasterz bên bbvietnam.com có phải của bạn không vậy ?
Phần mềm nhìn pro quá 😁
Nhưng mà dùng thì đúng là tốn pin hơn thật, vì sau khi khóa máy bình thường, màn hình tắt sau vài giây, còn dùng phần mềm này thì màn hình cứ đúng thời gian thiết đặt trong options mới tắt, bỏ túi quần mà dính nút nào đấy thì cũng tốn pin phết đấy ;;)
Bên BBVietnam mình cũng có tạo 1 nick nhưng ít vào lắm. Nick vẫn là light_human thôi 😁.

---------- Post added at 11:43 PM ---------- Previous post was at 11:40 PM ----------

Hi, mình làm tạm dùng chống cháy vì bây giờ rất bận nên tạm thời thế đã. Mình cũng đoán trước sẽ như thế nên để font chữ mầu xám chứ không phải màu trắng. Có lẽ muốn tiết kiệm pin hơn thì phải cho chữ tối hơn và cho màn hình tắt nhanh hơn :D.
Bác thiết kế làm sao cho nó auto lock nữa là tuyệt, cái này ko có option bên khóa bằng tay ko auto ddc, 1 cái nữa là bác cho nó mở khóa kiểu khác đi, để mở khóa nút back mình thấy ko được hay lắm, có thể cho vào nút standby hoặc là bạn tạo Option cho mọi ng tùy chỉnh phần này. Có 1 vài ý kiến đong góp vậy thôi, bác chỏ và mọi ng đừng cười nhé!
Thanks bạn góp ý nhé.
Cùng ý kiến với bác kia. Bác chủ có thể làm thêm kái pass unlock thì rất hay.Thanks miệng bác vì pm hay. :d Khi nào onl pc sẽ click thanks.
tuaniot
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay đây hay đây 😆 e toàn dùng alt+cap+H có cái này r tiện hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019