Hitachi, Sony và Toshiba - một liên minh sản xuất LCD cho điện thoại?

babybungbu
29/6/2011 22:42Phản hồi: 120
Hitachi, Sony và Toshiba - một liên minh sản xuất LCD cho điện thoại?

Hãng điện tử Nhật Bản Hitachi vừa qua đã được đặt vấn đề tham gia vào một liên minh sản xuất màn hình LCD cho điện thoại, đề xuất bởi hai "đồng hương" Sony Toshiba. Theo Nikkei BP, liên minh này khi được thành lập sẽ tạo ra một "gã khổng lồ" mới trên thị trường màn hình thiết bị di động. Hitachi, nếu đồng ý gia nhập liên minh, sẽ phụ trách phân khúc màn hình LCD cỡ vừa và nhỏ. Chi tiết về các điều khoản hợp tác vẫn còn trong bí mật nhưng nhiều khả năng một thỏa thuận sẽ được ký trong tháng 7 tới và liên minh sẽ chính thức đi vào hoạt động trước thời điểm cuối năm. Những tin đồn trước đó cho biết chính phủ Nhật cũng rất quan tâm đến liên minh của SonyToshiba, với khoản cổ phiếu trị giá 1,2 tỷ USD có thể được đầu tư vào dự án. Khi hoạt động, liên minh sẽ đảm nhận cung ứng một sản lượng lớn màn hình hiển thị cho các sản phẩm điện thoại nội địa Nhật. Với thị trường quốc tế, một đối tác không thể thiếu chính là Apple. Đã từng có tin đồn rằng Toshiba và Sharp sẽ là những hãng sản xuất màn hình cho sản phẩm iPhone mới, tuy nhiên ưu thế đang nghiêng về Toshiba do hãng đang nắm giữ công nghệ màn hình LCD mật độ siêu cao, vượt trội hơn cả màn hình Retina Display hiện nay của Apple.

Nguồn: Electronista
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đồ nhật thì chất lượng khỏi chê rồi. hợp tác tạo liên mình càng mạnh mẽ hơn.
các ông lớn của Nhật mà liên minh thì thể nào cũng có biến 😁
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Apple quả này ko sợ thiếu màn hình rồi
em tưởng apple lấy màn hình của lg hay sámung mà nhỉ hàn quôc' chứ đâu phải nhật
Toshiba bác ạ chứ không phải "Toschiba".
cái này có lợi cho ng tiêu dùng ! miễn sao giá rẻ chút là dc !
quá đẹp upppppppppppp
yugotran
ĐẠI BÀNG
13 năm
wow, những thương hiệu tôi yêu quý! ;)
gmpucca
TÍCH CỰC
13 năm
Hitachi thì ngon rùi,nhà mình vẫn có cái TV Hitachi sx từ năm 93 mà giờ vẫn xài tốt,hàng Nhật đúng là NO.1
Quả này Samsung hết chảnh về màn hình rồi nhé! Những gã khổng lồ Nhật đã thức dậy
Kenny
CAO CẤP
13 năm
samsung tuổi gì bác, em chưa bao giờ có suy nghĩ dùng tivi samsung cả 😁 kiểu như fake cao cấp ấy, thế nào nhìu fan ss cũng nhảy vào gào thét ss là nhà sx tivi hay lcd đứng đầu TG :D kệ pà nó chứ rẻ nên bán nhìu, còn chất lượng thì cũng đi đôi giá tiền =]]
toàn vớ vẩn giàu có ăn nói có khác hen " fake cao cấp " :unsure:
vẩn khối ng mua hàng ss đấy thôi rẻ đẹp tốt
ko có bác chợ vẩn đông mà 😆
liên minh thì liên mình làm nên chuyện rồi hẳng nói các cụ àhh :happy:
Kenny
CAO CẤP
13 năm
chưa liên minh vẫn làm nên chuyện. có biết vì sao BB màn hình cùi bắp 65k màu ra nắng vẫn tốt gấp mấy lần SA của samsung ko ....?
3 dai gia cua nen cong nghiep Japan
Liên minh này mà ra đời thì Samsung hết khoa trương về cái Amoled biến thể tùm lum rồi
Một liên minh rất mạnh, hi vọng giá màn hình giảm xuống kéo theo giá máy cũng sẽ dể mua hơn.
P/s: Nhìn cái hình máy demo trên topic làm mình nhớ con HTC diamond 2 của mình hồi trước quá!
jiji75
TÍCH CỰC
13 năm
Mình nhớ không nhằm thì Hitachi hình như đã bị Panasonic thâu tóm rùi thì phải?
theo mình biết là SANYO mới bị Pana mua mà thôi 😁
01684408150
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc là nhầm với Sanyo rồi bạn ơi! 😃
cứ liên minh đi để cho SS phải nâng cấp dần amoled đi chứ 😃
Sony, Toshiba và Sharp mà liên kết với nhau sản xuất màn hình nếu về nhì thì hãng nào dám nói về nhất đây.......
nationnal mới bị panasonic thâu tóm phải không nhỉ?
Không phả i bác ạ, cả 2 đều là thương hiệu sp của Matsushita Nhật bản. Dự kiến hãng này năm nay lỗ cả tỷ usd.
đồ điện nhật là tốt nhất
Alliance
ĐẠI BÀNG
13 năm
Retina Display là của LG nghiên cứu và sản xuất cho Iphone 4.
Nói về chất lượng và màu sắc màn hình thì Nam Triều Tiên còn phải xách dép cho Nhật Bổn dài dài.
Sao LG không dùng mà lại dâng miếng ngon cho địch thủ nhỉ? Ngu.. có con vợ đẹp dem dâng cho người ta...
nghe có vẻ hay ho đấy nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019