Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phần mềm ôn thi sát hạch lý thuyết lái xe (ô tô, xe hơi) v1.04

Locke
27/6/2011 2:12Phản hồi: 142
Phần mềm ôn thi sát hạch lý thuyết lái xe (ô tô, xe hơi) v1.04
Xin giới thiệu với các bạn phần mềm "Ôn thi sát hạch lái xe" của tác giả Tôn Nguyễn (một bạn đồng nghiệp của mình). Phần mềm trên mobile này rất thiết thực cho những ai chuẩn bị lấy bằng lái xe hơi. Bạn có thể thi thử, luyện thi mọi nơi với chiếc điện thoại Android của mình.

Tải về:
  • Tải trực tiếp từ Android Market Web Store tại đây;
  • Tải trực tiếp trên điện thoại với từ khóa "lai xe", tìm trong Android Market;
  • Tải bằng mã QR ngay bên dưới:

• Cập nhật Action Bar, hỗ trợ máy tính bảng - tablet.
• Chuyển nút thoát xuống thanh menu.
• Thêm màn hình giới thiệu tác giả.
• Tối ưu, giảm kích thước file apk.

https://market.android.com/details?id=com.tonnguyen.sathach

:skip:
Cập nhật phiên bản 1.0.4 với 2 thay đổi nhỏ
  • Sửa cấu trúc bộ đề, các câu hỏi vẫn được sinh ngẫu nhiên, nhưng sẽ được nhóm lại theo các nhóm câu hỏi.
  • Trong màn hình xem kết quả, nếu phương án người dùng chọn là sai, phương án đó sẽ được gạch ngang để tránh gây hiểu lầm giữa đáp án đúng của câu hỏi và phương án người dùng đã chọn.

Đây có thể nói là một sản phẩm có chất lượng cao và cũng là sản phẩm đầu tiên ở hạng mục này trên điện thoại Android.

Tính năng chính:
  • Hỗ trợ Android 1.6 trở lên (đã test chạy tốt trên Motorola Atrix, Google G1, Samsung Galaxy S, Motorola Milestone, Motorola Droid 2 Global);
  • Bộ câu hỏi đầy đủ, học thuộc là chắc chắn thi qua lý thuyết lái xe. Chế độ thi như thật;
  • Phần mềm bao gồm đầy đủ dữ liệu 405 câu hỏi sát hạch lái xe cho các hạng B1, B2, C, D, E, F;
  • Hoàn toàn miễn phí;
  • Xem kết quả sau khi làm xong bài thi.

Lưu ý:

Quảng cáo

Khi chạy lần đầu tiên, ứng dụng sẽ cần tải về (qua wifi hoặc 3G của bạn) dữ liệu hình ảnh các câu hỏi (khoảng 7MB). Từ lần thứ 2 trở đi, bạn sẽ không phải tải lại dữ liệu này nữa, do dữ liệu đã được lưu trên thẻ nhớ.

Tuỳ chọn:

Nếu thích tự tải về bằng máy tính rồi copy vào điện thoại, bạn cũng có thể tải dữ liệu tại các địa chỉ dưới đây, sau đó giải nén và copy vào thẻ nhớ theo đường dẫn: /mnt/sdcard/data/com.tonnguyen.sathach/

• Với máy màn hình nhỏ hơn 3.7 inches (ảnh sẽ nhỏ vừa đủ để nhẹ nhàng mà chất lượng vẫn tốt).
    Tải tại đây;
  • Với máy màn hình lớn hơn 3.7 inches (ảnh sẽ có chất lượng cao hơn):
    Tải tại đây.

Một số hình ảnh:

Quảng cáo

Giao diện menu chính

Câu hỏi với hình ảnh

Câu hỏi dạng text

Thêm một câu hỏi hình ảnh nữa

Chúc các bạn sớm có bằng lái và lái xe an toàn, may mắn!

Lời cuối:

Nếu hài lòng với phần mềm và có bằng lái rồi, bạn có thể ủng hộ tác giả Tôn Nguyễn vài cốc bia
tại đây

Hoặc với Paypal: http://goo.gl/qziM3
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

plnghiepla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn Bác chủ đã share. Mình mới đăng ký học lái xe mà chưa có thời gian đi học lý thuyết nữa!

Android đã thật....!
bodomchild
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này khá hay! cảm ơn chủ thớt! 😃
toibo
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn bác chủ nhìu nhé. đúng cái mình cần!:skip:
Locke
ĐẠI BÀNG
13 năm
[h=2]Phần mềm ôn thi sát hạch lý thuyết lái xe (ô tô, xe hơi)[/h] Xin giới thiệu với các bạn phần mềm "Ôn thi sát hạch lái xe" của tác giả Tôn Nguyễn (một bạn đồng nghiệp của mình)
Phần mềm trên mobile này rất thiết thực cho những ai chuẩn bị lấy bằng lái xe ô tô, xe hơi. Bạn có thể thi thử, luyện thi mọi nơi với chú điện thoại di động Android gọn nhẹ.
Vào Market dơn về rồi, cài vào và down data file về rồi, làm bài test thử luôn nhưng khi thoát vào menu không thấy ứng dụng đó ở đâu?
Ứng dụng nó có cái icon đèn xanh đèn đỏ ý bác 😃

taivadlc
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix, kiếm hoài lúc chưa thi, giờ mới thấy có, hôm bữa học đại 2h ở trang lenduong.vn lên thi 26/30 câu (hú vía, đỡ tốn 500k lo lót). Cái này rất thiết thực cho những ai đang học thi lái xe nè. Ủng hộ tác giả.
madi3d8
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu có thêm phần giải thích tại sao lại chọn phương án náo thì quá hay + thêm các mẹo, chú ý khu lái xe, sa đồ thi lái xe... và tra cứu các bảng hiệu
ntm72
ĐẠI BÀNG
13 năm
tks tác giả, đúng là phần mềm hữu ích, nhưng mình ko cài vì.... bằng lái em đã được 15 năm tuổi rồi :bounce:
đúng cái mình cần. 13, 15 tháng 7 thi ở Ngọc Hà rồi, có ai thi cùng không nhỉ?
Bác này cũng thi ở Ngọc Hà à? Đợt đầu năm mình cũng thi ở Ngọc Hà. Ở đây mỗi tội xa, còn học tốt, được cái học và thi tại bãi luôn. Chúc bác thi tốt và lái xe an toàn!
love83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ặc lão này thi cùng miềng, chắc cùng khóa
Vâng, chắc là cùng rồi, em học lx ở HV An Ninh. Tập tành và thi ở đây

---------- Post added at 11:17 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

Bác có thể bảo tác giả cho thêm chức năng nữa là: cho câu hỏi chạy từ 1 - 405 có đáp án luôn để học , không cứ làm đề thế kia không biết bao giờ mới trải qua hết 405 câu ạ. Thanks! Hy vọng update sớm mấy ngày nữa. 😁 Kể mà có tổng đài để nhắn tin donate thì dễ hơn chứ PayPal thì em không có.
Cảm ơn bác, tổng đài tin nhắn thì em không có, chỉ có paypal với ngân lượng thui 😃. Em sẽ update thông tin trang đầu
Locke
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tác giả rất nhiệt tình với phần mềm này. Các ý kiến đóng góp mình sẽ ghi nhận lại hết và đưa dần vào phiên bản sau nếu có nhiều yêu cầu tích cực. Cảm ơn các bạn.
thank bác chủ thớt
phần mềm rất có ít
Hôm qua em làm lại cũng được có 17/30 thôi bác ạ 😆. Bác cứ down về thử làm lại xem kiến thức lái xe của bác thế nào 😁

thanks bac nhieu, 8/7 toi e thi lx roai, co soft nay e se tu tin hon
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này rất tốt cho những ai chuẩn bị thi sát hạch. Em có một số nhận sét sau:
Trong phan mềm không có phần thi cho A1, mà lại là B1 nên thay đổi lại cái này.
Hình ảnh không được rõ ràng lắm (em dang dùng cho man hình 240x320) với các câu xa hình.
Em thấy các đề thi này dữ liệu hình như hơi cũ ( cách đây 3 năm em lên D dữ liệu này ok), nghe nói bây giờ dữ liệu đã thay đổi rồi.

Em đã có bằng xe máy và oto đa được hơn 10 năm rồi. Khi nào nâng cấp lên E hoặc F thì sẽ cần đến ứng dụng này.
Em có mấy thằng bạn đang làm ở trung tâm đào tạo lái xe PCCC. Bác nào có nhu cầu thi lấy bằng oto xe máy thì em giới thiệu, Mail: ngocanhwin@gmail.com

Dù sao cũng cám ơn bác, bác ở Hà Nội hôm nào đi làm vài vại ủng hộ bác.
Cảm ơn bác, để em check lại màn hình 240x320. Dữ liệu câu hỏi là dữ liệu mới nhất, bộ 405 câu đấy bác ạ, em có tham khảo cuốn sách 405 câu mà. Em vừa thi đầu năm xong 😃
ntm72
ĐẠI BÀNG
13 năm
em có ý kiến này chút, sau khi có bằng lái rồi, trên vạn dặm thế nào cũng 1 lần vướng phải mấy chú xxx, có bác nào làm cái app của Nghị Định 22 về việc các lỗi xử phạt, nếu gặp phải xxx thì chỉ cần móc Android ra, search cái lỗi mình vừa bị vịn và biết liền tiền phạt là bao nhiêu, để xxx khỏi hù (nhất là các bác mới lấy bằng lái, gặp xxx thì khớp vía lắm).
Ý tưởng của bác lần trước em định viết, đã down đầy đủ các thông tư và nghị định về rồi nhưng bận làm bài tập lớn thế là quên béng mất 😁. Từ giờ tới lúc thi xong mà ko ai viết là em đâm đầu vào nó luôn.
soc0la
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá, bác chiến nó đi.. ae rất cảm ơn bác.. biết luật 1 chút cho đỡ mấy anh mũ màu xxx vàng hoạnh họe...
ntm72
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủng hộ bác 2 tay 2 chân luôn, em xin làm nhà tài trợ cho bác, tài trợ 1 chầu bia xỉn mới zề nhe :hot:
soc0la
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá,, thanks bác nhiều nhiều :-*
tuancdbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic, có bác nào có file apk thì up dùm lên được không? Máy mình ko vô đựoc market. Cảm ơn các bác nhiều.
bác nào có thể up cho e apk + data link ML được k vậy?chổ e k có wifi down bằng 3G chắc bộn tiền luôn:banghead:
Thật tuyệt vời, mình đang chuẩn bị thi bằng B2. Cám ơn tác giả rất nhiều.
File apk của bác : http://goo.gl/6zvsX, hoặc http://www.megaupload.com/?d=GCSK79CH

Tuỳ chọn: Nếu thích tự tải về bằng máy tính rồi copy vào điện thoại, bạn cũng có thể tải dữ liệu tại các địa chỉ dưới đây, sau đó unzip, và copy vào SD Card theo đường dẫn: /mnt/sdcard/data/com.tonnguyen.sathach/
Máy màn hình nhỏ hơn 3.7 inches (ảnh sẽ nhỏ vừa đủ để nhẹ nhàng mà chất lượng vẫn tốt): http://goo.gl/HOje7
Máy màn hình lớn hơn 3.7 inches (ảnh sẽ có chất lượng cao hơn): http://goo.gl/JNSwv
bác ah!sao link apk bi sao ấy e k down được bác ah!:banghead:bác cho e xin apk link ML được k vậy:help:
Link MegaUpload nè bác : http://www.megaupload.com/?d=GCSK79CH
bác ah!e down về rồi giải nén ra sao k thấy file apk đâu hết vẫy?xin bác chỉ giúp cho e cám ơn nhe!:banghead:
Nó là file apk luôn bác ạ, ko cần giải nén đâu, copy vào sd card rồi cài lun nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019