Facebook có thêm tính năng trò chuyện video

Didu
7/7/2011 2:22Phản hồi: 60
Facebook có thêm tính năng trò chuyện video

Không phải ứng dụng Facebook cho iPad cũng chẳng phải kho ứng dụng hay điều gì tương tự, Facebook hôm nay đã chính thức giới thiệu dịch vụ trò chuyện video dành cho hơn 750 triệu người dùng của mạng xã hội phổ biến nhất thế giới này. Để làm được điều đó, Facebook đã liên kết với dịch vụ gọi VoIP Skype , Mark Zuckerberg cho biết sự hợp tác này sẽ có lợi cho cả hai bên, khi mà Skype có thêm 750 triệu người dùng Facebook hiện nay.

Cả Zuckerberg và Tony Bates (CEO của Skype) đã xuất hiện để giới thiệu về dịch vụ mới này tại trụ sở ở Palo Alto của Facebook sớm nay. Dịch vụ gọi video này sẽ hoàn toàn miễn phí và được tích hợp vào cửa sổ chat truyền thống trên Facebook. Hiện tại để sử dụng người dùng phải kích hoạt tính năng song Zuckerberg cho biết nó sẽ được phát hành rộng rãi trong một vài tuần tới dành cho hơn 70 ngôn ngữ. Đối với người dùng Facebook trên di động, hiện tại tính năng này chưa thể sử dụng và Zuckerberg cũng chưa dám chắc khi nào nó sẽ xuất hiện. Điều này đồng nghĩa người dùng chỉ có thể thực hiện cuộc gọi video qua trình duyệt web trên máy tính với nhau. Để dùng thử, người dùng click vào đâyđể kích hoạt, nếu thành công, biểu tượng chiếc máy quay sẽ hiển thị dưới cửa sổ chat hoặc trong Profile của bạn bè. Tuy nhiên, mình đã thử vài lần thì chưa thể gọi video, có lẽ do nó chưa sẵn sàng.
Nguồn: Yahoo News
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Facabook ........?

Cái gì đây ........ ;)
... Hài
có bnhieu ng anti fb giống tui ta
😃
anti Facebook để dùng zing chăng,zing là đồ đạo thôi,khác gì dùng đồ tàu :cold::cold::cold::cold::cold::cold::cold::cold::cold::cold::cold:
cảm ơn bác, tớ cực ghét fb, và càng k dùng zing (zing nguồn gốc hồ cẩm đào, có kmai thêm vàng tớ k đụng)
chẳng qua là k có cảm tình thôi, giống như đôi khi bác tự nhiên k thích 1 cái gì đó vậy, và may mắn là fb nó nằm trong cái cực k thích của tớ 😃
ps: k phải cứ chạy theo trào lưu mạng xã hội mới là thời thượng, k phải muốn làm ăn kết bạn trên mạng đều phải phụ thuộc và thần tượng mạng xã hội, k phải nói hết, chỉ nói với những người sống chết vì fb thôi 😃
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, thấy mà ham, Tây Tàu nó vào Facebook ầm ầm, mình thì lại bị chặn, bí ép ... cả tháng ngay không biết vào facebook là gì ... Chặn hoài phát nản :cold:
kinghai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tàu không vào được facebook nha 😁
Chặn thì mình vượt rào, mấy cách vào FB nhan nhản trên mạng đơn giản như mấy trò vặt vãnh mà bác!
Tây vô đc bt chứ Tàu vô đc hồi nào đâu mà ầm ầm 😆 youtube còn bị chặn nói chi fb
mà bị chặn thì thiếu j cách để vô. chỉ có ng dùng ko chịu mò thôi
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
13 năm
😃 haizz... mỗi tội mình thử mà không vào được ... lúc trước còn được, cài lại HĐH cài giờ đơ luôn ... :cold:
son.phuoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết có chạy nhanh và xài đơn giản như Hangout của G+ ko ?
viết sai lỗi chính tả
con ga pc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bán không mà mua?

Đang dùng G+ và thấy khá hay, nhanh và mượt hơn fb hi vọng là 1 đối thủ đáng gờm, tuy nhiên việc chuyển nhà của 1 số hội xem ra khó khăn ví dụ như hội "Những người thích ngắm các bạn nữ trên facebook" :-*
chưa hết đâu ông bạn à, cứ nghe mấy bọn này viết thì cái gì chúng nó chẳng nghĩ ra được
JunO™
ĐẠI BÀNG
13 năm
yên tâm 100% là ko có mua đc đâu =)
Rât hay . mình đã thử nghiệm trên FB đc rùi
ducanhct
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này chỉ dành cho bọn tây thôi bọn nó vào bằng mạng thật ko cần fake ip chứ còn VN mình fake ip để vào thì chịu
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
tiêu đề nhầm rồi bác didu ơi zZz
google bây h quá mạnh ở các linh vực , FB pải cố gắn mới có thể giủ dc vị trí.
tuzebra
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình chat video thử thì thấy được này
cú híc mạnh của G làm FB choáng váng
Cạnh tranh vs G+ chăng😆, hang out của G+ ngon hơn=))
bác naz ko vào đc thì làm cái này ah`:
- Mở notepad.
- Chọn File>Open
- Trong mục đường dẫn, các bạn paste vào nội dung sau "c:\Windows\System32\drivers\etc\hosts" (không cần dấu " cũng được)
- Nếu có các IP trước đây liên quan đến facebook, hãy xóa hết.
- Copy các IP ở dưới đây và paste vào cuối của file này, sau đó save lại
- Trong trường hợp save bị lỗi, thì kiểm tra xem file có bị đánh dấu "read-only" hay ko (nhả tick read-only trong file properties của explorer) :

125.252.224.88 www.facebook.com

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com

125.252.224.88 login.facebook.com
125.252.224.88 logins.facebook.com

66.220.149.11 facebook.com
69.63.181.12 apps.facebook.com
66.220.158.43 apps.facebook.com
69.63.189.16 apps.facebook.com

153.16.15.71 www.facebook.com

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com

153.16.15.71 www.logins.facebook.com
153.16.15.71 facebook.com
153.16.15.71 login.facebook.com
153.16.15.71 apps.facebook.com
153.16.15.71 upload.facebook.com
153.16.15.71 www.connect.facebook.com
153.16.15.71 graph.facebook.com
153.16.15.71 static.ak.connect.facebook.com
153.16.15.71 developers.facebook.com
153.16.15.71 error.facebook.com
mấy hôm trước chat còn bị up lên đầu page, ra là edit video.

chưa video call được ; 1 tuần nữa xem.

cá nhân Muốn fb bỏ chat luôn .
hotmacer
ĐẠI BÀNG
13 năm
không quan tâm vì mình xài Facebook, chứ không phải Fa ca bút...
khung chat facebook rùa bò khiếp, video thì chắc thử xem sao nhưng chắc chất lượng k cao rồi. Bây giờ đã có Google+ mong các mạng xã hội sẽ k ngừng phát triển và đua vũ trang. Y như google đã làm cho Android vậy.
bin_style
ĐẠI BÀNG
13 năm
Fb bắt đầu sợ GG+

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019