[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nên sửa tiêu đề lại cho bớt hiểu lầm!!!
boynhay
TÍCH CỰC
10 năm
MÌNH CÓ CON 4 lock BẢN NHẬT BỊ MẤT SIM GHÉP THEO MÁY
BJO MUỐN MUA SIM GHÉP ĐỂ DÙNG ĐC BT THÌ CÓ MUA ĐC NUẴ KO A
Cho mình hỏi cái ip4 bản worl của mình up fw lên 7.0.3 h mình muốn hạ xuống os 6, thì mình phải làm sao? và bản os nào thì hợp với ip4 nhât, cài fw góc k dùng được nhiều phần mềm thuốc 😔
khanh090
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh ơi cho e hỏi : máy e i4 world đang đùng 5.1.1 e đã nhúng shsh để lên 6.1.3 nhưng lúc RESTORE bị lỗi này là bị sao ạ ? cho e hỏi cách khắc phục ạ ?!!! thanksssss [​IMG] [​IMG]
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanh090 b phải dùng itunes 11.0.5 trở xuống mới restore fwc đc nhé
Bạn ơi,hiện giờ mình đang dùng ip4 hôm vừa rồi quen tay tò mò nâng cấp từ 6.1.3 lên 7.0.3.Sau thời gian sử dụng thấy ko đc mượt như trc,chạt rất chậm.Mình muốn cho về như cũ,xin chủ topic và các bạn giúp đỡ,mình xin để lại sdt: 01698929389 - Hiệp,xin chân thành cảm ơn và hậu ta.
@Hiepmiss hầu như ko xuống đc
@vvvvvv IP4 có thể xuống được mà.
@Nhật Phương Dùng ifaid check show shsh, có bản nào thì xuống được bản đó. Nói như chủ thread thì chắc cha này thấy ios update nên up luôn chứ ko lưu lại shsh. Nếu ko lưu lại shsh thì khỏi xuống đc. Cứ sài bản mới nhất rồi chờ cydia ra tweak support cho sài thôi.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
máy world bb 5.13.04 restore FW 6.1.3 có bị nâng bb lên 6.15.00 ko nhỉ ?
@KuDo1908 bb lên nhưng ko phải 6.15.00
nghiano
ĐẠI BÀNG
10 năm
có tool nào upgrade ios7 cho máy lock k nâng BB chưa bác 😔
cho mình hỏi cái
hiên h có cách nào hạ từ ió 7x xuống 6x cho 4s không nhỉ 😔
nếu có thì có thể hd mình đc không thanks ..!
Mấy a cho e hỏive dùg ip4 chạy ios 5.1.1 e để qua đêm n tự độg cập nhật ios7 vì e quên k tắt wifi bh n đag bị treo itune mấy a cho hỏi có về ios5 đc k gấp quá ạ!!!!
@Tkavin1997 bác qua đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/hot-hot-iphone-4-ve-6-1-2-khong-can-shsh.2203182/
trong_abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác ơi, em hỏi chút, ip4s đang ở 6.0.1, em reset all ko được, h muốn cài lại ios 6 thì phải làm ntn ạ, em đọc ở bên trên thì phải lưu shsh gì đó, nhưng vẫn hiểu mơ màng, các bác nói tóm lại hộ em được ko ạ😁
trong_abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trong_abc bác nào giúp em với, em gà mới😔
Bác nào cao tay giúp e đưa con ip4 từ ios 7 về ios 6 hoặc 5 đc k ợ? Hôm trước dùng lỡ tay e ấn nó nhảy luôn lên 7 cay cú dùng chậm như rùa 😔( e ở khu vực ngã tư sở. Hóng cao thủ ạ 😃
@hieuma1102 bác ở đâu?
các bác cho hỏi, máy e ip4 w đang chạy 6.1 đã jb. giờ muốn nâng lên 6.1.3 có được k vậy? và làm cách nào? ai giúp e với. tks!
MagicBlue
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuanhung_bn cùng câu hỏi với bác này.
máy mình đang chạy 6.0.1 đã jb.giờ muốn lên 6.1.3 thì làm thế nào.chỉ mình cách làm với mình là newbie
model A1332, hiện trên mạng mình thấy nhiều bản 6.1.3. mình nên down bản nào đây
@MagicBlue máy bạn A1332 là 3GS đó. bạn download cái đầu tiên đi
Con co shsah

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
đọc 1 hồi lâu lại càng rối.
hiện tại con Ip4 của mình nó đang chạy 6.0.1 mà xìu xìu ển ển, chơi game Candy Crush mà nó cũng lếch lếch nữa, hay bị tắt nguồn và tự mở rồi tự tắt ( cứ như thế đến khi nào hết pin thì thôi)
Giờ chẳng biết thế nào.
Mình thì muốn hạ về 5.1.1, chạy lại toàn bộ Fw cho máy nhanh như hồi trước.
Nhưng ko biet mang đến đâu, tiệm DtDD thì nhìu nhưng ko biet uy tín nằm đâu.
Mình ở Củ Chi..
HELP ME
@drthanh2912 Bạn cứ tìm mấy topic hướng dẫn restore FW cho ip4, đọc kỹ chi tiết, đọc nhiều topic rồi làm, mình cũng tự tay làm cho con ip4 của mình về 6.1 ngon lành nhờ đọc các topic, ip4 chạy 6.1 là ok rồi. Mình ko nhớ chi tiết nên chỉ bạn sơ thôi. Máy mình world, còn lock phức tạp mình ko chơi.
Bạn cần biết máy mình lưu được shsh nào, dùng ifaith check là chính xác, sau đó dùng nó để tạo custom FW theo yêu cầu của bạn (5.1.1), rồi đưa máy về DFU và restore lại thôi, lưu ý là có shsh nào thì mới về FW đó được. Đọc ko hiểu chỗ nào thì google là ra nhé. Good luck!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
vuquangbach
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho hỏi mình có 1 cái 3GS 8g bản 2012, lỡ tay cho lên 6.1.3 rồi nhưng thấy giật & chậm, kiểm tra Tiny thì chỉ có shsh 4.1 & 6.1.3 thôi, mình muốn xuống 5.x.x hay 6.0 thì có được không vậy? Cám ơn rất nhiều.
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mỉnh ở Ngã tư sở luôn đây, b pm mình theo sđt dưới chữ ký nhé
Về đc nhưng mỗi lần reboot phải justboot nhé b, nếu chậm thì restore lại sạch là ok nhé
Chủ thớt cho mình hỏi chút, mình có 1 con 3gs lock, tuần 05, năm 2010 đang dùng os 6, không có shsh os 5, muốn về os 5 có được không, và mình ko biết cách về nên muốn đem qua cửa hàng nhờ về hộ. Xin cảm ơn.
Các bạn cho mình hỏi chút, thằng em nó vừa cho con IP4 lock nhật 16G
Ver : 4.3.3(8J2) modem 04.10.01
mình thấy trong phần cài đặt cấu hình nó ghi
Cấu hình : TBHomeDis : đã xác minh
+ Đã nhận : Mar 7, 2013
+ Hết hạn : Mar 7, 2014 ( trong 18 ngày )

như vậy có nghĩa là gì vậy
Em chào các cao thủ.
E có con 3GS lock fw4.1 / 06.15.00 newboot muốn nâng lên fw cao hơn ? hiện nay nâng lên cái nào tốt nhất mà không bị treo táo
em ko có IP, nhg em muốn chạy dc phần mềm IP, ai rảnh cho đệ nhận làm sư phụ, đệ sẽ trả ngày công...ạ
trankien22
ĐẠI BÀNG
10 năm
@không biết B ở HN thì pm m nhé
@trankien22 đệ ở bd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119