One-Click Unbrick - cứu "cục gạch" Galaxy S chỉ với 1 cú click

bk9sw
13/7/2011 4:52Phản hồi: 266
One-Click Unbrick - cứu "cục gạch" Galaxy S chỉ với 1 cú click

Samsung Galaxy S là một trong những smartphone chạy Android có nhiều thứ để "vọc phá" nhất. Chính vì cộng đồng người dùng đông đảo cộng với sự đa dạng về các biến thể (AT&T Captivate, T-Mobile Vibrant, Verizon Fascinate, v.v...) nên Galaxy S có rất nhiều bản ROM để cài đặt và trải nghiệm. Thế nhưng việc nâng cấp ROM cho Galaxy S đôi khi cũng gặp rủi ro khiến máy trở thành "cục gạch" và giải pháp tối ưu cho những chiếc Galaxy S bị lỗi trong quá trình nâng cấp ROM chính là công cụ One-Click Unbrick vừa được thành viên AdamOutler trên Xda-developers ra mắt.

One-Click Unbrick là một ứng dụng hứa hẹn sẽ phục hồi hoạt động cho mọi "cục gạch" Galaxy S (kể cả các biến thể) chỉ với một cú click. Một số tính năng của One-Click Unbrick bao gồm:
  • Ứng dụng có thể hoạt động tương thích với mọi thiết bị của Samsung sử dụng Odin để nâng cấp ROM;
  • Ứng dụng được đóng gói theo dạng portable, không cần cài đặt;
  • Ứng dụng có thể hoạt động trên cả 3 nền tảng chính là Linux, Windows và Mac;
  • Ứng dụng được viết bằng ngôn ngữ Java và nguồn mở;
  • Ứng dụng có thể khắc phục hầu hết các lỗi brick cơ bản như không thể boot vào CWM hay Download Mode.

Trong trường hợp máy vẫn còn vào được Download Mode thì bạn không cần phải sử dụng công cụ trên mà chỉ việc đưa máy về Download Mode và cài lại bản ROM gốc cho máy bằng Odin. Trường hợp máy không thể boot vào CWM hay Download Mode thì bạn dùng One-Click Unbrick theo hướng dẫn tại đây.

*Lưu ý, để có thể chạy được ứng dụng này trên máy tính thì bạn buộc phải cài Java Runtime Environment, bạn chỉ việc bấm vào đây để server nhận biết phiên bản JRE trên máy tính và nhấn vào nút Free Java Download để cài đặt.
*Link tải phần mềm One-Click Unbrick tại đây. Sau khi tải về giải nén vào một thư mục nào đó trên máy tính, kết nối Galaxy S bị brick vào máy tính, nhấn đúp vào ứng dụng One-Click Unbrick và nhấn nút "unsoft brick" để chương trình tự động phục hồi cho Galaxy S.

Nguồn: Pocketnow
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
hay quá a e dùng GS bi giờ tha hồ mà đập máy nhá
p/s siêu phẩm có khác đc a e thế giới quan tâm quá s1 vẫn đang hót thế mà em s2 đã ra thế này
khanhhq2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay, dạo này đang nghịch rom, down về lúc nào bricked thì dùng thôi.
thanks bạn.
chưa có galaxy s để vọc nhưng cũng là 1 thông tin có ích nếu sau này có điều kiện!
Máy ngon có bảo hành còn gì bằng
một thông tin vô cùng có giá trị...... 1 phần mềm giá trị hơn cả thông tin.....
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích câu bình luận này đó
kaikool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongdenny bác chơi chữ vl
kaikool
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongdenny bác chơi chữ vl
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
mấy bác tha hồ đè nghiến em nó ra mà vooc mà ko sợ để lại hậu quả nhé🆒
BIBUBO
CAO CẤP
13 năm
Hơ hơ, thằng đồng nghiệp có con Vibrant 4G T959V bị brick, để về mách nước cho nó, hohoho...
yugotran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phần mềm hay zậy, hic, chỉ dành cho sam sung thoi hả mấy bác, dang dung se => bun`! 😔
vọc thôi ae GS
HD2 xài đươc không vậy bác chủ thread ....?
Cách cài cắm vào máy thế nào đấy anh em?
Trên Windows dùng thế nào ý bác Khoa nhỉ
cài java rồi run ứng dụng bằng java flatform thôi (máy phải cài java mới chơi đc)
Để xem có hay bằng dùng tụ chích ko.
vipno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất có ích cho các bác thích vọc như e yeah
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
hố hô. lúc trước mình úp rom cho GS cũng bị brick, chỉ thấy cái biểu tượng điện thoại và máy tính xuất hiện trên màn hình toàn màu đen. lúc đó ngồi pùn quá. hết tháo pin rồi tắt nguồn liên tục nhưng không được. hên sao sau khi khởi động lại máy gần 20 lần. bấm 3 nút thì lại vào chế độ downoad. không hiểu sao lại được nhỉ? giờ có công cụ này thì tha hồ úp luôn.
-------------------------
Phần mềm này gọi là One-click nên tất nhiên rất dễ sử dụng. chỉ cần cấm cáp vào máy tính, khởi động phần mềm trên, rồi click chuột vào nút Unsoft Brick, đợi mấy giây sau cái GS sẽ khởi động lại là xong.
Cái này được viết bằng java nên chắc muốn chạy được phải cài phần mềm java cho win, hoặc dùng cách mà xda có hướng dẫn thì phải. tiếc là chủ topic không hướng dẫn cụ thể mà lại để anh em khổ thân thế này.
Sao phần mềm này chỉ dùng cho mỗi Galaxy nhỉ? Ghen tị quá đi mất thôi. Anh em dùng Galaxy tha hồ nghịch nha.
thằng bạn có 1 em như vậy về gạ nó bán rẻ nghịch;)
cocconden
TÍCH CỰC
13 năm
bác nì gian quá nhỉ :mstickle::mstickle::mstickle::mstickle::mstickle:
Cái này có từ lâu lâu rồi mà bác?
@duongthanhcong help em làm như trên nhưng ko đc bác ạk. cứu em vs...!!!! :'(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095