Đã cài được Mail Exchange cho Blackberry with BIS

hungnt210
16/7/2011 17:23Phản hồi: 114
Đã cài được Mail Exchange cho Blackberry with BIS
Mobifone đã triển khai thử nghiệm BIS cho người dùng BlackBerry và điều tuyệt vời nhất mà BIS mang lại là khả năng Push mail cực nhanh. Các bác có thể setup thoải mái nào là Gmail, Yahoomail, livemail... tuy nhiên khi mình setup mail công ty của mình (hiện tại đang sự dụng Microsoft Exchange) thì chỉ nhận được mail mà không gửi được, sau mấy ngày lọ mọ mình đã tìm được cách Setup cho mail exchange, xin chia sẻ cùng anh em.

B1: Vào Setup\ Email Account

B2. Click vào Set up another email account.

B3: Nhập địa chỉ mail và password của các bác vào (lưu ý là các bác đừng đánh đúng pass nhé, tạm thời gõ sai pass nhé)

B4: Sau khi gõ sai pass và bấm Continue thì nó sẽ trả lại thông báo lỗi, lúc này sẽ hiện thêm mục I will provide the settings. Click vào đòng này

B5. Oh lúc này thì Outlook Web Access (Exchange) Đã xuất hiện, còn đợi gì mà không tick vô

Phần: Outlook Web Access URL: Nhập địa chỉ trang web mà mình dùng để check mail
Username: Nhập Domail\username vào

B6. Trả về thông báo sau là thành công rồi đó

Quảng cáo

Chúc thành công
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác đang ở đâu mà xài ngon vậy? em bị tịt toàn phần bác ạ....! chán quá!
hungnt210
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình ở Hà nội, test BIS mấy hôm nay ngon dã man. Nếu bác cần hỗ trợ cứ call em 0902201358
bb8707g2nd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giờ tự nhiên cái EGDE mất tiêu mà chỉ còn egde. Không hiểu sao 😔
mặc dù chưa dùng dù sao củng thank bác tìm tòi; cho AE biết nè 😁 :mstickle:
Quan 7 toi sang nay BIS van teo.....................................
công ty mình cũng xài Mail Exchange, mình chỉ cần vào Email setting rồi chọn nhập tên email, pass giống như cài cho các mail Yahoo, Hotmail là được không cần phải tinh chỉnh như của bác chủ thread. Mình xài 8310 nhưng hiện tại mình không dùng BIS được nữa nó chết từ ngày 16.07, HCM.
hungnt210
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm thế không send mail cho các đồng nghiệp được đâu
lhlan
TÍCH CỰC
13 năm
Công ty cũng dùng outlook web access, cài chạy giống bác chủ topic, tưởng non, hóa ra chạy bị lỗi.Cụ thể là phải bật máy tính lên, máy load mails về outlook rồi mới chui vào blackberry. Sở dĩ mình biết là vì laptop có cài anivirus cái loại check emails rồi tự động thêm đuôi là virus free vào emails.Còn tắt laptop thì mail đợi qua đêm cũng không về. Khó chịu.Kg biết chủ topic có bị vậy kg?Nhưng mà dùng pop/imap thì lại ok luôn

---------- Post added at 11:07 AM ---------- Previous post was at 11:01 AM ----------

Nếu domain của outlook giống đuôi của email thì làm vậy được. Còn nếu không thì phải tự nhập giống bác ấy
hqviet
CAO CẤP
13 năm
Bis tậm tịt quá, đến là nản....................
hiện tại mình đã setup thành công cho mail của ngân hàng ...[MENTION=77522]baoviet[/MENTION]bank.vn, nhận và gửi e-mail đều ngon lành, tuy nhiên mình k thể load dữ liệu e-mail cũ, bác nào có cách chỉ cho mình với nhé, thanks. mình ở hà nội
lhlan
TÍCH CỰC
13 năm
Để làm dc việc đó thì đăng kí của bác phải là BES, và mail server của cơ quan phải nâng cấp để tương thích nhé!
cty mình cũng có BES nhưng IT bên HAMBURG chỉ mở cho một vài ID. Nếu các bác cài được mail cty ma không qua approval của IT thì ngưỡng mộ thiệt, có ngày bị hack die cả hệ thống.
Cha nay cung kinh that...cung toi three stars co.....
The cty ban da xai duoc email exchange cua goi BIS chua vay?
Thanks.
bac Son, da lam moi cach. leo duoc, chac phai xin approval cua Ham or Sin thoi.............
Xác nhận là phải có thằng IT nó cho cái code để activate, cái code đó tồn tại trong 1 thời gian ngắn, nếu ko nhập thì phải cấp lại.

Bác này làm trong Hapag Lloyd thì policy gắt lắm

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:20 PM ----------

Trước đây từng cài 1 lần cho ông sếp rồi, lúc đó phải dùng viẹttel gói gì mà 1tr8 chả biết
Mình biết, đang tính có cách nào không đó mà, tính đẩy từ Webmail xuống chứ ko trực tiếp từ server. Hôm rồi cty trang bị thêm một mớ 9300 cho mấy manager, mình phụ giúp active đó chứ. đang cố gắng contact thằng ASIA IT Manager xin nó hihihi. Ông Managing Director xài con 8320 trong khi lính ổng xài 9300 mới vui hihihi.
max
ĐẠI BÀNG
13 năm
vô BIS đc rồi bà con ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :bounce:
zhuming88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chùm dâu đã hiện lên từ lúc sáng khi em thức dậy! ^^ Có thể là do tối qua em tắt sóng để ngủ chăng?
huhu vẫn chưa có DÂU,

hcm
cách của bác chủ rất sáng kiến; có thể áp dụng như trên với trang http://mobifone.blackberry.com với ai có user và pass. thao tác trên PC nhanh và tiện hơn nhiều trên BB nha :mstickle:
hungnt210
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu đã setup trên BB rồi thì không vô qua web được đâu
obix
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đăng ký xong là dùng được mail Exchange luôn. Chắc đúng như bro gì nói là domain outlook giống phần đuôi của email ^^
Đăng ký xong là gửi nhận ngon lành. Chỉ là không biết sao load email cũ nhỉ.
sao cái signature mình sửa lại theo ý của mình thì gửi email lại ko automatic điền vào nhỉ.... có ae nào phát hiện lỗi này chưa....

---------- Post added at 11:39 PM ---------- Previous post was at 11:37 PM ----------

còn 1 vấn đề nữa là bb8700 ko có mục search contacts company từ directory giống như nokia và android😢
lhlan
TÍCH CỰC
13 năm
BIS không có tính năng đó bạn ạ. Phải sử dụng BES thì mới thực hiện được.

Cái BIS + outlook web access này kg phải là pushmail - chán toàn tập! email kg đến ngay mà thường là từng đoạn 15 phút một mới tới. So với Gmail thì thua xa.

Một số anh em giải quyết bằng cách đặt autoforward tới địa chỉ [MENTION=50147]mobifone[/MENTION].blackberry.com hay [MENTION=435185]viette[/MENTION]l.blackberry.com - gọn gàng nhưng không lịch thiệp cho lắm.

Đại loại là giờ email bằng blackberry thất vọng quá, thua xa Android hay Windows Phone 7, có sẵn native outlook support trong đó, email chạy vù vù tới.
bu_bu
ĐẠI BÀNG
13 năm
mail ex nó chả push đc mail, chậm lắm 😔
lhlan
TÍCH CỰC
13 năm
Ừ, tớ cũng bức xúc. Chán ngán. Exchange không làm việc được với Blackberry mượt như là làm việc với các loại Smartphone khác. Suy ra Blackberry kém.

Exchange không làm việc được với Blackberry mượt như là Gmail làm việc với Blackberry. Suy ra Exchange kém!
bu_bu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài như bình thường, thì bb tự động cài mail pop 3 thì mail đến tức thời, hê hê, dùng vẫn ngon chán 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019