Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bộ sưu tập Widgets đầy đủ nhất cho Android (update daily)

hth2813
1/8/2011 4:43Phản hồi: 30
Bộ sưu tập Widgets đầy đủ nhất cho Android (update daily)
Xin mượn tạm bài bạn Duy Luân về Widget:

Widget

Khái niệm widget có nghĩa là một thiết bị nhỏ, đính kèm theo một dụng cụ nào đó. Trên Android, bạn có thể hiểu widget chính là những ứng dụng nhỏ gắn trên màn hình chính của Launcher. Những ứng dụng nhỏ này có khả năng liên kết và hiển thị thông tin từ các ứng dụng lớn khác hoặc thực hiện những chức năng của riêng nó, không phụ thuộc vào ứng dụng nào. Widget chỉ mới xuất hiện trên thiết bị di động trong những năm gần đây. Nhờ vào màn hình cảm ứng, việc thêm/xóa, di chuyển, sắp xếp và sử dụng widget đã trở nên dễ dàng hơn.

Widget trong Android rất đa dạng, bao gồm widget có sẵn và widget chúng ta cài thêm. Các widget có sẵn thường là những widget đi kèm theo Launcher. Bản thân Android cũng được Google trang bị sẵn một số widget hữu dụng (xem thêm thông tin của các widget này ở bên dưới). Giao diện Sense UI của HTC hay MIUI cũng có những widget đẹp và giúp đỡ người dùng rất nhiều trong việc sử dụng máy.

Trình bày Widget trên màn hình chính của Android. Sự sắp xếp cũng thể hiện cá tính người sử dụng.​

Để cài thêm widget, chúng ta có thể tìm kiếm trên Market hoặc những tập tin cài đặt được chia sẻ trên Internet. Việc cài đặt các widget cũng được tiến hành như cài một ứng dụng thông thường. Một số widget có thu phí hoặc đính kèm với Launcher.

Các widget mặc định của Android 2.1 và 2.2(có sẵn trên mọi máy)
+ Analog Clock: đồng hồ kim
+ Calendar: hiện lịch và sự kiện sắp đến
+ Email: duyệt mail mới
+ Google Search/Search: tìm kiếm nhanh bằng Google hoặc tìm thông tin trong máy
+ Home screen tips (Android 2.2): hiện những thủ thuật cơ bản cho người mới
+ Latitude: hiện vị trí theo dịch vụ Google Latitude
+ Music: điều khiển việc chơi nhạc
+ Market: hiện các phần mềm mới trong Market
+ News and Weather: hiện tin tức và thông tin thời tiết
+ Picture Frame: khung ảnh ngay trên màn hình chính

Quảng cáo

+ Power Control: widget cho phép tắt mở nhanh Wifi, Bluetooth, GPS, chế độ Sync tự động, chế độ tự chỉnh độ sáng màn hình

Tuy hữu dụng là thế nhưng widget vẫn có những hạn chế của nó. Trước hết, widget cũng là một ứng dụng, mà ứng dụng đã chạy là có hao tốn RAM. Vì lẽ đó, càng nhiều widget bạn thêm vào màn hình chính, bạn càng có ít dung lượng RAM hơn. Một số widget đòi hỏi có kết nối Internet để cập nhật dữ liệu (chẳng hạn như widget Facebook hay widget News & Weather) sẽ làm bạn mất cước phí. Những người mới sử dụng Android thường hay thắc mắc vì sao tài khoản của mình bị hao hụt nhanh mà không biết vì sao thì đây chính là một trong những nguyên nhân. Quá nhiều widget cũng khiến cho giao diện chính của chiếc máy xấu đi nếu như bạn không khéo sắp xếp. Những lỗi Force Close sẽ thường xuyên xảy ra vì bộ nhớ RAM bị quá tải.

Mẹo: Muốn đặt một widget mới ra màn hình, bạn có các cách làm như sau:
+ Tại màn hình chính, nhấn nút menu, chọn Add > Widgets > Tên widget mong muốn
+ Nhấn vào giữ vào khoảng trống trên màn hình chính, trong hộp thoại hiện ra, chọn Widgets > Tên widget mong muốn

Quảng cáo

Anh em vào đây lấy acc premium filesonic nhé, đảm bảo tải thích hơn mediafire nhiều ^^

http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/share-tai-khoan-premium-filesonic-de-tai-ung-dung-game-cho-anh-em-786590/

Android Pro Widgets v1.0.3​

Yêu cầu: 2.1+

Tính năng: Đây là Widget tốt nhất dành cho Android với các tính năng: hiển thị danh bạ, cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, facebook, bookmark trình duyệt. Widget phù hợp với mọi launcher!

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 08:57 AM ----------

Beautiful Widgets 3.61​

Yêu cầu: 1.6+

Pure music widget v1.2.6 - quản lý Music Player ở màn hình chủ​

Battery Monitor Widget Pro v1.7.1 - quản lý pin hiệu quả​

Yêu cầu: 1.5-2.3

Weather & Toggle Widget v7.16​

Yêu cầu: 1.5+

Gauge Battery Widget Pro v2.0.5 - quản lý pin theo hình đồng hồ ​

Reboot Control Widget v1.78 - khởi động lại máy chỉ bằng 1 cú bấm

Yêu cầu: 1.5-3.1

Dual Mount SD Widget v3.22​

Colorize Widget Pro v1.7 - hỗ trợ mạng xã hội

Yêu cầu: 2.1-2.3

Advanced Clock Widget Pro v0.700

Yêu cầu: 2.2-2.3

Simple Calendar Widget v1.972 - lịch đơn giản

Pure Calendar widget (agenda) v2.6.6​

Pure Messenger Widget v2.3.4 - xem thông báo email

Car Widget Pro v1.33 - xem thông báo tin nhắn, ứng dụng... khi đang lái xe

Yêu cầu: 2.2+

Animated Weather Widget&Clock v4.4.2 - thời tiết động

Yêu cầu: 1.6-2.3

Weather forecast widget donate v2.7.5

Dành cho mọi HDH Android.

Pure Grid calendar widget v2.0.5

---------- Post added at 02:22 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

Pure Calendar widget (agenda) v2.6.7

Gemini Taskiller Widget (Ad-Free) v1.1.3 - tối ưu hệ thống, bản đã loại bỏ quảng cáo​

Mirror

Blik Calendar Widget Pro v2.3.2a

Elixir v1.12.5.3 (Full) - Widget giúp hiện trạng thái hệ thống dành cho mọi phiên bản Android

Animated Widget Contact Pro v1.4.3

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác biết mấy widget tạo ảnh ở home thì share với nha 😃
https://market.android.com/details?id=com.dreamdom.multipic
c
ái mà bác cần là đây
banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungpr0z Desktop VisualizeR
thank..hay lắm bạn ui 😁
hjx,sao mấy cái phần mềm hiển thị thời tiết như forecast,simi pro,beautifull widget,e set chỉnh Hạ Long mà nó k báo j nhỉ,có cái thì chỉ có tên Hạ Long,còn báo lỗi k hiển thị thông số thời tiết,có cái thì chỉ hiện dấu "?",ai bít cách set 1 trong 3 widget kia thế nào chỉ giùm e với😔
bác có pm nào ma hiện mấy cái widget wifi, mobile, GPS,....ko z bác..mình xài Beautiful thấy đẹp mà nặng wa bạn ơi...bạn có cho mình xin nhé.thank...hình như tên của nó là TOGGLE thì wai..hjhj
AlexzOzO
TÍCH CỰC
13 năm
Bác Up lên MediaFire cho anh em tiện việc Dowload nhé...^^!
Đúng 2 widget mình chưa sài thì bác chủ theard lại post link ảnh mới đau. Mong bác sửa lại link mới. tks
Gauge Battery Widget Pro và ​
Simple Calendar Widget
nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
Mình múôn xin cái widget cho i9000, để hiển thị những việc mình phải làm trong ngày (khi cài vào calendar mặc định) hiển thị lên hình nền cho tiện theo dõi ấy bạn? Cái http://www.filesonic.vn/file/1479804011/p26s.apk của bạn hay nhưng sao nó hiện nhiều thứ quá.
Cập nhật Pure Calendar widget (agenda) 2.7.0

What's in this version:
2.7.0:
FIX update Business calendar app links
FIX today/tommorow reset issue when using config panel
FIX DGT GTD tags display
FIX date config issue with %%d.%%m.%%yyyy
FIX invalid date header size with some specific devices
2.6.9:
NEW support of DGT Gtd task manager (with new complete/delete actions from the widget)
IMPROVE some configuration layouts
2.6.8:
FIX major issue with Android 3.2
FIX TouchDown due task time display

mym.emory
ĐẠI BÀNG
13 năm
filesonic à.sao không dùng media hả bạn.down tiện hơn bao nhiêu,cái này toàn đòi acc ~.~
Bạn có thể làm như sau:

1.Chọn Widget mình thích

2. Lên appstore.vn/a, search tên rồi tải về

Bạn có biết Widget nào nhìn gần giống nhất cái sense ko. mình đang xài Optimus 2X nhưng khoái cái giao diện của HTC SENSE quá. thank bạn nha
Tks

Cảm ơn bác nhiều nha!
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhiều quá ta ^^
link file die het roi.............................................
Sense Analog Clock Widget Dark 3.1.5

Sense Analog Glass Clock 4x2 v3.1.4

---------- Post added at 10:32 PM ---------- Previous post was at 10:29 PM ----------

Sense Analog Clock Widget 4x2 v3.1.4

Sense Analog Small Glass 4x1 v3.1.6.1

chủ thớt ơi up file download lên host khác đi 😁
Appstore là đủ sống rồi bác ak,ko như filesonic nữa
bac co the cho e xin cai widgets accuweather cho con tab 10.1 cua e dc k? e vua update len 3.2 nen mat het rui, hjz. e tim mai ma chi thay cho dt thui. bac giup e nhe, thank bac trc
có bác nào có lòng tốt up lên Mediafire đc k ạ? Thik mà k down đc...hix........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019