Tùy chỉnh độ cực đại âm lượng cho Palm Pixi/Pixi+

mr.Xtop
2/8/2011 2:22Phản hồi: 5
Chào mọi người sau một thời gian bị chấn thương mặt nặng, em palm Pixi+ của em đã quay trở lại với em.
Tình hình phải chuyển viện em ra đến tận Hà Nội mới thay mặt lại được :adolf: đau đầu với mấy cái vụ cảm ứng này lắm.Hôm nay, tham gia lại forum em chia sẻ mọi người một thủ thuật nhỏ, chắc mọi người sẽ khá thích thú với tính năng này.
-----------------​
Tình hình là tiếng chuông và âm lượng của palm Pixi hơi bị nhỏ nhiều khi đi vào nơi ồn ào là em nó đổ chuông cũng pó tay ko hay luôn. Thế nhưng đã có giải pháp để tăng độ lớn âm lượng tùy thích cho palm, khá đơn giản, anh em làm các bước sau nhá:

1. Cài Internalz Pro vào palm Pixi (thông qua preware hoặc search trên diễn đàn hoặc ở đây) - cái này dùng để quản lí, xem và edit các file hệ thống trong máy Palm
  2. Vào Internalz Pro duyệt đến file "/etc/pulse/system.pa" mở file system.pa cho con trỏ văn bản đến cuối nội dung của file này ENTER xuống dòng và thêm vào đoạn mã sau:
  3. Save nội dung đã edit và thoát.
  4. Reboot máy
  5. Tăng giảm volume tùy thích để thấy thành quả của mình 😁
Một vài lưu ý cho anh em mình: con số 67000 là mình đưa ra. Các bạn có thể thay đổi tùy ý số càng lớn thì âm lượng càng lớn, sau nhiều lần thay đổi các bạn sẽ chọn được thông số phù hợp cho mỗi người ;). Nhớ là số lớn quá thì âm thanh sẽ rất to nhưng sẽ bị rè và bể nhá các bạn (Theo mình từ tầm 65000 đến 68000 là ổn)

Chúc các bạn một ngày vui vẻ với tính năng này :cloud9:
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dacloc219vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
để đi nha trang về rồi nghịck tử vụ này
mình đã tìm đến file System.pa và không enter hoặc chèn code vào đượ.c
Trong Internal , vào preferences

Kéo xuống cuối cùng , Box Master ấy , chọn ON .
mình đã làm được nhưng mới lên có 65000 nhạc nghe rè quá, đã cho trợ lại như củ.
hay nhỉ. Thanks bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019