Box lg optimus 2x (p990 ). Tất cả mọi vấn đề được thảo luận tại đây

crazy_nhoc
3/8/2011 9:11Phản hồi: 482
Box lg optimus 2x (p990 ). Tất cả mọi vấn đề được thảo luận tại đây
Các member thân mến. Mình đã lướt qua bên box điện thoại của ANDROID và thấy các bạn đã lập ra rất nhiều những "thớt" riêng về từng chiếc điện thoại, có thể đó chiếc điện thoại bình dân hay đích thực là 1 siêu phẩm thực sự.Dù có là chiếc điện thoại nào đi chăng nữa thì đó cũng là 1 môi trường rất rất tốt cho mọi người cùng nhau chia sẻ nhưng thông tin cũng như để sử dụng chiếc điện thoại của mình sao cho thật hiệu quả, giúp đỡ nhau giải quyết những thắc mắc mà mình có khả năng giải quyết được. Rất nhiều topic đã có đóng góp tới hàng ngàn bài như của bên SSII hay Xperia X10,ARC, Samsung Captivate.... Nhưng có lẽ chưa có 1 topic nào thực sự chuyên sâu về chiếc LG OPTIMUS 2X, cũng là 1 trong số những siêu phẩm điện thoại hiện nay mà những tín đồ ANDROID ko thể ko ngó qua.
Mình lập topic này ko gì mong muốn hơn là hi vọng đây sẽ là nơi giao lưu học hỏi cho những người chưa bao giờ nghe tới chiếc 2X, những người hiện đang sở hữu những thiết bị ANDROID khác muốn tìm hiểu về 2X, và đăc biệt là nơi gặp gỡ của những người đang sử dụng chiếc điện thoại trong danh sách đầu bảng này. Thực sự mình
tìm hiểu về ANDROID cũng chưa được lâu cho lắm, cũng chỉ biết 1 chút về SYMBIAN,IOS và mới đây là quyết định trải nghiệm thực sự sức mạnh của ANDROID thông qua chiếc OPTIMUS 2X này

Hi vọng nhận được sự ủng hộ của các tín đồ ANDROID

Thân

Một số thông tin cơ bản

Điện thoại di động LG Optimus 2X P990

Tính năng nổi bật:

• Hệ điều hành Android 2.2 Froyo
  • Chip xử lý 2 nhân (NVIDIA Tegra 2 Dual-Core 1GHz)
  • Máy ảnh 8.0 MP, hỗ trợ quay phim Full HD 1080p
  • Máy ảnh phụ 1.3 MP, thực hiện videocall
  • Xem phim Full HD, cổng kết nối HDMI và âm thanh 7.1
  • Kết nối 3G, Wi-Fi 802.11 b/g/n, A-GPS, Bluetooth
  • Pin dung lượng cao 1500 mAh

Giải trí

Quảng cáo

[TR="class: r"]
[TD="class: g"][SIZE=3]
[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Máy ảnh[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]8.0 MP (3264x2448 pixels)[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Đặc tính máy ảnh[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]- Lấy nét tự động LED flash
- Ổn định hình ảnh nhận diện khuôn mặt và nụ cười
- Cảm ứng lấy nét[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Máy ảnh phụ[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]1.3 MP[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Videocall[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Có[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Quay phim[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]FullHD 1080p@30fps[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Xem phim[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]3GP H.263 H.264(MPEG4-AVC) MP4 WMV[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Nghe nhạc[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]MP3 WAV WMA eAAC+[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] FM radio[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Không[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Xem Tivi[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Mạng 3G[/SIZE][/TD]
[/TR]

Ứng dụng & Trò chơi

[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Ghi âm[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]Có[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Ghi âm cuộc gọi[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Ghi âm FM[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Java[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]MIDP 3.0[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Trò chơi[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Cài đặt sẵn trong máy[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Kết nối Tivi[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Ứng dụng văn phòng[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Soạn thảo văn bản[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Ứng dụng khác[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Kết nối Tivi qua cổng HDMI
Google Search Maps Gmail
YouTube Google Talk
- Adobe Flash 10.1
- La bàn kỹ thuật số[/SIZE][/TD]
[/TR]

Quảng cáo

Nhạc chuông

[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Loại[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]MP3 Midi WAV[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Tải nhạc[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Loa ngoài[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Báo rung[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Jack tai nghe[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]3.5 mm[/SIZE][/TD]
[/TR]

Bộ nhớ

[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Bộ nhớ trong[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]8 GB[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] RAM[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]512 MB[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Vi xử lý CPU[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Tegra 2 AP20H Dual Core 1GHz processor[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Thẻ nhớ ngoài[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]MicroSD (T-Flash)[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Hỗ trợ thẻ tối đa[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]32 GB[/SIZE][/TD]
[/TR]

Danh bạ, tin nhắn, Email

[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Danh bạ[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]Không giới hạn[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Tin nhắn[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]SMS/MMS/Instant Messaging[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Email[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Có SMTP/IMAP4/POP3/Push Mail[/SIZE][/TD]
[/TR]

Kết nối dữ liệu

[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Băng tần 2G[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]GSM 850/900/1800/1900[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Băng tần 3G[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]HSDPA 900/2100[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Mạng di động[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]MobiFone VinaPhone Viettel Vietnamobile Beeline[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Hỗ trợ đa SIM[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] GPRS[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] EDGE[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] 3G[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]HSDPA 7.2 Mbps; HSUPA 5.76 Mbps[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Wifi[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Wi-Fi 802.11 b/g/n[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Trình duyệt[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]HTML[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] GPS[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]A-GPS[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Bluetooth[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Có V2.1 với A2DP[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Hồng ngoại[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] USB[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Micro USB[/SIZE][/TD]
[/TR]

Màn hình hiển thị

[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Loại[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]Super Clear LCD 16 triệu màu[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Độ phân giải[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]480 x 800 pixels[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Kích thước[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]4.0 inches[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Cảm ứng[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Cảm ứng điện dung đa điểm[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Chức năng cảm ứng[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]- Kính chống trầy Gyro sensor
- Touch-sensitive controls[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Thông tin khác[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]- Cảm biến tự động xoay màn hình
- Cảm biến gần tự động tắt[/SIZE][/TD]
[/TR]

Thông tin chung

[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f eph"][SIZE=3]Hệ điều hành[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]Android 2.2 Froyo[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Kiểu dáng[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Cảm ứng[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Bàn phím Qwerty[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Có phím ảo[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Kích thước[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]123.9 x 63.2 x 10.9 mm[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Trọng lượng (g)[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]139[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Ngôn ngữ[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]Tiếng Anh Tiếng Việt[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Bảo hành[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]12 tháng[/SIZE][/TD]
[/TR]

Nguồn

[/SIZE][/TD]
[TD="class: p f"][SIZE=3]Loại pin[/SIZE][/TD]
[TD="class: v f"][SIZE=3]Pin chuẩn Li-Ion[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Dung lượng pin[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]1500 mAh[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Thời gian đàm thoại[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]7.5 giờ[/SIZE][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: p"][SIZE=3] Thời gian chờ[/SIZE][/TD]
[TD="class: v"][SIZE=3]400 giờ
[/SIZE][/TD]
[/TR]

Dưới đây là 1 số bài viết của các member khác đã dày công nghiên cứu và thực hiện mình xin mạn phép được trích lại cho các bạn mới tiện nắm bắt về chiếc 2X này và cả những ai đang sử dụng để chúng ta có cái nhìn tổng quát nhất

LG Optimus 2x - Kiến thức cơ bản

http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/lg-optimus-2x-kien-thuc-co-ban-638403/

Đánh giá LG Optimus 2X, to và khỏe
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-android-151/danh-gia-lg-optimus-2x-va-khoe-670179/

Trên tay LG Optimus 2X
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-android-151/tren-tay-lg-optimus-2x-633880/

Một số hình ảnh(nguồn tinhte.vn)

Cho mình xin thêm chút giấy để viết những gì mình nghĩ khi đi mua em 2X này. mình mua em 2X bên nhật cường hàng xách chân được nhật cường bh 12 tháng. quả thực mình cũng đã tìm hiểu rất kĩ và qđịnh chọn 2X hoặc ARC. khi tới cửa hàng mình hỏi ngay 2 em này. thực sự thì theo mình(ý kiến chủ quan) ARC là chiếc điện thoại đẹp nhất bây giờ. đúng thực sự là 1 thiết kế quá tuyệt vời.Có lẽ ai trông thấy nó ý nghĩ đầu tiên cũng giống mình:" quá đẹp" nhưng sau khi check cũng như suy nghĩ chín chắn thì mình qđịnh chọn 2X, tốt gỗ hơn tốt nước sơn mà. nhưng có 2 điều mình khá băn khoăn khi mua em 2X này tại nhật cường. nếu bác nào hiểu giải thích giùp em thì tốt quá
1- Hộp của em 2X này trông cũ cũ, ko được mới đét, cảm giác như máy đã được đút ra đút vào nhiều lần trong hộp nên trông hơi cũ, các vát hộp đã bị sờn đi nhiều, tuy nhiên máy thì mới đét(cho mình bh 1 đổi 1 trong 1 tuần). mình nghĩ do hàng về cũng đã lâu nên như vậy. mình đã chêck IMEI hoàn toàn chuẩn xác rồi
2-Giá niêm yết em này là 9tr6 nhưng hoá đơn thanh toán lại là 9tr9. tuy chênh nhau ko nhiều(và vẫn rẻ hơn hàng chính hãng tới 2tr) nhưng em vẫn đôi chút băn khoăn ko hỏi lại nữa, cầm máy đi cho nhân viên cài APP luôn, kết quả là nviên cài cho 74 cái APP. hic. giờ đang phải xem cái nào hay giữ lại ko hay xoá đi. Đó là những trải nghiệm đầu tiên của em. còn việc test máy và sử dụng xin được chia sẻ vs ae sau vì chưa được test nhiều lắm

Sau 2 tuần test máy mình có 1 số nhận xét như sau

1- Máy chạy khá ổn định, hiếm xảy ra lỗi phần mềm hay tự động tắt nguồn như nhiều bạn khác đề cập nhé.

2- Sạc pin bt, nếu xài nhiều thì 1 ngày sạc 1 lần. pin và cục sạc lúc sạc hơi nóng chút. các bạn có thể khắc phục = cách xài quạt nhẹ vào máy lúc đang sạc nhé.

3- Mình cài 1 đống game HD (5 trò) vs 5,6 trò game thường máy vẫn chạy mượt mà ko hề có 1 chút độ trễ nào cả. RAM thừa khá nhiều ( tầm hơn 200mb) cho các bạn thoải mái chạy ứng dụng

4- Thường hay xảy ra tình trạng báo nhầm thời lượng pin ( thường là trong lúc đang sạc). cái này cũng bt nhé. các bạn cứ sạc full rồi tắt máy khởi động lại là ok.

5-Do tuần đầu sd nên pin chưa đc ổn định lắm, lúc hết nhanh lúc mãi ms hết

6- Đi ra trời nắng mà bạn muốn sd máy thì vẫn ok nhé. bật độ sáng màn hình max lên đảm bảo nhìn rõ dưới ánh sáng mặt trời luôn.chẳng cần màn hình NOVA(công nghệ mới của em BLACK) gì cả

6-Chụp ảnh nói chung là cũng ok. vs camera 8mp. nhưng thực sự ko = mấy em SE nhé. LG thường yếu khâu chụp ảnh mà(may mà mình ko phải là người hay chụp ảnh và thích chụp ảnh nên cái này cũng ko ảnh hưởng lắm).

Đó là thêm 1 số chia sẻ với các bạn nhé. bạn nào có gì thắc mắc cứ chia sẻ cho ae biết và cùng nhau giải quyết nhé
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em có kinh nghiệm hay thợ rành nghề có ai biết làm ơn chỉ mình trường hợp này ngộ lắm hỏi mấy người cũng chẳng ai biết.trước giờ mình xài I9000 hay Captivate đều không hề gặp trường hợp này. Mình mới lượm được con LG OPTIMUS 2X bản SU660 cho thị trường Hàn Quốc.Mọi thứ đều Ok hết chỉ có cái khi kết nối với máy tính để Copy dữ liệu thì em nó giở chB]ứng thế này dù em đã cài Driver LG cho máy tính rùi:

.Lúc vui em nó kết nối cái một à gắn vô là nhận liền ổ dĩa.Chọn chế độ Debug hay Copy dữ liệu điều OK hết.
.Lúc buồn kết nối với máy tính thì hoàn toàn không có 1 tính hiệu nào hết mà chỉ sạc pin thui dù em làm đủ cách.Em thắc mắt là khi kết nối với máy tính thì dù không nhận được ổ cứng thì ít ra khi 1 thiết bị phần cứng kết nối với máy tính thì máy cũng báo có 1 thiết bị mới kết nối với máy chứ dù nhận hay không đàng này gắn vô nó im lìm luôn mà chỉ sạc thôi a....?Chả hiểu bị gì nữa....? Mình không phải là dân gà cũng biết up rom chạy phần mềm này nọ nhưng thật sự không hiểu nổi.Có khi mấy tiếng cũng chẳng có tín hiệu..1,2 ngày sau gắn thử thì nó lại nhận được rồi sau đó gắn vô thì lại không nhận được..nó điên khùng thế nào đó.Có ai cao thủ làm ơn giải thích cho mình biết nguyên nhân và chỉ mình cách khắc phục dùm nha.Chân thành cảm ơn anh em nhiều lắm..Có thể trả lời trực tiếp hay mail mình nha.Mong nhận được trả lời từ các bạn
Mail :lephuong17183@gmail.com[/B]
Quả thực cũng phải nói thật là mình mới mua em này bên Nhật Cường hàng xách tay bản quốc tế. nhưng mình cắm cáp USB vào vẫn thấy nhận mà, mình cũng chưa kịp DriverLG gì gì cả, cũng chẳng chọn debug hay copy gì hết. Trường hợp của bạn có lẽ(đến thời điểm này mình chưa gặp). Mình cứ cắm cáp vào, nó hiện là Lưu trữ USB đã được sử dụng.... và vẫn copy bình thường. có pro nào gặp trường hợp này rồi giúp bạn ý vs
@ lephuong17183: Trường hợp nó không nhận thẻ nhớ mà chỉ xạc thôi bạn vào mục Cài đặt (setting - vẫn cắm dây UBS nhé ) chọn mục Bộ nhớ thẻ Sd và điện thoại - check vào mục đầu tiên " Chỉ lưu trữ bộ nhớ thứ cấp ".
@ crazy_nhoc: mới lụm con 2X rồi à ? Topic này cũng chi tiết lắm rồi mà:
http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/lg-optimus-2x-kien-thuc-co-ban-638403/
Thôi bác cứ để em làm chủ thớt này đi.👼mà hình như đúng đó. lúc đầu e cũng ko kết nối được. sau vào phần đó chọn thấy ok. mà cái đó cũng giống mấy con ANDROID khác đúng ko bác. mà hình như nhà mình có vẻ ít người xài 2X bác nhỉ. thấy topic kia vắng lắm
Cái máy em giống như thằnh nhóc làm nũng vậy.Lúc thì gắn vô là nó nhận liền à.Còn lúc gắn vô thì ko hề có tí tín hiệu nào cả vậy mới điên chứ.Chả biết làm sao nữa..Không biết có bị gì không nữa...
Bạn cứ làm theo hướng dẫn bên trên đi. chắc là ok thôi mà. có lwan gì đến LG PC Suite đâu. cái máy này ko cần đĩa cài đặt như em Black
Tiện thể cho tớ hỏi bh ko muốn để APP trong máy nữa nhưng ko muốn xoá đi mà muốn cất ở đâu đó(khi nào muốn dùng lại lấy ra) thì làm cách nào? vì để nhiều APP quá pin ko thể kham nổi. bên Nhật Cường cài cho mình 74 cái APP.hichic
Sử dụng các phần mềm filemanager hoặc backup ( như titanium backup ) để backup lại.
Mình sử dụng ES File Explore - Mở Menu - Vào mục "Quản lý" - Quản lý ứng dụng - đánh dấu các PM muốn backup - Mở menu - bấm sao lưu .
Nó sẽ tạo 1 thư mục tên : Backup ngoài thẻ nhớ và sao lưu lại các PM trên dưới dạng *.apk rất tiện lợi khi mình muốn cài lại từng app.

Đã có miếng dán màn hình vừa khít rất đẹp cho 2X nhé. Mình mua 60k tại www.thegioicase.com
bạn nói rõ hơn về cái filemanager được ko vậy. thông cảm mình ms chuyển sang ANDROID.down trên MARKET hả bạn.

Ở HN hay HCM đấy bạn. mình tìm mãi miếng dán ko có. mua bên nhật cường nó cũng ko có nên dán tạm cái miếng dán của con HTC gì gì đó nhưng màn hình nó bé hơn con 2x kết quả là dán ko hết màn hình. thế em này còn có bao da gì nữa ko hả bạn
các phần mềm quản lý file đó. Lên market mà down. Sử dụng ES File Explore đi, down miễn phí trên martket và làm theo tôi hướng dẫn.

HN thì tôi không rành nhưng có thể tham khảo tại: http://giavu.vn/0721001/phu-kien-lg.html
OK thank nhé. mình đang sạc pin. có gì tối test thử luôn sem sao
Mình down cái đó về rồi. bạn nói rõ hơn cho mình sử dụng được ko.có hình ảnh càng tốt. thank bạn nhiều lắm.
wyhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay quá! Lại có thêm 1 box mới nâng cao tầm hiểu biết của cộng đồng LG2X. Mình đang phân vân jữa em Black chính hãng và em 2X này. Xin hỏi các Bro, có bro nào mua hàng xách tay kô cho em chút kinh nghiệm test máy, các phụ kiện đi theo máy gồm những j? Bác nào hảo tâm cho mình xin vài tấm ảnh chụp em nó cùng với các phụ kiện chính hãng đi kèm để em lấy thước đo làm chuẩn khi đi mua hàng xt với nhé. Xin cảm ơn các bác....!:bounce::inlove:
Mình mới mua 2X xách tay đây. bạn ở HN hay HCM. nếu ở HN có thể qua bên Nhật Cường mobile.(9tr6) làm ăn uy tín lắm. nhiều ae đã mua rồi.Nói chung cứ mua ở những chỗ uy tín thì an tâm rồi đã. còn lỗi hay ko thì ko phải do chất lượng sp hay là hàng dựng diếc gì đâu, nó sx nhiều thì cũng có vài cái bị lỗi ( IP4 còn tất cả bị lỗi nguồn nữa là). Nói chung mình phân vân giữa em ARC và em 2X này đơn giản vì ARC quá đẹp mà.Nhưng qđịnh chọn 2X(hình như 2X của mình là hàng xách tay Sing hoặc Malay vì sách hướng dẫn có tiếng Bahasa Anh TQ) vì cấu hình quá mạnh. Nói chung cả tối mình lướt web mượt mà mà nhanh ngang ngửa máy tính về tốc độ load trang,pin mình đi ngủ lúc 11h30 dậy 5h30 thấy từ 66% xuống 57% ( cũng khá ổn). tuỳ bạn lựa chọn thôi. Black chính hãng cũng ok vì được BH chính hãng, mình mua xt bên Nhật Cường cũng được bh 1 đổi 1 trong 1 tuần và BH 12 tháng tại Nhật Cường(hầu hết các phần cứng chỉ trừ cái màn hình đặc chủng là bó tay). giá rẻ hơn 2tr. chúc bạn tìm được đt tốt nhất cho mình

P/S: phụ kiện có Chân sạc,Miro USB,HDMI,tai nghe 3.5. Bạn nhớ bảo cửa hàng tặng cho miếng dàn màn hình(free) mặc dù nó ko hề có trong cơ cấu giá. nviên bán hàng lấy 1 miếng dán của con HTC dán cho mình nhưng màn hình nó nhỏ nên ko dán hết được màn hình. Bạn cứ cắm sim kiểm tra nghe gọi,ntin,chụp ảnh,lướt web bt thôi. chứ mua ở Nhật Cường ko lo hàng dựng đâu
Optimus 2X này có cái lưng máy đẹp lắm! 😃
Cái lưng thì đẹp nhưng cái mặt lại ko được cân đối lắm bạn ạ. 4 phím cảm ứng chiếm diện tích quá lớn.ước gì em này có bề ngoài giống em ARC thì vô đối.😁
Mình thấy máy nào cũng có cái đẹp riêng bạn ạ! 😃 Mình đang xài Arc mà vẫn thấy Optimus 2x có cái đẹp của nó đấy thôi! :D Khoái cái phần kim loại trên lưng Optimus 2x ý! Ngầu kinh....! :smug:
Uhm.đúng rùi.nhưng xem ra ở VN mình xài ARC cực nhiều, còn 2X chắc ít hơn.:furious:
tiêu đề thêm G2X p999 nữa đi bạn 😃 vì mình xài G2X
Máy bạn xách tay mua ở đâu vậy. giá cả tnao
Có bác nào biết phần mềm nào quản lý ứng dụng đa nhiệm tốt hơn ko. cái máy này nhiều ứng dụng ko thể phân biệt được có xoá được hay ko(cứ xoá đi mà khởi động lại là nó tự động chạy) làm mình khá khó khăn trong việc quản lý.Với lại máy mình lúc nào cũng chạy kí hiệu chữ E(EDGE) tức là đang dùng mạng đúng ko. trong khi mình đã tắt hết các APP đi rồi chỉ còn để những ứng
dụng nguyên bản của nó thôi.(mình tắt cả facebook,cập nhật trạng thái,gmail luôn đi rồi) mà vẫn
có chữ E đấy. cả tối vọc linh tinh hết gần 50k tiền điện thoại.ko quản lý được ứng
dụng nào đang xài mạng. có bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với
mính nhé
wyhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu chỉ để lướt web và nhắn tin mà ko gọi điện thì theo mình bạn nên mua 1 cái sim vt D-com 3G gắn vào máy, cực rẻ luôn! 65-70đ/1MB. hehe...
ok bạn. mai đi múc cái D-Com về chơi. nó cũng giống sim bình thường hả bạn. mình tưởng cái đó chỉ có gói cước dành cho máy tính, laptop và phải mua cái Dcom mất 7,8 lít...
Đúng rồi, bấm phím Menu chon mục "sửa" sẽ thấy các icon PM có thêm dấu x trên góc phải, muốn remove PM nào thì bấm vào PM ấy.
Đã PM yahoo cho em.
Còn phải học hỏi a nhiều lắm. từ SYMBIAN sang ANDROID=> nhà quê lên tp.=))
^
^
^
-miếng dán 2x p990 thì ra thương gia đỗ 384 cầu giấy 50k chuẩn.
-sim Dcom loại 100k thì bây giờ tầm 40-50k thì phải-> search google(dùng được khoảng 1,5-1,7GB)
-camera con này 1080p được 24fps thôi muốn 30fps phải mod
-chip tegra mà phần decode video oải quá, chỉ hỗ trợ profile baseline, không hỗ trợ profile HIGH(đây là lý do tại sao play MKV, mp4 trên youtube rất tệ->thua cả dòng galaxyS ở khoản này).
-tạm thời thế đã, bạn chủ thớt muốn hỏi gì mình biết đến đâu trl đến đó.
dkenshin
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm nay em mua 1 em mới tinh cũng đc cái hộp xấu xấu bẩn bẩn..cũ mèm như bác chủ nói...em mua ở Hoàng Hà
Ùhh. tớ cũng chưa hiểu sao lại thế nữa đây. IMEI chuẩn ko cần chỉnh.hic. cái hộp thì rõ cũ nhưng máy thì mới đét luôn. bạn cũng mua xách tay à. giá cả tn
dkenshin
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mua xách tay...con này hình như chưa có hàng chính hãng mà....mình mua 9m2
Hic. có chính hãng r mà. 11tr6. mình mua 9tr6 bên nhật cường. có bh 12 tháng
wyhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hnay tau dc em 2x, moi dau pin tut nhanh kinh khung va nong nua, jo sung thay kga on roi. Moi ng khi moi dung e no thi thay the nao. Sr, m ko type dc bang tv!
dkenshin
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình cũng đc bh 12th tại hoàng hà mà...mình xem rùi..nc bh bán đắt hơn mấy cửa hàng #........
wyhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
M mua sáng nay. Chi gan 9tr thoi...
dkenshin
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn mua ở đâu vậy...
hjx hjx...tìm hiểu em nó cả tuần lễ mà k thấy bài viết nào nói rằng đã có hàng chính hãng...vừa chiều nay mua xong buổi tối lên chơi thì lại thấy đã có hàng chính hãng từ đầu tháng 6....ôi cuộc đời....
wyhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
M cung mua xt thoi. K nen mua chinh hang lam j cho fuc tạp. Chinh hãng thì ko đc nghịch thoải mái. Dung android mà k rooot máy thì mất hay, hang chính hãng mà root thì nguy hiểm lắm, mất bảo hành ngay.
dkenshin
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi là con này co 2.3 chính thức chưa nhỉ.....
Câu trả lời là........................................chưa 😁
các bác cho em hỏi các bác dùng em này 1 thời gian có thấy lỗi lầm gì k ạ
em đọc trên google thấy hay treo máy lắm :-s
các bác dùng có bị nh` lỗi không
Qua 5 ngày xài bị 1 lần tự động tắt nguồn(đút túi quần ko biết có ép vào nút nguồn ko nữa). treo thì ko. lỗi thì đt nào chả có. càng hiện đại bn càng nhiều lỗi phát sinh bấy nhiêu. xài 1202 có bh thây lỗi lầm j đâu.:giggle:
dkenshin
ĐẠI BÀNG
13 năm
con 2x của em sóng sánh chập chờn dã man....thỉnh thoảng ở trong nhà mà mãi k có vạch sóng nào...nt thì toàn mất sóng nên k gửi đc....làm tán gái khó quá......:furious:
Có đọc qua một số comment kêu ca 2X bị lỗi reset, treo máy.... nhưng máy mình xài gần 1 tháng rồi chưa bị lần nào, đang xài ROM stock 2.2.2 bàn v10c.
Chắc mấy bố đấy đọc mấy bài trên mạng rồi chém linh tinh thôi. chứ đã voọc thử bh đâu a. mà hàng LG từ xưa đến nay vẫn bị truyền thống chê bai hay bị lỗi ý mà.đến chịu
dkenshin
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình cũng sài đc 1 ngày cũng chưa bị reset lại lần nào...k bít thế nào nữa....
wyhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bác nào tét MIUI rom chưa? http://miuiandroid.com/roms/miui-development-roms/
Sau 2 ngày test, mình thấy khá ổn, tuy nhiên vẫn còn vấn đề là camera kô quay đc fullHD, wifi bắt sóng yếu hơn stock rom.
Các bác cho em hỏi ngoài cellphoneS ra thì có chỗ nào uy tín để mua con 2x này không ạ
em muốn mua xách tay mà ra hoàng hà thì không yên tâm cho lắm 😔
mà các bác dùng không thấy lỗi làm gì đúng không ạ, game có ngon không ạ
mà máy này xem mấy định dạng movie mình xem bt trên pc kiểu mkv hay avi có ngon không ạ
k phải kiểu full hd đâu ạ
em đang rất phân vân em này vì giá xách tay nó ngon quá mỗi tội đọc trên mạng nh` phản hồi không tốt nên em cũng hơi hoang mang ...
mà trung mobile có được k nhỉ
thấy trong box mua bán rao có 9 triệu 2 😁
Có thể tham khảo nhật cường mobile. mình mua ở đó(33 Lý Quốc Sư). 1 đổi 1 tuần đầu, bh 12 tháng.
wyhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bác thông thạo về android và các tính năng thì chịu khó ngồi test máy ở các cửa hàng bán hàng chính hãng, sau đó lấy kinh nghiệm đi test máy ở các cửa hàng xách tay mình định mua. Chịu khó 1 tý sẽ mua đc em ngon thôi, bh các cửa hàng xt đều bảo hành 12t và đổi 1 trong tuần đầu cả! Chẳng có sp nào là hoàn hảo cả, tuy nhiên lời đồn thì cũng chỉ là lời đồn thôi, quan trọng là bác cảm nhận về em nó thế nào....! E đi mua hàng fai mất cả buổi sáng để test máy đấy. bjo khá hài lòng về em nó! 9.2Mill thì vẫn còn hơi đắt, chịu khó mò ở trang www.vatgia.com sẽ đc giá thơm hơn...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019