8-10tr thì mua xe cũ gì là tốt nhất

30/8/2014 13:40Phản hồi: 29
Em cũng có search trên diễn đàn trước khi tạo chủ đề mới này, nhưng em chưa rõ điều em cần biết, mong các bác thông cảm cho sự ngu muội của em và cho em hỏi cái này. Em là tân sinh viên năm nhất. Tính đỗi đời 😆) lên xe máy. Nhưng ba mẹ không có điều kiện để mua xe mới nên mình mới phải mua xe cũ. Phục vụ cho nhu cầu đi lại rất chi là cấp thiết 😁. Cho em hỏi là với tầm tiền từ 8-10tr thì mua đc em nào là hợp lí nhất. Em cám ơn các bác...
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá đó bạn có thể kiếm dc 1 chiếc wave or dream tạm chấp nhận dc ví dụ nhìn k bắt mắt lắm(dàn áo củ trầy nhưng chủ yếu cục máy ok là dc).
có thể lên chợ tốt koi bấm giá từ bao nhìu tới bao nhiu rồi koi xe nào dc thì dẫn thợ theo koi cho chắc cú
níu bán k chê hay đòi hỏi thì giá đó là mua dư 1 em cub còn ngon luôn chạy ok lắm.mình củng như bạn tiền ít nên mua em cub chạy khỏi lo = lái khỏi bị nhòm ngó này nọ tk xăng lắm đả test dủ kiu ^^
nếu thích chơi côn tay có thể chọn su fx, honda 67, su gn125 😁
@hidden_phantom Em đang là học sinh sinh viên mà bác xúi em đi mấy xe đó :3
@Nguyễn Xuân Quang SO sinh viên cũng đi đc tốt 😁, bác vào gửi xe yên tâm ko sợ đụng hàng, chấp hết SH hay AB..:p
77hangdao
ĐẠI BÀNG
10 năm
khuyên chân thành là nên gom thêm tý nữa tầm 12 13tr mua si cũ, wave cũ hay dream cũ. Tầm 8-10tr máy bét nhè hết bạn ơi.
@77hangdao Mình tìm hoài mà có thấy chiếc si cũ nào tầm 12tr đâu. Nếu bác biết nơi bán chỉ hộ em với
77hangdao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Xuân Quang SO mình ở Hải Phòng, tầm 12tr mua dc Si R 2008 phanh đĩa, vành nan rồi, 13 tr mua dc vành đúc
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
Với giá này bạn mua xe honda cũ thì đa số xe không ngon vì xe honda giữ giá. Bạn nên kiếm 1 chiếc SYM Angel EZ đời 2012 trở lên khoảng 8 tr thôi. Xe tương đương với wave 110 mà lại ngon vì mất giá nên bản rẻ.
Tin tôi đi tôi chạy nhiều xe phổ thông của 4 hãng rồi nó không tệ như những người hay nghe nói đâu ( chưa chạy nghe nói rồi phán í)
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@caogia93 Xe số hay ga, mua mới hay cũ.
Chứ bạn nói thì ko biết cố tình troll hay vì lý do phá xe và chăm sóc ko kỹ mà xe bạn ra như vậy, vì quá phi lý, xe chưa tới 2 vạn mà rệu rạo như cái xe 6-7 vạn trở lên. Tới xe TQ giá dưới 10 chai còn khá hơn như vậy.
@MinhDuclx bạn trẻ. xe nhà mình mua năm 2004 . star 110cc bố mình ít đi. đến lốp còn nguyên bản chưa bung ốc.rửa phát mới cứng. chạy chưa đến 2 vạn km. lúc mua được vài năm cũng thế chạy lên tốc nhanh rần chân nếu để ở gá gác chân. mà xe sym nào cũng thế mình chạy nhiều rồi. hồi đó rộ lên sym thôi chứ giờ ở quê mình nó lỗi thời rồi. hồi đó mua wave có khi lại hay vì same same tiền nhau. có thể bạn chưa biết hay không hiểu chứ dòng này đi lâu hút xăng lắm.. đường trường cũng được. đi yamaha lên tốc 70km không hề biết rần chân là gì nhé, mình chạy sirius nhà ông bạn mua cùng năm đó . nếu cho giờ lựa chọn thì yamaha hoặc honda. còn sym thì chở hàng như trâu khỏi chê
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@caogia93 Đã đi SYM: số có Magic, angel; ga có atila và elizabeh, toàn đời 1-2 nên cũng có nhiều điều ko vừa ý. Nhưng chả tệ như bác nói, chiếc magic bán sớm lúc máy còn cứng cựa, angel bán lúc tã máy rần, nhựa kêu nhưng do mình đi bị đụng nầy kia gẫy chấu, gẫy cả pass bắt tay ga và bên kiếng hậu, nhưng đi chậm vẫn êm, trên 40 mũ kêu, trên 60 máy mời rần, sau nầy leo dốc thì yếu dù vẫn chạy nhanh đc, bị mòn bố gì đó. Nói chung cho 1 con chạy trên 10 vạn như vậy thì chả có gì phải nói nữa (thợ kêu mở máy ra làm máy và chỉnh lại, nhưng mình ko thích làm máy, để chạy vẫn tốt, hơi rần nhưng vẫn lên 80kmh đc, mà thường toàn đi 40 nên chả lo), đã bán 2 năm rồi. Tới mấy cái xe TQ chạy hơn 5v bán vẫn chả rần máy (dù có tông đụng) thì sao xe bác bị đc nhỉ ?
Vậy nó bị từ khi mới mua ah!?
@MinhDuclx con nhà mình như thế này đây. chạy bình thường 40km/h thì ok mỗi dòng mỗi nét riêng. . nhưng lên 60km/h thì máy rần. ko sai, mình đã chạy con này lên 85km rồi. cảm giác rần vãi đái ý. nhà mình chưa một lần bung ốc nhé... xe đi 10 năm 18000km chưa một lần ngã xe là bạn hiểu thế nào rồi đấy. bố mình giữ xe lắm..ko phải troll chứ so với dòng yamaha thì nó chạy rần máy lắm...
Nhà mình có con wave alpha lốc đen chưa làm máy chưa rớt đầu, thậm chí chưa rút căm lại luôn, mới đi 36k km thôi, nếu bán lại thì cũng cỡ 8 9tr thôi. Ráng kiếm con nào như vậy mà mua lại, ngon hơn đám rsx, sirius 2x tr mua mới bây giờ, mà coi bộ khó 😁
8 -10 triệu mua con jupiter còn tạm tạm
@ThHckpt Xe cũ mà mua yamaha thì đổ xăng mệt nghỉ, yamaha chỉ vài năm gần đây xăng tốt thôi, chứ mấy xe 5 6 năm đổ lên ăn xăng lắm
Tầm 8tr mà mua đc e viva 110 ( dắt thợ hoặc biết coi xe) là ngon nhất.
mình cũng sắp mua xe cũ. cũng same same bạn, nhưng thanh niên mà mình muốn chạy sirius chứ chạy honda máy yếu lên ga chậm. đời 2004 cũng được giá binh thuong là 8 củ. máy móc nguyên bản và vỏ ko va chạm gì ok... ông anh mình vừa mua con đó màu đỏ về chạy phê lắm... đúng là yamaha .. xăng thì mình thấy chả hoa lắm,,, đổ 30 ngàn.( 25/lit) chạy 13km thấy hao có tí tí. chăc khoảng 8k. ..... đang cố tìm một em màu đỏ là đập luôn bạn ạ
ai chỉ em 8 hoặc 10 triệu con jupiter còn ngon e xúc luôn .😃
suzukirevo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caogia93 Haha, troll vãi, bác cũng thiệt hài hước. Giá đó chỉ có wave là còn chất thôi, xe ya hoạt động công suất cao, tiền đó thì xe bắt đầu uống xăng như uống bia, nhiều khi xì nhớt phuột sau nữa, vợ có con sirius mới 43k km mà xăng cỡ 40 đến 45km/l ah. Ít khi nào qua đc mốc 50 lắm. Phuột sau xì nhớt, xe thì vẫn nhẹ lướt, kế hoạch là dùng ko đc nữa thì xếp xó, không bán, kỉ niệm từ ngày còn vất vả cho đến hôm nay 😃
trên chợ tốt có hẳn jupiter 12tr nhung ko bit hàng thế nào?
Onesec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dream cao, dream lùn, wave alpha

App tinhte on iOS .....crash
ju mà mua con 8-10tr thỳ nát tươm r bác ah!
ngquanglam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lót gạch hóng cũng đang tìm mua xe cũ tầm tiền này mà thấy các bác chém nhau ác quá. Giả sử xe đời 2006 đổ về trc wave thì tầm tiền đó có ổn ko nhỉ 😔
@ngquanglam Mình bít có mấy người có wave dream đi kiểng đời đầu chục năm hơn mà đi dưới 40k km, nhưng kẹt là họ ko bán đâu. Xe rất cứng, mấy dòng đời đầu này cực ngon, hơn hẳn future 2014 nữa, bán max cũng chừng 10tr thôi. Kiếm dc mấy chiếc như này là chuẩn, còn hơn mua xe mới.
Muốn bốc thì cứ Si còn bền bỉ đi làm trong tp thì wave nhé bạn, mình ko rành xe nhưng từ hồi mới lóc cóc ra đời kiếm tiền tới giờ thấy mấy thằng bạn làm chung toàn đi 2 xe đó có bao giờ dắt bộ ngoại trừ bể bánh;). Ví như con wave s 110 của mình đi tầm 3 vạn 7 rồi, xe mình dk tháng 11 năm 2011 từ đó tới giờ ngày nào cũng chạy tầm 30 đến 40 km đi làm còn về Cà Mau thì hết 5 vòng rồi, máy móc thì bảo đảm 100% chua rớ tới cái gì ngoài thay bố thắng nhông sên dĩa, cày hàng ngày mà tới giờ nó cũng còn lên tới 90km chứ giỡn đâu😁. Năm nay mới sắm thêm thằng hayate nên 1 tuần chỉ chạy 3 ngày thôi, cuối năm dự định chờ ex 150 là lên đời còn em nó ko biết để làm kỷ niệm những ngày còn nghèo khó hay gả cho ng khác nữa. Bán thì cũng chả biết bán dc bao nhiu mắc thì ko ai mua mà rẻ thì tiếc qua vì thấy nó cày về Cà Mau cũng còn ngon chán, ko xót như đi xe mới😃
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@gà nhưng ham zui Uh bác giống mình.
Xe mà chăm kỹ cày bừa thế nào vẫn thấy chạy tốt, chả thấy có gì phàn nàn nhiều, bất kể hãng nào. Trong khi nhiều bác lên đây ném đá xe nầy xe kia quá, chả hiểu đi thế nào.
Mình chạy cái xe nhìn tả nhưng máy vẫn ngon, bán như bèo thì tiếc, vì để đó chạy vẫn ngon chán, ngon hơn 1 số xe tình cờ mượn chạy dù bề ngoài nó thua xa, chả hiểu họ chăm xe kiểu nào (dễ thấy nhất là xe lạng, cổ ne 1 bên hay bị bạc đạn hay bánh phfu làm cứ ne ne,...). Còn mình cũng chỉ thay nhớt - đổ xăng - lâu lâu cho vô bảo trì sơ sơ chứ có làm gì nữa đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019