Tổng hợp custom-rom galaxy gio(s5660) + mọi thứ của em GIO + hướng dẫn

destinylovenet
12/8/2011 0:47Phản hồi: 1.105
Tổng hợp custom-rom galaxy gio(s5660) + mọi thứ của em GIO + hướng dẫn
😁 Mình thấy custom ROM của GIO là khá ít nên việc tìm kiếm rất khó nên ở topic này mình xin hướng dẫn + tìm kiếm, và tổng hợp các custom ROM tại đây cho các bác dễ dàng ^^ có bản ROM ưng ý :giggle:

Hướng dẫn root
Hướng dẫn up custom rom:
+CUSTOM ROM

Các bạn xem đánh giá các bản qua các bài post ở dưới nhé. ^^!

+STOCK ROM
+ FLASH PLAYER CHO GIO
+Tiết kiệm pin
Hiện mình chỉ mới kiếm được một ít bản ROM bạn nào có ROm của Gio thì vào đây đóng góp nhé mình sẽ đưa lên trang nhất!

VÀ CUỐI CÙNG NẾU AI THẤY HAY VÀ CÓ ÍCH THÌ ỦNG HỘ MÌNH BẰNG CÁCH THANK NHÉ!
QUYẾT TÂM ĐƯA SMART PHONE S5660 TẦM TRUNG LÊN ĐỈNH CAO
1.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhtusos
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cho em cái screen shot bản SimpliGio đi. launcher tengahome là cái gì vậy....
Đã update hình rồi nhé! Tag home nhé bạn ^^ ở trên mình ghi nhầm hì hì!
Bài viết hay quá,cám ơn bạn đã nhiệt tình...tình hình là GIO nhà mình nhiều người xài mà sao ít người cập nhật hỗ trợ em nó quá.....ae GALAXY GIO ĐÂU RỒI, vào đây giúp đỡ nhau nào :mad:
Hay hay hay~~

Bai viet cua pac wa hay lun
em dang can` nek
nhung anh em nao co ban DX 2.3 con Gio nay thi ngon wa
Chan' lun~~!
Ban dx 2.3.3 chua co ban a
Em cũng dùng GIO, nhưng mà là GIO M290K, chứ không phải GIO S5660. Giờ em đang tìm FW cho M290 nè. hic hic.
FW của em là : XXKQ3, em thấy cái này pin khá tốt đó các bác ợ.
Khác tên tí thôi nó vẫn là S5660 đó chứ! bản m290k là tên của bên hàn quốc. còn bản quốc tế tên là s5660 ,.. nó gọi khác nhau nhưng là một nuột. Theo mình biết là như vậy, sai thì xin các hạ chỉ bảo thêm!
Vâng, em cũng đã từng nghĩ như bác. Nhưng thực tế lại không phải vậy. Đây cũng là kinh nghiệm cho anh em nào mua hàng xách tay, dù là ở nước nào cũng vậy. Phải kiểm tra thật kỹ thông số của máy mình, nếu không sẽ rất tai hại nếu up nhầm FW của máy khác. Đơn cử như của em chẳng hạn : Cũng là GIO, nhưng là GIO M290K, không phải là GIO S5660. Up FW vẫn được, nhưng sẽ bị lỗi rất, rất nhiều.
vuaxuthan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@stradi b cho mình hỏi bản fw bạn đang dùng có tiếng việt k? và có kiển tra được tài khoản "*101# không? share cho mình với, thanks
Hòa LX
ĐẠI BÀNG
10 năm
@stradi Bạn y như mình, cũng xài GIO 290k up FW s5660 sau đó bị lỗi rất nhiều, đang định kiếm bản custome cài lại. Máy bạn xử lý ntn?
cái SimpliGio xấu quá bác ơi.....e thấy xài mấy cái KQ mới ra thấy ngon đó......đang xài KQ6, Ram gần như = 2.2, pin thì cũng ổn tí ~.~
anuilong
TÍCH CỰC
13 năm
anh em gio lên tiếng nào
Hiện tại mình đang dùng bản Simply Gio mình mod lại giao diện mặc định dùng rất thoải mái chứ cái tag home của nó khó chịu. Bản này ram vừa ít lại hỗ trợ flash nên mình rất cưng nó!
bản Gio Pro 1.1 pin có tốt ko bác ........ 😁
Cũng ổn nhưng ko bằng bản simplygio được ^^!
các bác up cái simply gio rồi cho e hỏi. có mượt không mấy bác. game thì như thế nào? e muốn chơi cái warriors cua glu. ma dang chay nửa chừng nó giật màn hình. chán quá. không biết lỗi rom hay game nữa. e dang xài giopro
làm thế nào để mod lại giao diện cũ hả bạn...thanks bạn vì bài viết....nút thanks ở đâu nhỉ....mình đã up thành công^^
Bạn ơi, mod lại giao diện mặc định như thế nào vậy? Chỉ giúp mình với nhé.
ban oi cho minh hoi titanium backup la j vay bạn.hjhj
và cách sử dụng nó ntn vậy bạn hiền.
Để mod lại giao diện mặc định ..... thì dùng titanium backup ^^ lại rồi cài vào mà mình ko có sẵn apk đây. Bạn có thể dùng go launcher ex nhé cũng khá nhẹ và đẹp.
Các bạn down go launcher ex ở đây nhé mình đã up lên mediafire rồi. Cài đặt bình thường sau đó ở màn hình home nhấn nút home và chọn go launcher ex rồi tích vào cái mặc định và ok là xong!
Go launcher ex mới nhất: http://www.mediafire.com/download.php?jqo6h6ycmo7114v
habaoanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
thnks chủ thớt nhiều
thực sự thì mình thích dùng giao diện mặc định hơn,mình đã cài adw và pro nhưng một thời gian thì ko thích nữa.hi...giờ mình đang dùng
[TR]
[TD="class: v bgcolor: #FCFCFC"]TouchWiz v3.0 ...mod lại giao diện dùng cái này thích nhất ^^[/TD]
[/TR]
máy em có kết nối wifi mà ko vào được mạng là thế nào
linhduon55
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi là có cách nào fix lag khi mở khóa trên android 2.3 không, em up bản nào cũng bị lỗi này, rất bực mình
tình hình là link down superOneClick chết rồi bạn ơi
Lạ nhỉ mình test lại thì thấy vẫn bình thường mà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019