[MILESTONE 2] [ROM] CM9 / CM7 / GB Stock - Custom/ MIUI - UPDATING

linh2911
15/8/2011 5:12Phản hồi: 417
[MILESTONE 2] [ROM] CM9 / CM7 / GB Stock - Custom/ MIUI - UPDATING
TOPIC TỔNG HỢP CUSTOM ROM và STOCK ROM CHO MILESTONE 2.

---------------------------​

I. [CM7][GB kernel][20-Dec-2011] cm72-111215.1631-NIGHTLY-v1.3 by EndLess@XDA

DOWNLOAD LINK
LINK 1

LINK 2 ( Direct)

--------------------------------------------------------------------​

II .[ UPDATE 05-03-2012][ALPHA] CyanogenMod 9 for Motorola Milestone 2 (Android 4.0.3) by TEZET@XDA

DOWNLOAD LINK TỔNG HỢP TẠI ĐÂY
What is currently working:
Phone
Sound
Sensors
Lights
Wifi
Bluetooth
USB mass storage

Quảng cáo

HW keyboard (ALT lock too)
Keyboard backlight
HW/SW keyboard toggling (thx Hashcode!)
OpenGL (3D)
Multitouch (more points + multitouch fixed)
Keyboard layout switching
Fixed PIN unlock (thx Nadlabak!)
Camera support (thx Rondoval!) - Camera đã hoạt động tốt update 05/03/2012

What is not working:
Video recording
Video HW decoding

Quảng cáo

Probably still a lot of minor issues

Other known issues:
ADB debugging shouldn't be disabled

-- Google apps 4.0.3 ( phải dùng CWM update thêm bộ phần mềm của google): TẠI ĐÂY

--------------------------------------------------------------​

III. [UPDATE 20/02/2012] MIUI 2.2.17 GB 2.3.7 + ICS Multilanguage for Milestone 2

DOWNLOAD LINK MIUI 2.2.17 GB 2.3.7:
- MIUI 1.12.16 HERE

CHANGE LOG: TẠI ĐÂY

-------------------------------------------------------------------------​

III. Argen2Stone 3 (Based on Official 2.3.4 UK) Update 06/03/2012 by santiemanuel@XDA

DOWNLOAD LINK Argen2Stone 3 : http://bit.ly/MotoA3S

CHANGE LOG: TẠI ĐÂY

-------------------------------------------------------------------------​

IV. CÁCH CÀI ĐẶT.

- Phải ROOT va cài đặt CWM cho Milestone 2 ( dùng Droid2 Bootstrap Recovery để cài CWM cho 2.2 và 2.3), ROOT thì dùng SUPER ONE CLICK bản mới nhất ( tìm trên goolge nhé).
1. Sau khi ROOT và cài CWM thì cài [CWM 3.1][PORT][Fixed]BootMenu_v0.8.6.update_forA953 ( 2init) theo TOPIC sau: TẠI ĐÂY
2. Đối với các ROM nandroid backup VD: Argen2Stone:
- Giải nén và đặt các file backup tại /sdcard/clockworkmod/backup
- Trong menu CWM chọn "Recovery"
- Chọn "Latest or Stable hoặc Custom Recovery"
tiếp theo chọn "wipe data and cache"
- Chọn "Backup and Restore"
- Chọn "Advance Restore"
- Chọn thư mục đã copy VD "Argen2Stone 3"
rồi chọn "restore system".
- Xong, chờ thành quả và Reboot.
3. Đối với các file ZIP update trực tiếp không cần backup: MIUI CM7 CM9[/SIZE}
- Vào CWM.
- Tiến hành wipe cache và dalvik cache như trên.
- Thoát ra menu chính, chọn INSTALL FORM SDCARD - tìm đến đường dẫn đã đặt file update ( không giải nén, để nguyên ZIP)
- Chọn update. Xong và reboot.

NOTE: Cách vào CWM.
1. Khởi động máy đối với ai dùng 2init port form Defy - Còn chỉ dùng Droid2Bootrap thì vào ưng dụng chọn Reboot recovery.
2. Trong lúc khởi động chú ý đèn LED thông báo của máy, nếu thấy nhá lên màu xanh hoặc đỏ thì nhấn Volume - ( nhấn đồng thời)
3. Xong.
417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang nghiên cứu bài viết để up thử đây, thank bác đã đóng góp cho anh em MS2 😃
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang có 1 ROM CM7 nữa cho MS2, mình đang nghiên cứu để up. Nếu được thì ae MS2 mình phát này nhiều ROM quá :p
ROM này mình đã up gần tuần nay rồi, nói chung là có nhiều tính năng mới khá hay, nhưng bực mình cái vụ SMS nó ko hiện tên trong danh bạ được, nó chỉ hiện số thoi, do trong danh bạ mình chỉ lưu số ko có lưu mã quốc gia (+84), call thì ok, vẫn hiện tên bình thường, còn SMS thì thua, nó thêm +84 nên chỉ hiện số, tìm cách khắc phục nhưng ko có cánh nào làm được trừ khi thêm +84 vào tất cả các số trong danh bạ, cách này thì mình ko thích vì số nó dài lê thê và nhìn nó rờm rà khó chịu.

Còn về bản CM7 cho MS2 thì mình chỉ thấy nó quảng cáo thoi, còn ROM thì mình chưa thấy bao giờ, chỉ có cho các loại phone khác, dùng MS2 thấy khổ gì đâu, mấy phone khác update liên tục, còn MS2 mãi đến giờ mới có bản 2.3.4 mà cũng chưa được ổn lắm (vì bản này mod từ ROM của Defy nên có một số tính năng ko dùng được).

Bác có thể giới thiệu cho mình link của CM7 cho MS2 được ko, mình cùng nhau nghiên cứu up thử xem. thank's
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
SMS mình vẫn bình thường nhé bạn, vẫn hiện tên trong contact.
MS2 được mấy bác bên XDA phát triển, bây h sướng lắm. Nếu bạn muốn thử CM7 + MIUI thì qua bên box MS2 trong mục Develop của 4rom XDA nhé, có rất nhiều thông tin đó.
Hình như tinhte ít người dùng MS2 nhỉ?
Mình nghịc phần mềm trên máy tên là Defy Baseband Swich bi gio máy ko có tính hiệu sóng di động nửa, các bác chỉ mình cách khắc phục với, bi giờ chuyển đủ thứ baseband trên phần mềm đó cũng ko có tác dụng gì hết. Bác nào bít xin giúp giùm, thank's.
purplenova
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm đến bước 4 rồi khởi động lại thì nó dừng ở cái logo lâu quá, đang stuck ở đó không biết là có vấn đề gì hay là do nó khởi động lâu như vậy.
- Xong buoc 4 thi bác thực hiện bước 5, lúc khởi động nó hiện logo lên thì bác dể ý nó chớp 1 cái và sau dó vài giây thì đèn LED chổ phím volum nó sáng lên, lúc này bác nhấn nút volume - lền thì nó sẽ vố menu và cứ thế mà bác làm tiếp.

- Cái vụ nghịc ko nhận sống của mình (post #6) vẫn chưa giải quyết được, mong các bác giúp đở.
Không biết phần mềm Defy Baseband Swich co thay đổi phần cứng của máy ko mà seo mình ngịcchh nó thì bi giờ ko nhận được mạng lun rui, các bác giúp mình với
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào các bạn, mình đã post cách nhận sóng của MS2, các bạn đọc kỹ bước 10 giùm mình nhé :p.
Ngày mai mình sẽ update bài về ROM MIUI cho MS2, nhìn rất đẹp, tương đối ổn định và RAM cao ^^ ...
purplenova
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn HoangMinh, mình làm được rồi. Các bạn dùng rom này cảm nhận thế nào ? Mình thấy nó nó vẫn giữ nguyên nhiều dịch vụ của rom gốc, ngốn ram quá. Chạy một lúc mà không tự tắt bớt ứng dụng thì Ram chỉ con khoảng ~50MB. Mình Freeze một đống các service của nó thì ram free dừng ở mức 130MB. Cảm giác về việc cải thiện performance chưa rõ ràng, về pin thì để qua đêm mất khoảng 3%, đấy là đã tắt rất nhiều ứng dụng rồi, mình có chạy cái tap tap app không biết thằng này có tốn pin không, nhưng trong thống kê pin không thấy tên nó.
Tóm lại là chỉ lăn tăn vụ quá nhiều app chạy ngầm không cần thiết, và ram free hơi ít (bản 2.2 free tầm 200MB đã thấy ít rồi)
To: linh2911 Tuyệt, ko bit nói gì hơn, chỉ bít nhấn nút thank's.
ROM MIUI theo kết quả bình chọn thì nó được sử dụng nhiều hơn cả CM7, lần này thì có cái để test nửa ròi, đến tận bi giờ mới thấy yêu con Milestone 2 wue trời wue đất, :eek:, lúc mua đến giờ chỉ up được có 2 ROM à (Angel2, GingerBeta5), bi giờ thêm ROM MIUI nủa là 3, hy vọng là có nhiều cải tiến hơn ROM Beta5.

To purplenova: Đúng là ROM này hao pin kinh, mình chưa kiểm tra dung lượng bộ nhớ nên ko bít nó chiếm bao nhiêu, mình mới vừa remove khoảng hơn 20 ứng dụng của hệ thống ko bít có cải thiên được tí nào ko, phải test vài ngay mới bít được.

To all: hy vọng MS2 càng ngày càng soi động như các a/e phone khác, :stomp:
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
ROM MIUI nhìn giống iPhone quá 😔((. Nhưng bù lại, mượt đừng hỏi ^^. RAM free thì tầm ~ 150MB thôi. Theo mình nhiêu đó là đủ rồi, vì vẫn còn fix lỗi nên có thể chưa hoàn thiện lắm. Về vấn đề CM7 thì mình đã thấy nhiều bạn bên XDA up thành công, nhưng mình chưa thử vì đang test GB 2.3.4 và MIUI. Bác hoangminh1703 thử phát xem thế nào đi ^^
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
ĐÃ UPDATE MIUI cho MILESTONE 2 tại bài 1 nhé.
Bác nào dùng milestone 2 mà muốn đổi gió defy thì pm mình nhé 😃
Tuyệt, để mình thử xem, thấy mấy cái chưa làm được mà bùn qué đi.
Bác ơi mình chưa biết gì cả chỉ biết root để cài ứng dụng thôi mình phải bắt đầu từ đâu đây ?
1. Cài đặt ROM official FroYo.Hướng dẫn tại đây: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1032372
2.Sau khi đã cài ROM FroYo, tiến hành ROOT. Hướng dẫn tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=914065 hoặc có thể dùng SUPERONECLICK để ROOT ( search google sẽ thấy)
3. Cài đặt ClockworkMod ( CWM)
  • Cài đặt Droid 2 Recovery Bootstrap:
  • Chọn "Bootstrap Recovery"
  • Chọn "Allow" Khi SU hiện thông báo.
4. Chọn "Reboot Recovery"
  • Tìm đến "Backup and Restore"
  • tiếp theo chọn "Restore"
  • Chọn đường đẫn của thư mục "MS2GingerBeta5" và đồng ý.
- Khởi động lại ( Không làm tiếp nhé, cứ để máy khởi động lại.

5. Chạy CWM thông qua 2nd-int.Nhấn Volume Down(-)Nếu bạn thấy đèn LED hiện lên màu xanh. Chọn custom recovery và chọn trong menu chính "install zip from sdcard"
  • đi đến "choose zip from sdcard"
  • Đường dẫn là "/sdcard/clockworkmod/updates/Milestone2patchformMS2Ginger.zip
  • Đồng ý và tiến hành cài đặt.
6. Khởi động lại và bạn sẽ thấy màn hình đen có LOGO motorola, yên tâm làm thêm bước nữa chúng ta sẽ có thành quả.
7. Bây giờ tiến hành Flash file FixedSBF đã download ở trên, Cách Flash giống như Flash ROM FROYO đã hướng dẫn ở trê
8. Sau khi đã Flash FixedSBF xong rồi thì máy sẽ khởi động lại và hiện lên LOGO Moto màu đỏ, chờ ít phút để máy khởi động.
9. Hoàn thành ^^.
10. Nếu máy không tìm thấy sóng của các nhà mạng thì tiến hành như sau đây:http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1182050

Phải làm hết tất cả phần này của bác chỉ hả mà sao trong mục 1 có 1 cái dl không được vậy bác
Có ai mún giao lưu Defy ko nhỉ, cùng anh moto 😁
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
@vanvu1310 Chắc bạn đang dùng Ver 2.4.24 ( 2.2.2), nếu đã root thì bạn đã cài CWM ( Clock World Mod) đúng không? Nếu đúng thì bạn không cần cài B1. Nếu không thì bạn tiến hành theo B1 ( Theo mình thì nên làm từ B1 dù đã dùng 2.2.2).
Link download trong B1 nè bạn: http://and-developers.com/sbf:milestone2

---------- Post added at 09:13 PM ---------- Previous post was at 09:05 PM ----------

Đã update GB 2.3.4 RC1 ( 22/08/2011)... tại trang 1.

---------- Post added at 09:14 PM ---------- Previous post was at 09:13 PM ----------

MS2 bữa nay hết chán rồi, chắc k ai đổi đâu ^^.
bác ơi cái link bác đưa no cho ra 1 đóng link phải dl cái nào , sr nha mình không bik gì cả làm phiền quá , mình chưa cài Clock World Mod bác, à máy mình là firmwave version la 2.2 chứ ko phải 2.2.2, cho mình hỏi thêm là khi bấm tắt nguồn + down sound + camera hiện lên mấy dòng chữ mà sao khi mở RSD lên trong đó không thấy kết nối vậy bạn
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không sao ^^. Nếu bạn khôn g biết thì cứ hỏi, mình cũng mày mò lắm mới được :p.
Bạn Update lên bản 2.2.2 ( 2.4.24) luôn đi. Nếu bạn dùng máy của Nước nào thì update đúng như vậy. CWM thì mình đã hướng dẫn ở trên, bạn cứ làm theo là ok thôi, nhớ đọc kỹ nhé.
Bản MIUI rất tuyệt, nhưng còn nhiều lỗi quá, GB RC1 thì ít lỗi hơn, nhưng hao pin và ko mượt bằng MIUI.
linh2911
ĐẠI BÀNG
13 năm
GB cho MS2 hao RAM hơn cả Froyo nữa, RAM free lúc nào cũng 50MB.
MIUI không quay phim HD được, con GB CR1 thì camera bị ngược, bùn wue.
xin bác viết hướng dẫn cụ thể cách cài rom miui với
e bị bí ở bước cài CWM Recovery [ ............ e ko biết cài cái này cho MS2 như thế nào search cũng ko có hd ]
bác giúp e nhé tks bác
Bac oi, Rom nay dung cho xt720 duoc khong vay?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019