Google mua lại mảng di động của Motorola

cuhiep
15/8/2011 15:29Phản hồi: 285
Google vừa có thông báo chính thức về việc hãng này mua lại mảng di động của Motorola (Motorola Mobility). Theo thông cáo báo chí của Google thì Motorola Mobility sẽ tiếp tục hoạt động độc lập và Android vẫn là một hệ điều hành mở. Google cho biết thêm việc mua lại mảng di động của Motorola sẽ giúp tạo ra một hệ sinh thái tốt hơn và tăng cường khả năng cạnh tranh. Google đã bỏ ra 12,5 tỉ USD để hoàn thành thương vụ này, tương dương với 40USD cho mỗi một cổ phiếu. Các CEO của HTC, LG, Sony Ericsson đã gửi lời chúc mừng thương vụ này. Về cá nhân mình không nghĩ đây là một bước đi khôn ngoan của Google cho Android, nó cứ như cảm giác mà Palm vừa sản xuất máy vừa làm hệ điều hành năm nào. Dù gì thì cũng chúc Google đạt được những gì họ muốn và Android sẽ tiếp tục thành công.

Anh em có thể xem thông cáo báo chí ở đây:
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bibidu
ĐẠI BÀNG
13 năm

Ghi sai chính tả, USD mà ghi USB
Riêng em đây là lần thứ hai em thấy bác ấy đánh sai USD thành USB rồi
ZenDz
ĐẠI BÀNG
13 năm
tác giả chơi đố mẹo đó bạn, 1 cái USB giá bèo cũng cỡ 5USD => 12 tỉ USB ~ 60 tỉ USD :giggle:
vnnet2.9`
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix dan cong nghe chuyen nham lan giua cac tu chuyen nganh va tu Bt la chuyen bt ma bac.Em cung the ma.
Các bác khó quá bắt lỗi chính tả bác Hiệp suốt...hehehehehe
tin tốt, bạn chủ topic lo thế thì nhìn sang Apple xem, vẫn chưa chết đấy thôi 😁
ankhuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các điện thoại Nexus tiếp theo sẽ do Motorala sản xuất đây. Chờ mong Nexus có bàn phím trượt...
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
he he ,phen này bác gu gồ tung ra hàng loạt smartphone android mà không cần nhờ vả ai cả,đây đúng là 1 tin tốt lành
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một tương lai tươi sáng cho android.
Cám ơn Google, nhờ vụ mua bán này mà sắp tới sẽ có thêm nhiều WP7 smartphone (từ Samsung, S.E) :skip::skip:

:mstickle::mstickle:
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
13 năm
hốt Apple đi Google 😁

thế này thì cứ gọi là bung bét cái thị trường di động
hcdt
TÍCH CỰC
13 năm
Sao hốt nỗi bác?google hơn 153 tỷ $, còn apple hơn 300 tỷ $,Google mua bằng niềm tin ah? dù sao cũng ủng hộ bác Google,bác ấy ngày càng khiếp 😃
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
13 năm
hốt ở đây là hốt thị trường, còn cái kia là vốn định giá dựa trên cổ phiếu, thị trường mà đi xuống khi nhu cầu không còn hấp dẫn thì cái 300 kia cũng có còn gì đâu 😁
mua bằng tiền thì apple có 76 tỷ google chỉ có 39 tỷ bọ(-12ty mua môt) hông chừng apple nó bỏ tiền ra mua trước. vốn hóa rất quan trọng khi đi vay (apple hiện tại chưa vay tiền) - nếu nó đi vay 1/2 giá trị công ty thì dư tiền mua google.
chaubaminh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là trẻ con nói chuyện ! đọc vui ghê !
Sắp có điện thoại made by Google,🆒 chúc mừng
Google sắp có 1 mớ bằng sáng chế rồi, :running:
bác Hiệp không đắp mặt nạ nữa à :rolleyes:
Made by Google...sắp được phát hành rồi
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
vừa đọc tin này trên techcrunch xong. quả này thì apple chết với gg :rolleyes:
p/s: quả avatar của bác hiệp không đẹp trai bằng cái cũ :giggle:
sangvahoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
có phải leica m9 k 😁
Tin này mới đọc hồi sáng . Google mua càng nhiều thì anh e càng tốn ít tiền mua bản quyền này nọ . 😁
Bù vào nó chơi trò độc quyền thì tội anh em mình đó bác à mình chỉ cầu cho nó quánh cho thằng iphone ngắc ngứ lóp ngóp ko xưng hùng dc nữa thôi để bọn iFAN ko chém gió nữa 😃 chứ nó mà chết hẳn thì android độc bá 1 phương sao WP7 kéo một mình nổi 😃 hiện tại đã rất nhiều hãng dt lệ thuộc vào android còn gì ^^
Cái này mới là tốt lành cho em đây, chắc mỗi con HTC em giảm đươc 50USD bác nhỉ, triệu bạc đâu có ít
Android giảm thì IP cũng giãm theo phải không?Vậy thì hoan hô Google. 😆
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
lúc đó APPLE sẽ buộc phải liên minh MS để đánh lại GG thôi
Chuẩn bị giống "Tam quốc truyền kì" rùi đây:timebomb:
bác đã tỉnh ngủ chưa đấy....? hay vẫn mơ màng mà nói nhảm? hj
Googol
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau này những chiếc điện thoại do G sản xuất sẽ tương thích rất cao giữa phần cứng và phần mềm đây :x và cũng ẵm trọn 17,000 Patents.
Sắp đến lượt RIM: http://blog.laptopmag.com/blackberry-picking-who-should-scoop-up-rim
H mới biết USB có thể đổi được USD.
mong là Moto sẽ phát triển và không đánh mất "style" thiết kế phần cứng rất manly !
trith
ĐẠI BÀNG
13 năm
motorola đã thành công với android
giờ google mua lại ko bít sẽ làm đươc gì :-w
leo0-0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mong chờ 1 làn gió mới từ đây !
#LPwash
ĐẠI BÀNG
13 năm
=)) bỏ 12.5 tỉ USB để mua lại, một cái USB 2GB khoảng 4 USD, tính ra là 😆

Apple, chuẩn bị tinh thần đi
vjp_love
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tính ra là 25 tỉ gb
Bác này tính sai :p.
thegioia
TÍCH CỰC
13 năm
năm nay có nhiều vụ thôn tính sát nhập thế ko biết....

ko biết vụ này thì GG sẽ cạnh tranh với HTC hay ai đây ta?
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
nó chuẩn bị cạnh tranh với binh đoàn WP7 sắp ra mắt đó , vậy là GG xem WP7 nặng hơn APPLE nhỉ,:happy😔ý kiến sai thì góp ý nha)
Với 7000 patents thêm thì giúp Google tăng lên thành 17,000 patents và có vị thế thương lựong tốt hơn với Apple và Microsoft. Đúng là vừa làm phần mềm vừa sx thì các nhà sx khác sẽ e ngại, nhưng thu nhập từ Market chắc sẽ là khổng lồ, nên chắc các bác sx ăn roi cũng có thể yên tâm, chung quy lại về HDH Mỹ thu gom hết rồi, ai sx ra Mỹ cũng có lợi hết, châu Á chưa thấy gì, hi hi
JoMinn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Palm và Google, Palm OS hay Web OS và Android là những cái tên chênh lệch lớn về đẳng cấp và tiềm lực bạn ạ. Bước đi khôn ngoan hay không hãy để thời gian trả lời.
tốt quá rồi. gg độ này giống MS ghê tung tiền ra mua hết cty này đến cty kia. ngẫm lại vụ này gg mua moto tôi thấy rẻ chán so với vụ MS mua skype cũng với khoản tiền đó.

Đồng hồ máy tính casio, pin 36c Đội Cấn : hàng chính hãng giá tốt nhất.
http://dongho36.com
C
huyên cung cấp mua bán các loại đồng hồ đeo tay, đồng hồ treo tường, đồng hồ để bàn, đồng hồ cây, máy tính casio, Pin đồng hồ máy tính bỏ túi các loại …..
Thương hiệu Citizen, Polo Gold, OP, Ogival, alexandre christie, essence, aolix, vgasy, citole, neos, longines, rolex, gucci, kana, kashi, power, diling, money, gimiko,......
www.dongho36.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019