Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội BlackBerry miền Tây và những người bạn

26/8/2011 14:7Phản hồi: 25.336
25.336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật ra vấn đề off này cũng thật khó mà đạt được sự thuận tiện chung cho tất cả Thành viên của hội. Chúng ta cần thống kê và chọn ra một địa điểm trung tâm tương đối được tính theo tuyến đường hoặc km để các bạn ở xa nhất vẫn đến được, chẳng hạn Cần Thơ hoặc đồng tháp tính chất trung tâm sẽ cao hơn là ở vĩnh long. vì Long xuyên qua Cao Lãnh cũng gần, Vĩnh Long qua CL cũng gần, chỉ có Bến Tre di là hoi xa. Mình ở vĩnh long mình cũng muốn off ở vĩnh long nhưng các bạn ở Long Xuyên thì đi sẽ rất xa. cho nên vấn đề này cần thảo luận lại cho thuận tiện đối với Anh Em ở xa, nếu thật sự không có vị trí off tối ưu cho cả thành viên thì chúng ta có thể online tại 2 điểm thông qua internet giống như cầu truyền hình trực tuyến thời buổi Công nghệ mà. Tuy không vui bằng nhưng a e cũng vẫn biết mặt nhau.
Có lẽ tối ưu nhất hiện nay là Đồng Tháp rồi, trường hợp a e ở Bến Tre sẽ phải chịu thiệt tí vì đa số còn lại đều ở gần nhau, còn ko muốn bỏ ai chác có lẽ chúng ta phải giao lưu onl rồi
khi nào các bác có dự định off ở đồng tháp thì cho e hay với nha. e sẽ thông báo cho bên hội bb đồng tháp ra off chung cho vui, vậy cũng tiện cả đôi đường. mà các bác ở xa đi off vậy cũng tội thật.hjc
các bác vào cho thêm ý kiến đi nào. Cho e hỏi ngu cái nửa, hjx, cài được BBM thông qua Appwold từ PC rồi, kiểm tra trong máy thì cũng đã có trong bộ nhớ máy, mà sao e chả thấy đâu hết, reset lại cũng ko thấy
tình hình này rất giống mình khi mình cài appworld trên 8100, Hiện tại chưa cài appworld được trên 8100 nó bị lỗi bộ nhớ. và cũng bị lỗi không hiển thị icon. còn vấn đề con 8830 của bạn nếu được chịu khó up rom lại và khi up rom nhớ check hết các phần mềm có trong rom os nha như là yahoo messenger, blackberry messenger, google talk. thư làm như vậy có được không. con 8830 tốc độc truy cập gprs nên rất chậm so với 8700 hay 8100.
ngán ngẩm nhất là ngồi up rom, ko còn cách nào khác hả a, mà up rom gốc hay rom tối ưu zậu
mình đã up rom lại cho con 8100 nhưng vẫn bị lỗi khi cài appworld, chưa tìm ra cách tối ưu.
Để e backup phần mêm, danh bạ rồi làm ạ, khổ thật
ban khoan up lại rom, hãy dùng browser và tải cái bbm đè lên cái củ và khởi động lại. sẽ hiện icon lên.
Browser từ PC rồi cắm cáp tải vào BB ấy phải ko ạ, ok e sẽ test thử và báo cáo a sau
browser là trên BB chứ, nếu có bis thì sẽ tự vào trang home của nhà mạng cung cấp các mục phần mềm của blackberry. để mình up hình lên cho xem nha. bạn cũng nên chụp cái hinh trên bb của bạn post lên đển dễ bề mà hướng dẫn nha. bạn dùng máy gì vậy. bản rom mấy vậy? trang home của nó mặc định là http://mobile.blackberry.com/ mình hướng dẫn bạn trên 8100, rom 4.5. hoặc trên browser của BB nhập m.blackberry.com/vn/vi/index.html để vào trang web tải bbm về.

E đang dùng 8830 a ợ, bản 4.5.186, vẫn chưa đăng kí BIS
@romeojane007 không đăng ký được đâu bác ơi! dòng con lai này tệ lắm nếu sfone ép evdo thì bạn xài BBM oki
mình đã add PIN của bạn rồi, khi nhận được thông báo vui lòng nhấn accept nha. BBM máy của mình nó báo Pending....
logomanage
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao vẫn chưa thấy gì hết.
Bạn chưa đăng ký BIS thì dù cho có cài được BBM cũng không dùng được.
biết là thế, nhưng chật vật mãi với cái vụ BBM này e cũng hơi oải rồi, sẽ đăng kí BIS để down trực tiếp cho nó lành
Mà dẹp vụ của e qua đi mấy a ơi, chiện nhỏ thôi, để e tự xử, chiện chính của chính ta là bây giờ off ở đâu, khi nào
n-minhtu
TÍCH CỰC
13 năm
Tập từ từ đi, đây tới đó còn lâu mà .. he he ! (buồn xúi bậy chơi)
Chắc e phải tìm thêm ae ở vl vào hội với đk là tửu lượng cao là được wá àh! hic. E thì tằm 5 chai sài gòn ah! Khách qua hổng bít sao tiếp được nữa nè!
n-minhtu
TÍCH CỰC
13 năm
5 ve cũng được lắm rồi !
Hic con trai miền Tây mà uống ít quá bị chê hoài àh! hichic.
Từ đây đến Tết Dương lịch còn lâu mà, anh em từ từ nghiên cứu.
Đã có đợt "Phát Động Làm Áo Đồng Phục Cho toàn Bộ Ae Tinh Tế Lần III"
Anh em nào muốn làm áo thì vào đây đăng ký nè:
http://www.tinhte.vn/ca-phe-tinh-te-36/phat-dong-lam-ao-dong-phuc-cho-toan-bo-ae-tinh-te-lan-iii-423196/

Hổm rày không thấy ae mới nào vào đk nữa vậy? Ae đăng kí rồi có rảnh vào nói chuyện cho vui nha!
ban chụp hình màn hình máy bb của bạn up lên để mình xem thử nha.
Ae cảm thấy bb mình đang sử dụng đi với xe gì là hợp nhất. Mình làm phát đầu tiên: Bold 9000 sánh cùng xe buýt! hic
E phát 2, 8830V đạp xe đạp cực phong cách
e thấy xài bb a e nhà ta nên đi bộ cho chắc ăn. vậy là ok nhất và không phiền tới mấy a áo vàng nữa. tội nghiệp mấy a đấy lắm.hehehe
Hehe ae mình tạm thời nghĩ như thế này: Đi xe buýt mà xài bb mình sẽ nổi bậc vì nó tương đối lạ lẩm so với mọi người. Đi xe đạp mà xài bb rất năng động và xì tin. Đi bộ mà xài bb thì rất giống Tây đó ae ơi! Có ae nào xài bb và đi bằng xe ôm cũng vào cho ý kiến nhé!
BB là 1 thứ văn hóa mà ăn nói kiểu đó thì chả đỡ nổi nữa, mấy chủ đó chắc chỉ thích xài IP, chạy Airblade cưa gái thôi
IP chỉ dành cho dân nhà giàu thôi, ae mình nghèo xài BB được rồi!hic
Đúng là như thế, nhưng ngta có tiền thì lại ko biết xài, a e mình xài vừa độc, vừa là 1 nét riêng của những người thành đạt, máy nhìn con nào cũng man cho 1 cục, BB giúp a e mình cảm thấy tự tin khi cầm trong tay, nó tạo ra sự khác biệt rất lớn so với IP ở ngoài đường đi đâu cũng thấy ( tự sướng chút...... )
@n-minhtu mình xài cho mình mà bác để ý chi mấy con bò công nghệ đó! bb là dân đẳng cấp! nếu bạn cho mình là đẳng cấp thì bạn không cần phải để ý người không đẳng cấp nói gì theo tôi là no care amateur
Mình thấy xài BB mà đi bộ là pro nhất. các bạn có thấy các sao của thế giới điều đi bộ và cầm bb trên tay.
Đang có ý định mua con 6710 nè, ae mình có ai xài qua con đó cho xin ý kiến đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019