Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

P500 Việt Nam Nâng cấp phiên bản, hướng dẫn nâng cấp 2.3.3 (V20D&V20G)

xuantruong81vt
30/8/2011 5:4Phản hồi: 596
P500 Việt Nam Nâng cấp phiên bản, hướng dẫn nâng cấp 2.3.3 (V20D&V20G)
Vừa cắm con P500 vào PC thấy báo có phiên bản mới 2.3.3 LGEVN
Sau đây là hướng dẫn Update 2.3.3 bằng KDZ tool:

1.Bạn cần phải tải về firmware của thiết bị của bạn (Đông nam Á).
csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGP500/ASEABK/V20d_00/V20D_00.kdz
hoặc tải về firmware (Việt Nam)
csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGP500/AVNMBK/V20g_00/V20G_00.kdz
2. Tải về KDZ updater từ đây và giải nén nó
http://www.mediafire.com/?t94t4hc6vfay59s

3. Cài đặt msxml.msi từ thư mục không nén
4. Conect thiết bị của bạn (không bật lưu trữ đĩa, cho phép USBdebug) và chạy KDZ_FW_UPD.exe (Quyền Administrator).
5. Chọn Loại: 3GQCT
6. Chọn PhoneMode: DIAG
7. Trong phần KDZ file: Chọn các tập tin ROM mà bạn đã tải về trong bước đầu tiên
8. Nhấn Launch software update và chờ đợi (Nó sẽ là 10phút hoặc lâu hơn). Màn hình điện thoại của bạn sẽ xuất hiện "Emergency mode". Chờ cho đến khi nó khởi động lại.

Lưu ý : trong quá trình chạy lúc đầu sẽ thấy KDZ tự nhiên ko chạy nhưng ko sao cứ ngồi đợi khoảng 1 phút là nó sẽ tiếp tục chạy đến khi finish nhé. Máy sẽ tự tắt nhưng ko tự reboot nên phải reboot bằng tay nhé.

Mình đã test và thành công 100% nhé.

Ở phiên bản 2.3.3 này LG đã lược bỏ phần Update notifier và thêm phần Tải về
Về cảm nhận ban đầu là rất tốt. LG đã bỏ các phần không cần thiết như LG word , Game ...
Hi vọng các bạn sẽ thích phiên bản này.
Mình dùng thấy thích phiên bản Đông nam Á này (v20D) hơn bản cho Việt Nam( v20E)
Cả 2 bản tiếng Việt đều OK nhé.

Quảng cáo

Một điều thú vị là khi nân cấp xong toàn bộ phần mềm đã cài vẫn giữ nguyên, không phải cài lại. Và chúng đều hoạt động tốt trong môi trường 2.3.3 này.

[​IMG] [​IMG]
[​IMG] [​IMG]
Hướng dẫn Root:
1. Connect your phone with usb cables, make sure you have installed all the drivers needed, and connect phone in DEBUGGING Mode (provided a bit upper on this post)
2. In the extracted folder called root on your desktop, go to ADB folder and start cmd7.exe if u run win7 or cmdXP.exe (run as administrator in both options) if ur pc runs win XP. (your address bar should like something like this: C:\Documents and Settings\YOUR NAME HERE\Desktop\root\ADB
3. After starting cmd7 or cmdXP, type following commands
Code:

adb devices

Quảng cáo

then

Code:

adb shell
(symbol will change to $ or #) and copy paste following command into your terminal

Code:

echo 1 > /data/local/lge_adb.conf
4. After doing this, REBOOT YOUR PHONE
5. After reboot, go to root folder on desktop again, and start SuperOneClick.exe
6. Select GingerBreak method and press root button
7. After few seconds VOILA ....! You have rooted Optimus One.
8. REBOOT PHONE and update superuser app from market (mine was updated automatically)

I tried to root all kinds with android SDK and many others, and always had problems with force close. Running on this method for 3 days, and have no errors.
596 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:| mới thử làm gì có bản update nào
anh em nào update được chưa cho mình kết quả với
acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy là LG VN cho ra bản chính thức r. Up đi mọi người ơi
ronkoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
ồ >😁< chúc mừng o1

tiếc là vừa phi e í xog :D
up có được đâu 😔
The Cell phone is the latest version already. So you don't need to update. LG thông báo vậy đó. chắc tại mấy rom này là 2.3.3 sẵn rồi, nên không cần update
Mình cũng báo như vậy , mà sao nghe nói có rồi mà ?
dangduy1806
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nói vậy là sao ạ? Vậy có ai up dc len 2.3 chưa? Em check update notification nó vẫn hiện là V10g. Vậy sao sohoa nói là phát hành 2.3 rồi? Làm mừng hụt
Hiện mình đang dùng rom trên băng tần 2.3.3 v20g, nên khi update nó sẽ báo là máy dt của bạn đang dùng phiên bản mới nhất, nên không cần update. còn bạn đang là 2.2.x nên có thể update lên 2.3.3
hn247
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng 2.2.2 ,vừa cắm vào cũng chưa dc update.
feo259
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai up đc chưa chia sẻ đi. Mình up mãi k đc:banghead:
số hóa nói LÁO rùi
-- đã thử nhưng ko đc nó báo máy bạn là v mới nhất (máy đang v10G)
yeusaigon
TÍCH CỰC
13 năm
những bạn nào đã up lên 2.3 từ rom rumani trên mạng đã là phiên bản moi nhất nên update không cần thiết là đúng rồi.
hdlinh16
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tinh hinh la moi goi cho tong dai Lg. Chua the update, khi nao co Lg se co thong bao chinh thuc cho nguoi dung. Moi nguoi khoi thu nua
yeusaigon
TÍCH CỰC
13 năm
sorry các bạn, rom từ romani, đối với rom VN các bạn vào http://www.lg.com/vn/support/mc-support/mobile-phone-support.jsp để update hđh nhá, có model LGP500 chính thức
nguahoang1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic! Mình vừa cài rom Void.Forever buổi chiều buổi tối dọc đc cái này.Co chắc chắn không vậy, đã ai up từ 2.2 lên 2.3 từ PcSuite được chưa.
Nếu rồi thì để em up lại cái !
Cái LG Mobile support Tool down về lúc chạy chậm vãi...Mãi chẳng được....Bác nào đã chuột bạch chưa......
"The Cell phone is the latest version already. So you don't need to update." Của em bản V10G....K đỡ nổi
:| check bằng update đt vs bằng phần mềm của LG trên PC luôn cũng ko có bản update
Tắt máy điện thoại rồi cắm cáp USB kết nối vào máy tính. Chờ mày tính nhận xong Driver thì bật chương trình LG Mobile support Tool.
Khi đó chương trình sẽ thông báo có phiên bản mới cho P500 cần update. Còn làm thế nào để Update được thì mong các cao thủ chỉ giúp. mình bó tay rùi
dangduy1806
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là vẫn chưa cho update đâu các bác ạ. Nó mới release hôm qua chắc cũng tới 2/9 nó mới cho up bên VN. Bọn LG VN làm ăn lề mề quá. Nếu dc bác nào gọi 18001503 xem sao, em gọi mà ko có tín hiệu
Xem ra có thông tin này bà con đang xài v10X có dự định up V20G dừng lại hết cả háo hức chờ ngày LGVN cho Update. Không biết các bác thế nào chứ em vẫn thích hàng VN hơn Russia, Miui hay Rumani. Dẫu chưa Update được cũng thấy vui vui. Xài V10G trong khi chờ đợi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019