MGMaps v1.41.27 (bản mới nhưng không chính thức dành cho BB)

caheocoi
4/9/2011 16:58Phản hồi: 19
Tại sao là bản không chính thức ?

Trên trang chủ của MGMaps hiện nay chỉ có version mới nhất (chính thức) cho BB là 1.39.21.
Vì lý do Dmytro Dykhman (người phụ trách phát triển các ver cho BB) xin nghỉ nên mặc dù MGMaps bản Generic đã cập nhật đến 1.42.01 nhưng bản cho BB vẫn bị ông Cristian Streng bỏ rơi dậm chân tại 1.39.21.
Tuy vậy thực ra trước khỉ nghỉ Dmytro Dykhman đã phát triển đến ver 1.41.18 nhưng không hiểu sao Cristian Streng không công bố.

Lục lọi, sục sạo mãi mới mò được cái bản 1.41.27 này trên một trang của Tàu khựa, chắc là phát triển tiếp bản 1.41.18 của Dmytro Dykhman.

Do chưa phải là bản chính thức nên không đảm bảo là chạy tốt tất cả các tính năng và trên tất cả các BB. Vì vậy đề nghị anh em nào test thấy OK trên BB dòng nào hoặc gặp lỗi gì thì hô 1 tiếng cho anh em biết.

Riêng tôi test trên em BB9650 thì chạy rất mượt, giao diện cũng pro và dễ dùng hơn bản 1.39.21 rất nhiều.

Xin mời anh em vào chém ạ.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuoi1437
TÍCH CỰC
13 năm
cho xin miếng hình đi bạn ơi
caheocoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã bổ sung hình theo yêu cầu
plsgvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đang download về, sẽ test với 9700
@plsgvn ok ko bác e cung dung 97
Lâu lắm mới có pm hay. Thanks.
Trước giờ toàn xài Google Map ( trên tất cả các đời ĐT ) này thử cái này xem sao !
bosvtar
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản này phím di chuyển lên là phím nào ý nhỉ.. mình tìm mãi ko dc. các phím di chuyển khác thì nhiều còn lên thì ko thấy đâu.. máy mình trackball di lên lại đang có vấn đề mới bực chứ...

---------- Post added at 11:12 PM ---------- Previous post was at 11:09 PM ----------

mình cài vào thì ghi là bản 1.41.18 chứ ko phải 1.41.27 như của bác chủ.
leetran72
TÍCH CỰC
12 năm
@bosvtar Vô setting đặt lại hotkey bác ạ!
Mình cài xong thì biến mất ICON luôn, ko tìm thấy đâu để chạy nữa,
trong application thì vẫn thấy cả bản 1.3 cũ và 1.4 mới cài mà ko biết làm sao chạy.
cài lại cả bản 1.3 và 1.4 đều báo là đã có và chấp nhận ghi đè. Sau khi đè vào xong, reboot lại máy thì vẫn không thấy ICON đâu cả.
Mình dùng 9930.
Phucnv87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@korac Deny cái Application Management hay là Module Management trong cái Interactions của Google Maps là được.
Mình đã copy Map vào thẻ nhớ rồi nhưng trong chức năng offline mình chỉ sử dụng được mỗi chức năng map Setting (để set đường dẫn map trong thẻ nhớ). Ngoài ra các tính năng khác đều báo là "Database not found! User OfflineBot to build database".
Xin giúp mình cách fix.
1 điều nữa là mình dùng chức năng online thì có load được Map lên nhưng mình không định vị được vị trí của mình ở đâu cả (dùng google map vẫn định vị được). Mình dùng 9930 nhé.
leetran72
TÍCH CỰC
12 năm
@korac Bác bật GPS trong MGMap lên chưa vậy
Space - 5 - 1
Mình đã bật rồi.
Với cả mình có 3G, wifi đều ko nhận được địa chỉ hiện tại.
leetran72
TÍCH CỰC
12 năm
@korac MGMap hình như nó nhận GPS chứ ko nhận AGPS hay sao ấy bác ạ! Hơi bị chậm, đôi lúc phải tắt bật GPS mấy lần mới đc
Mình ở khu vực chợ Láng Hạ. Có đồng chí nào gần đây đã config thành công thì sang giao lưu với mình và chỉ giùm mình mấy chiêu nhé.
Mình vẫn đang mắc lỗi
Đã test trên 9780. 😁 Tiếc là k có tên phố phường cụ thể trên dịa bàn Hà Nội! 😔
guntx
CAO CẤP
12 năm
có ai dùng chức năng search được k? e lò dò dùng đc các chức năng rồi cuối cùng search mãi ko được phải bỏ. 😆 chạy mỗi gmap nữa thôi
sao mình cài trên bold 9000 mà không kết nối wifi được nhỉ? brow vào internet bình thường mà vào test network trong mgmaps lại báo là internet connectivity is not enable on this phone, or mgmaps serve is not accessible...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019