[Infographic] Luôn luôn kết nối - 1 ngày trong thế giới số

TDNC
9/9/2011 3:29Phản hồi: 232
[Infographic] Luôn luôn kết nối - 1 ngày trong thế giới số
Con người ngày nay đang tiếp xúc với quá nhiều sản phẩm công nghệ, đặc biệt là [TAG]ĐTDĐ[/TAG] và [TAG]laptop[/TAG]. Nó giúp chúng ta xóa mờ khoảng cách về mặt địa lý nhưng ở một khía cạnh nào đó, nó lại làm cho con người rời xa nhau hơn. Ngày nay, học sinh rất dễ sao nhãng việc học trên lớp khi chúng có điện thoại hay laptop, một số người còn "gắn bó" với điện thoại còn hơn cả những người thân của mình. Đoạn [TAG]Infographic[/TAG] dưới đây sẽ cho bạn thấy một ngày điển hình của một người trong thế giới thực luôn luôn kết nối với thế giới số.

Theo IntoMobile
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá,rất đúng với thực tế:happy:
Minh giống y hệt
Kinh khủng thật, đúng là công nghệ số càng ngày càng gây ảnh hưởng sâu sắc lên cuộc sống của con người.
Bản dịch hay. Cám ơn bác TDNC
quocanh58
TÍCH CỰC
13 năm
Luyện Văn Lê :| bài này hay nhỉ
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Luyên Văn Lệ chứ bác, he he
:showoff:
Đề nghị chủ topic sửa lại cái ảnh có tin của Lê Văn Luyện. Đây là 1 chuyện buồn cho cả xã hội và nó không đáng để gây cười dù là nhỏ nhất.
tks vì bài hay
mình không câu thank vì 1 cái tks có ý nghĩa còn hơn 10 cái tks do mình cố ý câu được
taysongmer
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quyền tự do ngôn luận.
Không đem gia đình người ta ra cười để được rồi.

Những truyện cười như thế này không phải để gây cười về gia đình hay về tên sát thủ, mà cười cho sự bất công của xã hội thôi
Chính xác,ko thể ngờ là con người mà lại tàn ác đến nvậy,18 năm trong tù liệu có làm nó sngĩ lại hay lại càng tàn ác hơn,lì lợm hơn.Thật sự chúng ta ko thể hiểu hết trong cái cảnh tù ngục đó,con người sẽ trở nên ntn đâu!Khi ra tù,những người đó còn phải đối mặt với ch công ăn việc làm,tiền bạc=>lại bế tắc=>lại làm liều để có cái ăn...gê gớm lắm..có rất nhiều ng mình bít sau khi đi tù vài năm thôi mà đã thay đổi gê ntn..
Tử hình ko phải là bản án thích đáng,mà chung thân mới đúng,để nó suốt đời chịu bản án lương tâm,nỗi ám ảnh gê gớm trong lúc ngủ...
gjhen1325
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách nhìn nhận và đánh giá vấn đề của mỗi người khác nhau chứ, bác đâu thể bắt mọi người phải suy nghĩ giống mình 😃
he0map
ĐẠI BÀNG
13 năm
sát thủ Luyên văn Lệ được thả tự do ở độ cao 300m mới sợ chứ😆
đúng là công nghệ ngày càng phát triển len lỏi vào mọi chỗ, giờ đi thi ko cần chuẩn bị tài liệu ruột mèo nữa, mà cứ mang đt vào search gu gờ là ra hết😃)
linhvu231
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá chuẩn , mình cũng google search
Chuẩn men.mình ko khác tí nào.lúc nào cũng vọc điên thoại
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
95% sử dụng smartphone trước khi đi ngủ thì có bao nhiêu % xem xxx nhỉ 😁 hahaa
95% smartphone được sử dụng bởi nam giới thì smartphone đó đều có phim xxx đó bạn hihihi
Hôm nào trước khi đi ngủ em cũng làm vài trận Fifa rồi mới chịu ngủ !
Quá hay,mà cũng hài nữa,nhưng ở VN thì dùng máy tính ghi chép bài giảng chắc là không nhiều lắm,nhưng giá có e nào ở bên mình như con Smartphone thì hay =))
sao mà đúng quá vậy nè, có bữa sáng ra cái LAPtop kê đầu còn cái dt để trên mặt 😃
duc.ht
ĐẠI BÀNG
13 năm
70% sinh viên dùng máy tính bảng chép bài :banghead: Chắc có từng đó sinh viên dùng điện thoại thay phao quá.
bobdylan510
ĐẠI BÀNG
13 năm
chính xác đến mức mình cứ tưởng nói với mình chứ.hi`
Giống hệt mình, có khi nửa đêm tỉnh giậy cầm đt check mail
vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
cái nào mình cũng dính hết là sao ta :hot:
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay thật giờ hậu như là vậy gần như tất cả giới trẻ thời nay điều yêu công nghệ :eek:
còn tên luyện thì hắn sẽ bị pháp luật trừng trị , nhưng việc đầu tiên là tòa án lương tâm sẽ trừng trị hắn mỗi ngày . :mad:
Ngồi Toilet nhắn tin............. giống mình ghê, khoản thời gian đó là khoản thời gian buồn tẻ nhất trong ngày.
Giống bài bên Genk.vn, nhưng nội dung trong các lời thoại đều khác đi, vậy bên nào dịch đúng đây?
Dạo này tinhte.vn post bài cập nhật rất chậm, gần như là toàn sau mấy web khác, hay là trang nhất tinhte.vn có mục đích khác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019