Cách chuyển sang dùng card rời Dell Inspiron 15R (N5110)

M&G
13/9/2011 19:32Phản hồi: 23
Em vừa mua được con Dell Inspiron 15R (N5110) máy có card dời NVIDIA GeForce GT 525M. Nhưng khi vào Start-Run-dxdiag thì nó chỉ hiện card on board . Chơi game không mượt và hình ảnh xấu hơn .Có cách nào chuyển sang dùng hẳn card rời GeForce không ? Thank ạ
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thusinhhl
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn vào device manager xem có nhận ra cả 2 card VGA intel HD và Geforce ko nhé. Những dòng mới Nvidia thường có chế độ Optimus cho chế độ tự chuyển VGA khi dùng ứng dụng nặng hơn

Thân
Đúng đấy mấy bồ
hoangan196
ĐẠI BÀNG
13 năm
có lẽ là chưa cài đủ driver
Bạn kiểm tra lại xem có cài Driver cho card rời chưa? Mình thường thấy mấy ông kỹ thuật viên "làm biếng" cài card rời lắm, đi bảo trì 2 lần về lần nào cũng thiếu card rời. Chỉ cần nhấp chuột phải ngoài màn hình desktop xem có NVIDIA chưa là bjt liền. Nếu có rồi thì khi chạy ứng dụng nặng nó sẽ tự chuyển từ onboard sang card rời. Mình chiến nhiều game offline hạng nặng như vẫn rất mượt, ví dụ: Assassin III, NFS, Dead Space 2, Crysis 2...
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào Device Manager để kiểm tra xem đã cài driver cho card rời chưa:

Nếu đã có, bạn kích phải lên màn hình desktop chọn nVIDIA control panel:

Chọn Manage 3D Settings, rồi chọn High-Performance nVIDIA processor để chạy trực tiếp card rời.

@shevactc3

có rồi bác ơi,
@shevactc3 bác cho em hỏi trong phần manage 3d setting chọn integrated graphics là ý nghĩa la gì
shevactc3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caodanh14 Đọc kĩ lại đi bạn ơi.
Nuli
Trứng
9 năm
@shevactc3
keite
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cùng máy với bạn ;))

Bạn bật cái chế độ show GPU dưới trayicon lên sẽ thấy những ứng dụng dùng đến card rời.
VD mình vào win chạy bình thường thì nó ko dùng card rời . nhưng khi vào game fifa, war .... thì nó tự động dùng. 😃

Nói chung nó có chế độ tự dùng card rời. Nếu ko bạn có thể đăng ký những ứng dụng đố trong nivia cpanel ý.
mình cũng pị trường hợp jống M&G và đã chỉnh jống như mọi người nói but vẫn kô được, mình down pes2012 về chơi kô được, fần specifications nó để GPU và VRAM là unable, xin các bro júp đỡ.
@nhokdon0310 Minh cung bi giong ban nay ne`...nhug ko cach nao chinh dc...hjx ai chi toi voi
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
nghia95
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi có cách nào thay card cho con DElll 15 r này ko 😔
mình cũng bị tình trạng tương tự, theo chỉ dẫn thấy chưa cài card man hình. các bạn chỉ mình với... mù tịt công nghệ...
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo mình thì đầu tiên cài card on intel trước
http://www.dell.com/support/drivers/us/en/19/DriverDetails/DriverFileFormats?DriverId=NGVJT&FileId=2731102418&productCode=inspiron-15r-n5110&urlProductCode=False

sau đó cài card rời trên trang chủ của dell
http://www.dell.com/support/drivers/us/en/19/DriverDetails/DriverFileFormats?DriverId=5H53V&FileId=2731103746&productCode=inspiron-15r-n5110&urlProductCode=False

và cuối cùng update driver card trên trang của NVIDIA
http://www.nvidia.com/object/notebook-win7-winvista-64bit-296.10-whql-driver.html?nvidiaupdate=1

khi cài game nặng thì làm như bác shevactc3 hướng dẫn ở trên nhé
vừa cài lại win tối hôm thứ 4 chưa test thử các game nặng nếu có sai các bác đừng ném gạch nhé😁:D
tqvinh0101
ĐẠI BÀNG
12 năm
update Driver xong tất cả mà vẫn không chuyển được.....
Thú vị thật^^
Mình cũng có con Dell Inspiron 15R (N5110) này nhưng không có Card rời. Mua tại hãng chỉ có HD Graphic 3000 thôi.
Vậy có cần làm gì nữa để gắn card rời không?
Nên mua loại card của hãng nào cho con này? (Để chơi Dota 2 max setting )
DOTA 2 Recommended System Requirements

CPU: Intel Core 2 Duo E6600 2.4GHz/ AMD Athlon 64 X2 Dual Core 5600+

RAM: 1 GB for XP / 2GB for Vista

GFX: NVidia 7600 / ATI X1600 or better

GFX Notes: DirectX 9 compatible video card with Shader model 3.0
Em cài driver card ATI mà nó cứ như thế này là sao mấy bác
@maxken565 bản cũ ý mà
@Hiệp Liễu là sao bạn, bạn bít cách sửa k
Run-dxdiag sao mà hiện 2 card ,muốn làm cũng đc nhưng hơi rắc rối.
ngoài desktop chuột phải>scree resolution>detect>onother......>display>card nvdia.... tạo màn hình 2 rồi đặt chế độ 2 mh. bữa sài tiếng viêt nên ko nhớ tiếng anh tiếp theo thế nào tự mò nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019