Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HOT] [CFW N8] -Nokia Belle Refresh - 1511 - 141012 - Controller V8.0

III
14/9/2011 7:54Phản hồi: 3.212
[HOT] [CFW N8] -Nokia Belle Refresh - 1511 - 141012  - Controller V8.0
I/. Cám ơn: - Xeon (Starter_MiniCMD), GioLao (Controller & Modules), Kojiro, Ntv_79 (theme), thanmanh (thay hình nền tin nhắn ổ E), chishiki186, iChris701, CodeRUS, strategist... và nhiều modders, cookers khác đã viết ra các mods và các ý tưởng hay để mình làm ra bản cook này.
II/. Mình release bản cook này với mục đích chia sẻ cho ae N8 có thêm một bản cfw chất lượng. Nên có một số mod và ý tưởng đc trích xuất từ các bản cfw của các cookers khác. Mong các bạn thông cảm.
III/. Thông tin và cách sử dụng Controller của G.L:
http://symbianvn.net/showthread.php?t=26050&p=367195
Bao gồm các chức năng:
+ Thay MIF
+X-cleaner: Dọn rác siêu pro
+ Phone Switcher
+ Sao lưu dữ liệu cá nhân: Save games,...
+ Cài đặt nhanh: Tự động cài apps
+ Đổi qua lại kiểu menu 4x5 và 3x4
+ Đổi qua lại kiểu sắp xếp icons thu gọn folder và belle mặc định
+ Đổi font
+ Công cụ Flash
+ Chức năng belle ghost (Sao lưu và Khôi phục)
IV/. Hướng dẫn tùy chỉnh giao diện:
+ Thay effects: Copy effects quăng vào E:\Animations\effects
+ Thay hình nền, khung chat tin nhắn tại: E:\data\css (cực dễ, chỉ cần quăng vào e:\data\css, ko cần flash, bộ khung chat kèm hướng dẫn download ở dưới)
+ Thay hình nền, âm thanh khởi động tại E:\Animations (định dạng mbm, aac)
+ Một số apps cài thêm tại E:\Tools
+ Thay icons: E:\resource\apps
......
V/. Một số hình ảnh:

VI/. Link download (UPDATE 13/10):
VII/. Lưu ý:
- Sau khi Flash không nên thao tác gì mà đợi 1 lúc để máy tự khởi động và cài apps.
- Nếu bạn nào ko may làm tách 2 widgets đồng hồ số và thời tiết thì vào xóa: c:\private\200159c0\themes. Sau đó khởi động lại.
3.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eric4ever
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản này có bị lỗi 3G ko vậy bác chủ thớt...^^...
lần đầu là first mem...^^...;)
III
TÍCH CỰC
13 năm
Mình chưa bao giờ bị lỗi 3G, trước khi flash nên copy data ra pc, format ổ E, tháo thẻ nhớ, kỹ hơn thì ấn *#7370# cho sạch sẽ luôn.
@III Cảm ơn bạn đã cook một bản fw rất tôt cho ae n8.nhưng có một điểm chưa hoàn thiên là video editor. Sau khi mình flash đã cài video editor theo link của bạn cho. Nhưng khi vào sư dụng thì ko có trình tạo album ảnh. Ko có hiệu ưng chuyên giữa các video. Mong ban giúp đở
@lekhanh_ios Đơn giản - cài thêm vào
video photo editor
@onggia179 Mình cài rồi nhưng Vào taọ abum thì ko có projec
P/s cfw của bạn cũng rất tuyêtj
@III *#7370# xóa có xóa về nguyên bản từ đâu ha? hay là ntn?
Mình cũg vậy.
Với CFW Anna Official 1.0 của anh em muốn có zoom 10x và Continuous Auto-Focus thỳ fải kài thêm gì ko ank? A cho em xin link luôn thì càng tốt ạ. Tks a
dN8
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang dùng bản bele của chủ thớt,mà không hiểu tại sao chuyễn sang chế độ GSM của mạng 2G lại không có sóng.chủ thớt coi dùm.thank
Cố gắng nhé anh. Em thích thêm Mod zoom 10x Camera vs Continuous Auto Focus :x
Lên đi bạn ! Máu quá trời nè !
Up lên nào....
III
TÍCH CỰC
13 năm
Đã có link, test thử nào ae!
@III bác ơi c6-01 có bản này không ah
hack lên Belle ---> dang chạy ----> xuống phòng dưới chơi ----> bi mất điện ---> lên bật máy thấy máy rung ---> kô sang màn hình ---> Dead phone N8 ----> ra tiệm mất tiền ----> máy sống ----> về hack tiếp.......................hỉ- nộ - ái - ố...........hãi linh hồn,
em dợi bản tiếng việt của bác ra đấy là em up ngay, sông chết em cung ly dị Anna rui, Belle kô đồng ý lấy em nữa là em cho trôi sông luôn..........lót tông nhâm nhi trà đá dới bác
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anh_ut_sg
@loveinfo mjnh bi rot tu lau 1 xuong ne. Mu0n rot tim ra ngoai,tuong bay mat 11tr500k (gja luc do) ruj chu. Nhung may man van binh yen vo su.
Sr,onl bag dt
loveinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nino279 mình cũng rước em nó về ngay thời điểm tăng giá (11.500.000) đợi giá xuống chịu hông nổi nên rước em nó luôn,😃
@dongboss anh xem tải lại cái link nhé die mất rồi còn đâu ???
III
TÍCH CỰC
13 năm
Dead lại chạy lại, cần gì ra tiệm tốn tiền 😁
utdusoft
ĐẠI BÀNG
12 năm
@III Like bản mới của Bác, mượt và nhanh ed9anang xài, chưa thấy lỗi ^^
@III bác III ơi cho em xin cái effects mà :màn hình chủ / tự chọn /nó xoay xoay ở dưới ?dc k bác III cảm ơn bác trc nhé .😃
@asuzu123 đấy là effects jinhao V2
link down đây nhé
http://www.mediafire.com/?ta1u6e6in2l8afa
hướng dẫn thay effects ở đây : http://www.tinhte.vn/threads/980399/page-29
@thanhtung_0nljne đợi e thử phát .nhưng dù sao cũng cản ơn bác nhé ???😃
@thanhtung_0nljne bác ơi k phải bản này . bản này k bằng bản v5 đâu ? e muốn bane nó quay khi màn hình đang để m.hình chính vào lựa chọn nó quay quay 😃
sao k flash lại theo chế độ deaephone,mang ra hàng làm gì? Mong bản belle cho C7 quá mà k có,hixhix. Chúc mừng ae N8 nha.
tungbun88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungdaukho cùng tâm trạng với bạn, mong là các pro sẽ để ý tới C7
Nokia 701 và Nokia 700 cùng với Belle đã trên đường vận chuyển (Shipping) từ ngày hôm nay tới các thị trường của Nokia trên bản đồ thế giới. Anh em sắp có Belle official dùng rồi.
:rolleyes:
lomonet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi tý, hehe. Cfw này cho chỉ cho N8 thôi hả, không co cho các máy symbian^3 khác à các bác?
Um. Only N8...
topic không ghi rõ ràng cho điện thoại nào cả, e 6 không flash FW được hả bạn?
III
TÍCH CỰC
13 năm
RM-596 là N8 bạn ạ!
milkywayhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
N8 >>>>No. up nào
Bản này có zoom 10x như bản V3.0 của Vtaik thì ổn quá
em đang dow về,vọc ngay xem the nào
lomonet
ĐẠI BÀNG
13 năm
buồn hĩ!
minhdale
ĐẠI BÀNG
13 năm
Viết lên như thế này khác gì cướp công của người khác.Thế này ai muốn share cái gì nữa
III
TÍCH CỰC
13 năm
Minh bao la minh moi add, chu minh co bao la minh lam ra TV dau. Minh da thanks banj rat ro rang ngay tu dau roi nhe:
Thanks to: CODeRUS, nicesoni_ash, Kojiro, Dale
sr mod, minh ko co unikey.
naul1497
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết bản của chủ topic có phải bản của bạn minhdale bên pdaviet không nhỉ, nếu phải đề nghị chủ topic ghi "trích dẫn..." bên dưới nhé

TẤT CẢ VÌ ĐOÀN KẾT ANH EM SYMBIAN
III
TÍCH CỰC
13 năm
ko phai nhe', chi co Tieng Viet cua ban Dale thoi.
Chạy được Opera 11 chưa?
@dungmusic ban dung may gi the n8 ak?neu n8 thi chay duoc opera 12 roi
Chỉ thêm dc tiếng việt. Thui mà
muốn chạy dc Opera mobi/mini thì hỏi thằg opera đó. sao nó lâu cho update bản cập nhật vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019