[FMS 2011] Land Rover trình làng DC100 Hardtop & Sport concept

bk9sw
14/9/2011 12:13Phản hồi: 67
[FMS 2011] Land Rover trình làng DC100 Hardtop & Sport concept
Tại triển lãm Frankfurt Motor Show năm nay, nhà sản xuất xe hơi Anh Quốc - [TAG]Land Rover[/TAG] đã đem đến một điều bất ngờ với việc giới thiệu 2 mẫu concept có thiết kế thừa hưởng từ dòng xe Defender huyền thoại. Theo Land Rover, 2 mẫu concept (1 mui cứng, 1 không mui) có tên gọi lần lượt là DC100 HardtopDC100 Sports, mang "ngôn ngữ thiết kế hiện đại" của dòng Defender và xe được phát triển dưới sự giám sát của giám đốc thiết kế Gerry McGovern. Có thể nói, DC100 là sự kết hợp giữa truyền thống và hiện đại nhưng vẫn không làm mất đi chất hầm hố vốn có của Defender mặc dù dòng xe này đang có nguy cơ bị khai tử.

Dáng dấp của DC100 khiến nhiều người liên tưởng tới mẫu Defender mui mềm từng xuất hiện qua nhiều thời kì nhưng được trang bị kính chắn gió lớn, vuông vức và bao bọc xung quanh cabin. Land Rover cho biết phiên bản mới của Defender sẽ được phát hành vào năm 2015 và mặc dù công ty vẫn chưa tiết lộ thêm chi tiết nhưng có thể chắc chắn phiên bản mới của Defender sẽ được tái thiết kế từ trong ra ngoài nhằm đám ứng các yêu cầu về an toàn và tiêu chuẩn khí thải toàn cầu.

Land Rover vẫn khá kín tiếng khi không tiết lộ về nền tảng phát triển của xe. Chỉ biết mẫu concept có trọng lượng nhẹ hơn và được chế tạo với vật liệu hợp kim. Cả 2 đều được trang bị hộp số tự động 8 cấp, sử dụng các động cơ xăng/diesel 2.0L 4 xy-lanh, thêm vào đó là hệ thống hybrid nhưng vẫn chưa rõ là Land Rover sẽ trang bị thêm động cơ điện hay gas cho xe.

Ngoài ra, mẫu concept DC100 hứa hẹn sẽ đưa dòng xe Defender vào thế kỉ 21 với việc trang bị các công nghệ mới như Terrain-i - giúp cảnh báo lái xe về các chướng ngại vật khi lái off-road đồng thời đưa ra gợi ý chuyển hướng. Công nghệ Wade Aid sử dụng hệ thống định vị dưới măt nước cho phép lái xe ước lượng độ sâu và cho biết tốc độ tối ưu khi xe lội nước. Đặc biệt, vỏ xe có tính năng tự làm sạch và tự phục hồi khi va chạm nhẹ, trầy xước.

Một số hình ảnh thực tế:

Quảng cáo

Land Rover DC100 Hardtop concept.

Quảng cáo

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có bình luận gì về những em "Sắt bọc thịt". Chỉ nhìn và thèm thôi. Mà dạo này trên trang chủ tinh tế giới thiệu nhiều ô tô quá nhỉ....?
mấy em này nhìn hầm hố ghê nhỉ, nhưng vẻ hầm hố này không đẹp bằng mấy em bò tót, mình nhìn mấy em land rover này thấy có cảm giác xe rất nặng nề, cứ như chiếc xe tải 5 tấn ấy.
vistahome
TÍCH CỰC
13 năm
bò tót đi rừng nam cát tiên được không, leo đèo, lội su ối như con này được không, con này mà đii buội thì khỏi chê, (nhà thì chẳng có chiếc4 bánh nào hết..)
mấy con bò tót sao đi được trên đường lầy lội
thế bác coi clip em bò tót đi qua vũng sình chưa, chỉ có đường địa hình thì em đi ko nổi thôi chứ đi qua vũng nước sâu tối đa 35 - 40 cm là chuyện nhỏ
đương nhiên là mới xem liền ah
nhưng mà xét xe chuyên đi đường địa hình thì con bò tót sao thắng nổi
So sánh kiểu gì vậy bác ? nhìn đã thấy rõ 2 dòng xe ở 2 phân khúc khác nhau còn gì 😃
lamtc-1985
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp và mạnh mẻ.
Thì có triển lãm oto nên giới thiệu nhiều là đúng rồi 😁
svalmta
TÍCH CỰC
13 năm
trời, có tiền mà mua em này nhỉ? đẹp quá trời luôn !
Đúng chất Land rover từ xưa đến giờ. Xem phim Mỹ, thích nhất cảnh mấy thằng Mỹ đen vừa đua xe vừa nge nhạc hiphop trong land rover nè. Ngầu như trái bầu. hì hì
yolkstar
ĐẠI BÀNG
13 năm
hầm hố quá.................................
2 con này nhìn GẤU quá, trèo đèo lội suối chắc ok lắm, nhìn đường vân bánh xe của 2 em nó mà mê, nhất là bánh xe em DC100 ;)
phuan
TÍCH CỰC
13 năm
ngồi máy chiếc xe LR maùu đen đi đoì nợ là ngon
Nhìn con xe to thế mà có 2 cửa, con này hợp với dân chơi địa hình
Kết nhất 2 bộ la zang 😁
datzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
chả mấy mà 2 em nào lại đc đưa vào Transformers thôiiiiiiiiiiiiii... :X :hot:
I love it :hot:
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
13 năm
ĐỈnh của đẹp

..................................................
Mình vẫn khoái hầm hố kiểu Hummer hơn.
Ko thích thiết kế của Land Rove mặc dù thấy bảo cảm giác lái rất thích
_ xXx _
TÍCH CỰC
13 năm
Quan tâm đến cảm giác lái làm je`. . . có hóa kiếp mấy đời cũng chưa được lái đâu
Sặc...gì mà tự ti thế, bảo nên vũ trụ thì có khi mấy đời chưa dám mơ chứ Land Rove giá trên dưới 200k đã là cái đinh rỉ gì. Quảng ninh chỗ tôi lượn như cún con ngoài đường. Chỉ có điều chưa có người quen nào mua xe này để đc thử lái thôi.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Đi đường giờ cũng toàn thấy Land Rover,hôm trước gặp thằng tài xế lái con này mà lại xuống xe đánh ông xe ôm,đúng là bọn lắm tiền cậy quyền cậy thế
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn hầm hố quá....
_ xXx _
TÍCH CỰC
13 năm
Quan tâm đến cảm giác lái làm je`. . . có hóa kiếp mấy đời cũng chưa được lái đâu
taducanh
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn con mui trần đẹp, có điều ở Việt Nam em ấy mà bị ném gạch thì khôg bảo vệ được chủ..thôi chọn em màu đen bao bọc kín,lỡ bị trẻ em ném gạch thì xe hỏng người vẫn an toàn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019