[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi cái,sao mấy lần gần đây cắm máy vào chép nhạc này nọ xong cái mấy cái ứng dụng mà mình chuyển lên thẻ nhớ máy nó hok nhận dc nữa,mặc dù vào phần quản lí ứng dụng vẫn thấy mấy cái ứng dụng đó,vẫn có dung lượng, nhưng nó hiện cái logo gì của android có cái thẻ nhớ kế bên,mình phải tháo thẻ nhớ,restart vài lần nó mới bt lại
cho mình hỏi đó là bị cái gì,và khắc phục ra sao?
@sefer1988 trong lúc đang cắm vào máy tính , dĩ nhiên là ko nhận đc thẻ ùi bạn , h bạn chép data wa máy tinh, format thẻ lại đi
tamakeno
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KhoaRemy Sàng bậy!!!
Ai bảo bạn cắm cáp vào Arc, máy tinh không nhận thẻ nhớ, bật chế độ MTP Media transfer xem có nhận thẻ không?! 😔

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@KhoaRemy ý mình là sau khi ngắt kết nối khỏi PC máy kg nhận ra mấy cái app trên thẻ nhớ kìa,dù nó vẫn nhận thẻ nhớ@@
@sefer1988 Cái này là do máy nó phải load lại thẻ nên nó chậm thôi,bạn để 1 lúc là nó sẽ nhận lại các app bt thôi,k có vấn đề gì đâu.
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Sao mình dùng acronium 2.2 sao ram free ít vậy ta,tầm 100-110 mb. AI dùng chưa cho mình cái review với :p
@t12rung Mình xài tốt, free 150-160. Mà thật ra. Mình ít để ý đến nó, chỉ cần máy chạy vi vu không lag là ok.
ducminh1712
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài rom mooded 70 thì khi chọn widget của màn hình home thì cứ bị báo phải cài widget preview picker, ai cho mình xin cái này với. Cảm ơn nhiều 😁
các bác cho e hỏi:
- sau khi ULB và root thì cài recovery kiểu j.
- bản room cook ICS nào tốt nhất bh ạ, về khoản pin+ mượt, no FC
- đã có theme cho ICS chưa ạ.
e thank n ạ ^^
@KhoaRemy Bác cho em xin bản rom này với
tamakeno
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ductoan80 Link của bạn đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1526717;
Bạn có thể dùng V60, bản này cũng không kém v70 là bao! 😁
@tamakeno Up bản này có cần unlock bootloader không bác nhỉ
Juztapose
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ductoan80 có bạn. 😁
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
Ước gì ics nó chayh mượt mà như gb.hjx
Blackmn2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau ICS là cái gì vậy các bác, chứ ICS với mình là một thất bại của GG và Sony rồi. Sau khi up gần hết tất cả các rom trên xda đành phải quay về GB
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Blackmn2 Đúng là thể loại ko biết gì lại còn nổ, nên nhớ là Android là của Google chứ ko phải là của Sony, với cấu hình máy Xperia 2011 mà lên được ICS quả là 1 sự cố gắng tuyệt vời của Sony rồi, thử hỏi mọi người dùng SS xem cảm nhận thế nào khi mà thông tin Galaxy S1 ko lên được ICS
Blackmn2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtuankd Android của GG có ai nói khác, xem trong post đó. Còn ICS ra thì ko phải đem một cục lên phone còn phải viết drivers,kernel các thứ, cùng 1 rom nhưng có rom cook mượt, có rom ko-> chả phải do Sony thì là gì. Mà đã nói trong post "theo mình" có nghĩa là quan điểm cá nhân ,có khả năng trong vấn đề đọc hiểu à? Hỏi hết trong đây xem có bao nhiêu phần trăm thất vọng với ICS, có cài bao nhiêu rom base official ICS thì đều như nhau là lag và lệch cảm ứng, delay ngay cả với app Phone, contacts, khiến ông jjdoctor bên xda phải thay bằng AOSP ko phải là một thất bại thì là gì
olahoma
TÍCH CỰC
12 năm
@anhtuankd

Xem thử cái video này đi rồi hẵng phán nhé. Galaxy S k phải k đủ yêu cầu cấu hình của ICS mà do thằng SS k còn muốn hỗ trợ cho nó nữa. Desire HD cấu hình tương tự Arc từ chip đến GPU (thậm chí là Arc S còn trội hơn ở CPU và GPU), chỉ hơn 1 xíu về ram nhưng chạy ICS hết sức mượt mà. Nếu đổ do RAM k đủ cũng k đúng, bt khi gỡ hết app rác lúc nào RAM của Arc cũng phải còn dư trên dưới 200MB. Bài học từ X10 vẫn còn nguyên. Để bán chạy mấy con Xperia 2011, SE k ngần ngại tìm cách giảm hiệu năng của e nó xuống. Bằng chứng là sau khi ra 2.3 một vài tuần, các modder của diễn đàn xda đã tìm đc cách gỡ những rào cản sức mạnh mà SE đã làm đối với X10 đi như "fps uncap", "tweaks free ram", "nâng độ sâu panel màu màn hình"... Vì vậy khi chứng kiến bản Rom ICS mà a e hằng chờ đợi chào đời với 1 lô 1 lốc những lỗi k thể chấp nhận về hiệu năng thì nghi vấn việc Sony tiếp tục dìm hàng Arc S như đã làm với X10 là điều dễ hiểu.
Thà tuyên bố ngay từ đầu như thằng SS là sẽ k nâng cấp ICS cho các dòng máy cũ để a e khỏi chờ đợi. Đằng này quảng cáo, chém gió nhiệt tình để bán đc máy rồi tung ra 1 mớ rom hỗn độn chẳng đâu vào đâu. Sony thua lỗ vài ba năm nay cũng có lý do của nó hết. Chờ bản rom ICS cho Xperia S ra rồi nhờ mấy modder bên xda chế biến lại hoặc ngóng bên Cyanogen hay MIUI thôi.
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
ngày nào cũng hóng xem bản ics nào mượt cho arc mà mãi chưa có bản nào mượt cả.huhu
tamakeno
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tibols Mượt thì tùy theo cảm quan của mình thôi, Arc (S) RAM chỉ có 512Mb trong khi yêu cầu cấu hình tối thiểu của ICS là 1GB = 1024Mb bạn ah!
SE lên ICS cho mấy em 2011 là nhất rồi...
Không nên yêu cầu quá cao! 😁
đã quay về GB.....
chờ tiếp thôi
9903
CAO CẤP
12 năm
@lam81 Không phải đâu, cái ggapp đó là file riêng dùng để bổ sung các app của google như mail, map... và phải có nó thì bạn mới add account để dùng được. Cái này là do dev tách riêng ra thôi, nếu máy không tự vào được 3G thì bạn chạy lại trình hướng dẫn cài đặt có bước tải về cài đặt 3g cho mạng. Trong rom Xperia Team đã có mod pin sẵn rồi đó bạn, còn mod thì chỉ có mấy kiểu cũ thôi, chưa có gì mới http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1540084.
Miui ICS thì bạn nên tải bản Arconium Miui 2.2 đi bạn, nó dễ cài hơn. Nhưng Arc thì mình không biết nó có sài mượt không nữa nhe.
lam81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9903 Bạn cho mình hỏi giờ mình mới cài rom Teamxperia nhưng mình ko thấy app nào để nhận thấy thẻ SD hết,giờ lám sao để mình nhận thấy thẻ SD để mình cài titanium với astro bạn.Bạn có những file gapp đó ko cho mình xin với,trong rom teamxperia ko có mod sẵn %pin bạn mình tìm miết ko thấy bạn.,Thanks bạn đã trả lời
9903
CAO CẤP
12 năm
@lam81 http://www.xdafileserver.nl/Home/Gapps/gapps-ics-20120422-signed.zip
thường các rom không có sẵn chương trình quản lý file, bạn phải tải từ google play về sài thôi, nhưng nếu chưa có gapps thì rom này sẽ không vào được 😁, bạn chỉ cần flash nó rồi vào google play tải về là được.
À mình bị nhầm với cái toggle, % pin thì bạn theo link mình đưa là có luôn rồi đó.
lam81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9903 Cái link này bạn đưa thì mình flash qua recovery cả 3 file zip đó luôn hả bạn.Teamxperia Lewaos v1.0 ARC.zip or Xperia Team-SE-Tweaked ARC V1.0.Zip or Xperia Team-SE-Tweaked ARC V1.0.Zip.md.Còn cái link mod %pin thì mình thấy 6 file và 1 file quick panel nữa,nên mình ko biết cài file nào nữa,mong bạn giải thích cặn ce dùm mình.Thanks bạn nhiều nhiều
Em hơi ngu,cho em hỏi Root để làm gì vậy?
Máy em update lên 4.0.3 rồi em root máy em lại,nhưng sau khi root có vẻ máy chạy hơi lag
em dùng ARC-S
MooDeD ICS ROM v70.0 thì dùng kernel nào ngon vậy mọi người ???
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới xài arc S (và cũng lần đầu xài android)! nhiều cái hok bik wá, có bạn nào giúp đỡ mình với, để lại yahoo cho mình hỏi mấy cái nha! yh mình là: binhnguyen9393
tamakeno
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ stock mà phang bạn nhá!

Chưa root = Nhà chưa có sổ đổ + Chủ
Root = Làm chủ toàn bộ ngôi nhà. Lag vì root (dù dùng Superuser hay SU) sẽ tốn một ít ram để app nó chạy 😁
@tamakeno bạn cho mình cái link với
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@n3v3rb3stb0y http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1591279
@tamakeno Em tháo nó ra rồi để nguyên bản 4.0.3 của SONY thôi ,ko root nữa
Root để cài mấy cái themes với ứng dụng bản quyền phải ko bạn,đại khái giống JB bên IP thì phải
@alexxlee101 do 1 số app, yêu cầu phải có quyền root ( như thằng backup titanmium j đó chẳng hạn) , nên bạn phải root , còn if sài bình thừong, cứ lên PLAY STORE cài , hoặc lên mạng tải APK sài, ko root cũng chẳng hề j , ko nặng nề như JB bên iphone
@KhoaRemy Thanks nhiều,bạn có cái links nào load themes với wall đẹp cho mình xin cái links với dành cho arc-s
olahoma
TÍCH CỰC
12 năm
Đang dùng Acronium MIUI ICS, chỉnh animation về 0.5x mượt vãi $-) Chắc sẽ dừng ở rom này lâu lâu ^^
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@olahoma Cho cái links rom của bạn đc hok? Cũg muốn lên ICS đổi gió tí 😁
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là làm sao truy cập cái zô thư mục thẻ nhớ trên arc s! mình tìm wài ko thấy, còn khi chụp hình xong ko bik nó lưu hình ở đâu lun! làm thế nào để khi mình chụp hình cho nó lưu zô thẻ nhớ zậy mấy bn 😔
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@nb3105 Bạn lên market tải cái app astro file manager ấy. Sẽ vào đc các thư mục của thẻ nhớ. 😃 Còn chụp hình thì máy nó lưu luôn trog thẻ nhớ rồi. Trong mục DCIM của thẻ nhớ ấy.
Blackmn2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom này MIUI cũng làm trên cái ICS beta thôi, nên ICS beta có bug gì thì trên này vẫn thế, bác cài Temple Run thử là biết ngay
-p/s bác cài cái theme trước mấy trang, khá đẹp
các bạn cho mình hỏi 1 câu ngu . coi RAM free là coi ở đâu vậy, mình đang chạy MOODED v70 kenent stock bb 70 , thấy ngon wa , but ko biết ram trống of nó ntn
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
các bác ơi rom miui ics chạy bb 64 dc k ạ.sao nó cứ bắt mình flash bb 70 nhỉ
@tibols bb quy định việc sóng sánh của máy thôi, if bạn chạy 64 mà thấy sóng ngon, thì cứ việc xài, ko ảnh huong tới tốc độ hay lag j đâu, do 70 ra sau, nên ngừoi ta recommend thôi , mình cũng chạy 64 nè, thấy sóng ngon, ổn định
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
các bác chạy miui ICS chưa cho em tí rì viu nào.hehe
mà bản arconium miui chạy ngon k nhỉ
majjuek
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi xíu, nếu em mua hàng AT&T tại cellphones thì cửa hàng có unlock sẵn không? Nếu không thì phải bỏ ra bao nhiêu ạ? Em đang định mua ss infuse 4g
kenkyoko
TÍCH CỰC
12 năm
@majjuek Cá nhân không có hứng thú với con này và hàng của Samsung. Với tầm 8tr này múc 1 con Htc ngon hơn 😁 hoặc có thể Xperia P và U. Bảo đảm ăn đứt con này. Bạn có thể alo trực tiếp qua cellphone để hỏi. Mình nghĩ chắc có Unlock sẵn rồi đấy.
dekisugi17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cóa bác nào giới thiệu roms ICS nào hay hay hok? Dạo này roms Doomed v70 xài lag quá!! @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019