Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cứ nói flash kernel này nọ, e flash mãi mà không đc, định flash kernel ARC-DooMKernel-ICS-BETA-v04-lower-boot để up rom ICS cho con arc mà ..., tìm hiểu mãi cũng cài không nổi cái ADB gì gì đó, chán thật, mới chuyển từ HTC sang SE thấy cái gì cũng khó, bác nào biết cách flash kernel thật dễ hiểu bầy e cái, e dùng win7 32bit, thank các bác nhiều!
em còn gà, chưa dùng fastboot bao giờ bác chỉ rõ hơn cho em với. thanks bác.
Chế độ fastboot thao tác như thế nào hả bác, e ấn voowvowui cắm cáp nó toàn lên đèn màu cam, ko phải màu xanh!
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@xuantung8282 Vào chế độ Fastboot:
- Tắt máy
- Giữ phím menu + cắm USB (Đèn led màu xanh dương [blue] là ok)
- ... thao tác tiếp theo như thế nào thì anh em đã chỉ rồi đó!
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@xuantung8282 Cũng đơn giản thôi mà. Trước mình cũg gà lắm. Có biết gì đâu. Bạn dowload flashtool ở #1 về rồi giải nén. Tắt máy đt. Cắm cáp vô máy tính. Giữ phím option trên đt rồi kết nối với cáp. Khi nào đèn LED hiện.màu xanh dương thì bỏ ra. Ok. Bước đầu.
Xem máy tính đã nhận Driver chưa. Chưa thì vào Device Manage của máy tính bạn sẽ nhìn thấy có phần màu vàng vàng tên S1 Fastboot kích vào rồi update. Dẫn đường dẫn đến thư mục mà bạn đã dowload flashtool về trk đó. Kích vào driver update finish. Ok.
Tiếp đến bạn làm như hướng dẫn của motthoihocsinh là xog.
P/s: #1 hướng dẫn bằng hình ảnh nữa đấy
@xuantung8282 Bạn xem hướng dẫn trang 1 ý.
Cài driver để máy tính nhận đt ở chế độ fastboot & chế độ flash
Chạy fastboot để cài kernel( file dạng .img). Bằng cách khi máy đang tắt, giữ phím menu và cắm cáp. Đèn sẽ báo màu NÀY
Chạy flashtool để cài baseband( file dạng .ftf). Bằng cách giữ phím back và cắm cáp.Đèn sẽ báo màu NÀY
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix định làm cái thẻ nhớ 16gb sài cho thoải mái, mà wa box thẻ nhớ chóng hết cả mặt wá trời hàng + giá. Có bác nào mua thẻ nhớ rồi tư vấn em phát...
@gbn11 Hôm nọ e mới bán cái thẻ nhớ 16GB class2 bóc máy so-01c 100k xong, bác mua thẻ nhớ thì nên mua cái class6 hoăc 10 ấy, chứ đừng mua class thấp, 16GB class10 ngon thì giá bây chắc là tầm 5-600k gì đó thôi, e đang dùng thẻ 32GB class 10 mà tốc độ scan media rất lá nhanh, xem video it bị giật lắm!
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@xuantung8282 Bác này chịu khó đầu tư nhỉ ;)
Em thẻ nhớ của bác bao nhiêu $ thế!!!
@xuantung8282 bác bán rẻ thế.e cũng mới thửa 1 e 16GB class 2 xong dùng cũng tạm😁 .mà cái ROM MIUI-G decode video chán thế.cài cả MX và DICE mà đọc cái file flv DICE có tiếng k hình 😕 MX thì hình xấu kinh(chạy ở SW)
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 4.0.4 này, mới test thử coi film liên tục 50' mà rút đến 18% hix, hình như pin ko dc ngon lắm
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@gbn11 Ghớm bác. Thế là đc rồi. Vậy nếu xem 100% là đc hơn 4 tiếng rồi còn gì nữa. Màn hình nó ngốn pin kinh lâm nhất là Reality này
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
MooDeD ICS 80.2 IFT VERSION | Full AROMA Installer 300 MB. {Fast Server @ 1Gbit!} [ Link Working ] Updated ROM at [5/17]
Android Revolution 80.2 + 0% Redraws + Stable + AOSP System { AROMA }

MooDeD ICS base 4.0.4 đây!!!
ducminh1712
ĐẠI BÀNG
12 năm
@JKevin Tình hình là lại phải flash tiếp à, dạo này flash rom liên tục :-ss
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@ducminh1712 Có vẻ chuẩn hơn là bản Team Xpera :-s ... anh em test cho zui!
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@JKevin MooDeD có hơn Xperia Team ko nhỉ? Bạn test chưa thế? Rồi thì cho ý kiến cái đi 😃
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@mambocmui Em đang sử dụng đây! ... Bác flash đi! Em thấy ổn hơn XTeam, tại XTeam cook ngay nên còn có lỗi :-<
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@JKevin Hè hè. Chắc đợi nốt tuần này xem sao. Vẫn đag ở GB. Đi chơi xog chuyến cuối tuần rồi về lên ICS luôn thể. Ngồi ngóng ý kiến anh em 😁
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix bác đang sài thẻ hiệu gì thế, antutu nó test tốc độ đọc ghi nhiu, chắc fải ráng dánh dụm làm cái class 6 16gb. Sài class mỗi lần load lại đợi lâu thiệt
@gbn11 e cũng ngại móc ra xem, e mua của cặp đức - trang bán thẻ ở tt này nè, ngoài tết e mua 1400k hay là hơn chút hay sao ấy e nhớ ko rõ, test tốc độ thì ok lắm 10lần như nhau cả 10 mà tốc độ rất cao, gần full luôn, hình như là 16, với lại 24 hay sao ấy, hic!
em mới up bản 4.0.4 vừa xong chưa biết tạo lại recovery thế nào? bác nào biết chỉ em với.
lúc ở 4.0,3 em dùng CMW auto intall nhưng sang bản này dùng không được nữa.
@siriusdub Có cái kernel đi cùng đó bạn. Cài qua fastboot. Lúc khởi động ấn back liên tục là vào recovery mà
Hy vọng mai có aconium 4.0.4 xài, XperiaTeam k chỉnh đc 2G!
đang chạy MooDeD 80.1 , có cách nào update lên 80.2 ko nhỉ , hay phải download lại, ae chỉ với
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã test bản MooDeD ICS 80.2 khá ổn định pin cũng tốt 😁 vô hiệu hóa 1 số app ko dùng thì free ram rất cao chạy mượt lắm :D
ngochanghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho em hỏi, arc s của em lên 4.0.3 sau khi test em thay co 2 vấn đề: 1: wifi khoảng 5p là mất rồi lại có. 2: luc gọi điện xong bỏ ra màn hình tối thui, không tắt dc cuộc gọi, luc trc sài HTC bỏ ra khỏi tai là màn hình sáng, bộ con này kg thế hả các bác. mà em thất có cái hay, pin dc hẳn 3 ngày các bác a.
ducminh1712
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mooded 80.2 dựa trên 4.0.4 mà sao vào about phone nó vẫn là 4.0.3 :|
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducminh1712 đâu vẫn là 4.03 đấy bản 4.04 thực sự hình như đang được up lên đêm nay :eek:
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@ducminh1712 Base on 4.0.4 rồi bác à! ... đó chỉ là cái file Build.prop thôi!
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
[ROM]!UPLOADING![ARC S]ThSEGA v1 4.0.4(4.1.b.0.431) {SUPER FAST AND SMOOTH}

=]] lại sắp có sóng gió mới roài đây ;))
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@microghost Vụ này ngon đây! ... Bác chuyển chưa?
lecuong3131
ĐẠI BÀNG
12 năm
có pro nào biết cách loại bỏ sáng 2 đèn bàn phím khi xem film không ah ( loại bỏ hẳn luôn là ok nhất), khi xem nó cứ sáng trả để tác dụng gì mà tốn pin thêm

và loại bỏ phần '' Reject with messager : khi có cuộc gọi đến '', cứ mỗi lúc có cuộc gọi đến mà lỡ may chạm vào nó là phải bấm nút nguồn rồi trượt để nhận cuôc gọi mới tác dụng ( đụng phải phím bất kỳ cũng bị tình trạng này )

pác nào fix được không ah ?
Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@lecuong_82 Hình như bản 4.0.4 bj lỗi này! Mình về lại arconium 2.4 đợi bản chính thức 4.0.4 rồi!
anh em cho mình hỏi, em đang dùng bản rom miui G, giờ em muốn add multilanguage pack vào thì làm thế nào vậy mọi người?
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanem1 Thay đi bạn à. Dùng stock nóng máy lắm. Sang Doom cho lành. Mà OC lên đc nữa
tuanem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mambocmui thiệt hả làm sao ma sang doom được vậy bạn hướng dẫn mình vơi, ma doom nào tốt hả bạn😃
mrhubo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@solincainao làm sao để set cpu trong miui g bác 😃
@mrhubo Bác down soft SetCPU ở dưới đây.rùi vào chỉnh thôi.nếu b dùng kernel blendMIUI thì ko có OC nên chỉ set được ở mức 1.4GHz đổ về với ko hỗ trợ nhiều chế độ như Doom Kernel hình như mặc định là ondermant ko có phần smartassv2 😃
setcpu_2.24.zip
cả nhà đã ai dùng bản này chưa...acorium ICS 2.4 ạ...e đang dùng bản này thấy rất ổn...pin lại trâu nữa 😃
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1515148
bạn 9903 ơi, nãy giờ mình mò cái MIUI G mãi mà ko flash được nó, nó toàn báo failed, mặc dù đã lại baseband 66, kernel blend.
Quy trình mình làm như sau:
flash bb 66 >>> flash kernel blend >>> full wipe >>> vào mount&stog reset cache + data >>> flash rom >>> failed!
Hic... Pro hướng dẫn dùm xem có sai xót gì ko nhé
lam81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9903 Uh mình cũng đang dùng kernel stock đây,bạn đang dùng rom gi vậy,ngày hôm nay cài thử 2 rom team và moded mà vẫn ko ưng ý lắm về cái giao diện chắc ko rom nào qua Miui.Hiên tại có rom miui-G thì cho GB còn cho ics thì rom miui nào là tôt vậy bạn
Ah hiện giờ ICS đã có Battery mods + Power Statusbar widgets mới chưa bạn chứ mình dùng File Blue Buble 3D V562.Zip giờ cài rom Team 3.0 thì bị lỗi,nó hiển thị thêm %I:%5%^P bên cạnh %pin đó,ko bít bị lỗi gì nữa.
Giờ mình chuyển qua rom Xperia 6.1 thì mình cài mod %pin nào bạn,mình có cài mod Blue Buble 3D V562.Zip được ko bạn.
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@lam81 Download lại Module Wifi rồi flash qua Recovery, lại xem! Mọi người đều bình thường mà!!!
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lam81 do framework 4.0.4 khác nên bị vậy. Bạn vào setting chuyển sang định dạng 24h là ok. Hôm bữa có 1 bác chỉ cách fix này 😁
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@lam81 Lỗi "%I:%5%^P" fix bằng cách vào Timez & Date chọn Time format là 24h!
thank các bác nhé, nhờ có tận tình cuối cùng e cũng đã flash đc rom cock "acorium ICS 2.4"!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019