[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

test arconium 4.0 thôi
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa up Arconium 3c hôm qua xong hôm nay đã ra 4.0, bó tay.
Chẳng biết hơn cái 3c nhiều ko, ngại up lại quá
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@anhtuankd Flash đê! Cho nó quen tay bác à ;))
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@JKevin mình toàn up qua CWM
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid1412_92 đã up lên 4.0, thấy cũng được, nhẹ, mượt và thấy ít hao pin
thienma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua con arc nó chạy 4.0.4 sao mà lag thế nó cứ giật giật chán ghê
cb3online
ĐẠI BÀNG
12 năm
A 9903 ơi, hiện giờ room Miui nào cho ArcS là tốt nhất thế a? A cho e xin Y!M được không ah
9903
CAO CẤP
12 năm
@cb3online E nên thử bản này đi, rất tốt. Tuy nhiên nó chưa có tiếng Việt, nếu cần giao diện TV thì thử bản a đưa phía trên nhé.
Thử qua Miui v4 bản 2.6.8 đi bạn, nó đã được update lên firmware 4.0.4 và các tính năng về theme đã được fix đầy đủ luôn rồi, pin thì tương đương firmware .431 thôi, idle chỉ 1%/2h 😁
http://roms.miui.us/2.6.8/MIUI.us_LT18i_v4_2.6.8_Eng_Deo_ZipA_Signed.zip

http://miuiscotland.co.uk/site/download/v4_roms/miuiscotland_LT18i-2.6.8.zip
Link nào cũng được, sài với kernel stock 431 with CWM, thậm chí nếu thích bạn còn có thể cài thêm cái Home của XperiaS để sài kèm các widget của nó được luôn :D
ai mod cái notification với %pin giống bản mooded giùm mình được ko, thích cái kiểu đơn giản 1 tông màu như thế.
lungocphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kool_boyjuly Bạn mở file zip của MoDed ra, copy cái SystemUI và Framework ra, copy đè lên cái bác đang xài là ok thôi, nhớ cũng phiên bản android là được
mình mới mua con arc s và đã up lên 4.0.4 theo hướng dẫn của các bạn vào tối qua. Cảm nhận ban đầu của mình về 4.0.4 là cũng mượt và nhanh nhưng vẫn không bằng 2.3.4, đôi lúc nhắn tin nó đơ ra không gõ được chữ, về pin thì mình cảm nhận chưa rõ nét vì 2.3.4 cũng tụt nhanh như thế. Trước mình dùng con e72 thì 3-4 ngày mới phải sạc, đổi sang loại này ngày sạc 2 lần thấy hoảng quá. Nhưng hiện tại mình cứ bằng lòng với 4.0.4 để khám phá đã, cảm giác cái mới vẫn hơn nên mình muốn tìm hiểu nó hơn cái gì. Có một điều bất tiện trong bản mới này là khi mình phục hồi danh bạ vcf từ thẻ nhớ thì nó không tự động như hồi trước, mà lại bắt mình click chọn từng cái một, mà gần 500 cái biết đến bao giờ. Các bạn có cách nào xử lý vấn đề này giúp mình không? Có một điều nữa nữa mình muốn hỏi là sau khi root máy các bạn thường xoá những ứng dụng theo máy nào để máy nhẹ và nhanh, đỡ tốn pin vậy? ở máy mình hàng loạt ứng dụng ngầm không cần thiết thấy ngốn ram và chậm quá.
olahoma
TÍCH CỰC
12 năm
Sao bác lại so sánh dung lượng pin của 1 em cảm ứng màn hình bự chảng dùng android với 1 em symbian đc ><
Còn ngày mà sạc 2 lần là máy bác có vấn đề về nguồn rồi đấy :|
@olahoma mới mua về em nghịch liên tục mà, em không muốn nó lâu như e72 nhưng em muốn xoá ứng dụng ngầm cho đỡ tốn pin mà không biết nên xoá những cái nào bác ạ.
olahoma
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanminh1912 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1615084
Bác vào link này có danh sách các app có thể xóa. Thấy cái nào k dùng thì cứ xóa thẳng tay, máy mình lúc nào free ram cũng ~180MB hết nên chạy rất ít lag 😁
crux
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là mình update lên ICS 4, muốn xoá phần mềm mặc định xem video thì phải làm như nào vậy. Hồi trước mình cài DicePlayer ấn vào video nó có chọn, nhưng up lên 4 thì không có nó, ấn vào video thì phần mặc định chiếu luôn
@crux dùng root explorer
crux
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kool_boyjuly cho mình hỏi là tên phần mềm xem phim mặc định của nó là gì vậy
E mới thử up Arconium 4.0.lúc ở CWM có cái phần install lạ quá nhìn rất đẹp.có thể tuỳ chỉnh arc/arc S đỡ phải flash có thể thêm hoặc bớt app và tool rất hay.😃 Cho e hỏi thêm cái xperia S NXT transformer là bản MOD cho ROM ak?tks
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@solincainao Đó là giao diện AROMA mà ;)
Thế là chứng tỏ bác chưa flash rom nhiều rồi ;)
@JKevin Có lẽ vậy :p e xài ROM chỉ thích ổn định.hnay tự nhiên thấy cái AROMA này hay hay tại nhìn quen cái giao diện cũ 😁
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
12 năm
@solincainao Trong fw có j hay ko bạn? Chứ cwm hay đẹp cũng lâu lâu mới đụng tới mà
@CtrlAltDel Cũng như các bản ICS khác thôi bác có thêm equalizer và titanium backup cài sẵn cùng 1 vài pm khác.Nhưng được cái rất ổn định(điều mình rất thích ở các bản acronium 😁)máy ít bị nóng hơn.còn pin thì mình dùng kernel stock+cwm cũng ổn.Nói chung Bác nên dùng thử
aroma này mấy bản cook 4.0.4 gần đây toàn là như thế, rất hay.
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
các bác ơi cho em hỏi cái super change có giúp máy mượt mà hơn nhiều không ạ
em đang chạy 4.0.4 stock ạ
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
Pin của em Arc nhà mình 1500mAh là ổn rồi. Chẳng qua là nó phải gánh vác cái màn hình 4,2 inch sáng và đẹp nên mới ngốn pin nhanh. Em là học sinh chơi game lướt web suốt. 1 ngày cắm sạc 3 4 lần nè. Máy nóng ran luôn. Nhưg cũng chấp nhận đc. Ng yêu dùng iphone cũng kêu pin qá trời luôn. Chứng tỏ pin Arc đâu kém. Chỉ là nhu cầu sử dụng ít hay nhiều thôi. Em chỉ mog dùg thoải mái 1 ngày là tốt lắm r 😁
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mambocmui Nghe nói có cái j mà pin dung lượng cao mà chỗ em xa xôi quá chưa cập nhật đc. Bác nào bít xin cho ý kiến tham khảo với
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
@CtrlAltDel Trước box mình cũg có thảo luận vụ này rồi. Cục pin ý là hơn 3000mAh. Trâu bò và giá hơn 300k hay sao ấy. Nhưg để lắp đc nó vào em Arc nhà mình thì bạ sẽ phải chấp nhận em nó dày thêm khoảng 15mm. Từ 1 siêu mẫu trở thành bà bầu 😁
@mambocmui Tớ đang xài ip4 và arc, pin ip4 tốt hơn arc rất nhiều, để ko nó ko xài mãi mới mất vài % ít ỏi, cá biệt để qua đêm ko mất % nào, còn arc phải 5 6% là ít.
@kool_boyjuly ip pin tốt hơn là đương nhiên , mình mong qua đêm arc s mất tầm 2-3% là đc
vietnamit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jkevin ơi! Ban xem thử cái toggle chuyển 2G 3G ko co tác dụng trên arconium 4.0 vơi tất ca kernel. Thanks.
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@kid1412_92 Sao KA ko cài được em? KA thì cái 2G/3G nó hoàn động được! Lên Arco 4 thì ... ;)
Nhưng vì cái đẹp nên ... treo icon làm cảnh ;)

... Mùa EURO thành ERROR rồi :-<
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
@kid1412_92 Giờ Arc/ArcS đều flash đc Rom Cook cả em à! Nên em yên tâm đi! Cứ tha hồ mà vọc ;)
lam81
ĐẠI BÀNG
12 năm
moi người cho mình hỏi sao mình cài rom Miui V5.3 khi reboot thì nó bị treo ở logo Kernel ko vào rom dc
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
@lam81 Bạn dùng kernel nào? Mình dùng Kernel DooMrlord - 1.6Ghz version hoặc Blend vẫn vào vô tư mà. Bạn thử flash lại FW 2.3.4 rồi flash BB 70, sau đó dùng fastboot flash lại kernel xem sao.
Lưu ý: Nếu bạn đang dùng V5.2 khi cài xong V5.3 nếu full Wipe thì khi dùng app backup của Miui để restore lại dữ liệu chỉ không nên restore lại mấy mục system, wifi setting nếu không có thể sẽ bị lỗi khởi động hoặc mất wifi.
thienma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi cái Arconium 8.2 mình coppy qua thẻ rùi vào recovery up nó cứ bảo là bị bad hoài ai biết cách khắc phục không
thienma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid1412_92 đang sài stock .69, mình thấy 4.0 thời điểm này chưa mượt lắm lướt menu cảm giác no cứ giật ko mượt như 2.3
thienma2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid1412_92 Mình down 5 cái rùi cái nào cũng thế chả hiểu
crux
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới up lên bản ICS, bị lỗi sạc pin không báo đầy, ai biết cách khắc phục không giúp mình với
cb3online
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid1412_92 Lúc nào nó cũng báo biểu tượng đang sạc đó bạn, lỗi này hình như chưa có cách khắc phục
9903
CAO CẤP
12 năm
@cb3online Cái này là đặc trưng của sony rồi bạn 😁, muốn biết đầy thì bạn xem trên Lockscreen, khi đủ 100 nó sẽ báo đã sạc hoặc "đã tính phí" :eek: cái câu này minh cũng kg hiểu nổi tại sao nó dịch ra được 😆. Tuy nhiên để biết đầy thực sự full thì bạn phải xem trong thông tin máy phần trạng thái ấy, hiawcj cài squarepart vô xem cung được

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
Ơ đùa! ... đang đá thì hoãn :-< 😔
JKevin
TÍCH CỰC
12 năm
Cập nhật từ UEFA: Trận đấu sẽ không diễn ra trước 23h59' đêm nay. Đến lúc đó, UEFA sẽ đưa ra quyết định trận đấu có được tiếp diễn hay không.
Công nhận bên ấy mưa to thật.hoãn là đúng ;) cũng may trận này không HOT lắm.đi ngủ thôi ae 😁
lungocphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản patch pin mới ICS 4.0.4 của Bazoocaze cho anh em bị lỗi pin 0% đây
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=27451832&postcount=1037 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119