[Arc - Arc S] - Update Firmware Ice Cream Sandwich - Theme - Wallpaper - Home Screen

cellphone_uk
21/9/2011 7:49Phản hồi: 19.085
19.085 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi các bác,

Em Arc S của em đang ở 4.0.3, em thấy PC báo có 4.0.4 lâu lắm rồi, mà OTA mãi chưa thấy. Hay máy em bị j rồi 😔(
Có bác nào up 4.0.4 qua OTA chưa vậy?

Thanks các bác
9903
CAO CẤP
12 năm
@lionheart2669 Các bản ICS của xperia 2011 chỉ cho update trên PC thôi bạn, nó không cho úp OTA đâu, cho nên bạn phải dùng PC thôi
isky
ĐẠI BÀNG
12 năm
arc s giwof bán được bao nhiêu vậy mấy Bác, e mơi mua hôm 2/6/2012 tính bán mua XP
Update qua PC có mất data vs root không bác? E hơi mù mờ chút 😔
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
đang tính làm con arc s cho bà xã, mấy bác cho hỏi arc s ICS stock root được chưa, ICS stock thì có mượt ko, quan trọng là quay phim; chụp hình; coi clip có bị lỗi gì ko mấy bác
root được hết rồi bác ơi, e dùng thì thấy cúng khá ngon, hiện tại e chưa thấy lỗi j ( 4.0.3 bác nhé )
chào cả box, lâu quá không quay lại, đọc mỏi hết mắt luôn, tình hình không có mấy rom mới nhỉ, đọc thấy có Thsega mới rùi, ai đã thử chưa nhỉ, mình kéo mãi mà không được toàn disconect giữa chừng. hjk ai down dược rùi, up lên mf với nhỉ,
cho mình hỏi root xong để chế độ đt đã root hay để là chế độ cũ đc ko... vd stick enable unknown resoure...
9903
CAO CẤP
12 năm
Nếu update qua PC thì thường không mất data nhưng sẽ mất root, tuy nhiên nếu máy bạn đã uonlck rồi thì cài kernel có recovery là root lại được, tuy nhiên nếu đã unlock thì phải relock lại nó mới cho phép update, mà làm vậy thì cũng lại mất tiêu data 😁, cho nên đường nào cũng mất, chỉ còn cách dùng titanium backup lại trên thẻ rồi sau đó restore là được thôi bạn 😃

Mình kg hiểu ý bạn lắm😕. Thật r root chỉ là cài thêm cái super user, tương tự như quyền admin trong window ấy, để một số ứng dụng cần quyền này để can thiệp sâu vào hệ thống của android, từ đó có thể thay đổi, tinh chỉnh những thứ mà khi chưa root không thể can thiệp được thôi, chứ nó không thay đổi gì trong cài đặt hay hiển thị thông tin gì của máy đâu bạn
con arc của mình sao root mãi ko đc nhỉ... nó ghi daemon succesfully rồi mà cũng ko đc... có bro nào giúp mình ko?
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
may minh ảrc thường ko biết sao nửa mỗi lần mình cài rom mới thì máy khởi động lại là bị đứng ko có vô được.
9903
CAO CẤP
12 năm
Bạn root bằng tool à? nếu vậy thì chỉ có những máy đang dùng firmware có đuôi .58 trở xuống đồi với 2.3.4 và ICS 4.0.3 thì mới sử dụng được còn các phiên bản khác như ICS 4.0.4 thì phải unlock BL rồi cài kernel có recovery để flash file root thì mới được.
Có thể bạn sử dụng kernel không phù hợp với rom, đối với cac máy xperia thì mỗi loại rom tùy theo được base trên nền nào mà chọn kernel phù hợp thì mới boot vào được, thường gồm 4 loại:
- Kernel dành cho các rom nền stock firmware ICS (kể cả rom Miui v4).
- Kernel cho các rom CM7 và CM9.
- Kernel cho rom Miui 2.3.x
- Kernel dành cho các rom nền 2.3.x phát triển từ firmware gốc 2.3.x của sony.
Thường trong phần giới thiệu rom sẽ có mục khuyên nên dùng với kernel nào, bạn cứ dựa vào đó để chọn rồi flash qua fastboot hay QuickIMG là được
jackduy
TÍCH CỰC
12 năm
OK bán ơn bác
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mãi không thấy ai lập topic mới, chán cái này quá
đúng rồi minh root bằng tool của zerg ấy... android 2.3.4... bản dựng là 4.0.2.A.0.42... chỉ giúp mình đc ko?
9903
CAO CẤP
12 năm
@DKkenny Cái này thì khi bắt đầu thỉnh thoảng nó kg nhận được điện thoại, bạn chỉ cần rút cáp ra rồi check vô mục usb debugging trong phần phát triển của ứng dụng vài lần rồi gắn lại nó sẽ nhận máy rồi chạy tiếp 1 hồi, sau đó máy sẽ được root, nhưng trước đó bạn phải cài đủ driver cho nó, nên cài cái soft PC Companion của sony vào máy tính, nó sẽ có dirver luôn

Sent from my Transformer TF101 using Tinhte.vn
@9903 để mình làm thử... thanks trc nha
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai có giao diện đẹp đẹp cho rom Arcronium 8.2 không share cho mình với. Dạo này toàn xài Arc để nghe gọi nên chuyển từ Rom MIUI sang mấy bản rom đỡ tốn pin hơn. Thấy mọi người khen Arcronium 8.2 quá cũng up thử nhưng thấy cái giao diện + icon của nó xấu quá, starttus bar thì không trượt để chọn các cài đặt nhanh khác được, chán ơi là chán 😔
ducminh1712
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn bộ apps và widget của Xperia S ICS đã về 😁

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1723986
6230
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con ARC LT18 của em đang 4.0.3 e up lên 4.0.4 nhưng flashtool báo lỗi....

Chạy "xong" máy vẫn y nguyên.
Có bác nào bị + giải quyết đc vấn đề này chưa a ??
mr_gem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi đang chạy rom stock 2.3.4 đã root mình muốn dùng Titanium Backup để freeze 1 số app giúp máy chạy mượt hơn thì nên freeze các app nào vậy các bác 😃
anhtuankd
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem mục thứ 3 nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019