WebSharing File/Media Sync Pro - Chia sẻ dữ liệu qua mạng không dây.

kiky_bi
23/9/2011 5:52Phản hồi: 47
WebSharing File/Media Sync Pro - Chia sẻ dữ liệu qua mạng không dây.

Nói đến những phần mềm chia sẻ dữ liệu không dây, chắc chắn mọi người sẽ nhắc đến các ứng dụng hay như WiFi File Explorer, Android Sync Manager WiFi,... nay xin giới thiệu một ứng dụng khác có tên là WebSharing File/Media Sync, ứng dụng này có giao diện đẹp hơn, thân thiện dễ dùng với nhiều chức năng.

WebSharing File/Media Sync cho phép chia sẻ các dữ liệu qua mạng Wifi giữa điện thoại Android và máy tính qua trình duyệt Web. Ứng dụng có chức năng quản lý File, chơi và quản lý nhạc, video qua nền Web.
Giao diện ứng dụng trên nền Wed trực quan với các Tab rõ ràng: File, Musics, Videos, Status.

File Browser: Sử dụng trình duyệt để tải lên hay tải về các tập tin, dữ liệu có trong thiết bị của bạn. Nó bao gồm các tính năng như quản lý tập tin, tạo thư mục, đổi tên và xóa dữ liệu. Và quan trọng là cho phép bạn nhanh chóng tải lên nhiều tập tin vào điện thoại cùng một lúc với tốc độ nhanh chóng.
Musics: Giao diện trông như máy nghe nhạc. Cho phép duyệt theo album, nghệ sĩ, và danh sách, gửi lên/gửi xuống các bản nhạc cùng một lúc.

Photos: Quản lý và trình duyệt ảnh, cho phép bạn hiển thị và tải lên/tải xuống hình ảnh giữa điện thoại và máy tính.

Videos: Quản lý và xem video trong thiết bị của ban.

Status: Hiển thị thông tin trạng thái của thiết bị. Bao gồm các trạng thái: sạc pin, bộ nhớ, chỉ số sử dụng CPU và cường độ tín hiệu Wifi.

Các chức năng khác các bạn tự tìm hiểu thêm nha!
Download:
Các Mod thấy thick thì Like & cmt cho vui...! :happy:​

Quảng cáo

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ơ cái này có khi hay hơn cài sync wifi manager ý bạn nhỉ? bạn test thử 2 cái thấy cái nào ngon hơn! cái android sync trong mục photo hay video chẳng thấy hiển thị gì cả...toàn phải tìm tên để cóp!
kiky_bi
TÍCH CỰC
13 năm
WebSharing File/Media Sync này hay và tiện dụng hơn bạn ak. Vì Sync wifi manager thì phải cài Soft vào cả máy tính nữa mới dùng đc, cái này chạy trên nền Wed nên khá là dễ dàng và tiện dụng.
đã test thử... quyết định chuyển sang dùng cái này vì có những tính năng ưu việt hơn ví dụ như có thể liên kết với bất kì máy tính nào miễn là có mạng mà ko cần phải cài thêm 1 app vào máy tính! hiển thị ảnh và video rõ ràng trực quan hơn! tốc độ thì chưa so sánh được! test típ! cảm ơn bạn nhìu ^^

---------- Post added at 01:23 PM ---------- Previous post was at 01:21 PM ----------

cho mình hỏi thêm bản pro và bản lite khác nhau chỗ nào vậy bạn?
----> đã thấy sự khác biệt rõ ràng...thanks ^^ hihi cái này còn copy paste được nữa chứ ...
kiky_bi
TÍCH CỰC
13 năm
-Bạn Lite bị giới hạn vài chức năng bạn ak. Như không có tab Photos, Videos, và không có cấu hình người dùng.
-Bản Pro bạn có thể cài đặt cấu hình tài khoản người dùng, gồm có chủ sở hữu và máy khách. Cho phép bạn kiểm soát những nội dung có thể truy cập thông qua WebSharing. Chủ sở hữu có thể nhìn thấy tất cả các nội dung trên thiết bị, trong khi các tài khoản khách chỉ có thể xem các mục mà bạn đã chỉ định. Vì mỗi tài khoản có mật khẩu riêng và bạn có thể kích hoạt hay vô hiệu hóa trong phần cấu hình.
Sau khi dùng thử đã quyết định chuyển sang dùng app này thay cho Android sync manager
anuilong
TÍCH CỰC
13 năm
Nghe ham quá test thôi
test xong đảm bảo dùng luôn ^^ dùng bản pro ngon quá cơ ^^
anuilong
TÍCH CỰC
13 năm
y chang . quá ghiền remove androidsynmanager ngay ...thanks chủ thớt nhìu nhìu.......
😔phải chuột phải upload to handset chọn file mới dc. ko tiện lắm, mình tưởng nó chỉ cần copy ở explorer rồi paste vào là dc chứ, công nhận cái này send file nhanh thật
Mình vừa dùng cái này thấy rất hay và nhanh. Nhưng cái này vẫn phải phụ thuộc vào 1 phần mềm phát wifi Conectify... trên lap để điện thoại nhận rồi mới dùng được phần mềm này đúng không. Hay mấy bác dùng kiểu gì.
kiky_bi
TÍCH CỰC
13 năm
Mạng không dây đc kết nối qua modem Wifi bạn ak. nếu bạn k có modem wifi thi thì có thể dùng các Soft phát wifi đó.
Minh thay phan mem es file explorer co the lam nhung viec nay ma. Chi can share thu muc tren may tinh la dt anroid co the nhan dc. Khi do muon copy hay lam j ma chang dc. (O nha dung wifi - nen cach nay kha nhanh) ma co dieu la no ko thay may xainhdh macos (mp, mbp, imac j cung vay)

Xl minh post bang xoom ma ko cai ban phim tieng Viet nen ko go dc.
Thanks nhé! App tuyệt vời... đã remove WiFi File Explorer
hay nhất lúc up/download cứ vù vù ấy.;)
Soft này có chức năng upload foder không bạn?
mt1394
ĐẠI BÀNG
12 năm
soft hay quá, cám ơn bạn
cho em hỏi là sao mỗi lần bắt đầu chạy websharing thì nó báo là "websharing is not able to communicate on your wifi network. A network problem has been detected.Websharing likely will not accessible until this problem is corrected". Sau đó nó có 3 lựa chọn, Retry connection, More information và Ignore. bấm vào ignore thì nó bảo là "websharing is active". lên web gõ 192.168.... thì lại báo
"The connection has timed out

The server at 192.168.1.100 is taking too long to respond.

The site could be temporarily unavailable or too busy. Try again in a few
moments.
If you are unable to load any pages, check your computer's network
connection.
If your computer or network is protected by a firewall or proxy, make sure
that Firefox is permitted to access the Web." Cho em hỏi lỗi này là sao và khắc phục ntn ạ
èo, k ai giúp ah
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
Wifi của bạn có vấn đề gì đó... chưa kết nối được hoặc địa chỉ IP không chính xác...! Do bạn chỉ nói lỗi như vậy nên mình cũng không biết chính xác cách khắc phục. Bạn xem lại kết nối Wifi và địa chỉ IP nha.
Các bạn cho mình hỏi là phần mềm này chỉ sử dụng trình duyệt trên máy tính để truy cập vào điện thoại phải không, nếu muốn dùng điện thoại để truy cập vào máy tính thì có thể được không vậy,
Ngoài phải có kết nối Wifi thì 3g có được không?
thanks....
civi
ĐẠI BÀNG
12 năm
airdroid miễn phí, xem được cả danh bạ và gửi tin nhắn. Các bác dùng thử xem
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
Bác vẫn làm như cách trên... vào trình duyệt để kết nối tới điện thoại! Rùi bác có thể đồng bộ tất cả... nôm na là trao đổ dữ liệu với hai thiết bị. Làm tất cả mọi thứ trên trình duyệt.
Phải hai thiết bị đó cùng truy cập một mạng WiFi...!
secretruby
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bạn , phần mềm hay quá.
Uhn. cái này dùng tốt, lại đa chức năng.
hix sao minh bam start no bao loi sau:
" Sharing not possible You must be connected to a wi-fi network ỏ have enabled cellular access in ỏder to start sharing., IF déired, cellular access may be enabled form the network section ò the settings menu. Cellular sharing may not be possible if your carrier blocks incoming connections"
Ai giup minh voi- dung thu 2 may chay android deu bao loi giong nhau
@nhocmitom2514 Lỗi đó là bác chưa kết nối đến modem wifi thì phải.
hix sao lai phai modem wifi, loi nay xuat hien tren dien thoai ma. minh bam start no bao loi nhu tren lien
@nhocmitom2514 Thế bạn đã kết nối điện thoại với wifi chưa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019