Mở màn hình lên bằng nút volume thay nút nguồn

bactuong
25/9/2011 16:7Phản hồi: 8
chào các bác tinhte
Mình lên mang tìm 2 ngày qua để tìm chương trình mở màn hình sáng lên bằng nút volume thay nút nguồn, thấy có nhiều chương trình đều chạy nền gây hao bộ nhớ như: Nounlock, simpleunlock, wedgetlocker lock screen, anyunlock, goto screen lock,...
Mình tìm thấy ở diễn đàn xda có mod file android.policy.jar ở folder /system/framework trên con atrix thấy hay mình mài mò làm được chia sẻ với a e, ưu điểm là không có chương trình chạy nền nên ít tốn bộ nhớ. Mình đã test thành công trên con optimus 2x mình rồi.
Các bước làm như sau:
1. Bạn copy file android.policy.jar từ điện thoại mình qua máy tính.
2. Bạn tải http://www.mediafire.com/?r390m8py65ypn9m
3. Bạn giải nén file tải về vào một folder.
4. Copy file android.policy.jar vào cùng thư mục bạn giải nén.
5. Bạn chạy file Command Prompt.bat và nhấn phím 1 sau đó enter
6. Bạn sẽ nhìn thấy thư mục out là thư mục đã giải nén của file android.policy.jar
7. Bạn vào thư mục con trong cùng thư mục out sau đó tìm đến file KeyguardViewMediator.smali
8. Mở file KeyguardViewMediator.smali bằng notepad và tìm đến dòng .method private isWakeKeyWhenKeyguardShowing(I)Z và nhìn xuống 24 dòng sẽ thấy 0x18 -> :sswitch_5 và dòng 0x19 -> :sswitch_5, bạn xóa 2 dòng đó đi và save lại.
9. Bạn trở về cmd và gõ số 2 enter sẽ complie lại thành file classes.dex
10. Bạn mở android.policy.jar bằng winrar và drag file classes.dex vào file android.policy.jar
11. Bạn copy file android.policy.jar và điện thoại ở thư mục /system/framework (chú ý bạn mount /system rw)
12. Reboot máy lại và thưởng thức
Chúc các bạn thành công.😃
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như vậy khi chỉnh âm lượng bằng phím volume có được không bạn? đế rảnh mình thử.
bactuong
TÍCH CỰC
13 năm
Chinhe được, nhưng còn lỗi là màn hình mới tắt một chút thì bấm nút volume là sáng màn hình lên nhưng để lâu là không được, để mình kiểm tra lại xem
Để lâu ko được vậy thì vô dụng rồi, mấy khi tắt màn hình rồi lại mở lên ngay đâu.
phức tạp ghê hả. Dùng cái WidgetLocker Lockscreen cũng có chức năng này, có vẻ cũng ko tốn pin
Bạn cho mình tên đầy đủ của nó được không?mình tìm trên Market không thấy
tên đầy đủ và 9xac của nó là như vậy rồi.

chỉ cần copy và paste nó vào ô search của GPlay là ra ngay item đầu tiên

Link cho bác: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.teslacoilsw.widgetlocker
Sinh ra nút Lock hay Power hay phím Home thì cứ bấm đi. Ko dễ hư như nút trên iPhone đâu.
Vấn đề là nút Power hư rùi mới phải xài soft đó bác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019