Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đã bán được hơn 10 triệu chiếc Galaxy S2

Nam Air
26/9/2011 2:37Phản hồi: 308
Samsung đã bán được hơn 10 triệu chiếc Galaxy S2

Mặc dù dính khá nhiều vụ kiện tụng (với Apple) liên quan đến các sản phẩm di động của mình như Galaxy Tab, Galaxy S2... nhưng mới đây Samsung tiết lộ đã bán được 10 triệu chiếc [TAG]Galaxy S2[/TAG], sau 5 tháng chính thức tung chiếc điện thoại này ra thị trường. Công ty này cũng cho biết S2 hiện là điện thoại bán chạy nhất của họ từ trước đến nay, phá kỉ lục doanh số 10 triệu chiếc sau 7 tháng của SS [TAG]Galaxy S[/TAG] và 6 tháng của SS Star.

Với doanh số 10 triệu sản phẩm, [TAG]Samsung[/TAG] cho biết đã bán được 3,6 triệu chiếc Galaxy S2 ở Hàn Quốc, hơn 3,4 triệu chiếc ở châu Âu và khoảng 2,3 triệu chiếc ở các nước châu Á. Do mới bán ra S2 ở Mỹ cách đây không lâu, nên họ chưa đưa ra doanh số cụ thể ở thị trường này. Galaxy S2 hiện có giá tầm 13,4 triệu đồng ở thị trường VN.

308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kinh thật. Khâm phục
chức mừng samsung.
tungk38h
ĐẠI BÀNG
13 năm
s2 đang hót quá nhỉ? máy nhẹ! và có vẻ ko chắc chắn lắm!
Ko biết bạn này đã được sờ vào chưa? Nhẹ đâu có nghĩa là ko chắc chắn. Dùng đi thì biết. Người ta mua 1 chiếc điện thoại vì nó mạnh, chạy ngon chứ ko phải vì nó chắc chắn. Muốn mua điện thoại chắc chắn thì mua Vertu. Siêu bền thì mua Sonim đi. 🤔
k3aniem
TÍCH CỰC
13 năm
Chúc mừng Samsung và S2
S2 thực sự là 1 chiếc Android tuyệt vời
VietThuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
GS 2 vừa trở thành chiếc điện thoại được mong muốn nhất do TechRadar đưa cho độc giả bình chọn... Vượt qua mặt Iphone4. Chúc mừng SS
lethesang
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, thế mà ở VN mình vẫn chưa bán được 1000 cái case cho S2 😃
hj,tại đâu phải ai cũng sắm case cho s2 đâu,có n ng họ thích sài bao da hoặc để nguyên vậy luôn. Bữa thấy 1 em bên 5s bán mà máy te tua tơi tả.
kokochan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cứ thử làm rơi vài lần xuống đất xem, ko có case bảo vệ thì e nó trầy mặt mũi ngay, bít là mình sẽ giữ cẩn thận nhưng chả nói trước đc đâu
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
13 năm
đơn giản vì cấu hình cao mà giá vẫn khá mềm so với các em smartphone khác
anhzaive
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhanh hơn SI 2 tháng roài, mà chưa bán ở Mỹ.
Chúc mừng SS!
chúc mừng SS. quả thật em GS2 rất tuyệt về cấu hình lẫn giá
chúc mừng SS
topic này sẽ có gió to đây chuẫn bị núp gió nào
lehungpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đời mình hối hận nhất là mua Galaxy S2, toàn bằng nhựa!
bobontre
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thì bạn còn phải hối hận nhiều nhiều ^^
chính vì bằng nhựa nên nó nhẹ cái khoạn nhẹ này mình rất thích. mùa hè mà mặc quần đùi bỏ cái dt vào túi quần cũng đỡ bị tụt:hot:
eye_storm
TÍCH CỰC
13 năm
=)) bó tay với bác, nhưng cũng phải công nhận bác nói chuẩn 😆

Chúc mừng Samsung. Chúc mừng Galaxy S2. Khâm phục tinh thần mạnh mẽ và năng động không ngừng của Hàn quốc 😃
Vỏ bằng kim loại mới gọi là điện thoại à? Chắc quá 90% điện thoại vẫn là vỏ nhựa đấy. Có sao đâu. Vẫn chạy tốt và chạy khỏe, vẫn bền vẫn đẹp. 😆. Còn hơn có những chiếc vỏ kim loại, tự nhận là siêu phẩm rồi chạy chậm như rùa, lỗi tùm lum, màn hình mờ mịt. 😃)
chẳng phải tự nhiên mà Apple sợ thằng SS như vậy
TuanHung1
TÍCH CỰC
13 năm
Em nó mà có thêm ít kim loại chắc mình ko mua sen haha. Đợi ít bửa sang úp em ip4plus. Ip5 ko có sức kaka
kết quả avata of bác quá! xem xong tí sặc hehe
TuanHung1
TÍCH CỰC
13 năm
hàng chính hiệu đấy nhá . ko được xoắn 😁
thích mỗi con chíp của S2. còn lại ko thích j hết :p
Nói chung S2 rất tốt nhưng vẫ ko thích tiêu chí điện thoại nhẹ. Đang dùng S2 nhưng vẫ ghét nó nhẹ và toàn bằng nhựa 😁
Có lẽ SS thiết kế S2 nhẹ để thích hợp cho cả nam và nữ. Mình đã cầm thử, cảm giác không được chắc chắn cho lắm. Có lẽ đây là phong cách của SS, giảm chi phí sản xuất để bán sản phẩm giá cạnh tranh.
Cố lên, có khi lập kỉ lục TG?
ss ra liên tục,chạy theo hơi mệt nhưng cấu hình toàn khủng
Nhưng công nhận là dùng không tệ,đáng nhẽ ss nên dừng ở đây và đâu tư cho con này,chứ tăng thêm cấu hình chẳng làm đươcj gì
không ngạc nhiên lắm về doanh thu này. và về những gì mà S2 mang lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019