Viettel 8662 là cái gì thế?

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi Hitman_Pr0, 22/9/13.

1. Hitman_Pr0

Hitman_Pr0 Thành viên

Không hiểu đây là cái dịch vụ gì??? Mình đảm bảo là mình chẳng hề đăng kí một cái gói gì hết, cơ mà chẳng hiểu sao mấy hôm nay cứ được nhận tin nhắn này. Lâu rồi ko kiểm tra tài khoản nên là ko chắc chắn lắm nhưng nếu mình không nhầm thì tài khoản cuả mình bị trừ 10k @@ Chẳng hiểu gì luôn. Cứ một tháng auto đăng kí rồi auto trừ tiền thế này á???
    :
    BeautyofAngel thích nội dung này.
  2. iordna4.x

iordna4.x Thành viên

Tổng đài dịch vụ gia tăng hay sao. 8662=10k 8762 =15k . Có lẽ do bạn vào trang chủ của nó tai cai gi đó hay nghich cai viettel plus . 19008198 hỏi là biêt thôi :D
  3. Hitman_Pr0

Hitman_Pr0 Thành viên

Sau vài lần cố gắng gọi lên tổng đài ko thành + 1 lần gọi đc nhưng ko giúp đỡ đc gì thì e ko còn mặn mà gì với cái 19008198 nữa r bác ạ
  4. SoHa_VCCorp

SoHa_VCCorp Thành viên mới

bạn chủ có đăng ký hay không thì mình bạn biết chứ không ai trên này biết.
    Vậy tại sao bạn không gọi cho nhà mạng để nó check và trả lời cho sau đó đưa thông tin cụ thể lên đây để ae biết được mà tránh nếu đúng sự thật như bạn nói là bạn không đăng ký.
    số tổng đài của nó nè : 18008119
    báo xấu thằng này đã :)
  5. BeautyofAngel

BeautyofAngel Thành viên

Giống mình y hệt! Tự nhiên từ ngày 21/9 bắt đầu nhận được Tin gioi tre từ đầu số 8662, lần trước bị dính 5555 mất 500đ mỗi ngày, nhưng lần này kiểm tra tài khoản gốc chưa thấy bị trừ tiền. Định gọi cho TĐ mấy lần mà chưa có cơ hội. Mấy ông Viettel cơ hội và bát nháo quá! Nản :(

Mình mới tìm được cách hủy dịch vụ đó: Soạn tin HUY 4TIIN gửi 5005 (miễn phí). Mình đã hủy được rồi đấy. Tự nhiên lại mua cái bực vào người :(
  6. ANS2010

ANS2010 Thành viên mới

thế hóa ra số thuê bao của bạn cũng nằm trong danh sách khuyến mại của VIettel à. Mình cũng đã gọi cho tổng đài 19008198 thì được trả lời là đây là CTKM miễn phí cho các thuê bao sinh viên nằm trong danh sách khuyến mại của nhà mạng trong thời gian 3 tháng.
    mình cũng đã kiểm tra tài khoản thì đúng là không bị trừ tiền.
    em nhân viên hỗ trợ còn nói nhà mạng có nhắn tin thông báo cho KH( cái này đúng) nếu anh không có nhu cầu sử dụng thì có thẻ hủy dịch vụ như bạn nói. sau đó trong thời gian khuyến mại nếu đăng ký lại 4TIIN gửi 5005 thì vẫn được miễn phí 3 tháng tính từ thời điểm nhà mạng kích hoạt dịch vụ lần đầu tiên.
    BeautyofAngel thích nội dung này.
  7. Hitman_Pr0

Hitman_Pr0 Thành viên

Vậy là chương trình này dành cho thuê bao sinh viên đc km à bác. E có thấy có tn gì báo đâu. Chậc chậc, coi như lần này phản ánh sai vậy. Cơ mà nói thật, chs e vẫn có cảm giác tk bị mất 10k :(
    Thảo anna thích nội dung này.
  8. vn_1068

vn_1068 Thành viên

Hi bạn, với đầu số 8662 gửi về tin tức giới trẻ hàng ngày. Hiện tại Viettel đang khuyến mại 3 tháng sủ dụng dịch vụ Tin tức gới trẻ cho các thuê bao Sinh Viên có trong danh sách. Sao 90 ngày hệ thóng sẽ tự hủy, tuy nhiên nếu bạn muốn hủy có thể soạn tin: HUY 4TIIN gửi 5005. Nếu bạn gửi tin đến 8662 mới mất 10k thôi bạn
    Dương Anh Phươngbopvn thích nội dung này.
  9. ANS2010

ANS2010 Thành viên mới

bạn vào trang web Vietteltelecom.vn đăng ký tài khoản cho số thuê bao di động của bạn sau đó kiểm tra việc trừ cước trước và sau khi nhận được tin nhắn là biết có bị trừ tiền vào tài khoản hay không.
    mình thì chắc chắn là không bị trừ tiền :D
  10. jimmymouse

jimmymouse Thành viên

Vâng vừa hủy và bị trừ 10k.. ***đ*k*m*** bọn chó vt
    tên nga hỏi nhiều thích nội dung này.
  11. SoHa_VCCorp

Theo thông tin ở trên thì Viettel miễn phí dịch vụ trong 3 tháng thì cớ gì hủy lại bị trừ tiền. Thậm chí hủy đi đăng ký lại vẫn được miễn phí nếu vẫn còn trong thời gian khuyến mại.
    chắc là bạn bị trừ tiền dịch vụ nào đó thôi bạn gọi cho tổng đài 18008119 họ sẽ hỗ trợ bạn kiểm tra.
    jimmymouse thích nội dung này.
  12. jimmymouse

jimmymouse Thành viên

Bị trừ thật b ah. Trước khi hủy và ngay sau huy nó trừ 10k. sim sv này chỉ đk mimax ko có gì khác. Ức thật.
    Hitman_Pr0 thích nội dung này.
  13. namnek1123

namnek1123 Thành viên

mấy anh giúp em với, tự dưng lại có cái tin nhắn này, mất luôn 15k, em gọi tổng đài thì họ bày hủy luôn dịch vụ funny của em, chán luôn, giờ em không biết hủy sao cả [​IMG]
  14. SoHa_VCCorp

19008198( 200đ/p) => tổng đài họ sẽ trả lời cho nhé
  15. vanman2307

vanman2307 Thành viên

em thì bị dính cái 5005. Không đăng ký mà cũng nhận được sms của bọn tiin nữa. Chán viettel quá. Nghe nói nếu mình không huỷ thì 10 ngày nó trừ tk 15000đ
  16. flowers86

flowers86 Thành viên

Mình dùng 3G và trước có truy cập vào trang tiin.vn tuy nhiên đã không truy cập trang được 1 thời gian thì mình nhận được tin nhắn từ đầu số tiin với tần suất 1lần / tuần .Mỗi lần gửi một nội dung khác nhau, là tin hot, sự kiện nổi bật của ngày hôm đó đăng tải trên Tiin.vn
    Nếu bạn cũng nhận được thông tin giống mình ,bạn không có nhu cầu nhận tin ,để từ chối bạn soạn tin: TC TIIN gửi 5005 (Miễn phí).
    Bạn có thể call lên tổng đài số 19008198 phí 200d/p nhân viên sẽ kiểm tra hỗ trợ cho bạn
    Chúc bạn thành công .o_O
  17. Thai_Newbie

Thai_Newbie Thành viên

Giống bạn mà ko biết cách hủy là gì :/
    shangnguyen thích nội dung này.
  18. dieukonoi79

dieukonoi79 Thành viên mới

Bạn soạn tin HUY 4TIIN gửi 5005 (miễn phí). Mình đã hủy được rồi đấy
  19. Thai_Newbie

Thai_Newbie Thành viên

nó báo lại. chưa đăng ký dịch vụ 5005. ngày nào nó cũng gửi tn 8662 từ vựng tiếng anh -_-
  20. flowers86

flowers86 Thành viên

Bác thử thao tác soạn tin hủy như sau :HUY(dấu cách )ENG gửi 8062 (500d/tin)
    Nếu bác đã làm theo hướng dẫn mà không được ,bác gọi tổng đài 18008119 (miễn phí )để nhà mạng kiểm tra và hỗ trợ .
    Thai_Newbie thích nội dung này.