Hướng dẫn chọn mua Windows phone trên từng tiêu chí

Giang Mango
2/10/2011 18:47Phản hồi: 460
Hướng dẫn chọn mua Windows phone trên từng tiêu chí
HƯỚNG DẪN CHỌN MUA WINDOWS PHONE THEO TỪNG TIÊU CHÍ

Bây giờ, người người đang nóng, nhà nhà đang nóng vì phiên bản Mango ra mắt. Nhìn đâu đâu cũng thấy toàn Mango với jailbreak…lâu lắm mới có dịp thấy anh em trao đổi sôi nổi thế 😃 Bản Mango ra mắt với nhiều sự lớn nhỏ giúp cho hệ điều hành Winphone thêm sức hấp dẫn, có nhiều người cân nhắc đến việc sắm một chiếc Windows phone hơn. Nhân dịp này mình xin viết bài nhằm so sánh trên từng phương diện của hầu hết các windows phone gồm có: HTC HD7, HTC Mozart, HTC Trophy, HTC Surround, Samsung Omnia7, Samsung Focus, LG Optimus7. Hi vọng bài viết với sự so sánh tổng hợp sẽ giúp những bạn đang đắn đo dễ chọn lựa hơn xét trên từng tiêu chí cụ thể :twins:

Mình sẽ lần lượt so sánh trên từng tiêu chí: Kiểu dáng, màn hình & video, camera, music, pin, nghe gọi & nhắn tin, độ ổn định & tốc độ xử lý

I - KIỂU DÁNG
Về kiểu dáng, mắt thẩm mĩ mỗi người mỗi khác, mỗi người một cảm nhận nên chuyện người khác khen chê đẹp xấu thế nào không quan trọng, quan trọng là bạn thấy nó thế nào! Đừng lo lắng hay quá quan tâm nếu chiếc máy bạn định mua có nhiều người chê xấu nhé. Một số lưu ý về chất liệu từng loại máy

HTC HD7: To bản, cầm lúc đầu không quen nhưng lâu dần thì ok, rất oách, nhìn mạnh mẽ, sang trọng và cá tính. Ốp lưng HD7 là một tấm nhựa dẻo, mềm nhưng cầm vẫn chắc tay. Máy có thiết kế khá mỏng. Thích hợp với bạn nào cao to hoặc chị em phụ nữ muốn vừa dùng vừa...soi gương (màn HD7 soi gương rõ phết)

HTC Mozart: Nhỏ gọn và độc đáo với nắp lưng lượn sóng. Mozart được khá nhiều phái đẹp lựa chọn vì điểm nhấn này. Cũng cần nói thêm rằng bộ vỏ của Mozart là khung kim loại nguyên khối nên cầm cực kỳ chắc tay

HTC Trophy: Cũng nhỏ nhắn như Mozart, nhưng Trophy được lòng anh em hơn là chị em vì thiết kế khá nam tính và máy khá nặng. Cầm Trophy trên tay cũng rất đầm

HTC Surround: Hàng độc của HTC nói riêng và các máy chạy Winphone nói chung. HTC đã hi sinh độ mảnh mai để bổ sung cho Surround bộ loa oách chiến. Máy khá dày, trượt loa ra và dựng đế lên nhìn rất "chất". Nắp lưng bằng nhựa mềm ít bị làm xước nhưng làm máy không thật sự chắc chắn, thêm nữa cơ trượt ngang dự đoán về lâu dài có thể không được chắc chắn như ban đầu. Túm lại HTC Surround là sự lựa chọn tuyệt vời cho những tín đồ game, phim ảnh và hàng độc

Samsung Omnia7: Đây là dòng máy khá được lòng cộng đồng winphone. Toàn thân là lớp kim loại màu nâu sậm, mặt trước láng bóng với lớp kính chịu lực phủ kết toàn bộ mặt trước, nhìn Omnia7 thực sự bóng bẩy và sang trọng. Máy thiết kế vuông vức nên người dùng đa số là anh em. Máy cần khá vừa tay, không quá to và không quá nhỏ
P/S: Có khá nhiều người khen mặt trước Omnia7 đẹp và chê mặt sau xấu

Samsung Focus: Không nổi tiếng như Omnia7 nhưng Focus cũng tìm được khách hàng cho riêng mình với thiết kế đặc trưng. Vỏ máy bằng nhựa nhưng vẫn khá chắc chắn. Máy bo tròn và lượn nhiều, đuổi máy nhô lên cho ta cảm giác máy đang ưỡn ra giống Sony Arc vậy. Máy cầm khá nhẹ, nhẹ nhất trong dòng winphone, kèm theo thiết kế mềm mại nên được khá nhiều chị em lựa chọn. Máy cần khá vừa tay, không quá to và không quá nhỏ

LG Optimus7: Đợt đầu này LG tung ra 2 sản phẩm chạy winphone7 là LG Optimus7 và Optimus 7Q, tuy nhiên ở đây ra chỉ nhắc tới Optimus7 vì Optimus 7Q đã nhanh chóng bị lãng quên. Optimus7 có thiết kế gọn gàng và rất nam tính, chất liệu là khung nhựa cứng và nắp lưng kim loại rất chắc chắn. Cầm Optimus7 trên tay rất vừa tay, cá nhân mình thích kiểu dáng của Optimus7 nhất (quan điểm cá nhân thôi nhé)

Quảng cáo

II - MÀN HÌNH & VIDEO
Màn hình là một trong những tiêu chí quan trọng bậc nhất khi chọn mua. Và thực sự các dòng máy chạy winphone7 có màn hình hiển thị khác nhau tới mức...kì cục. Quả có thế thật, phải dùng đến từ "kì cục" khi nhắc đến màn hình hiển thị của các Windows phone. Xét về độ nhạy thì không cần xét nữa, cảm ứng rất nhạy và mượt, hầu như không gì để phàn nàn và không có chênh lệch gì nhiều. Ở đây ta so sánh 2 yếu tố: Độ nét, mịn và độ trung thực hiển thị màu
1) Độ nét, mịn
Tại sao phải quan tâm tới tiêu chí này khi các màn hình đều có cùng độ phân giải 800 x 480? Lí do là vì công nghệ màn hình khác nhau và độ to nhỏ màn hình giữa các máy khác nhau nên ảnh hưởng khá rõ đến độ sắc nét hiển thị. Độ sắc nét giữa các màn khác nhau nhiều lắm đấy các bạn nhé, mình tạm xếp theo thang điểm như sau
HTC HD7: (7 điểm) Màn hình hơi to, tới 4,3 inh làm giúp HD7 vượt trội về giải trí nhưng lại bị điểm kém trong việc thể hiện chi tiết. HD7 hiển thị không thực sự sắc nét, nếu nhìn kĩ thì vẫn thấy có chút đường răng cưa ở mép chữ
HTC Mozart (9 điểm) Hiển thị sắc nét tới từng chi tiết, nói chung là không có gì để lăn tăn
HTC Surround & Trophy (8,5 điểm) Thua Mozart một chút
Samsung Omnia7 & Focus (6 điểm): Đây là một trong những nhầm lẫn lớn nhất của nhiều bạn khi lựa chọn mua máy về công nghệ màn hình của Samsung. Thực tế, màn hình Super AMOLED trên Omnia7 & Focus không hề sắc nét mịn màng chút nào. Điều này thể hiện rõ nhất khi đọc chữ, thua xa các máy khác. Nếu nhìn kĩ sẽ thấy màn hiển thị của Samsung bị lỗ rỗ như những mắt màn ấy
LG Optimus7: (8,75 điểm) Hiển thị rất sắc nét, không có gì để bàn cãi tuy nhiên nếu nhìn thật kĩ sẽ thấy hơi có vệt sọc ngang trong hiển thị (phải căng mắt ra nhìn thật thật kĩ cơ)

Nếu lấy màu của HTC Mozart & LG Optimus7 làm chuẩn vì màu trung thực nhất thì các máy khác có màu lần lượt như bản trên. Lưu ý với Samsung Omnia7 & Focus thì màu rực rỡ hơn

2) Độ trung thực hiển thị màu sắc

Quảng cáo

Cái này mới lí giải tại sao mình gọi là "kì cục" nè. Các hãng áp dụng công nghệ gì đâu mà hiển thị màu thì 7 máy khác nhau đến 6 vậy trời....? Cùng so sánh áp dụng trên 1 bức ảnh, cùng một độ sáng mà màu sắc khác hẳn nhau

HTC HD7 (6 điểm): Màu sắc nhạt nhòa, không trung thực
HTC Mozart ( 9 điểm): Màu sắc đẹp và trung thực
HTC Surround & Trophy (8 điểm): Màu sắc ở mức độ ok, chưa xuất sắc nhưng không vấn đề gì
Samsung Omnia7 & Focus ( 8 điểm): Màu sắc rực rỡ và sống động của Super AMOLED thì không phải bàn nhiều rồi. Tuy nhiên, màu sắc sống động rực rỡ quá nên hơi ảo, nhìn không thật lắm. Màu đen tái hiện tuyệt vời còn màu trắng thì chuyển sáng trắng đục chứ không trắng tinh.
LG Optimus7 (8,5 điểm): Màu sắc rất ok, trung thực, nhưng độ hài hòa màu chưa thật sự tốt, xem một bức ảnh dễ thấy rõ các mảng sáng tối chênh lệch nhiều

Tóm lại:
Để xem phim, ảnh: Nếu bạn không quá khắt khe về độ sắc nét và thích màn hình lớn thì HD7 thực sự tuyệt vời. Nếu bạn kết màu sắc sống độc, rực rỡ của AMOLED thì chắc chắn Omnia7 & Focus làm bạn hài lòng. Nếu bạn muốn cả nét và cả màu sắc trung thực thì HTC Mozart, Trophy, Surround sẽ làm bạn hài lòng tuy màn hình hơi nhỏ hơn một chút

Để duyệt web: Quan điểm cá nhân mình khuyên bạn không nên chọn Omnia7 & Focus nếu bạn thích lướt web nhiều. Các chữ thể hiện không thật sự sắc nét như đáng ra phải thế với độ phân giải 800 x480. Hơn nữa nền của các trang web đa phần là màu trắng, trong khi đó màu trắng của Omnia7 & Focus thể hiện rất kém, thành màu trắng đục gây khó chịu khi duyệt web. Còn lại các máy khác duyệt web rất ok, thích nhất là HD7. Ưu điểm của Windows phone là mượt mà và xử lý web tốt, ít nữa nâng cấp lên Mango thì còn tuyệt hơn nữa

III - CAMERA
Đây là khoản đáng chán nhất trên Windows phone. Camera bị lỗi hồng tâm, không hiểu là do nhà sản xuất phần cứng hay là do phần mềm nữa! Thêm nữa camera trên Windows phone không có cái nào thực sự tốt cả. Ảnh chụp khá nhất là bằng Mozart và Omnia7, tuy nhiên vẫn ở dưới mức chấp nhận so với mặt bằng chung. Ưu điểm là chụp nhanh, giúp bạn không bỏ lỡ khoảnh khắc.

HTC HD7 = Surround = 6 điểm
HTC Mozart = Trophy = 7,5 điểm
Samsung Omnia7 = Focus = 7,5 điểm
LG Optimus7: 5 điểm (chụp ảnh rất tệ)

IV - MUSIC
Phần nghe nhạc thì không có gì khác biệt nhiều. Nghe qua loa ngoài thì HTC Surround là nhất với 2 loa và các chế độ giả lập âm thanh, âm nghe khá chuẩn và trầm ấm. Sau đó đến Omnia7 & Focus nghe loa ngoài khá hay, Mozart, Trophy, HD7 ở mức trung bình và LG OPtimus7 bét bảng vì loa ngoài nhỏ xíu, bù lại nghe qua tai nghe thì có vẻ LG OPtimus7 hay nhất.

V - PIN
Pin luôn là vấn đề được quan tâm hàng đầu với các smartphone. Thực tế thì đa số smartphone đều có thời lượng pin chỉ đủ dùng cho một ngày và windows phone cũng không phải là ngoại lệ. Trong số các máy winphone thì pin tốt nhất có lẽ là HTC Mozart & LG Optimus7, nếu bạn chỉ dùng để nghe gọi và tiết kiệm pin thì được khoảng 2,5 ngày. Các máy HTC Trophy & Samsung Omnia7 được khoảng 1,5 – 2 ngày, HTC HD7, HTC Surround và Samsung Focus khoảng 1 – 1,5 ngày. Tuy nhiên, nếu bạn thích vọc vạch nghịch máy thì cứ xác định là sáng đi tối về sạc nhé. Nếu công việc ở cơ quan cả ngày thì nên sắm thêm 1 cáp USB để ở cơ quan, như thế tiện và chủ động hơn.

V – NGHE GỌI & NHẮN TIN
Về phần này thì không có gì để bàn nhiều, nghe gọi các máy đều ok cả, sóng không thể so được với những máy Nokia kiểu như 1280 nhưng cũng rất ổn. Nghe gọi tốt, âm trong, không bị mất sóng.
Nhắn tin trên Winphone7 thì phải nói là tuyệt vời, trên cả tuyệt vời! Bàn phím bố trí rất vừa, rất thuận tiện, xử lý rất nhanh và nói chung là…rất khoái! Mình nhắn trên bàn phím Winphone nhanh hơn nhắn trên iPhone4 chút xíu và nhanh hơn 20% khi nhắn trên Android (LG Optimus 2X). Bàn phím nhắn tin của Winphone7 tốt cũng là nhận định chung của hầu hết mọi người khi dùng máy. Nói thêm một chút, bàn phím của LG Optimus7 xử lý nhanh hơn các máy khác một chút nhé

VII – ĐỘ ỔN ĐỊNH & TỐC ĐỘ XỦ LÝ
Hệ điều hành Winphone có thể thua iOS, thua Android về nhiều mặt nhưng riêng về khoản ổn định thì khó có hệ điều hành nào hơn được. Sự nhất quán cao giữa nhà sản xuất phần cứng với các yêu cầu của Winphone đã đem lại một loạt máy chạy Winphone hoạt động rất ổn định. Các máy rất hiếm gặp lỗi phần mềm phát sinh, rất hiếm và đều hoạt động ổn định
Tốc độ xử lý cũng là điểm mạnh của các máy chạy Winphone, với yêu cầu tối thiểu là chip 1Ghz, bộ nhớ trong 8G vào nhà sản xuất không được can thiệp vào hệ điều hành khiến cho các máy chạy Winphone hoạt động rất mượt mà và nhanh. Các tác vụ xử lý không hề có độ trễ, có chăng là các hiệu ứng Windown hơi màu mè hoa lá cành nên đôi khi cảm giác hơi chậm. Nói chung, dùng Winphone là bạn có thể hoàn toàn yên tâm rằng chiếc máy bạn đang dùng thuộc hàng tốt nhất về độ ổn định và tốc độ xử lý

VIII – TÚM LẠI
Mỗi chiếc điện thoại lại có những ưu, nhược điểm riêng. Ngoài thiết kế bề ngoài khác nhau, chúng còn có những tính năng đặc điểm khác mà khi so sánh nhiều máy với nhau mới dễ nhận ra được. Bài viết trên mình viết theo quan điểm cá nhân mình và cũng tham khảo khá nhiều ý kiến của các bạn khác. Hi vọng sẽ đem lại cho những bạn đang lăn tăn lựa chọn một cái nhìn tổng quan để dễ lựa chọn hơn. Bạn nào thấy có gì chưa đúng thì comment để mình sửa lại nhé, cùng nhau giúp các mem mới.

Giá tham khảo các dòng máy wp7 tại Di động Mango:

- HTC Surround giá 4.100.000đ
- HTC Mozart 8Gb giá 5.500.000đ
- HTC Mozart 16Gb giá 5.800.000đ
- HTC HD7 giá 6.000.000đ
- HTC Trophy giá 4.600.000đ
- SS Omnia 7 8Gb giá 6.000.000đ
- SS Omnia 7 16Gb giá 6.300.000đ
- SS Focus giá 4.500.000đ
- LG Optimus 7 giá 4.000.000đ

Chúc cho cộng đồng Winphone ngày càng phát triển đông vui

05/10/2011: Bổ sung bài viết

1) Bộ nhớ trong của Omnia7 là ổ flash nhưng trên thực tế thử nghiệm cả game nặng, file phim dung lượng lớn v.v..đều không thấy sự khác biệt rõ ràng so với các máy dùng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong của HTC

2) Màn hình của Omnia7 & Focus không thật sự sắc nét, bạn nào chưa tin thì nên so sánh với màn hình các máy chạy Winphone7 khác sẽ thấy ngay. Samsung PR cho Super AMOLED thật là siêu! Tuy nhiên ưu điểm là ngoài trời nhìn rõ hơn màn LCD

3) Trong bài viết mình không nhắc tới Dell và Optimus7Q vì 2 sản phẩm này cứ như đứa con rơi ấy, mà cũng rất hiếm người dùng và bị lãng quên nhanh. Bản thân mình cũng không trải nghiệm nhiều 2 sản phẩm trên nên mình không đưa ra nhận xét được

14/02/2012: Bổ sung bài viết

1) Pin của Focus có thể dùng được từ 1,5 - 2 ngày nhé các bạn, tức là khá lâu nếu bạn chỉ dùng nghe gọi, lâu bằng pin của Omnia7

2) HTC Surround hay bị lỗi treo logo và lỗi không nhận thẻ nhớ, lỗi này khá khó sửa

3) LG Optimus7 hay bị lỗi treo logo, lỗi này có thể sửa được nhưng khá đắt tiền
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dungremix
ĐẠI BÀNG
13 năm
tk very so much . bài này đánh giá rất trung thực ,ko phải vì là người bán hàng mà khen SP của mình . cá nhân mình thấy rất đúng,vì mình đã tes qua 1 số máy. ai đang có ý định mua máy hay dựa trên tiêu trí kia mà kiếm 1 em cho mình nha .
á windows phone mà chủ thớt ghi là windowns phone!... sai ròi...
LG đợt đầu ra tới 2 WP mà bạn optimus 7 và Optimus Q thì phải
vt2912
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình màn hình samsung bị 6đ là không công bằng rồi. Bạn nói bị rỗ thì mình không cảm nhận rõ là thế nào, nhưng hiển thị màu trắng kém thì sao bạn không so sánh về hiển thị màu đen 😁 . Góc nhìn và khả năng hiển thị ngoài trời cũng là một tiêu chí đánh giá chứ. Mìn thấy một số trang web đánh giá đều cho màn ss 10/10 điểm thì có lẽ bạn đã quá khắt khe. Mà windows chứ kphải windowns nhé.
MrChocopie
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đồng ý, máy ss omnia hiển thị ngoài trời rất tốt,và màu đen cũng hiển thị đen nhất luôn. nhưng mà nếu bạn xem video hay là xem 1 bức ảnh trên ss monia vs máy khác của HTC ( vì LG thì mình chưa được kiểm chứng ) thì ss omnia hiển thị ko đẹp bằng, màu có cảm giác bị loang chứ ko mịn.
mặc dù ko fải winphone nhưng cũng dùng chung công nghệ:
[TR]
[TD][COLOR=#003399][U][URL]http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-465/xperia-arc-do-man-hinh-voi-galaxy-s-630411/[/URL]
[/U][/COLOR][/TD]
[/TR]

Cho thấy công nghệ màn hình super amosht của ss rác rưởi cở nào nhưng lại được các trang web thổi fồng wá mức (có thể do hửơng lợi ích gì đó từ ss :]])
dangduckien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Omnia 7 bị chê tơi bời.:help:.CÒn nữa Bác nào sẵn gạo thì đợi đơt ra quân mới này sẽ có nhiều sản phẩm đẹp.
He he, đã sửa sai :p

Ah, mình để 6 điểm là cho độ nét mịn mà, còn màu sắc thì được 8 điểm kìa 😃 mình cũng nhắc đến màu đen vượt trội của Samsung đó
Bài viết khá hay khá dài và cũng hơi nhảm bạn ạ. theo mình đa số anh em tinhte theo trào lưu nên đánh giá cao mấy em hd7, trophy nhưng ít khi thấy nhắc đến máy hay lỗi vặt vãnh, độ ổn định ở đây ít máy sánh được = samsung.
mình thấy hơi nhảm ở chỗ bạn có biết có chế trượt lên của htc surround là gì không mà bảo là về lâu dài máy sẽ thế lọ thế chai. nhảm nữa là ở chỗ màn hình amoled của samsung om7 mà bạn chê là không bằng htc mozart là bạn hoàn toàn nhầm to, nhầm tai hại hơn là bạn lại tiếp tục đi so sánh màn hình của s2 với màn hình om7, bạn phải hiểu s2 bao nhiêu inch và độ phân giải bao nhiêu chứ.
htrc mình đến cửa hàng bạn xem 2 máy gc900 và km900 cho đứa em đấy, nói thật bạn pr cũng như nói hơi nhiêufm bạn càng nói mình càng chán cái phong cách làm việc của bạn, mình là thợ sửa chữa phần cứng và có kinh nghiệm trong việc sửa chữa và thay thế linh kiện dt, mình nhìn qua thôi là mình đủ biết máy của bạn là loại máy gì . nhất là lg900 gc và km900. bạn hiểu chứ.
khuyên bạn từ sau cái gì không biết hoặc chưa rõ thì dừng lớn tiếng kiểu này kiểu kia nữa. mình ít online nên bạn có ý kiến gì thì pm inbox mình.
BÁc này...xài qua hết dế wp chưa vậy...phân tích tí nhá...Độ ổn định của WP mà đem ra so sánh thì chắc chỉ tính được bằng đơn vị NANO thôi...Bởi vì:
- phần cứng của wp7 thì giống nhau...(trừ con HD2 chạy WP7 nhá)...
-nói về độ ổn định thì chắc ko có HDH nào bằng đâu...cái này ai cũng công nhận..
lỗi vặt ở đây chắc chỉ có con Mozart là đại đa số bị dính lỗi Cảm ứng Lockscreen(đây là lỗi phần cứng)...
Riêng cái vụ ss HTC ko=SS về độ ổn định như bác nói thì thì chắc chỉ có Droi thôi nhá...trên winphone là ko có...(vì nó được quản lý phần cứng bởi Microsoft mà..)...+ với HDH WP7 mượt mà thì khỏi bàn nhá.
thế còn độ tương phản, độ trong của màn hình thì sao nhỉ 😁
bác giang ơi. o7 có dùng kính siêu cường lực ko
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
13 năm
góp ý voi nhà bác này là lâ`n sau bác ko nên Quote ca bài dài nhu vay nhá. Nhug nguoi zô tinhte = phone qua gprs nhu tui se cam thay rat Khó chiu day. Bài viêt rat hay, cam on chu top. Bác gi nói màn hình trophy kém thy` mong bác xem lai nhe. Tui thy` thây rât good,góc nhi`n ko hep chút na`o ca!
em thích quote như vậy thì sao bác khó chịu liên quan đến em ah😁
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
13 năm
noi thiet voi bac tinhte la trang web cong dong. Bac lai thich choi cai kieu ich ky y thy tuy thoi. Chang phai ai cung co dieu kien onl bang may tinh ca nhan dau.... Bac chi can Quote doan nao minh can thy chu top cung biet roi
viettri2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi, mọi người góp ý đúng thì bạn nên nghe theo chứ đừng bảo thủ như thế. ai cũng quocte lại một bài dài như thế thì topic nhìn sẽ thế nào chứ 😃
góp ý một chút, là nếu so sánh màn hình của trophy và mozart sẽ thấy màu của hai máy hiển thị khác nhau rất nhiều, màu sắc của màn hình HTC trophy nhạt hơn và góc nhìn cũng kém hơn , nói chung là không đẹp bằng mozart
hungle1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuẩn luôn!mozart theo cá nhân mình thì màn hình đẹp nhất cả về độ mịn và màu sắc!
axio
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi là con nào khi ở dưới ánh nắng mặt trời thì nhìn rõ nhất!
samsung om7 với focus là rõ nhất bạn có thể lên youtube mà xem :p, màn hình mà ss chỉ có 6 điểm có lẽ chủ thớt đánh giá hợi bị khắt khe với ss rồi , samsung màn hình là Super AMOLED còn mấy em HTC là SLCD và LCD 😁
Có bạn ạ, Omnia7 có kính cường chịu lực đấy 😃

Máy nào hiển thị ngoài trời rõ nhất thì mình cũng chưa thử nhưng HD7 là kém nhất, còn Mozart, Optimus7, Omnia7 và Focus đều hiển thị tốt khi ở ngoài trời
chẳng có thông tin nào nói là có kính cường lực cả. giang ơi xem http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-443/man-hinh-samsung-omnia-7-a-870746/
Mình thì kết HD7 vì cảm ứng của HD7 nhạy kinh khủng chỉ có điều máy rất nhanh nóng.
Cả om7 và SS Focus đều không có kính cường lực đâu. Đừng tin video trên Youtube. mình dùng Focus có 2 vệt rồi, bạn mình dùng om7 cung có vết rồi. nản
dungremix
ĐẠI BÀNG
13 năm
lam gi co kinh cuong luc. bac giang ban hang ma con ko biet. nan
Chuẩn luôn, mình đã sửa lại nhé 😃

He, nhầm nhầm, Omnia7 không có kính cường lực đâu, quên béng mất, hôm trước mình cũng gặp 1 em Omnia7 bị 1 vết xước ở góc màn hình, cứ như nhựa ấy

Không khắt khe đâu bạn ạ, cùng công nghệ Super AMOLED nhưng Samsung áp dụng mỗi máy mỗi khác, ví dụ trên Galaxy S II thì phải nói là màn hình tuyệt đẹp, sắc mịn...nhưng trên Focus & Omnia7 thì không được như thế đâu
Bác Giang có biết SS Focus S giá bao nhiêu không nhỉ
Ông ý bán hàng và còn Focus thì phải, xúc đi bạn
ồi, theo đánh giá của bác Giang thì Mozart là lựa chọn tối ưu rồi nhưng e thấy nhiều người nói con này phần cảm ứng có vấn đề (VD khó ấn nghe khi máy lock, ấn xem cuộc gọi và tn hay bị trễ vài s). Bác xem hộ con này có bị lỗi đó ko, em cũng đang kết chú này lắm...
Mình dung mozart chạy rất mượt nha bạn. Còn Cái kiểu lỗi cảm ứng chắc là do phần mềm thôi. Từ khi lên mango 7720 chưa bị phát nào cả!
phuongtv88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tín đồ android mới sang wmp7 được 4 ngày, htc surround, cảm nhận ban đầu là máy chạy ổn định quá, pin hơn 1 ngày là ok rồi, cài cắm apps vào thì xài quá mượt hehe, chưa thấy nhiều cái để nghịch nhưng những cái cơ bản thì nuột quá.

Nhưng có 1 lỗi là market place khó down quá, có khi phải down 2 3 lần mới được, toàn báo lỗi wifi, dù wifi rất mượt. Không biết là do market hay do wmp7 nữa ?
Bán Neo đc bao nhiêu thế? Pm riêng nhé 😁 Mình cũng mới bán Neo, trước dùng wp7 rồi, hơi kén người dùng vì ít ứng dụng và màn hình ko có tuỳ biến gì cả. Chắc vẫn dùng android hoặc symbian cho đơn giản
hoangvu3928
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe vậy chọn con Mozart là ko sai mà 😃
Từ trên xuống dưới Mozart chả tệ chút nào 😃
Mà nói thật nè....Camera của Mozart cùi lắm 😔 mà chưa qua mấy con WP như nó nên củng chưa biết lắm. Mà hình ảnh post lên PC hay Laptop hơi bị cùi đó. còn trên máy xem ảnh tuyệt. màn hình đẹp mà. sao nghe ai nói AMOLED gì đẹp hơn ( mình củng chưa xem nó ntn )
Nhược điểm Mozart,. Quay film buổi tối ko đc :(
Mozart ko xứng với Camera 8.MP :(
P/S: Ước gì hãng Sony Ericsson ra 1 con WP chắc chắn sẽ ủng hộ :( HTC nói chung các dòng thấy cảm ứng ngon quá ( ko dám so sánh với iPhone ) mà so sánh với mấy hãng còn lại :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019