Miễn phí iPhone 3GS 8GB, iPhone 4 8GB giá 99$, kèm hợp đồng

levuongthinh
4/10/2011 21:28Phản hồi: 138
Miễn phí iPhone 3GS 8GB, iPhone 4 8GB giá 99$, kèm hợp đồng

Việc Apple không tung ra [TAG]iPhone 5[/TAG] trong đợt này khiến nhiều người thất vọng, tuy nhiên điều này có thể vớt vát được chút ít khi “Quả Táo” quyết định “cho không” [TAG]iPhone 3GS[/TAG] và giới thiệu [TAG]iPhone 4 8GB[/TAG] với giá chỉ 99$, tất nhiên là kèm hợp đồng với nhà mạng. Dù giảm giá mạnh khi bán kèm hợp đồng, nhưng giá cho bản đã mở khóa lại khá cao, đến 549$ cho bản 8GB. Phiên bản [TAG]iPhone 4[/TAG] 8GB cũng sẽ được giao hàng từ ngày 14/10/2011 như [TAG]iPhone 4S[/TAG] thông qua 2 nhà mạng [TAG]AT&T[/TAG] và [TAG]Verizon[/TAG]. Theo [TAG]Apple Store[/TAG] thì iPhone 4 cũng sẽ sớm được bán bởi Sprint.

138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi 3GS free kìa ai bên mỹ cầm về cho em 1 con đc không , hơi thất vọng vì phần cứng của IP ko thay đổi
Ông chỉ vào CM nhảm để lấy first Post thôi phải ko? Sao ko ghi là bóc tem luôn đi.
Cha này chắc ko biết mình đang nói gì. 1 trời - 1 vực rồi còn gì, nó chỉ giống cái mã ngoài thôi pa
kèm hợp đồng 2 năm cơ mà 😃 không có cái gì là free cả đâu
Bác nói phần cứng là ko chính xác. Chỉ có bề ngoài design ko thay đổi thôi, còn cấu hình bên trong thay đổi như chip A5, đồ họa tốt hơn, Camera 8.0, quay HD1080...như thế tuyệt cú mèo còn gì?

Tui nghĩ đợt này Apple làm thế là hợp lý! Iphone 5 hãy chờ năm sau!
cho ko á . chắc còn ít thì cho nốt ,
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Cho không nhưng dùng kèm hợp đồng với nhà mạng AT&T. Đây là phiên bản lock.
Còn bản quốc tế, nếu còn thì còn lâu mới cho không.
Thậm chí phiên bản lock của AT&T muốn biến thành bản quốc tế cũng phải chi tiền cho AT&T như Viettel lẫn Vinaphone đã làm ở VN thôi
Bác nói chưa chuẩn ở Việt Nam chỉ có Viettel lock thôi còn Vinaphone tất cả đều là bản Quốc tế
Iphone 4 8Gb mắc hơn chứ không phải rẻ đâu các bác.
So sánh nhỏ nhé, cách đây 1.5 năm thì iphone 4 16gb chip 1 nhân, camera 5mpx,.. giá $650. Còn bây h là tháng 10/2011 thì cũng y chang vậy mà giảm đi 1/2 dung lượng nhưng giá thì $550. Nếu so với iphone 4S 16gb giá $650 thì iphone 4 8gb là mắc hơn vì nó chạy phần cứng cũ...
pisces232
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá cả giờ nó tăng vùn vụt thế cơ mà. Cách đây 1 năm vàng nó mới chỉ có 30tr/lượng thôi. Bjo thì sao? So sánh về thời gian thế k hợp lý tẹo nòa
cái giá này hình như chưa có VAT nữa đó bác!
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Đồ công nghệ không so với giá vàng như vậy được đâu, so sánh như bạn kia mới đúng. Ví dụ 1 con CPU core i3 cho máy bàn hồi năm 2009 lúc mới ra hình như là $400 thì phải, giờ thì giá các core i đời sau đã rẻ hơn giá này nên bản thân Core i3 cũng ko giữ được giá cũ. Đồ công nghệ thì thường bị thay thế bởi các thiết bị mới mạnh hơn, rẻ hơn hoặc bằng giá với sản phẩm cũ lúc mới ra. Hiện giờ không còn bất cứ cái smart phone nào chip đơn nhân 1Ghz mà giá này nữa, không hẳn chỉ vì đồ của các hãng khác mau xuống giá mà còn vì các mẫu mới chip 2 nhân của các hãng này ra giá tương đương với chip 1 nhân năm ngoái.
ai ở mỹ xách chân ip3gs về việt nam bán đi.
kí hợp đồng cam kết trả sau với nhà mạng 1,2 năm. ngưng giữa chừng thì trả máy lại .
trong 1 năm mỗi tháng phải dùng > 50usd tiền cước . ít hơn vẫn tận thu 50usd/tháng ,
giá khoảng 13-14 tr tương đưong Samsung galaxy S2
MrSad
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai giải thích chính xác vụ Free đi nào. Em là em khoái Free nhất 😁
Chả có bữa tối nào là miễn phí đâu. Đây là dạng thanh lý hàng tồn kho để còn bán các loại IP mới ra thôi. Giảm giá, free phần cứng nhưng giã hợp đồng vào đầu như những cái ip khác thôi!
pác meoden noi đúng nhưng ko được chính xác cho lắm. vì trước sau pác mà trả phải sài những gói cước đó. mỗi tháng công nhân bên đó lương 3ngan = 60 triệu viet nam vậy moi tháng trả tiền cước còn rẻ chán so voi việt nam mình. ở việt nam ma cho free kiểu đó hợp đồng nhà mạng cước hàng tháng 500k thì hay biết mấy
đối với tư bản không có gì gọi là Free cả. Free máy nhưng ràng buộc bởi hợp đồng cung cấp dịch vụ, mỗi tháng phải trả một số tiền thuê bao nhất định. Đây chẳng qua cũng chỉ là một hình thức trả góp thôi.😕
3GS ko có CDMA cho Verizon nhá
free máy là bác phải kí hợp đồng thuê bao sài 2 năm + thêm data plan mỗi thang ít nhất là 15usd
vậy là mỗi tháng chỉ có 15usd thôi ah các pác? vậy ở VN mà mún mua thi fải làm sao nhỉ, và bản lock nghĩa là thế nào ợ? Hí hí e ngô nghê woá 😁
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
$15 chỉ là giá của gói cước data thôi, phải chi phí cho gói cước phút nghe gọi nữa. Nói chung nếu như gói cước phút + cước data phù hợp với nhu cầu sử dụng thì hãy ký. Chứ còn không thì lỗ hơn là mua đứt. Bên đó có nhiều cảnh báo người dùng về cái này rồi.
Giá này cũng chẳng là cho không. Vẫn còn hợp đồng mà
$15 là gói cước thấp nhất cho data plan (bắt buộc cho smartphone). Ngoài ra còn minute, rẻ nhất của AT&T là 450 min nationwide (unlimited nights and weekends) : $39.99, message plan ko bắt buộc tuy nhiên nếu ko xài thì sẽ charge 20c/tin ( ko khuyên dùng cho bạn nào nghiện text), giá msg là 1 gói unlimited $20, ko hiểu sao nó bỏ gói 1000 texts rồi ...

Tổng cộng : $15 + $39.99 ~ $55 ai thích msg unlimited thì là $75 😁 cho AT&T.

Sprint thì giá tương tự, có điều gói unlimited 100% của nó rẻ hơn tí, $79.99.

Verizon thì mình ko khuyên dùng tại data plan của nó khá đắt, thấp nhất là $30 cho 2gb lưu lượng.
haivugv
TÍCH CỰC
13 năm
nhận free mà ngon à ^^ kèm hợp đồng với nhà mạng mà 😔
hic, thất vọng quá đi. 😃
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
ip4 8gb mà vẫn hơn 500usd vậy lúc nào mới mua được ip4 đây tủi thân quá 😔
Đại Gia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ip3gs ai thèm dùng nữa cơ chứ, dù sao free vẫn tốt, các bác cứ tiêu cực . Thực ra hồi xưa kèm hợp đồng mạng mà vẫn phải mua, giờ k mất tiền mua thì đồng nghĩa k mất thuế nhập khẩu, chỉ mất tiền ship, ý em bảo mấy anh ip viettel. Thôi cho các em sv dùng còn hơn nhìn các em đồ tàu đầy rẫy loa rè rè đến nản
bác nói hơi quá, 3GS còn khối người mơ ước đấy ạ. free máy nhưng cộng tiền hợp đồng mà đến được tay sinh viên thì các e ý cũng méo hết cả mồm rồi. Bác nghĩ ai cũng nhiều tiền đấy ạ....?
nhoc3GS
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đại gia quá mà...chê 3gs vãi cả luyện....
MrSad
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể bạn ko thèm ip3gs vì bạn có điều kiện nhưng nhiều người còn chưa có ip2 mà xài. như tôi chả hạn. Ối dân văn phòng còn chưa có ip3gs chứ đừng nói gì SV. Mỗi người 1 điều kiện chứ đâu phải ai cũng có đk để chê 3gs như bạn
đéo hiểu nổi mày giàu đến mức nào ai phát biểu 3gs ai thèm dùng, nói thẳng cho mày biết nhiều người 2G đã thấy đủ lắm rồi, SV không có tiền dùng ĐT tàu mày thấy nản, mày thương hại các em y àh 💣
Vẫn chưa ai vượt HP ở khoảng này!
co aj cam caj 3gs va 4 ve cho moj nguoj kjem caj nhj.e dug con s2 maj cug chan.caj 4s ve vn thj k bjet tam bn vay cac bac?
Sauron
TÍCH CỰC
13 năm
hiếp dâm tiếng Việt quá. Đọc còn không hiểu thì làm sao trả lời :banghead:
econan1214
ĐẠI BÀNG
13 năm
"Ai giải thích chính xác vụ Free đi nào. Em là em khoái Free nhất 😁 "

=> Trên lý thuyết là vậy, nhưng thực tế khi mua cái phone thì bạn phải đóng thuế bằng giá trị thực của cái phone nhân cho % thuế của tiêu bang..:D..Khoảng trên dưới 50$. Và sau khi nhận cái phone FREE này và xài tới hết 1 tháng đầu tiên, thì số tiền cước của bạn...ko hề nhỏ chút nào đâu..Ít nhất là trên $180 cho tháng đầu tiên..:D

Và kèm theo hợp đồng 2 năm. Nếu bạn đang ở Mỹ, và chuẩn bị mở đường dây wireless thì bạn nên gọi điện hỏi nó là tiền bill tháng đầu tiên sẽ gồm những gì, và hãy xác nhận với nó rằng bạn CHỈ CẦN làm gì với cái phone này thôi ( vì dụ như, chỉ cần nghe - gọi, và dùng 3G..Ngoài ra ko cần cái gì khác như nhắn tin, voice mail...)..nếu bạn ko nói, mà im re, thì những "phụ phí" này...sẽ được cộng vào cái bill của bạn..cho dù bạn KO chọn những thứ này khi làm hợp đồng. :D
riverlong
TÍCH CỰC
13 năm
đúng là nó tính kỹ thật bác nhỉ
free cái mi...Free về VN cũng trên chục phát...thất vọng bọn apple quá.PR quá giỏi...

---------- Post added at 06:37 AM ---------- Previous post was at 06:36 AM ----------

phần cứng thay đổi lớn đến nthe' còn kêu ko đổi. bác này giả nai à
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải công nhận cái thuật ngữ "ip4 giá rẻ" không bh tồn tại
thôi thì em chờ 8gb lock em mua vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095