Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[ Help ]Lỗi google services framework

7/10/2011 2:22Phản hồi: 12
Anh/em có ai gặp trường hợp như mình không nè? Ai gọi đến hiện thông báo lỗi " Ứng dụng google services Framework ( quá trình com.google.process.gapps ) đã ngừng đột ngột. Hãy thử lại " anh/em nào biết khắc phục chỉ mình giúp. Thank's
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

reset factory đi bạn, hok hết thì up lại rom
không có cách nào khác nữa hả bạn?
mình copy trên mạng nhé, nhiều người đã fix thành công, bro thử xem sao:

Goto settings > Accounts & Sync > (goto your Gmail account), you should see there Sync Contacts , Sync Gmail, Sync Calendar.
Try to manually sync each one individually. See on what item you get the error.

Usually you get this error if you have problem with you Calendar Sync. So what you need to do is to clear it's data.
Go to Settings > Applications > Manage Applications > find "Calendar Storage" and press the Clear Data button.

That's it, try to Sync again.
(If it's not the Calender that causing the problem then you need to clear the relevent data of the problematic item).
Mình đã khắc phục được rồi cũng gần giống như bạn nói vậy đó. Cũng thank's bạn đã giúp đỡ.
Gần giống là sao? Có thể nói rõ để mọi người tham khảo đc ko?
Mình update Gmail, Flash player , với cái layer hay gì đó nữa.

---------- Post added at 01:27 PM ---------- Previous post was at 01:24 PM ----------

Bạn biết cài nhạc chuông tin nhắn và nhạc chuông báo thức không? Chỉ giúp mình luôn, thank's
trên thẻ nhớ bro tạo thư mục alarms notifications tương ứng cho nhạc chuông báo thứctin nhắn.
copy vào đó file mp3 hoặc wav, vậy là xong
bạn nào làm ơn nói rõ hơn cho mình cách khắc phục ứng dụng google services Framework hơn đc ko? mình cũng bị mắc lỗi như thế nhưng ko khắc phục đc ....? TT.TT
chungnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước tiên xem bị lỗi đồng bộ ở Gmail, Calendar hay Contacts. Nếu không đồng bộ ở Contacts thì anh em vào phần cài đặt ứng dụng chọn Contacts Storage rồi chọn Clear Data là OK. Lỗi Gmail, Calendar làm tượng tự.
clear data xong nó có bắt đồng bộ nữa ko m.n
Mình lỡ xoá cái google play server farmerwork hay cái gì rồi cũng ko nhớ rõ nữa. Gio vào google play nó cứ bảo ko có kết nối nào.! Ae nào biết xử lí giúp mình với?
Nó ntn này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019