[Tổng Hợp] Các phần mềm sửa ảnh cực Pro trên Android (Update 04/05)

hattori_z
10/10/2011 12:50Phản hồi: 226
[Tổng Hợp] Các phần mềm sửa ảnh cực Pro trên Android (Update 04/05)
TỔNG HỢP CÁC CHƯƠNG TRÌNH CHỈNH SỬA ẢNH CHO ANDROID
Số lượng ứng dụng của Android rất dồi dào và phong phú. Các phầm mềm hỗ trợ chỉnh sửa ảnh cũng rất đa dạng, giúp cho Android thêm nhiều "gia vị" hơn! Hỗ trợ rất nhiều cho những người sử dụng thích chụp ảnh, nhưng không rành về Photoshop (như tui...hehe)! Giới thiệu các bạn vài phần mềm chỉnh sửa ảnh đẹp, giao diện đơn giản.

1. Pixlr-o-matic (miễn phí trên Market)

Đây là phiên bản dành cho Android. Các bạn nên thực hiện với ảnh từ 6Mpx trở xuống nha
  • Thêm hiệu ứng Retro cho các bức ảnh của bạn chỉ trong tích tắc!
  • Biến các bức ảnh của bạn thành hình ảnh cổ điển thật ấn tượng - chỉnh sửa dễ dàng như bạn đếm một, hai, ba.
  • Rất đơn giản: Chọn ảnh --> chọn bộ lộc màu --> chọn hiệu ứng ánh sáng --> chọn Khung --> Save....Là các bạn có một bức ảnh cực Pro mà không cần phải qua Photoshop
DOWNLOAD TỪ MARKET
Các bạn cũng có thể thực hiện việc chỉnh sửa trên PC thông qua web này nhé....
http://pixlr.com/o-matic/

2. BeFunky Photo Editor Pro (V1.1.6) - 3.99$
  • Một trang web chỉnh sửa ảnh cực Pro cho các bạn không chuyên Photoshop là www.befunky.com cung cấp cho chúng ta một ứng dụng chỉnh sửa ảnh trên Android tương tự như thực hiện trên PC.
  • Chỉnh sửa hình ảnh của bạn, áp dụng hiệu ứng đặc biệt, thêm khung hình, lưu vào điện thoại của bạn với hơn 50 hiệu ứng hình ảnh chất lượng cao, các công cụ chỉnh sửa mạnh mẽ và 40 khung ảnh tuyệt vời.
  • Hơn 50 hiệu ứng: LomoArt, Cross Process, Instant, Gritty HDR, Retro, Viewfinder, Pop Art, Vintage, Sepia, Pinhole, B&W, Old Photo, Warming Filter, Cooling Filter, Orton, Vibrance, Tilt Shift, Grunge, Cyanotype, Violet, Sketch, Line Artopia, Stencil…
  • Việc chỉnh sửa ảnh: Cắt, Xoay, Chỉnh độ sáng, Tương phản, Độ tươi, Độ nét....
  • Các loại khung ảnh của ứng dụng: Vignette, Filmstrip, Basic Border, Rounded Corners, Polaroid, Halftone, Grunge, Postage…
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 12.34MB)

3. PicSay Pro – Photo Editor (V1.5.0.3) - 3.93$
  • Là một ứng dụng chỉnh sửa ảnh cho Androidd ra đời cũng rất lâu rồi, nhưng sức mạnh của nó mang lại thì rất tuyệt.
  • Trang bị hầu hết các các công cụ cần thiết cho công việc "make up" bức ảnh của bạn!
  • Hổ trợ tốt cho điện thoại và máy tính bảng Android luôn nhé....
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 1.18MB)

4. Fotolr Photo Studio (miễn phí trên Market)

• Sử dụng ứng dụng để tạo một số hiệu ứng tuyệt vời cho bức ảnh trong vòng chưa đến một phút.
  • Fotolr Photo Studio (Fotolr PS) là ứng dụng xử lý hình ảnh có nhiều chức năng mạnh mẽ và hữu ích.
  • Phần mềm này bao gồm 22 chức năng chỉnh sửa ảnh, và gần như có tất cả các chức năng chỉnh sửa và hiệu ứng hình ảnh.
  • Ứng dụng này cũng có album ảnh, vì vậy bạn có thể sắp xếp hình ảnh và trao đổi hình ảnh của bạn.
5 tính năng chính:Chỉnh sửa ảnh (Cắt, xoay...), Hiệu ứng, "Trang điểm", Album ảnh, Chia sẻ (FB, Twitter...)
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 6.68MB)
DOWNLOAD TỪ MARKET

5. Pho.to Lab Pro (V1.1.10) - 2.99$

Tương tự như các ứng dụng bên trên, cũng chỉnh sửa ảnh, hiệu ứng...chia sẻ ảnh....

Quảng cáo

Nhưng ứng dụng này rất mạnh trong việc "ghép mặt"...Thử nhé...
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 8.64MB)

5. Vignette (V2012.03.09) - 3.94$

Đây là một CHƯƠNG TRÌNH CHỤP ẢNH, tuy nhiên các bạn cũng có thể dùng nó để thêm hiệu ứng cho các bức ảnh có sẵn của bạn! Hiệu ứng của Vignette thì vô số kể, khung ảnh cũng rất nhiều...Các bạn khám phá nhé..!
Vào ứng dụng, bấm phím Menu --> Import để thêm ảnh cần thêm hiệu ứng....
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 181.42KB)

6. Color Pop PRO (V1.1.8) - 1.49$

Một chương trình giúp chúng ta làm nổi bật màu của chủ thể sau khi chuyển toàn bộ màu bức ảnh thành màu đơn sắc!

Quảng cáo

Hỗ trợ cân bằng màu sắc, độ tươi........ Có chế độ chỉnh cho người thuận tay phải hay tay trái.
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 192.69KB)

7. Little Photo (miễn phí trên Market)
Thêm hiệu ứng cho bức ảnh sau khi được chụp.​
Với hơn 70 hiệu ứng và công cụ chỉnh sửa ảnh.​
Miễn phí hoàn toàn trên Market.​
8. Old Photo (miễn phí trên Market)
Chương trình dành cho những ai thích hoài cổ, hổ trợ làm cho bức ảnh của bạn nhìn như được chụp từ rất lâu đời...!Thao tác rất tiện và thực thi rất nhanh nhé....... Bạn có thể chọn ảnh trực tiếp từ Gallery hay bạn dùng Camera chụp trực tiếp.​
Trải nghiệm nhé...​
9. Label Plus (miễn phí trên Market)
Ai cũng muốn để lại dấu ấn riêng cho bức ảnh của mình, hay chỉ đơn giản là thêm vào các tấm nhãn cho bức ảnh thêm dễ thương.​
Bạn có thể thêm ngày, tháng, ghi chú....mọi thứ trên tấm nhãn riêng của bạn với ứng dụng này. Chỉ cần qua 3 bước chọn, kéo, gõ chữ...là bạn có những icon, tấm nhãn cá nhân thật cá tính​
10. My Sketch (V1.2) - 1.81$
Ứng dụng với 20 dạng nét chì khác nhau, giúp bạn có những bức ảnh thật ấn tượng.​
Có thể dùng như một ứng dụng chụp ảnh.​
Bạn tự điều chỉnh độ sáng, độ tương phản để có được một bức ảnh vẽ chì ưng ý nhất.​
11. PhotoWonder (miễn phí trên Market)
- Đây là ứng dụng mạnh về chỉnh sửa ảnh (Crop, Edit...) và thêm vào các Sticker cực kỳ dễ thương theo phong cách "ảnh Hàn Quốc", đặc biệt các bạn có thể tải thêm các Sticker khác cho dữ liệu thêm phong phú.​
- Ngoài ra còn có tính năng tạo ảnh Collage theo kiểu cắt dán...rất đẹp để bạn tổng hợp các bức ảnh của mình....​
- Một bộ khung ảnh hoàn hỏa đáp ứng được thị hiếu của mọi lứa tuổi.​
DOWNLOAD TỪ MARKET

12. iMagic Pro - image studio (Pro) (V1.0) - 0.99$

- Một chương trình hổ trợ các bạn thêm, tùy chỉnh....làm nổi bật bức ảnh của bạn hơn theo 1 cách "lí lắc" với vô số các Sticker rất đẹp.
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 19.67MB)

13. PhotoShake! Pro (V1.8.2) - 1.77$

- Chỉ cần 4 bước, các bạn có thể tự tạo cho mình một bức ảnh "kết hợp" gồm nhiều bức ảnh nhỏ lại với nhau với nhiều phong cách khác nhau:
  • Chọn chủ đề
  • Chọn ảnh
  • Chỉnh sửa độ lớn nhỏ ảnh + loại nền + loại viền
  • Lắc mạnh --> Ngạc nhiên chưa.......
- Chương trình còn hổ trợ thêm tính năng chia sẻ cho các mạng xã hội, tính năng chỉnh sửa hình ảnh đơn giản cho dù bạn là một người không chuyên vẫn có thể dùng được.
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 6.66MB)

14. Angry Birds Photo Edition (miễn phí trên Market)
- Có lẽ không ít người đã từng trải nghiệm trò chơi thú vị này, nay lại có thêm bản "chèn" hình ảnh các chú "chim điên" vào bức ảnh. Thật thú vị cho các Fan Angry Birds nhỉ. Các bạn có thể dùng ảnh trong Gallery của mình để chỉnh. Xong thì có thể chia sẻ cho bạn bè qua các mạng xã hội....​
14. Snaptatics Pro (Photo Edito)(V0.9.7) - 3.87$

Là một chương trình chỉnh sửa ảnh/ thêm hiệu ứng thật chuyên nghiệp nhưng với cách sử dụng thật đơn giản:​
- Có thể chọn các chế độ định sẵn của chương trình (15 chế độ), và bạn có thể tự tùy chỉnh các thông số....và lưu lại thiết lập riêng cho bạn.​
- Tùy chỉnh được các thông số như :Độ sáng, độ nét, độ tương phải, độ tươi, độ nóng lạnh, bộ lọc màu....rất nhìu cách để tạo ra bức ảnh bạn cảm thấy hài lòng nhất.​
- Chia sẻ trực tiếp qua các mạng xã hội có sẵn trên thiết bị của bạn (như Picase, Facebook, Tumblr....)
15. TurboCollage (V1.1.1) - 1.99$

Chương trình tạo những bức ảnh ghép thật dễ dàng. Có được những bức ảnh nghệ thuật trên thiết bị Android của bạn với những bức ảnh bạn chụp. Với một giao diện trực quan, TurboCollage cho phép bạn hoàn thành kiểm soát thiết kế ảnh ghép của bạn.​
Các kiểu ghép ảnh đặc trưng mà TurboCollage cung cấp:​
  • Picture Pile
  • Picture Grid
  • Mosaic
  • Center Frame
  • Zig Mosaic
16. Adobe® Photoshop® Touch - 2 Bản ( Tablet và Mod cho Điện thoại) - 9.99$

Yêu cầu: Android 2.3 trở lên
Cái tên ứng dụng đã có thể cho chúng ta biết được phần nào về tính năng của nó. Photoshop - một chương trình chỉnh sửa ảnh cực pro nay đã có phiên bản cho thiết bị cầm tay Android. Các tính năng chính chủ yếu của Photoshop đã được đưa vào phiên bản này. Có thể chia sẻ trực tiếp qua Facebook các bức ảnh của bạn....quá tuyệt phải không nào.​
Giới hạn của ứng dụng này là hổ trợ độ phân giải ảnh khi xuất ra hơi nhỏ 1600x1600 pixels.​
Các bạn dùng thử xem sao.....​
17. After Focus (miễn phí trên Market)

- Đây là ứng dụng mạnh về xoá phong ảnh. Rất tiện dụng cho các bạn muốn làm mờ nền hay Focus vào chủ thể của bức ảnh. Hiện tại chương trình chỉ có bản Free, và mình se Update bản Pro khi được phát hành (trong tháng 5 này). Các tính năng chính của ứng dụng:
  • Chọn vùng ảnh cần chỉnh sửa đơn giản, dễ sử dụng. Đơn giản chỉ cần vẽ những vùng chọn vào xung quanh chủ thể cần Focus hay hậu cảnh bạn muốn chọn
  • Hiệu ứng làm mờ Background. Đây là tính năng chính của ứng dụng. Cũng có thể dùng hiệu ứng này để tạo các ảnh Bokeh nhé.
  • Hiệu ứng với nhiều bộ lọc màu khác nhau.
  • Ghép 2 ảnh (Sẽ có trong phiên bản Pro).
  • Chia sẻ ảnh dễ dàng qua email hay các mạng xã hội.
DOWNLOAD TỪ MARKET
DOWNLOAD APK (Mediafire Link - 6.15MB)

18. PicSay Pro – FX Photo Editor (V1.8) - 3.53$

- Chương trình hỗ trợ việc chụp và tạo hiệu ứng cho bức ảnh của bạn. Với 110 hiệu ứng sẵn có, được chia làm 10 chủ đề khác nhau. Cũng có thể tuỳ chỉnh hiệu ứng các bức ảnh theo phong cách riêng của mình. Còn vô vàng tính năng đang chờ bạn khám phá. Đây là một ứng dụng rất đáng sử dụng đấy
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 7.3MB)

19. Photo Montager Full v2.558 - 1.99$
- Chương trình hỗ trợ việc ghép khung ảnh và tạo hiệu ứng cho bức ảnh của bạn. Với 20000 khung ảnh HD khác nhau cho bạn tha hồ lựa chọn phong cách riêng cho từng bức ảnh. Cũng có thể tuỳ chỉnh hiệu ứng các bức ảnh sau khi chọn khung ảnh (Hơn 200 hiệu ứng cực kỳ đẹp). Còn vô vàng tính năng đang chờ bạn khám phá.
DOWNLOAD FILE APK (Mediafire link - 1.22MB)
Updating....
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ronkoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
color pop 😃

thiếu bác nhé 😃
Bác cho cái link của Market đi........
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
13 năm

Cái này cũng hay nè bác chủ

TouchRetouch

http://www.mediafire.com/?i4jjjnt5wjo811v

PAPER CAMERA

http://www.mediafire.com/?h7ocqcf9qd37cbm
mong bác kiếm giùm em cái color pop full nữa 😃
cái này khá hay Fotolr Photo Studio
thansk bác
ceddtu
TÍCH CỰC
13 năm
hay đấy, thank nhé.................
Đã Update........ tuy nhiên, chức năng của app này, các bạn có thể tìm thấy trong Picsay Pro
Có cái nào hay về quản lý ảnh ko bạn.
Cái Gallery của máy đã làm tốt chuyện đó rồi.... Còn không thì bạn lên Market tìm QuickPic nhé
Up cho mọi người thấy này........
Ai có yêu cầu chương trình sửa ảnh gì không?.......
cái befunky có ky chưa ạ
Up cho mọi người thấy nào
hay nhỉ. down về nghịch thử xem thế nào
ethan1
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào chỉ e cách install BeFunky Photo Editor Pro 1.0.4 với. E down về là 1 file .zip chứ ko phải .apk. Em Extract ra cũng ko thấy file nào để install cả
Đổi đuôi *.zip lại thành *.apk rồi cài nha bác
cojhot123
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá tuyệt bác ơi..thank bác nhiều.... :playfull:
noheart15
TÍCH CỰC
12 năm
ủng hộ anh Trường! tks anh
maidodi
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank pro,để e thử xem thế sao.Cũng đang cần mấy cái này^.^
webmouse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào chụp bokeh trên điện thoại I9000 ko mấy bạn?
Mẹo chụp Bokeh của tui là........
Chọn chế độ Macro, xòe bàn tay ra trước Camera cho nó lấy nét mấy ngón tay (càng gần càng tốt) --> sau khi lấy nét thì giữ Shutter như nguyên đó --> lia máy lại góc chụp Bokeh (chắc chắn là những điểm sáng sẽ bị Blur hơn --> Giống Bokeh) --> Chọn bố cục, Chụp....

picsay cua e do
Ai có nhu cầu tìm những app sửa ảnh trên Android, cứ việc để lại thông tin về app, mình tìm giúp cho....
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Thank bạn, 1 topic hữu ích cho ai yêu thích cái đẹp 😁
sao cái 360 dùng trên G1 toàn bị FC thôi vậy anh ơi
Bạn dùng bản mấy?Trên Market bản mới nhất Free đó, bạn cài thử đi, không được thì mình tìm cho bản khác
@webmouse: chụp thử với X10, trên ngọn hải đăng Vũng Tàu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019