883 và 1 bệnh gần đây !

mrup90
24/6/2011 13:11Phản hồi: 20
Gần đây, một số ae dùng 883 có hiện tượng có sóng mà không gọi được, cột sóng lúc hiện gprs, lúc hiện gsm !
Đối với 883 thì thiên về sóng cdma, gsm chỉ là phụ ( gsm900 và gsm1800), nên dùng mạng sfone rất khỏe vì sfone là sóng cdma. Từ trước đến giờ ae dùng mạng khác, đa số là vịt toi thì đều dùng bình thường, nhưng gần đây có hiện tượng có sóng mà ko gọi được, chính em cũng đã bị, sau 4 ngày không khắc phục được ( up rom, thay đổi các thông số mạng..vv) đã mang đi bảo hành. EM được biết như sau:
Đấy là do nhà mạng, cụ thể là các bác để í ở cột sóng, lúc hiện gprs, lúc gsm ( đối với vịt toi thì là thế, vina, mobi e ko rõ 😁 )
Nếu không gọi được thì đã không gọi được luôn, đằng này lại lúc được lúc không, mặc dù lúc nào cũng 3 4 vạch sóng, có lúc full luôn !
Viettel nó tung ra 2 gói cước là bis và bes nên gần đây nó hay chặn ip của máy bb thong qua sóng.
Nếu vẫn muốn sài 883 thì có 2 cách là dùng sim sfone ( phải add số thì phải ) hoặc mua gói bis và bes.
Em đã đổi lên 8800 để dùng, khác hẳn, ko bị làm sao cả :D
Nếu ae dùng 883 bị thế, hãy thử đổi sang vina vs mobi xem sao, 2 nhà mạng này vẫn chưa tung ra 2 gói cước trên.
Post bài này để không muốn các ae khác dùng 883 có hiện tượng trên bị em nó củ hành như e đã bị e nó củ hành 4 ngày, chữa trị đủ kiểu luôn !
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caodang04
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang dung 8830v, dùng vitteo, sóng gió + lướt web rầm rầm, thấy có sao đâu!
Thằng tịt veo đểu thật . Chiều nay mình bị mất mạng 2 lần , đến tối onl kimkim thì out liên tục. Không hiểu nổi nữa ...
P/s: em dùng 8820 edge mà cũng không ăn thua .. 😔.
cho hỏi mấy bác rằng máy 8830 sprint dùng mạng VietTel thì đăng ký gói cước nào là lướt web nhanh vậy ?😕 E dùng sim Mobi ở nhà hok vô web đc nhưg ra đường thì vô cũng tạm tạm , h` mún chuyển qua VT để vào mạng xem có đỡ chút nào hok ?
lovepsi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh o Sg , xai 8830s , thay cung co luc xuat hien cot song thay doi tu gprs qua gsm, sau do thi lai chuyen thanh gprs ( mang mobifone )...nhung k bi rot mang lan nao nhu viettel ma ban noi...song' ok lam, chat luong cuoc goi tot, song' luc nao cung khoang 80-82%...
Ban nao dung goi cuoc BIS-BES cua viettel thi moi thang ton khoang 450-500k
Mobifone giua thang 7 nay se cung cap dv BIS-BES cho cac thue bao...theo minh thay gia ok lam...130k 1 thang-(thue bao tra truoc ), nen ai co y dinh chuyen qua Viettel thi can nhac ky ....! Hehe
Post bai bang blackberry nen k co dau...sorry ALL ...
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
T.T imba đấy, b chủ dùng viettel phải ko ạ? Vừa trên nói nào là Viettel chặn Ip của bb qua sóng các kiểu, xong dưới lại nói vừa chuyển qua 8800 thì chả có v. đề gì ---) Hóa ra 8800 ko phải bb ạ... Failed!
mrup90
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác đã bắt lỗi ném gạch em rồi, e nói là sóng gsm của 883 vốn yếu, ko khỏe như các dòng khác, bây h do nhà mạng nên nó càng yếu hơn. Lên 4rum thấy 1 số ae dùng 883 cũng bị y hệt như e nên muốn nói ra cái e biết ( ko biết đúng ko ) để ae đỡ mất công thoai !
Em ko muốn sài mạng khác nên đổi sang 8800 ( sóng gsm khỏe hơn ) để dùng cái sim vịt toi này !
hailong259
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn dùng bình thường chả sao cả, k gọi đc chắc do sóng thôi
bác nào biết cách bắn tiền trên blackbery không chỉ e với. em bắn mãi mà không được. e đang dùng 8830
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
B dùng mạng gì, ....?, nếu mà nó ấn câu lệnh kiểu như *xxxx*xxxxx#, ấn mà nó thành gọi điện thì trong lúc đấy b ấn 1 lần nữa là đc
không được bác ạ. em thử rồi. em đang dùng mạng viettel. bác nào biết giúp e với
yahoogle
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bắn tiền mà ấn 2 lần cũng được nhưng mà hơi lâu với lại dễ nhầm vì phải ấn nhanh không nó disconnected, mình chỉ ấn 2 lần khi kiểm tra tài khoản thôi. Còn bắn tiền thì mình hay vào mạng (dùng 1soft để vào mạng như Opera, nhưng mình hay dùng shmessenger vì nó khởi động nhanh hơn Opera) rồi quay ra bắn tiền bình thường. Đảm bảo thành công 100%.Mình đang dùng 8830 mạng Viettel, vào web tốt, chả bao giờ bị chuyển qua gsm cả. thỉnh thoảng có lắp sim mobi vào dùng chơi thì thấy có lúc nó chuyển qua gsm (có lẽ do sóng gprs của mobi tại chỗ mình yếu), khắc phục bằng cách tắt sóng rồi bật lại hoặc turn off rồi turn on (ko cần restart). Còn bây giờ thì đang vào tinhte bằng mạng mobi 😃
sirou9x
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng mobi ,lúc lướt web được lúc không,cón các khoản khác đều good không thấy gì cả
nói chung là sóng của em 8830 này yếu hơn mấy em cùng dòng 88xx ! chỉ có cái là rẻ hơn thôi !
mrup90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cog nhan, 883 re hon 88 nhieu, gan 1 nua? Co ma. Ma chuc nang ko khac nhau nhjeu lam, e moi dug 88 dc gan 1 tuan. Sr vi e ol treb bb, k go co dau dc :d
máy pác chủ bị gì rồi đó chứ 8830 làm gì có chuyện rớt sóng như pác nói .... tui xài thấy sóng gió vi vu.
CDMA (Sfone) :dùng để online
GSM (Mobi): dùng để nghe, gọi, SMS,....
Rất tiện, không cần fải 2 tay 2 súng bất tiện bỏ xừ ... BB cái nào cũng bự tổ pố, 2 túi 2 cái BB có mà ko bước đi nỗi lun ....
duc501613
ĐẠI BÀNG
13 năm
trước cũng bị bệnh này em wipe hand cái là ok chỉ cần cài lại các soft thôi....sóng sánh của nhà mạng mà thế thì chúng ta chết al....? có khi nào các anh bán hàng lừa không ta, cả thế giới cũng dùng băng tần như ta cả mà........
vitamin_luv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi đầu năm 2010 mình cũng bị hiện tượng này, không lẽ cũng do BIS BES sao :|
Bác nào nói BIS BES ảnh hưởng đến song sánh của 8830 là nói liều. Chả có cơ sở nào mà dám phán vớ vẩn vậy. Chẳng qua là 8830 của các bác này lởm quá sắp đến lúc ra đi rồi nên mới vậy. Mình hiện đang dùng 2 con 8830s đây. 1 con thì ngon lành chưa thấy lỗi gì đáng phải kêu ca cả. Còn 1 con thì cứ lên 4.5 là có bện về sóng gió, nghe gọi, nhắn tin lúc được lúc không. Nhưng quay về 4.2 thì lại chả có gì phải phàn nàn cả. Mọi thứ lại Ok. Mình cho là con này bị yếu "sinh lý" giống như hàng dục lỗ câu dây hay dolly ấy. Chỉ chơi được ở 4.2 mà thôi. Chả liên quan gì đến mạng hay BIS-BES gì cả.
Thêm 1 ý kiểm tra máy 8830: khi đi mua các bác cứ bảo họ up lên 4.5, lắp sim VT đã DK gprs vào mà kiểm tra. Khởi động vài lần xem nếu sau mỗi lần ấy mà sóng gprs bị chuyen ve gsm gây mất liên lạc thì đừng mua.
Zoi oi e tuong j chu'Neu bi chuyen tu gprs qua gsm thy tat cot song dy.sau do vo mobile network options chuyen tu mode GSM qua Global =) lai len mang ram ram
em đang dùng mobi công nhận là có chuyển thật nhưng làm chi có chuyện rớt sóng. chỉ là vào mạng lúc đc lúc không thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019