[Infographic] Tóm tắt cuộc đời và sự nghiệp của Steve Jobs

TDNC
13/10/2011 17:3Phản hồi: 115
[Infographic] Tóm tắt cuộc đời và sự nghiệp của Steve Jobs
Steve Jobs (1955-2011), đồng sáng lập công ty [TAG]Apple[/TAG] Computer, Inc., là một trong hai người (cùng với Wozniak) đã tạo nên một cuộc cách mạng hóa trong ngành công nghiệp máy tính, đưa máy tính trở nên thân thiện với con người hơn, làm cho ai cũng có thể sử dụng được máy tính. Ông cũng là người dẫn dắt công ty Apple đi từ chiến thắng này đến chiến thắng khác với các sản phẩm lừng danh như [TAG]iPhone[/TAG], [TAG]iPod[/TAG] và [TAG]iPad[/TAG]. Sự ra đi của ông khiến hàng triệu người cảm thấy tiếc nuối cho một con người tài trí và thông minh. Chúng ta hãy cùng xem qua đoạn tóm tắt về cuộc đời và sự nghiệp của người đàn ông này.

115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ha_TM68
TÍCH CỰC
13 năm
Một bản tóm tắt đầy đủ và thật hay về Steve - Thuyền trưởng của Apple, một con người hy sinh hết mình về công nghệ . . .
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
cái pic này nhìn bác Jobs cứ như Biladen. Bác đã thành tượng đài rồi, tinhte còn chờ bác cuhiep nữa là có thêm tượng mới ;)
Chờ bác Hiệp làm sao hả bác 😁
dual1
CAO CẤP
13 năm
Đồng ý Jobs thành biểu tượng của làng công nghệ, còn ý kiến khác thì có vẻ bạn hơi bị thần tượng thái quá đó bạn.
ý bác là ... đó hả? hay nhỉ.
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Bác Hiệp mà đọc câu này chắc cũng toát mồ hôi nhỉ? Ít nhất có 1 thành viên có ý "tưởng nhớ" rồi....🆒
luserbai
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này........ :bounce: :playfull:
Cái Imac thế hệ đầu nhìn buồn cười tội :|
Nếu sống vào thời kỳ đó, so giữ cái iMac đời đầu với những chiếc PC khác cùng thời thì bạn mới hiểu được cái cảm giác yêu và ngưỡng mộ Macintosh như thế nào.
REED COLLEGE là một trong những trường đại học tốt nhất nước Mĩ bác ạ. A Liberal Arts College.
Không phải một trường cao đẳng. College không có nghĩa là Cao Đẳng trong hệ thống giáo dục của Mỹ.
forestier
ĐẠI BÀNG
13 năm
uhm.bác này nói chính xác,ở Mĩ ng ta k dùng college để chỉ cao đẳng,college ở Mĩ là chỉ cấp bậc đại học..còn university chỉ là tên,k chỉ cấp bậc.vd:tÔi học college ở 1 cái university tên gì đó
ufdb
CAO CẤP
13 năm
Nhớ ngày xưa cầm cái iPod mà ko biết cách chép nhạc vào, lúc đó đang xài mp3 của Sony chỉ cần copy paste là xong
Thời iPhone đầu mới ra cũng chẳng biết mặt mũi nó ra sao, chỉ thực sự biết đến Apple khi iPhone 3GS ra đời 😁
Hac Long
TÍCH CỰC
13 năm
Một con người đáng kính với bao nhiêu đóng góp trong sự nghiệp của mình!
thanhbn172
ĐẠI BÀNG
13 năm
ước gì mình được như ông ấy.
Cứ ăn nhậu cho cố vô thế nào cũng có 1 căn bệnh éo le nào đến mang bác đi giống như ông ấy thôi.......:happy:
muốn chết hả ?
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Xài android sử dụng ứng dụng tinhte.vn ko coi dc vì ko zoom hình đc, mong đợt update sau của tinhte.vn sẽ hỗ trợ zoom

Sent from my T959 using Tinh tế
gin4
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay.... bác chủ topic dịch hay thật.Hôm trước thấy cái này rùi nhưng mà toàn English ( pó tay heheh ) thanks................
Điều duy nhất còn lại với tôi là tinh thần, tư tưởng của ông! Thêm 1 lần nữa chúc ông có nhiều buổi đàm đạo với Socrates!
ông ấy thật vĩ đại
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Jobs ra đi trong sự hào nhoáng của Apple và đỉnh cảo của tài năng ===> Đây là yếu tố đáng mơ ước của nhiều người
pvcuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chờ cu Hiệp coi theo bác jobs á
steven muôn năm
công nhận tài năng thật sự.nhưng cũng có những tật xấu ko thích.
Mỗi lần nghe bài everyday i love you lại thấy nhớ bác steve jobs.
Ông này cũng bình thường..khi die mới lắm chuyện để vẽ ....
Tóm tắt sinh động và khá đầy đủ trên một bức ảnh.
trời sao lại dịch Reed College là Cao Đẳng vậy? College ở Mỹ nghĩa là trường đại học đơn ngành hoặc trường đại học chỉ đào tạo bậc cử nhân (undergraduate) mà không đào tạo bậc cao học. Tác giả dịch thế này dễ làm mọi người hiểu sai cấp học và quy mô của trường College của Mỹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019