[Thủ thuật] Bỏ ứng dụng Newsstand của iOS 5 vào thư mục

Duy Luân
13/10/2011 21:51Phản hồi: 97
[Thủ thuật] Bỏ ứng dụng Newsstand của iOS 5 vào thư mục

Với người dùng [TAG]iOS 5[/TAG], việc không thể "cất" ứng dụng [TAG]Newsstand[/TAG] (nếu bạn chọn tiếng Việt, nó có tên là "Quầy báo") là điểm cực kì khó chịu khi cứ kéo thả để tạo thư mục thì ứng dụng lại bị chạy đi chỗ khác. Hiện chưa rõ lý do vì sao Apple không cho phép người dùng tạo thư mục với ứng dụng này nhưng cộng đồng mạng đã có cách khắc phục rất đơn giản. Hãy lưu ý, chúng ta cần TỐC ĐỘ để thực hiện. Trước hết, hãy tạo một thư mục mới bằng cách kéo một biểu tượng nào đó đè lên một biểu tượng khác. Lưu ý, hai biểu tượng này không phải của ứng dụng Newsstand nhé. Ngay khi hiệu ứng tạo thư mục xuất hiện, bạn nhanh tay kéo biểu tượng của Newsstand vào đây. Xin chúc mừng, kẻ cứng đầu này đã nằm trong thư mục rồi. Sau đó bạn có thể di chuyển các biểu tượng khác ra ngoài một cách bình thường.

Nguồn Gizmodo
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách làm hữu dụng đây....ai mà nghỉ ra sáng kiến này nhỉ?
hungtn197
TÍCH CỰC
13 năm
quá trình sử dụng chắc tự vọc ra thôi
dùng đồ Apple 1 khi đã thực sự hiểu về device và OS thì lúc đấy sẽ rất hay trong quá trình sử dụng 😃
để làm gì nhỉ, kệ nó để ngoài màn hình cho nó khác, nhưng mà cái quầy báo này sử dụng như nào, mình kích vào đó cứ trơ ra, mua sách báo tiếng anh thì chịu
Ngộ nhỉ 😁 không ngờ công nghệ cũng dùng được chiêu này ! Hay thật .

Sent from my iPad using Tinhte.vn
hôm qua, up cái iPod xong thì làm cái này mà không được. Thanks a lot
iApples
TÍCH CỰC
13 năm
Quá hay, thế mà mình ko nghĩ ra, mình cũng đang bức xúc cái quầy báo này lém, xin cảm ơn đã chia xẻ !
Don gian vi News Stand no cung la 1 folder. 2cai folder thi khong dat trung dc len nhau.
Mod thong cam. E viet cmt bang dien thoai T_T
huytunghp0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay quá tớ làm được rồi
chưa lên IOS5 nên chưa biết, hy vọng ko xa sẽ có JB untethered cho IOS 5, nhưng ngày đó chắc xa lắm
Cái quày báo này dỡ nhất trong cái iOS 5,thật sự ko cần thiết
chưa hiểu đọc báo gì với cái này! thấy giao diện trong nó có vẻ giống cái iBook! 😁
LoiDaiGia
TÍCH CỰC
13 năm
kéo mãi mới vào folder apple
nhưng mà vào rồi chỉ hiện toàn mấy tờ báo đã down,
nhìn nó thế nào ấy nên em kéo ra rồi 😃
Đã khử được em nó,kaka
nhưng mà lúc mình nhìn ngoài màn hình k thấy nó trong folder, như kiểu tàng hình ý 😆
yilka
TÍCH CỰC
13 năm
1. Cái NewStand này phải khử vì nhiều lý do:

- Thứ nhất nó đơn giản là nhóm các tờ báo vào, từng tờ báo lại là từng apps riêng lẻ, nên lúc bật lên luôn bật cả NewStand lẫn phần mềm báo đó, bất tiện!

- Báo vẫn phải mua như thường, và đắt so với Zinio, nên mình vẫn trung thành với Zinio

2. Sau khi giấu đc NewStand vào folder (thực chất là do bug lập trình), a e đừng bật NewStand lên nữa nhé, vì sẽ ko bật đc, đồng thời lại làm lỗi màn hình (ko kéo icons giữa các page đc, hỏng cả multi gesture luôn, đến lúc restart iOS mới lành bệnh)

Túm lại là khử nó bằng cách giấu nó đi, chắc là vĩnh viễn 😁
bác nào sáng tạo nghĩ ra cách hay vậy
ngocqn
CAO CẤP
13 năm
Cảnh báo khi kéo vào folder rồi thì không thể chạy Newsstand. Chạy trong folder thằng này là bị reset (đang dùng 3Gs), ai confirm lại trên 4G?
Trên phone hay laptop mình chẳng mấy khi chuyển sang giao diện tiếng Việt cả.
đánh dấu trước để có cơ hội thử nghiệm chứ. cảm ơn bác chia sẻ nhé
JB rồi vào ifun box xoá luôn cho lành 😁

Sent from my 1110i using Tinh tế
yiukiang
ĐẠI BÀNG
12 năm
ifunbox theo đường dẫn nào để xóa hẳn hả các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM