Rom CM7 android 2.3.7 cho LG P500 (tiếng Việt)! Chạy Flash, xem tivi.

bshuy2003
14/10/2011 10:45Phản hồi: 289
Hiện nay đã có bản rom cm7 chính thức cho điện thoại optimus one p500. Đây là bản nightly nên được cập nhật hàng ngày. Rom cm7 này là android 2.3.7 có tiếng Việt. Các bản rom này khá ổn định, có thể cài flash 11.0 (bản mod). Hơn nữa, khi vào setting, cyanogenmod setting, phần performer có thể ép cpu lên 748MHz hoặc hơn. Do đó máy xem tivi rất mượt.

Do bản rom CM7 mới dùng baseband v20 nên điện thoại của các bạn phải ở bản rom 2.3.x nhé. Nếu bạn đang ở rom 2.2.x hoặc rom CM7 cũ thì phải dùng KDZ để nâng cấp máy lên 2.3.x, cách làm như dưới đây.
Cài Rom V20D

1. Disable LG Modern Vitual (Vào Control Panel > System > Hardware > Device Manager > Modems > Right click on LGE Virtual Modem and click Disable.)
  2. Tải về phần mềm KDZ để update firmware
  3. Cài đặt file msxml.msi trong thư mục của phần mềm KDZ vừa giải nén ra
  4. Cài đặt 2 driver sau lên máy tính : LGAndroidDriver_Ver_1.0_All.exe , LGUnitedMobileDriver.exe
  5. Tải về firmware Android 2.3.3 V20D Vietnam ( Link Mediafire | Link server LG electronics)
  6. Kết nối điện thoại với máy tính , khởi động phần mềm KDZ
- Select Type : 3GQCT
- Select PhoneMode : DIAG
- Ngay phần KDZ file chọn đường dẫn tới rom V20D vừa tải về

- Click vào Launch Software update, đợi máy flash xong. Chờ máy vào bên trong HĐH và KDZ đã báo finished mới rút cáp ra
- Nếu máy bị đứng ở chữ Android thì thử Hard Reset bằng cách tắt nguồn, bấm Home + Volume up + Power

1. ROOT MÁY

- Download file root.zip sau về giải nén và cho vào ổ C của máy tính Root.rar
- Làm chính xác các bước tiếp theo

1.t
ắt hết phần mềm diệt virus.
2
.kết nối DTDD với máy tính.
3.B
ật USB Debug.
4.Vào folder ADB trong file Root v
ừa tải về.
5.M
ở file cmd.exe ( cmdXP.exe cho WinXP, cmd7.exe cho Win7 ).
6.Gõ t
ừng câu lệnh này rồi ấn Enter:
adb devices
adb shell
echo 1 > /data/local/lge_adb.conf

Quảng cáo

ường đánh bằng tay,Hãy Copy Bằng cách nhấn chuột phải)
7.
Ấn nút tắt máy rồi mở lên.
8.Vào Folder Root For 2.3 lúc nãy t
ải về Rồi mở SuperOneClick.exe.
9.Trong m
ục Exploit chọn gingerbreak rồi ấn root.
10.T
ất cả đểu trả lời là Yes.
11.Xong reboot l
ại máy.
12.B
ạn đã cài được SuperUser

2. DOWNLOAD ROM CM7
Vào trang download.cyanogenmod.com để download bản rom mới nhất của P500 về máy tính, copy vào thẻ nhớ.
Vào trang Goo-inside.me Downloads - Downloading gapps-gb-20110828-signed.zip để download gapps, copy vào thẻ nhớ điện thoại.

3. CÀI RECOVERY

Quảng cáo

Vào market, down rom manager về cài cho máy.
Mở rom manager ra (máy kết nối wifi nhé), chọn flash clockworkmod recovery, chọ tiếp optimus one (P500), đợi cho nó flash xong sẽ báo success.
Trên rom manager, chọn mục reboot into recovery, đợi một lúc cho máy khởi động vào recovery.

4. CÀI ROM
- Trong recovery, chọn wipe data, wipe cache partion
- trong mục advance, chọn wipe battery status và wipe cache dalvick
- Quay ra mục install zip from sdcard, chọn choose zip from sdcard, chọn tiếp bản rom CM7 để cài.
- Quay ra mục choose zip from sdcard, chọn tiếp gapps để cài.
- Quay ra, chọn reboot là xong.

5. CÀI FLASH 11.0 VÀ CÁC ỨNG DỤNG KHÁC
Nên cài thêm google maps (Google_Maps_v5.9.0.apk), youtube (YouTube 2.2.14.apk), flash player 11 adobe flash player 11 v11.0.1.153 armv6.apk (hoặc 10.3 flash_player 10.3 armv6.apk) bản mod cho arm6. Vào market để down thêm viet mobi tv.​
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thi ra là chủ ý PR cho rom bạn up đấy à 😆 tệ quá
bác ơi LG Otimus one SU370 của hàn quốc có thể up room ko bác, em nó đang chạy 2.3.4
Bản này không hề ổn định , có nhiều lỗi...
Để mọi người có nhiều sự lựa chọn thôi. Tôi chỉ giới thiệu chứ không khuyến khích mọi người phải cài bản rom này. Nói tôi quảng cáo thì hơn quá đấy! Dù sao thì cài rom này vẫn đơn giản và tiện lợi hơn nhiều.

---------- Post added at 07:32 PM ---------- Previous post was at 07:28 PM ----------

Cái này tôi đúc kết kinh nghiệm theo một tác giả người ukraina, sau đó, tôi ép xung và cài thử các loại flash. Ăn may là có cái chạy tạm coi là ổn. Vì thế tôi không biết trả lời bạn thế nào. Tôi đã cài cho 2 máy p500 đang dùng bản rom 2.2.1 và 2.3.4 của lg có tiếng Việt. Nếu máy của bạn đang chạy bản rom này thì OK.

---------- Post added at 07:42 PM ---------- Previous post was at 07:32 PM ----------

Cháu nói đúng đấy. Đây chưa phải là bản chính thức. Nhưng lỗi chắc cũng ít thôi. Hiện tại, chú chưa phát hiện ra lỗi gì.
của em là SU370 mà cũng root và up rom đc à, ui vui quá, nếu bác ở sài gòn bác chỉ địa chỉ em mang máy sang chỗ bác dc ko?
bác ơi máy em chạy rom gốc lúc xuất xưởng đã là 2.3.4 rồi thì có thể root đc ko bác, sao e dùng Super one click làm theo hướng dẫn rồi mà vẫn ko root dc bó tay. (Đã down super one click mới nhất 2.1.1 rồi và cả 1.9.1 thử đều ko dc)
cãn on bạn
Ấy chết, tôi ở Hà nội, không up giúp em được đâu. Tôi đã up giúp hàng chục bạn trên diễn đàn, khoảng chục loại máy khác nhau, nhưng họ đều không xa chỗ tôi ở. Bạn ở Sài gòn, xa quá...
có cần làm các buóc nhu bạn này huóng dẫn không anh bshuy 2003 http://www.cuocsongtotdep.vn/vforumlg/showthread.php?t=8374
Không làm thế được. Nếu ấn nút nguồn, volum down và nút home chỉ vào stock recovery, nghĩa là chỉ reset lại máy như lúc xuất xưởng mà thôi. Muốn làm như họ thì máy phải có sẵn custom recovery. Mà muốn có custom recovery thì lại phải dùng rom manager. Khi dùng rom manager để vào được custom recovery thì ta wipe data và wipe cache, sau đó install rom và install gapps luôn fho xong, hơi đâu mà thoát ra làm như họ hướng dẫn cho mất công. Bạn cứ mạnh dạn làm như tôi hướng dẫn, đơn giản thôi mà. Vẽ rắn thêm chân mà làm chi!
Em ở hà nội này 😃
máy em dang õ 2.3.3 gốc cũa LG có up thãng lên rom này duọc không Anh BSHUY2003 hay về 2.2 rồi up ?
hkgh123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa, theo mình biết thì bản này là xài băng tần cũ V10 chứ đâu phải V20 bác, từ 2.3.3 thì phải về 2.2 hoặc flash băng tần cũ rồi mới up rom này dc chứ!
Rom CM7 từ bản android 2.3.5 trở về trước được xây dựng trên nền froyo, nghĩa là băng tần V10. Còn bản CM7 android 2.3.7 được xây trên nền gingerbread rồi, nghĩa là băng tần V20. Điều này cũng đúng với mọi điện thoại khác như motorola, samsung, htc, lg...
2.2 rồi up nhé,cái này là băng tần V10 của 2.2
2.3.3 gốc LG mà bác up là mất sóng đấy
cãm on bạn
Minh dung p500 2.3.3 v20d ban goc lieu up rom co.duoc khong mình bị cháy main một lần rồi đâm ra sợ cháy. bạn hướng dẫn thêm chút nữa đi. cám ơn bạn nhiều
Up được. Thật ra up rom cook dạng file zip, không cần kết nối với áy tính, rất an toàn. Lần trước cháy main chắc do đang up rom dở qua máy tính thì bạn rút cáp?
Trong vòng 2 ngày, tôi đã thử nghiệm và giới thiệu cho các bạn trên diễn đàn hai rom cho LG P500 và galaxy ace có thể cài và chạy tốt flash player, điều mà chỉ tuần trước thôi, tôi và nhiều bạn còn cho là không thể. Hy vọng là trong vài ngày tới, tôi có thể giới thiệu thêm các rom có thể chạy được flash player cho các máy "còm" khác như galaxy mini, fit và gio.
Anh ơi cho em hỏi bản rom gốc 2.3 của lgvn xem flash đc ko, với lại máy còn bảo hành lên trung tâm lg up rom có tốn tiền ko anh.
Rom gốc 2.3.4 của LG KHÔNG CHẠY ĐƯỢC FLASH đâu nhé. Rom CM7 cũng phải ep xung lên 748 thì chạy flash mới mượt. Có điều, máy sẽ tốn pin hơn đấy.
Không tốn tiền đâu ạ.
Anh ơi LG Optimus one SU370 chạy 2.3.4 mà muốn root có đc ko anh, phải về 2.2 để root à.
Nếu root ko thành công (chỉ root thôi nha) thì máy có bị làm sao ko a?
Root dễ dàng bằng superoneclick cho cả bản 2.2 và 2.3. Nhớ là máy phải tắt phần mềm diệt virus trước khi chạy chương trình này nhé. Không root được thì điện thoại ... chẳng bị làm sao cả.
em cảm ơn anh nhiều, thế anh có yahoo ko cho em xin em hỏi trực tiếp với chứ em còn gà lắm
bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào phân biệt được P500 của hàn quốc với bản quốc tế? mong sơm nhận được hồi âm của bạn.
mở máy ra đằng sau có ghi đó bác, ở đoạn dưới cái viên pin ấy, nếu mua máy cẩn thận kẻo bị lừa. P500 là bản QT còn cái SU370 kia là bản quả hàn quốc
hic,bản rom này còn quá nhiều lỗi,1 cái thẻ 8G đã ra đi vì rom này rồi,mất gần 300k xúc cái mới tiếc lòi mắt 😔
Thẻ nhớ hỏng là do bạn dùng thẻ kém chất lượng hoặc do các nguyên nhan khác chứ không phải do rom đâu. Tôi đã up mấy trăm lần các loại rom cho hơn chục dòng máy khác nhau, có thấy hỏng thẻ nhớ bao giờ đâu. Còn nhiều người chỉ tháo thẻ, dùng đầu đọc để copy nhạc trên máy tính, rút thẻ đột ngột cũng hỏng luôn đó.
Mh cài rom này bị lỗi 3g lâu lâu ngủ quên mới nản,reset máy lại vào được 1 chúc rồi 3g ngủ nữa,quay phim thì tệ hơn chữ tệ
Thế thì bạn nhầm rồi,bạn dùng rom 2.3.7 này đi,nếu dùng cáp để coppy dữ liệu thì tốc độ cop cứ chậm dần rồi die hẳn,tôi cũng k phải gà,cũng đã up quá nhiều rom rồi,thẻ nhớ thì là thẻ 8G theo máy class 4 có lởm quá ko hả bạn,bạn xem kĩ trong phần này thì cũng có 1 bro hỏng thẻ do dùng rom mới này của MILK,dù sao đây cũng là bản beta,có lỗi là điều tất nhiên
Thông báo cho ae cẩn thận ko die mất cái thẻ như tôi thì xót lắm 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019