Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

gắn camera trước cho Galaxy S vibrant - clip trên youtube

nikuson
17/10/2011 6:38Phản hồi: 33
gắn camera trước cho Galaxy S vibrant - clip trên youtube
Hôm bữa mình có qua chỗ anh kukusala để cứu boot cho con vibrant ! loay hoay 1 hồi mình hỏi ảnh có cách nào gắn thêm camera trước cho vibrant ko, rất may là anh kukusala còn dư 1 cái camera của con t959v nên làm dùm mình lun :p hihi^^ thanks anh kukusala rất nhiều ạ :eek:

Đây là clip cách lắp đặt trên youtube đã hướng dẫn nè

hihi bây h con vibrant của mình phần camera i chang như trong clip này đó.
Các bạn có thể gắn thêm camera như mình bằng cách mua 1 cái camera của t959v ( hình như ở trên ebay có bán, mình ko chắc ) hoặc hỏi anh kukusala xem sao :timebomb:

Sau khi lắp camera vào okie thì tìm bản rom nào có có hỗ trợ FFC flash nó xong rồi flash cái i9000 camera trong phần recovery lun. ( hình như bây giờ rom cook nào cũng hỗ trợ FFC hết ).
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
Hình ảnh camera trước của con này sau khi flash lại cái Epic camera :p

Hình ảnh: ( nằm ở file đính kèm nhé ! )
nktung318
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời, thật hay đùa vậy. Nếu mà bác ở HN thì ra giao lưu với ae đi, để ae mở rộng tầm mắt 😁 keke

adhesive remover : cái nước này có bác nào biết mua ở đâu ko ?
bữa lên mạng tìm thấy cái này mà nó bán camera của I9000 tới $15 T___T. Mình cũng định cạo cái lớp sơn của T959 để lộ ra phần FFC nhưng mà thấy khó quá. Coi bộ mua bộ vỏ của T959v khả dĩ hơn. Có j` mua về VN nhờ bác kukusala làm hộ 😁
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
hihi ~^^ tiếc quá mình ở tphcm nên chỉ có thể giao lưu ở trong đây thôi ! bạn đi máy bay vô xem đi :eek:..đùa chút...:eek:

---------- Post added at 05:50 PM ---------- Previous post was at 05:47 PM ----------

hi !^ camera của i9000 ghép vô thì ko đc đâu ạ ! nó xuất hiện hiện tượng bị sọc sọc liền ! anh kukusala nói mình như vậy đó ! chỉ có thể ghép camera của t959v vô thôi :skip:
Ngoài ra không phải là cạo lớp sơn mà phải dùng xăng rồi lấy kim bông ngoáy tai nhúng xăng rồi ngoáy vô ! chú ý ngoáy sao cho kĩ vừa đũ tạo lỗ tròn,đẹp,chuẩn chứ lỡ tay làm cái lỗ bự tổ bá thì mất thẩm mỹ lắm :hot:
Cái i9000 gắn vô bị sọc chỉ có camera T959V mới ok thôi .
cho hỏi là cái FFC của T959v mua bao nhiêu vậy ạ? Mua trên ebay sợ tụi nó lừa quá 😁
nktung318
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa cái nước đó là xăng hả bạn 😆 , thằng tây nó ngoáy kiểu gì mà tròn đẹp thế, mình cứ nghĩ nước đó là cái nước gì đặc biệt lắm, làm mềm rụn cả nhựa =))

---------- Post added at 08:47 AM ---------- Previous post was at 08:41 AM ----------

công nhận tìm camera t959v khó thật, hay là mời tất cả các bác sang box Vibrant, tổng hợp người mua, rồi nhờ thương gia nào mua nhỉ? ;))
poloking
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu chỉ có $29.99 2 cái thì rẻ rồi,sao bạn ko mua về bán cho ae nào có nhu cầu
Như mình đã nói là trang web đó không bán đại trà mà chỉ bán cho cty hoặc hàng thôi. Nó yêu cầu có Tax ID mà cái này thì lằng nhằng lắm. Vả lại dạo này mình bận học quá nên không có thời gian tìm trang khác (cái này do xda giới thiệu). Một cái nữa là đầu tháng 1 mình mới về VN, nếu tìm đc hàng thì ai nhờ mình mua tuốt 😆.
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
mình vừa tìm đc 1 trang cho oder cái FFC của t959v, bạn Iphong thử đăng kí account trang này xem tại nó yêu cầu đăng kí mới xem đc giá.

http://www.globaldirectparts.com/Samsung-Galaxy-S-4G-SGH-T959V-Camera-Assembly-p/smsng6102995.htm

Ngoài ra còn 1 trang nữa nhưng mà... 😔 cứ vô xem thử đi ;)

http://mobiletechvideos.mybigcommerce.com/samsung-vibrant-front-facing-camera-t959v/
Lphong chứ k phải iphong nha bạn. Trang đầu tiên là cái trang mình nói đăng kí thì phải có ID tax, trang thứ 2 thì $45 1 cái T___T. Để cuối tuần rảnh mình tiếp tục tìm.
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn hỏi chỗ bán cho kĩ coi chừng nó đưa cho cái camera của i9000 thì chụp ko đẹp đâu ;)

---------- Post added at 01:49 PM ---------- Previous post was at 01:45 PM ----------

hình như nó định hình sẵn cái lỗ tròn ở đó sẵn rồi chứ ko cần ngoáy kĩ đâu ! cái lỗ của mình trông tròn lắm chứ mình nghĩ dùng tăm ngoáy ko thể ra lỗ tròn đc như vậy 😁
Mình checked rồi, nó chia ra làm 2 khu vực, một cho I9000, hai là cho T959v. Nhưng thêm một vấn đề nữa là chổ này bắt mình cần có công ty nó mới bán chứ không bán đại trà. Cái này ở Mỹ thì chịu T__T. Để tìm nguồn khác vậy.
Cứ mở sườn ra sau đó dùng 1 vật nhọn chà hay dùng cồn hoặc xăng chùi tí cho đẹp , không sợ bị trầy đâu nhé ^^ tại vì T959 sườn đã có sẵn lỗ tròn đó mình chỉ việc bôi cái lớp màn là ra thôi .
poloking
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở việt nam chỗ nào bán vậy ta,bạn nào bít thì cho bít đi
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng đang cố gắng lên mạng kím dùm anh em chỗ bán camera của t959v đây ! khi nào có sẽ post ngay trong topic này liền ;)
Cái vụ ffc này trên xda có nói tới từ lâu, giờ ở vn chắc chỉ có 1 cái của chú 😃
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
!^^ nó có từ khi ra mấy cái bản rom bionix, axura... gì đó a ! cho nên bây h chắc bản rom nào cũng hỗ trợ hết rồi ! để bữa nào em up thử rom 2.3 xem sao ! nhưng mà... hehe... cái vụ vừa có camera vừa có vỏ t959v chắc chỉ có mình em có thôi :redcarded:
Cái vỏ cũ đâu rồi, để lại cho anh làm đồ dự phòng nhé 😃

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:31 PM ----------

Có bản cm7 hỗ trợ ffc này

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1305975
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm

eo ! chỉ là cái nắp pin của t959v thui ! còn cái nắp của t959 phải giữ lại dự phòng chứ a 😁 ! bây h thì chắc là rom nào cũng hỗ trợ FFC hết rồi :p
Một tin buồn thê thảm: tìm cả buổi chiều mà không có thằng ôn nào bán camera của T959v ngoại trừ thằng globaldirectparts. Bực mình quá. Có một số bán nhưng giá mắc gấp 3 T__T. Ước mơ lên đời sao mà mong manh.
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
cứ từ từ ~ mình cũng đang kím cho a e đây ! khi nào có thì post link lên liền !
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
tin buồn là mình tìm cũng ko thấy ai bán cái camera của t959v nữa hết ! gần như hết hy vọng để gắn đc camera trước giống như mình 😔 ... trừ phi mua 1 cái $ 45 như cái link ở trên mình đã đưa :p
poloking
ĐẠI BÀNG
13 năm
kiểu này chắc đợi tụi nó cho dzo viện bảo tàng thì mình mới xài dc:p
nikuson vẫn đam mê nhỉ ^^
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
hihi^^ đằng nào rồi thì em cũng bán con vibrant này thôi ! cô em bên Mĩ tháng 12 này sẽ về nên thế nào cũng kêu cô e đem về con khác à :eek:
nikuson
TÍCH CỰC
13 năm
hehe !^^ em cũng đam mê chia sẽ lắm ! nhưng nghĩ đi nghĩ lại như vầy càng hay ;););) chỉ mình em có thôi cho nó đỉnh? :eek: ^^~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019