Hơn 4 triệu máy iPhone 4S đã được bán chỉ sau 3 ngày

TDNC
17/10/2011 16:9Phản hồi: 176
Hơn 4 triệu máy iPhone 4S đã được bán chỉ sau 3 ngày
Tin từ [TAG]Apple[/TAG] cho biết tính đến ngày 17/10, tức là chỉ 3 ngày sau khi [TAG]iPhone 4S[/TAG] được lên kệ, đã có tổng cộng hơn 4 triệu máy iPhone 4S được bán đến tay của người tiêu dùng. Con số này cao hơn gấp 2 lần doanh số bán của [TAG]iPhone 4[/TAG] cũng trong 3 ngày đầu tiên. Bên cạnh đó, hãng cũng tiết lộ một vài con số đáng khích lệ khác như hơn 25 triệu người dùng đã nâng cấp lên [TAG]iOS 5[/TAG] và hơn 20 triệu người đăng ký sử dụng [TAG]iCloud[/TAG], dịch vụ lưu trữ đám mây mới của Apple.

iPhone 4S hiện đang được bán ở các quốc gia Mỹ, Canada, Pháp, Đức, Nhật, Anh và sẽ mở rộng thêm 22 nước khác vào ngày 28/10 và 70 nước vào cuối năm nay. Theo lời của ông Philip Schiller, Phó chủ tịch cấp cao của Apple nói: "iPhone 4S có sự khởi đầu khá tuyệt vời với hơn 4 triệu máy được bán ra ngay trong tuần đầu tiên - là chiếc điện thoại có doanh số bán cao nhất từ trước đến nay và cao hơn gấp đôi so với doanh số bán của iPhone 4 trong 3 ngày đầu được bán. iPhone 4S đang tạo nên một cú "hit" với người dùng trên toàn thế giới, và cùng với iOS 5 và iCloud, nó là chiếc iPhone tốt nhất từng được chế tạo".

Mặc dù về thiết kế, iPhone 4S giống hệt với iPhone 4 nhưng bên trong nó đã được nâng cấp khá nhiều về phần cứng như CPU A5 hai nhân, chip đồ họa nhanh hơn, camera 8 MP quay phim Full HD và thứ đặc biệt nhất chính là phần mềm ra lệnh bằng giọng nói [TAG]Siri[/TAG], Tinh Tế cũng đã có bài trải nghiệm về Siri tại đây.

Theo Apple
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kelangwen
ĐẠI BÀNG
13 năm
iphone luôn có sức hút lớn dù có ai chê ^^!
con số quá ấn tượng
khủng thật , nghe nói tháng mười một bán bản unlock mà máy nhà mạng như sprint thì đã sữ dụng dc mạng gsm là sao ta ?
ah sprint là CDMA mà bạn đâu có GSM đâu hình như iphone 4s vừa là CDMA vừa là GSm luôn thì phải
bác xem thử cái này đi nó sài gsm luôn chẵng lẽ thằng sprint nó bán vừa cdma vừa gsm ?
http://www.youtube.com/watch?v=7x5_B8EkhLE
http://www.youtube.com/watch?v=324JHmUduic
ko bạn iphone 4s là dual band luôn thì phải đó nên vừa là GSm vừa là CDMA luôn
Iphone 4s chạy được cả 2 mạng CDMA và GSM
Có Ai thử tét chạy mạng sphone cùi bắp của Việt Nam chưa
Kiểu này mua cổ phiếu Apple thôi, để sau này cãi cũng mạnh"Tay" chút . :skip:
111111111111

Một số không nhỏ có lẽ chưa đến tay người dùng mà đang nằm ở Cầu nối-CH....!
Chưa kể các quốc gia 28 này mới được bán.hix,thời gian dài lê thê

Sent from my 
Ra giêng có lẽ anh cưới em 😁 IP4S
Trước tết lượm 2 em thôi hehe
1 con số đáng ngạc nhiên đó nhỉ ?
Lies
TÍCH CỰC
13 năm
Bán nhanh thật,vn mình thì ít có nên chỉ có mấy ng thích thì mua thui,ngoài hàng bán tới 30 củ
30 củ là gì bác,bên trung quốc iphone suất đi từ đó mà giá còn 2000usd.
warnbroom
TÍCH CỰC
13 năm
đề nghị các táo và các sam ko manh động. Mình nghĩ những người yêu công nghệ thực sự thì ko phân biệt sản phẩm của hãng nào mà nên chú trọng vào những công nghệ mà hãng đó mang lại, bất kể mình có yêu thích hay ko...Những tin tức như thế này chỉ mang ý tham khảo, nếu chỉ comment bình thường mà ko đụng chạm thì đã ko cãi nhau chí chóe lên thế này
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
em lại nghe thấy có gió bão ở đây rồi. chúc mừng táo. dù rất ghét táo. ko phải sản phẩm của táo ko tốt. mà vì em không muốn cầm cái điện thoại trên tay mà lại nghĩ tới mấy bác ifan. diễn đàn công nghệ mà các bác vô toàn dìm hàng thôi. đọc thấy vui vui.
chắc là bạn chưa bao giờ đọc đc các antifan dìm hàng nhỉ? như đợt vừa rồi 4S ra mắt với màn hình 3,5, ram 512, các antifan chê ỷ chê ôi rồi chém đủ kiểu đấy thôi 😁 bác thích sản phẩm nào thì bác cứ thích, việc gì phải quan tâm rằng fan này fan nọ thế nào. fan nào cũng có nhiều loại người, nên mình dám khẳng định luôn là samfan hay andfan cũng có nhiều người bất lịch sự (tất nhiên cũng ko phải là tất cả).. Góp ý chân thành :D
Bạn mua smartphone về để dùng hay để nghĩ về ai đó thế 😁
Độ Hot sản pẩm Apple luôn có sức hút riêng nhỉ? ;))
Thế mới thấy thương hiệu một sản phẩm ảnh hưởng như thế nào tới doanh số bán ra
Bẹp dí Sàm và Súng rồi....
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặc dù không thích dùng iPhone nhưng mình chưa bao giờ chê nó. Với mình, các loại iphone, ipad,... của apple luôn là kiệt tác nhìn từ góc độ công nghệ phục vụ đời sống.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019