Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HỎI ĐÁP] Root Samsung galaxy Y (android 2.3.5)

quangvu255
21/10/2011 5:13Phản hồi: 341
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tức là quá trình root bị lỗi hoặc file root bị hư!thứ nhất bạn nên kiểm tra lại có cái superuser chưa? Để châc ăn bạn nên copy lại file root từ web và tiến hành root lại! Good luck!

Thấy có ích thì click cảm ơn!
Em càj cả 3 cái pylgin dó lun. Nó có đuôj la ZIP dúng ko a

---------- Post added at 05:20 PM ---------- Previous post was at 05:18 PM ----------

Cả 3 cáj plugin
dung roi.xong rui giai nen ra dua duong dan toi do la dc( minh nho the 😁)
Mình Root máy rùi nhung cài Titanium vào thì Tita báo Root faile là sao vậy?

help me. ai giup minh voi. minh da lam theo cac buoc nhu da noi

Bước 1: Copy file "update.zip" vào SDCard (Thẻ nhớ)
Bước 2: Tắt máy
Bước 3: Sau khi máy đã tắt hẳn ...
Cùng lúc bấm và giữ 3 nút "Power" (Nguồn) + "Volume Up" (Tăng âm lượng) + "Home"
để vào Recovery Mode (Chế độ phục hồi)
Bước 4: Ở chế độ RM (Thao tác để di chuyển xuống bấm "Volume Down", di chuyển lên bấm "Volume Up", chọn bấm "Home" )
Bạn di chuyển xuống chọn mục "Apply update form SDcard"
Tiếp đó sẽ hiện ra 1 cái list file trong SDcard của bạn -> bạn chọn file "update.zip"
Bước 5: Chờ nó update ... chọn "[B]Reboot system"

nhung minh chi lam den duoc buoc 3, minh ko the chon duoc phan [/B]
"Apply update form SDcard" [B][B][I][B][B][B][B][B][B][I][I][B][I][B][B][I][B] minh chon roi nhung no toan bi day ve phan rebot luon
ai giup minh voi
😢[/B][/I][/B][/B][/I][/B][/I][/I][/B][/B][/B][/B][/B][/B][/I][/B][/B]

bác nghe kĩ và làm theo! 1 là sd card của bác bị virus => format lại thẻ sd lên tải lại file update.zip tại đây! 2 là bản rom của máy bác có vấn đề => up lại rom mới rồi tiến hành root sau! up rom tham khảo tại đây!

GOOD LUCK!
thanks good samsung
cafe555
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks, em mới root 2.3.6 thành công.
Các bác cho em hỏi nếu Wipe / Factory default thì có unroot đc k? (Phòng trường hợp đi bảo hành)
root xog thì file trong thẻ nhớ của bị mất k mấy anh ?
hatung12x
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả biết root có từ khi nào nhưng sau 3 tuần nó bán tui root thành công rùi
Ca ngay hom nay minh nghich root thu .cuoi cung cung dc nhung van thay thjeu xot j do.chainfire 3d chi co moi fan cf3d driver.con pluin ko thay.chac van chua the choi game hd dc a.cho minh bjet som nha.
Thế b tải pluin về máy chửa. K tải thì làm sao mà cài được
huyet1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn cứ root đi dễ lắm. hiện nay phiên bản stock rom là DXKL3 (cái này cài bằng cwm nhé).
Link ClockWorkMod:http://www.mediafire.com/?gnsdpp80yc764pn
Link Rom DXKL3:http://www.mediafire.com/?7a05p14tzqi4arh
Đầu tiên tắt máy đi, sau bấm nút power + volum up + home (cái nút hình vuông ấy) cho đến khi hiện ra màn hình khởi động thì buông ra.
Chọn apply update from sdcard (đường dẫn đến tập tin zip cwm ấy).... chọn Skin1980-GT-S5360 CWM...sau đó chọn backup or restore...chọn restore ... chọn DXKL3 rồi chờ là xong. Chú ý: có vài bạn không thấy hiện lên roms, là do copy sai chỗ, giải nén file chứ rom, copy toàn bộ thư mục vào thẻ nhớ (vừa mờ thẻ nhớ là thấy thư mục "clockworkmod" nhé
, đừng paste vào thư mục nào khác nhé).
Enjoy
Còn bản DXKK4 này xài odin:http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=99065

Các bạn không nên cài các rom cook, cũng mod từ các stock rom thoai, đôi khi thiếu công cụ, nên cài các phiên bản chính, muốn cho nhẹ bớt và mượt hơn ta nên xóa bớt ứng dụng không sử dụng.
Sử dụng root explorer xóa trong system/app rồi vào vào data/data/ xóa nốt là xong. Nhớ cài superuser trước khi cài root exploxer nhé, vì ko thì không sử dụng dc đâu
huyet1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn cứ root đi dễ lắm. hiện nay phiên bản stock rom là DXKL3 (cái này cài bằng cwm nhé).
Link ClockWorkMod:http://www.mediafire.com/?gnsdpp80yc764pn
Link Rom DXKL3:http://www.mediafire.com/?7a05p14tzqi4arh
Đầu tiên tắt máy đi, sau bấm nút power + volum up + home (cái nút hình vuông ấy) cho đến khi hiện ra màn hình khởi động thì buông ra.
Chọn apply update from sdcard (đường dẫn đến tập tin zip cwm ấy).... chọn Skin1980-GT-S5360 CWM...sau đó chọn backup or restore...chọn restore ... chọn DXKL3 rồi chờ là xong. Chú ý: có vài bạn không thấy hiện lên roms, là do copy sai chỗ, giải nén file chứ rom, copy toàn bộ thư mục vào thẻ nhớ (vừa mờ thẻ nhớ là thấy thư mục "clockworkmod" nhé
, đừng paste vào thư mục nào khác nhé).
Enjoy
Còn bản DXKK4 này xài odin:http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=99065

Các bạn không nên cài các rom cook, cũng mod từ các stock rom thoai, đôi khi thiếu công cụ, nên cài các phiên bản chính, muốn cho nhẹ bớt và mượt hơn ta nên xóa bớt ứng dụng không sử dụng.
Sử dụng root explorer xóa trong system/app rồi vào vào data/data/ xóa nốt là xong. Nhớ cài superuser trước khi cài root exploxer nhé, vì ko thì không sử dụng dc đâu
huyhieuo0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xong mình Cũng đã root dc máy mình roài thanks nhìu nha
Minh thay cac ban dang chay adroid 2.3.5 root rat chi la ngon lanh.nhung ma cac bac ma dang chay adroid 2.3.6 root toan bi loi thoi ah.con ss glx y cua minh moi mua ve android no da 2.3.6 rui.ban nao dung android 2.3.6 ma root ngon lanh roi day. Minh cach lam voi nhe.
Haha.chẳng biết thế nào nữa.các bác xem của e nè.

huyet1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc sao của bác lạ thế, cài phiên bản dxkl3 ấy, còn ko thì xài dxkk4 cũng ngon ko kém, đó là 2 stock rom mới nhất, 2.3.6 nhé, còn bác sontun36 nhầm rồi nhé, thật sự ko như bác nghĩ đâu, con galaxy của tui vẫn xài tốt đó thôi, rom ban đầu là dxkk4 nhé, bây h thì dxkl3 rồi, em của bác bị lỗi j post lên ae sẽ giúp đỡ. phiên bản mới đương nhiên ngon hơn rồi ....

---------- Post added at 07:06 PM ---------- Previous post was at 06:58 PM ----------

còn cách root thì forum đã có rất nhiều bạn hướng dẫn rồi, mình post nữa đôi khi dư thừa, có lẽ bác bị virus, hoặc là sửa dụng chưa đúng cách thôi, thú thật là lúc mới mua em này về mình cũng ko bít sử dụng lắm, riết rồi cũng quen. kinh nghiệm cuủa mình là xài DXKL3, nhưng mình khuyên các bạn nên xài DXKK4 vì nó tương thích nhìu ứng dụng hơn. máy mặc định sẽ chạy khá nặng vì gánh khá nhìu ứng dụng, bạn nên dùng root explorer xóa bớt, còn xóa làm sao thì vào system/app mà xóa. thân
Hehe.thế mới la hàng độc.hehe.mà ai biết các chỉ số kia có ý nghĩa j k.
Um.nói chung là rom
2.3.6 của y lát lắm.lỗi nhiềuong là mấy bác pro sáng tác ra cái cook rom ngon cho m use nhỉ.....hehe.cm7 chẳng hạn.

---------- Post added at 01:43 PM ---------- Previous post was at 01:42 PM ----------

Thế rom của m lại mới hơn cả rom mới dxlkk hả b
huyet1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
sợ rằng rom của bác đời cổ lai hi 😆---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:20 PM ----------có vài cook rom rất ngon đấy bác lên xda mà xem. bây h nó hỗ trợ tiếng việt hết rồi ko như cái inject đâu 😁
Hi
Cảm ơn bác huyet1109 nha.
E mới mua con máy ss glx y nay được 1 tuần thui.nên là nhiêu cái còn chưa biết mong các bac chỉ giaó nha.
Đúng như bác huyet1109 nói ở trên đó con máy của e bị virus thì phải.nó bị 3 lôĩ chính là
1Mat sóng
+2màn hình bị ám màu
+3phim back hay bị đơ
nhưng mà thi thoảng nó mơí bị.cái lôĩ 1 thi e tat nguồn khơi động là ok.nhưng mà cái lôĩ 2 mà bị thì bó tay nhưng mà để lâu lâu nó tự khỏi các bác a.mới dùng nhưng mà e thấy con máy này nhanh hết lém.k biết hay la e voc nhiều quá.ngày nào e cũng phải sac pin 2 lan ah.
Bác nào có thủ thuat j hay hay chia sẻ nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019