Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[90% dt HQ về VN là hàng dựng] Nhờ mn có kn cho biết thực hư của tin này?

macham
2/2/2014 18:51Phản hồi: 21
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc xong cũng thấy hoang mang quá. Không biết các bro nghĩ sao? 😕
Cái này trước mình cũng có biết, nhưng mới là dịch vụ có dựng lại box imei serial y chang thật thôi, vì đa phần hàng về vn là đều là máy trần dc dk mua box. Còn mấy cái # thì chưa biết dc nhưng h cũng nên tin đi là vừa vì trước sức ép cạnh tranh, lợi nhuận, lượng hàng về...thì cái gì cũng có thể xảy ra:rolleyes:

H chắc cú 100% HQ thì 1 là có ng` nhà xách tay nhỏ lẻ về, 2 là wen thân cái shop nào uy tín lắm nó chừa 10% lại cho😆 Còn k hàng vẫn đó nhưng nó dựng ngon xài ngon thì có thánh cũng dek phân biệt dc (xài lâu ms lòi bệnh chả hạn):p
@akihara 90% ng bán hàng dựng chứ ko phải ng bán nào cũng bán 90% là hàng hàng dựng . hi. Nếu bên mình ai phát hiện 1 máy hàng dựng qua trung quốc xin tặng máy luôn
thế nên mới có chuyện cả thành phố có ngàn cửa hàng bán dt xách tay nhưng trên diễn đàn chỉ có vài thương gia là tồn tại đc
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
có thể hàng chuẩn nó cũng có nhưng mình nghĩ không có chuyện hàng là brandnew đâu, chắc hàng dùng lướt rồi gom lại, đóng lại cái seal màn là thành brandnew ngay 😁,như vậy nó mới có lãi chứ
@Vung0cs0n thế hàng nguyên tem hộp là hàng đóng lại seal hộp à@@
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy ông bán hàng xt chả bảo là hàng này làm gì có tem hộp là gì, chỉ có seal màn với seal phụ kiện thôi,mình chưa thấy cái máy xt nào còn nguyên tem hộp cả 😕,toàn bị bóc ra rồi, giữ lại cái tem nó rách thì ai mà biết được, mà cửa hàng cũng phải bóc ra mà kiểm tra chứ, còn hàng chính hãng nguyên tem hộp thì nói làm gì, trước đi mua máy ở hoangha cùng thằng bạn nó còn nguyên cả cái giấy nilon bọc cái hộp cơ, bóc ra rồi mới đến cái tem hộp còn nguyên, trả tiền trước rồi mới được bóc, đấy mới thực sự là brandew😃
@Vung0cs0n em cũng đc bóc nguyên tem hộp 1 cơ số máy rồi 😁...chắc do may mắn :D
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangcavalli bác nói thế thì mình chịu rồi :p, nhưng đại đa số là không còn tem gì hết vì mình cũng từng mua 1 em sky a830 rồi mà, cửa hàng người ta cũng có tiếng trong đây.
@Vung0cs0n trc nhiều nguyên tem hộp chứ giờ đường ship khó nên nguyên tem hộp cũng oải lắm 😁
@Vung0cs0n Bác nói ko đúng rồi, nếu biết xem máy thì hàng brandnew chuẩn, nó chuẩn từ a đến z bác ah, tất cả pk nguyên seal, pin 1 viên chưa sử dụng, ngày tháng sx thường rất mới
Hàng like new check ok đem đi đóng seal, dk mua box xong thế là lại có ngay 1 con brandnew mới cóng:rolleyes:
@akihara quan trọng là Ụy tín và cam kết của người bán bạn à. XH mà, xấu tốt lẫn lộn. và cũng ko thể vơ đũa cả nắm được. Nếu làm ăn ko uy tín hay ko đúng như cam kết thì trước sau gì cũng bị Tẩy chay à.
Theo như chổ này nói thì 10 nơi bán thì 9 nơi bán hàng dựng.
Mình chắc chắn rằng thằng ghi topic này nó không biết gì.
Thời buổi này mà bán hàng dựng thì coi như tự giết mình.
(Câu hỏi là sao ông ghi topic đó biết 90% là hàng dựng.?.. )
ủng hộ thienminhmobile nhé 😁
E ko biết bao nhiêu % , nhưng nhìn vào giá là e biết ai bán hàng ntn, còn các cửa hàng các tỉnh thì họ chỉ bán hàng dựng rồi vì họ ko tội gì đi mua giá cao , và họ cũng khó mua dc từ Hàn
Em xin coppy bài của chính e về cách test dt hàn, các bác có thể tham khảo
Thứ 1 hàng brandnew
Test để xem có phải chuẩn brandnew hay ko hay là hàng like new còn đẹp thương gia bán thành brandnew, hoặc hàng dựng thay vỏ của Trung Quốc, hàng dựng thay vỏ ,tem imei trên hộp và dưới nắp pin thường lem nhem ko sắc nét,vỏ thường ko chắc chắn, cầm 1 con dt chuẩn chắc chắn sẽ nhận ra và trên ốc thường có tem của bên Tàu, dt từ Hàn ko bao giờ có tem gì, hàng brandnew chuẩn từ Hàn pk bao giờ cũng có pin dock sạc, tất cả các phụ kiện đều nguyên seal nhà sản xuất, trên pin thường có 1 cục pin chưa sử dụng nên lá đống ko vết xước, 1 cục pin do bên kia lấy ra để test máy trước khi gửi về nên có thể có vết xước ở lá đồng cục pin

Thứ 2 hàng cũ đã qua sử dụng, tùy vào hình thức mà thương gia phân ra là like new (như mới, 99%.....)
Thực sự bên Hàn máy cũ đã qua sử dụng mà fullbox thì khá hiếm, người Hàn 10,20k won đối với họ ko quan trọng lắm , hầu như chẳng bao giờ họ mang box và phụ kiện đi bán cả, hầu hết máy cũ chuẩn từ Hàn về đều là máy trần, còn máy fullbox thì có nhưng hiếm, 100 chiếc cũ may ra có 1,2 chiếc, không hiểu sao nhiều thương gia lấy đâu nhiều hàng fullbox thế 😁

Và em xin trình bày sơ qua về cách test điện thoại mới và cũ nói chung xem máy có lỗi phần cứng gì ko, test hết ntn thì các bác cũng an tâm phần nào
- với mỗi dòng dt từ Hàn đều có mã test, các bác test dc đầy đủ màn hình , cảm ứng, rung,loa, camera trước và sau, cảm biến nhờ mã test này
Samsung *#0*#
LG 3845#*mãmodell#, ví dụ optimus G mã là f180 các bác ấn 3845#*180#
sky ##1199
- tiếp theo là các bác lắp sim test nghe gọi, gọi cho anh em bạn bè lâu ngày ko gặp để nói chuyện cho lâu :D, xem máy có sập nguồn khi gọi ko, bật loa trong loa ngoài xem ngon lành ko
- vào lại camera test lại lần nữa, chụp ảnh, lấ net các kiểu, bật flash
- test wifi, 3g xem ngon lành ko
- cẩn thận thì màn cái lap đã cài sẵn driver cắm xem nhận ở cứng điện thoại ko
- cuối cùng thì cắm sạc xem có ok ko
thế là tạm ổn,còn máy có ổn định hay ko anh em về sử dụng mới biết dc, yêu cầu bên bán bao test 1 tuần nữa là ok
Chúc anh em tìm dc máy ứng ý
@kangjin_mobile hi những lời tự sự rất chân thành + thêm cái ava bác hồ đầy cảm tình nữa thì dù chưa mua hàng qua nhưng mình nghĩ chắc bạn thuộc trong những 10% người còn lại rồi:D

Còn cái vụ mà một số shop hàng cứ về liên tục hay hàng fullbox cứ ào ào xuất hiện thì đó cũng là 1 lời giải mình chưa hiểu dc. Nhất là chuyện hnay con này vừa hỏi hết hàng bảo 1 2 ngày sau sẽ có, hsau mình kêu bạn hỏi con khác thử hỏi brannew cũng hết hàng và bảo 3 4 ngày sau lại, cứ thế chả biết nguồn hàng đâu dồi dào dữ, hay ngày nào cũng đáp máy bay bay ra bay vào HQ xách thường xuyên nhỉ???:D
@akihara với lại 1 điều nữa là hàng bây giờ bên Hàn cũng hiếm rồi chứ có phải tràn lan nữa đâu, khi nào có mẫu mới ra thì ngta mới có nhu cầu đổi máy mới , lúc đó thìhàng mới nhiều thôi
NT_Khanh01 Mod box Thảo Luận Công (bác này chuyên môn quảng cáo hàng dựng 😁 )
thangvpvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko chỉ có máy Hàn đâu. Iphone hàng dựng cũng nhan nhản nhé. Tem mác, seal thì người ta có thể làm giả đc. Giờ thời buổi làm ăn chạy theo lợi nhuận. Hàng dựng hay ko thì chỉ có thằng đi lấy hàng về bán biết. Những người đi mua máy có biết vào mắt. Mình cũng có mấy tháng bán điện thoại cho cửa hàng đt ông a trai nên rất hiểu. Tiếc là ko học sâu về sửa chữa.
up

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019