Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

90% Galaxy s1 i9100 được nâng cấp android 4.0.3 ice cream sandwitch

dantruong460
22/12/2011 13:11Phản hồi: 18
Một tin rất vui cho anh em tinh tế sử dụng i9000 và các phiên bản khác của galaxy s1 sẽ được nâng cấp phiên bản 4.0.3 vào quý 1 năm 2012 điều này thật đến 90%.
Sở dĩ qua các cuộc họp báo samsung ko đả đụng đến việc nâng cấp hệ điều hành các phiên bản như s1, s1 plus nhưng chưa bao giờ hãng phủ nhận việc nâng cấp hdh cho các mẫu sản phẩm cũ.
Theo cảm quan của vicky suy nghĩ phải chăng đây là chiến lược thúc đẩy kinh doanh các mẫu smartphone mới như note và s2 cũng như khuyến khích người tiêu dùng thay thế các sản phẩm thế hệ cũ nâng cấp sản phẩm mới hơn.v.v.
Nếu s1 ko đc nâng cấp thì chiếc điện thoại android tiếp theo của anh em tinh tế sẽ là gì ....? Htc, se, lg hay motorola, có thể khẳng định người dùng android sẽ không thể chấp nhận và tin tưởng một hãng sản xuất bỏ rơi chính đứa con làm lên thành công của mình, và ai dám đảm bảo s2 , s3 sau này sẽ không có kết cục như vậy. Bởi lẽ những chuyên gia phân tích tâm lý người tiêu dùng của samsung nắm bắt được điều này và hãy nhìn đối thủ của họ sony đang làm gì... hãy nhìn xem nexus S phiên bản cùng cấu hình với s1 đang sử dụng hệ điều hành gì ....?
Không nâng cấp s1 là điều bất hợp lý và làm mất đi lòng tin của người tiêu dùng. Phản lại lời hứa sẽ support hdh tất cả sản phẩm với tuổi đời là 18 tháng của samsung. Tôi tin một vài ngày nữa anh em dùng s1 sẽ nhận được thông báo chính thức của hãng về việc nâng cấp bánh kem cho s1. Bản nâng cấp cho s1 có thể đã được hoàn thiện với tình hình hiện tại thì theo vicky dự đoán anh em sẽ sớm nhận được bản nâng cấp sau galaxy s2 và note một vài tuần.
Anh em dùng s1 hãy tỉnh táo và giữ lại em nó nhé.
Topic đầu tiên của mình trên tinh tế. Sử dụng s1 để soạn nên không kèm hình ảnh, nội dung trình bày chưa được tốt mong mod giữ lại bài viết này để anh em tham khảo.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e cũng mong thế 😁 đang có con S1 + con galaxy tab 7' P1000, ko biết con nào được lên nữa đây
haizzz
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này là bạn suy luận ah? và vicky là ai.... Mình đang xài S1, cũng hi vọng là thật vậy. Nhưng bạn nói khá chinh xác, nếu SS ko nâng cấp I9000 thì sau này mình sẽ mua của Sony hoặc LG (Hai hãng này support khá tốt).
mình đang dùng con s2 chắc lần này dc trải nghiệm mới . không biết có thú vị không . hồi hôp qua.
Thôi chấp nhận sự thật đi phũ phàng đi,Sam nó bỏ rơi GS1 rồi,Samfan đừng có hi vọng mù quáng nữa.Đối diện với sự thật đi đừng tự kỷ nữa..=))

Tìm cách khác để khẳng định bản thân đi bạn 😃
Cách này là tác dụng ngược đó ;)
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung ko cho lên thì s1 vẫn có rom cook ICS như thường. Như con tab 7 ghẻ của mình đây chắc là cũng có ICS sài thôi. Sợ nó có kéo mượt mà bánh kem dc ko thôi 😃
90% lần ạ, chủ topic dựa vào cơ sở nào thế.......
Vì mình làm kinh tế chuyên nghành pr. Cũng là thằng chuyên smartphone. Mấy trò bịp bợm lừa người tiêu dùng, chỉ tiêu doanh số này vốn ko lạ lắm. Kết quả chỉ dựa vào quy luật của thị trường và lợi nhuận của hãng.
Anh em nào tin mình thì thanks hộ phát 😔

Đó vừa công bố ngừng support phát (để đẩy doanh số), lại đính chính ngay (gọi là cân nhắc, sẽ xem xét để giữ yên lòng khách hàng nhưng vẫn ko đê kh yên tâm 100% sẽ đc nâng cấp và có nên giữ hay thay s1 ko).
Chiêu này vừa ko mất longf khách vừa nhá kh mua máy mới. Mấy thằng hãng nó quay kh ghê lắm :-j
Yên tâm đc nâng cấp 😃.
Bạn phân tích nói có lý, nhưng nếu bạn làm bộ phận bạn nói cho SS thì mình nghĩ 90% đó có cơ sở tuyệt đối, còn nếu bạn k phải trong hãng này thì mình 90% đó là suy đoán thôi, k có cơ sở.

Mình nghĩ thế này, SS là 1 hãng lớn nhưng k phải là k có tai tiếng và cũng k phải là 1 hãng đc tôn sùng như thời NOKIA hoặc APPLE hiện nay, SS thành công theo 1 cách khác. Vậy cách mà SS thực hiện giữa lời nói và làm như trên bạn phân tích theo hiện tại thì k khả thi lắm.

1) là hãng này chạy theo công nghệ như "điện", cái chiến lược của hãng lúc này là tập trung về công nghệ mới nhất, tân tiến nhất thì chạy theo đối thủ hoặc đột phá cho riêng mình, vì vậy hãng chấp nhận hỗ trợ kém phần sp cũ lỗi thời...

2) là hãng này với chiêu thức trải dàn sp toàn phân khúc vì vậy với 1sp tạo ra nhìu sp con khác, S1 châu á khác, châu âu khác, chấu mỹ khác, .... chưa kể Quốc gia, tab7 cũng thế, .....Hãy nhìn vào S2 hiện tại cũng dễ thấy chiến lược dàn trãi này vẫn đc SS thực hiện. Vậy hỗ trợ 1 sp với nhìu dòng lại phụ thuốc yếu tố khu vực như thế thật ko dễ dàng chút nào, chi phí cao, thời gian, nhân lực, .... k cho phép hãng theo đuổi..trong khi hãng đang mún theo đuối cải tiến và chế tạo cái mới..

3) SP công nghệ cao lúc này phát triển mạnh mẽ, sp ra liên tục và nhiều hãng cạnh tranh khốc liệt. Vì vậy tâm lý KH chuộng cái hiện đại, công nghệ cao vẫn hơn, xét theo phần trăm thì chắc chắn % cho ng chọn mua sp công nghệ cao mới lạ sẽ chiếm % cao hơn tỷ lệ ng dùng sp cũ mún nâng cấp FW...Vì vậy hãng cũng k nhất thiết theo theo % số ít để ảnh hưởng đến mục tiêu của hãng chạy đua công nghệ...

Nhìn qua các hãng khác như DHD của HTC hay SONY cũng thế thôi, xu hướng chung rùi.....Nói chung mình cũng chỉ đoán như thế, còn sự thật hay sao chỉ có ng làm trong hãng mới biết.....nhưng theo mình cũng k đến lượt SS tại VN biết trc đâu....^^
Mình vừa up con S2 (bản quốc tế, xách tay) lên 4.0.3 sáng nay. Cả chiều ngồi khám phá, mình rút ra một số kinh nghiệm:
1. Máy chậm hơn bản trước đây mình dùng 2.3.6, thỉnh thoảng bị treo một chút
2. Bổ sung chức năng mở khoá máy bằng nhận diện khuôn mặt bên cạnh các chức năng cũ
3. Giao diện lạ mắt, sắc nét, hiện đại hơn
4. Có thể hiển thị owner info trên màn hình khi khoá máy (giống BB)
5. Danh bạ có hình ảnh lớn hơn
6. Chụp màn hình vẫn là Home + power nhưng k nhạy như cũ và phải giữ lâu hơn
7. Tự động thêm +84 vào đầu số đt khi gửi và nhận tin nhắn -> k hiện tên
8. Không thể tick vào ô Remote control, mình làm đi làm lại mà k dc
9. Có cả samsung dive trong phần sercurity setting, k bit để làm gì?!!
10. Lướt web giao diện đẹp hơn
Tạm thời như vậy, mình sẽ tiếp tục vào sáng mai. Giờ mình xạc pin và vọc tiếp đã. Bạn nào có kinh nghiệm gì hoặc có cách khắc phục lỗi nào đó thì chia sẻ nhé!

Bài này mình chia sẻ từ hôm Chủ nhật. Có bạn nào có kinh nghiêm gì không? Hay có cách nào khắc phục được mấy lỗi trên đây không?
@blankland Lộn đề rồi ba topic nài chủ thớt nói galaxy s1 chứ kô phải s2 , muốn nói gì dòm ngó cho kỹ chứ .

Chủ topic nên ghi tiu đề cho rõ , s1 chỉ có i9000 hoặc SL i9003 thôi . Còn s2 mới có i9100 hoặc i9100g .
@blankland The la s1 co dc len ics ko vay chu thot

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Bbtranchinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alone.st4r Lên j mà lên bạn.
Nói thiệt nhẹ chủ thớt đang tự an ủi hả , i9100g ss vịt nem chưa muốn cho lên 4.0 nữa ở đó mơ mọng s1 , chủ thớt đúng là có khiếu hài .
Thế thì lên ICS làm gì, cứ dùng cũ cho lành

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Ko có gì nữa. Ah

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Hú. Galaxy s1 i9003 có nâng cấp lên hệ điều hành 4.0 được không các anh
Galaxy s1 i9100 là s1 hay s2 đây

Mà anh em s1 lên hết rom cook rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM