FONT đẹp cho ROM MIUI + Theme siêu đẹp (Update 20/5/12)

dx82
24/10/2011 15:15Phản hồi: 110
FONT đẹp cho ROM MIUI + Theme siêu đẹp (Update 20/5/12)
Anh em xài Rom MIUI đều biết MIUI giao diện rất nhiều và đẹp tuy nhiên Font đi kèm Theme không nhiều và hầu hết đều không hỗ trợ Tiếng Việt :mad:, để khắc phục điều này mình đã tự tạo một số file theme để có thể thay đổi font theme của MIUI, các Font này đều là các font được nhiều người ưa chuông như Bãi Sau, Roboto...

Các bạn tải về rồi cóp vào SDCard/MIUI/theme rồi vào setting/theme/edit theme/font và thay đổi font mình muốn 🆒

UVN Bai Sau

UVN Co Dien

UVN Roboto
[

UVN UVN Sang Song

Font cupid de locke (Non Unicode)

Quảng cáo

DOWLOAD :playfull:
- Font Bãi Sau
- Font Roboto (Font của Andriod Ice Cream Sandwich)
- Font UVN Cổ Điển
- Font UVN Sang Song
- Font cupid de locke (Rất hợp cho các bạn nữ và những đôi đang yêu, nhưng không hỗ trợ tiếng Việt)

Quảng cáo

THEME MỚI (UPDATE 20/5/12) - ÍT NHƯNG CHẤT!

TÊN THEME: DX82 - SUMMER NIGHT
TÊN BỘ SƯU TẬP: ĐƯA EM VÀO HẠ
LẤY CẢM HỨNG TỪ BÀI HÁT:http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=bAHCC0wrQj

DOWLOAD: http://www.mediafire.com/?7a3sccm75s67clw

CHUẢN BỊ UPDATE

Đợt tới mình sẽ tiếp tục kết hợp rất nhiều theme khác nhau + với live wallpaper + font chữ để tạo thành những bộ giao diện đỉnh cao mang tên như "LÔI VŨ, PHONG VÂN, THIÊN HÀ RỰC LỬA, MIỀN THƯƠNG NHỚ...." cho anh em đang xài rom khác... thèm🆒 Mong mọi người ủng hộ (NHỚ THANK NHIỆT TÌNH NHÉ, KHÔNG THANK CŨNG .. CỨ UP :bounce😃

Tạm thời up trước một số screenshot bộ giao diện "LÔI VŨ" đang trong quá trình hoàn thiện (còn bổ xung font chữ + cải tiến 1 số thứ nữa)

110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn, mình đang cần
Oánh dấu ấn. Thanks bạn
Đánh dấu, tí nữa về thử nghiệm ^^
Đóng gói file mtz như thế nào vậy bạn. Mình có bộ icon rất ngon, mình có gói lại thành zip rồi đổi đuôi thành mtz nhưng khi apply theme thì máy không nhận các icon mình đưa vào hoặc thay đổi icon của theme cũ mặc dù mình đã sửa tên chính xác

Mong bạn giúp đỡ
dx82
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn kiểm tra lại xem Icon bạn đưa vào có cùng kích thước, thông số giống với Icon cũ hay không. Ngoài ra bạn nên dùng 1 file theme đang sử dụng để chỉnh sửa nhưng đừng giải nén file đó ra mà dùng luôn winrar mở file theme định dạng mtz lên rồi add Icon mới thay cho Icon cũ là được.
Mình có bộ icons này, cũng là mod từ 1 theme khác http://www.mediafire.com/?bvcxlv98rgs96ql

Nhờ bạn cho nó thành 1 file theme mtz hoàn chỉnh với, mình làm nhiều cách đóng gói nhưng nó vẫn chỉ hiện các icon gốc của theme thôi, cái mình add, edit thì ko hiện. Mình đã lục trong file theme gốc nhưng không hề thấy file xml nào có liên quan đến icons cả.

Giờ nhờ bạn làm cách nào cũng được, miễn sao apply theme thì nó phải nhận bộ icon này đầy đủ, thử cả mấy đêm rồi mà chưa được, mình đã thêm và sửa rất nhiều icon mà các soft Việt Nam hay dùng (khoảng 50 icon, gồm game và app: cafe, lacviet, vietmap, mobile tv, gõ tv, các game mới........)

Mình đảm bảo đã đặt tên file đúng yêu cầu (có 1 vài icon ko đúng tên là do theme gốc đã vậy, mình ko sửa) kích thước cũng OK luôn
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi xem bộ Icon của bạn mình phát hiện ra bạn đổi tên icon chưa đúng với icon của phần mềm cần thay đổi VD như PM gõ TV của Kỳ Nam tên Icon của bạn là kynam.gotiengviet.android-1 trong khi tên đúng là kynam.ime.gotiengviet. Bạn có thể dùng Root Explorer vào data/system/customized_icons hoặc data/system/customized_icons_1 và cả data/app để kiểm tra tên icon (Lưu ý khi tra tên file icon theo tên file .apk ở data/app thì bạn bỏ -1 ở tên file đi VD như bạn tra được file .apk của PM gõ TV là kynam.ime.gotiengviet-1.apk thì bạn đổi tên file icon muốn thay là kynam.ime.gotiengviet.png)

Tặng bạn bộ icon mình sưu tầm được, bộ này giống bộ của bạn đến 95% và nhiều icon hơn:

http://www.mediafire.com/?2y2d86on9ezi521
Về bộ gõ kỳ nam nó có đến 2 phiên bản, bản của mình đặt vậy đúng rồi đó
Tuy nhiên mình mới phát hiện ra: phải đặt là "kynam.gotiengviet.android" thay vì là "kynam.gotiengviet.android-1" như tên trong system, thì nó mới hiện ra
có 1 số app, ví dụ com.google.maps.android có nhiều phiên bản là google.maps.android-1, google.maps.android-2, google.maps.android-3... thì mình mới cần đặt lại icon đúng số đằng sau cho nó, còn không thì cứ để icon theo tên nhưng ko có số ở phía sau nó mới hiện, thế là ok

Cuối cùng thì đã OK rồi, thank bạn nhiều. Cái icon của bạn seach ở đâu vậy, có link gốc không cho mình xin link gốc nhé
mấy cái font của bác vào web toàn vỡ chữ bác à, cái widget lịch việt cũng bị lỗi với font này 😔

em up cái bản 360Ultimate MIUI làm giờ không có cái font nào ngon tiếng việt :((
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn kiểm tra lại xem, mình vẫn dùng bình thường mà. Lướt Web bằng Browser mặc định, Dolphin, Maxthon đều ổn. Còn lịch Việt thì mình dùng vạn sự lành cũng không bị sao. Còn Widget lịch Việt có thể do lúc trước bạn đã dùng PM Spare Parts + để tăng kích thước font của ROM lên nên nó bị ảnh hưởng, bạn send cho mình cái phần mềm lịch Việt đấy để mình thử kiểm tra xem sao.
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Update một số Screen Shot cho mọi người tham khảo ;)
merrouge
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn ít font nữa cũng đẹp sao bác ko up nốt lên đi anh em dùng với
Những theme của bạn đẹp quá!
Bạn có thể share những theme bạn có ở trên được không?

Thanks bạn trước! 😁
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn chịu khó đợi thêm mấy hôm nữa mình sẽ share một số bộ theme đỉnh ở page 1 cho mọi người, dạo này bận quá chưa hoàn thiện được 😃
GSII rom MIUI có cài được theme và font này k bác ?
@dx82 bạn giúp mình lấy font chữ trong rom Miui ra đc k bạn? 😁 thích font đó. nhưng đuoi chữ mrc chịu mình k biết cách làm :9
bác cho hỏi cái Dự báo thời tiết đang dùng tên là gì với?
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho xin cái widget sms đi bác.
dx82
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn cài GO Weather wiget nhé.
Bạn lên Market tải GO SMS về cài nhé, mnhf không có file apk ở trên máy.
oánh dấu ^^!
bạn ơi cho mình xin hình nền có con rồng đi bác...nhìn ngầu wa...thank bác nhiu
bác chủ thớt ko cho mình ah..pùn gê
PhuocTri
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi bác, đẹp quá... 😁

Bác làm bộ icon cho samsung galaxy được ko, em ghét icon giống iPhone lắm 😔
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
Có bạn nào biết font này tên gì không ạ?

..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019