Apple đang liên lạc với khách hàng về phản hồi pin iPhone 4S kém

Duy Luân
28/10/2011 23:46Phản hồi: 285
Apple đang liên lạc với khách hàng về phản hồi pin iPhone 4S kém

Các kĩ sư của [TAG]Apple[/TAG] đã bắt đầu liên lạc trực tiếp với khách hàng trong nỗ lực phân tích và đưa ra giải pháp cho lỗi về pin mà một số người dùng [TAG]iPhone 4S[/TAG] gặp phải. Diễn đàn Apple Support Communities đã có một chủ đề nói về thời gian dùng pin quá ít và có khoảng 1300 người nói rằng họ gặp vấn đề này. Một người dùng nói với trang tin Guardian rằng có một kĩ sư của Apple đã gọi cho anh ta và yêu cầu anh này cài đặt một phần mềm giúp phân tích pin. Phần mềm này hoạt động trong 24 tiếng, sau đó anh ta phải trích xuất dữ liệu và gửi về lại cho Apple. Anh ta cho biết "người kĩ sư này nói chuyện với khách rất ân cần, đúng kiểu của Apple". Một số thành viên khác trên diễn đàn Apple Support Communities cũng cho biết đã có người yêu cầu họ làm việc tương tự. Hiện chưa có lời xác nhận chính thức nào từ Apple cũng như hướng giải quyết cho khách hàng.
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ chắc người dùng bình dân có tiền nhưng không rành máy cũng như cái OS nên không biết tắt chương trình ẩn mà chỉ biết nhấn nút Home để back về. Vậy hao pin là đúng rồi.
Vậy nếu trên Android hoặc iOS, nếu mình đang download cái gì đó mà ấn nút Home, chuyển sang chương trình khác nó sẽ đóng băng lại và không down tiếp đúng ko bạn?
kungvn
CAO CẤP
12 năm
1 bộ phận giới trẻ. 4S là đại gia thì Vertu, Mobiado, Goldvish gọi là gì?
Bình dân thì dùng Android : Samsung GALAXY S NOTE (quốc tế)
Vừa có hàng

18.590.000 ₫
HTC Sensation (XE)Còn hàng

12.580.000 ₫
Samsung GALAXY S II (cty)Còn hàng

12.390.000 ₫

Cũng còn tuỳ bạn ạ, 1 số tác vụ được Apple và Google ưu tiên cho luôn chạy, ví dụ như tải web, nhắn tin, chờ cuộc gọi ...
Quảng cáo nữa cơ à:p
Mấy tên dùng Vertu, Mobiado, Goldvish là SIÊU ĐẠI GIA ;)
dịch vụ chăm sóc khách hàng của apple thì nhất rồi
lại có vấn đề nữa rồi, nhưng sẽ vấn bán đắt thôi 😃
Chưa được dùng 4S nhưng thấy ông bạn mình bảo khá hơn IP4. Chắc cũng không đến nỗi lắm.
open0
CAO CẤP
12 năm
Thế gọi là tự sướng. Một năm mới ra nổi 1 sphone mà vẫn này nọ....
thì bỏ ra gâp đôi số tiền chả nhẽ lại bảo nó kém hơn
4S chỉ hơn ip4 có 3tr thôi mà?😔
bác chỉ hộ e cái đt htc hay samsung hoặc nokia nào mà mỗi khi ra sản phẩm mới lại có ng sắp hàng chờ mua va đêm sản phẩm ra lại có topic mấy trăm trang.mình chả xài ip chỉ co bb va wd phone mà chiến thôi nhưng thấy bác nguy hiểm quá nên mới nói.
1300 người họ đều không rành máy bạn nhỉ? Tây chứ có phải ta đâu mà rành với không rành.

Bạn đọc cái này đi rồi hãy nói nhé! Không phải mình dìm hàng Apple đâu, sự thật luôn. Nói chung đã là sản phẩm do con người làm ra chẳng có cái gì hoàn hảo cả. Cái gì chẳng có lỗi nọ lỗi kia nhất lại là loạt sản phẩm đầu tiên. Nhưng có vẻ Apple và iPhone "hay" lỗi nhỉ?

http://www.tinhte.vn/f76/benh-nhan-dau-tien-duoc-tich-hop-smartphone-len-tay-906666/
Em dự bác này là dân anti táo 😁
Thế thì bạn cũng đọc cái bài này đi:
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2011/09/3b9b4be6/
Nokia mới chỉ làm cho với 1 người, thế giả dụ cả 1000 người đến xin làm free như thế liệu họ có cho koh ....?
tuanvaman
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ah!nếu bạn nói thế thì dịch vụ chăm sóc khách hàng của nokia hơn apple ah!mình ko rõ vụ này,nhưng bài viết bạn đưa ra ko liên quan gì đến chăm sóc khách hàng hết!ai cũng muốn theo ý họ và apple phải làm hết hay sao!apple làm ra iphone cho đa số người có thể dùng được,ko phải tất cả!nếu chỉ vì ông kia mà thay đổi iphone thì ko tưởng được,dự án đó của nokia mình ko thấy có gì gọi là sáng tạo khi khoét 1 lỗ bỏ cái điện thoại vào gọi là hay được!
Để thử xem dùng 1 ngày dùng cả wifi lẫn 3G, quay phim, chụp ảnh xem ra sao.
chắc thử mấy cái này pin hết sớm hơn mong đợi lun
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm

Wifi và chụp hình thì 1 nhằm chưa nhằm nhò gì ^^! 3g thì tuột nhanh gấp đôi wifi hehe

Mình xài cả 3g-wifi (chủ yếu là wifi) khoảng 2-3h (hơi khó nói chính xác là bao lâu nhưng mỗi lần bật đt lên là wifi luôn on), gọi khoảng 20ph, nhắn khoảng 5-10 tin, chơi game 30ph, nghe nhạc, stream pandora vào loa xe => giờ máy còn khoảng 40%.
Mình tắt Siri, độ sáng khoảng 60%, bluetooth luôn on, ...
Em cũng có ông anh được người ta tặng iphone 3G dùng gần 5 năm. Mà pin thì ngày sạc 2 3 lần, xài ít nhé. Mình nghĩ do soft chạy ẩn. Ai biết thì trích dẫn bài của em hướng dẫn giúp nha. Thanks all
chắc máy của anh bạn là hàng hiếm rùi 😁
iphone 3G ra đời 2008 bạn mà cái đó đã dùng gần 5 năm "hỏng" là phải rùi ":D
gặp ông anh gà quá hại mình bị chém tơi tả.. mình bên bb.
cái đó mới ra vài hôm thì anh ấy được tặng rùi. nên giờ rất lâu rùi... cũ èm
Có lộn ko chú iphone 2G cũng mới có 4 năm 4 tháng thôi chú ạ. Tuy mình không rành về apple nhưng theo mình biết là vậy.Còn sạc 1 ngày 2 - 3 lần thì đem cho mấy đứa nhỏ đổi kem là vừa...
Iphone 2G ra năm 2007
Iphone 3G ra năm 2008
Iphone 3GS ra năm 2009
Iphone 4 ra năm 2010
Iphone 4S ra năm 2011

Anh của bác xài Iphone 3G thì chắc được 3 năm là cùng, lấy đâu ra mà gần 5 năm 💣
bán mua ip4 hay 4s đi bạn
hdh của app mới nâg cấp chút xíu đã nhanh hết pin vậy sao?
Chắc do ios 5 thôi. Sẽ có bản Fix sớm mà. 😆
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
IP4 mới ra mắt bị lỗi sóng mà vẫ đắt như tôm tuơi. IP4s pin chỉ kém một chút thì nhằm nhò j. Đúng là chỉ có IP mới làm đc như thế. Bái phục..Bái phục...
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
kể từ khi ios có đa nhiệm thì đã ko còn dành cho người dùng phổ thông rồi
Thấy chưa ? Đáng học hỏi lắm. Tui cũng có lần vác máy tới iCare của Apple. Họ lắng nghe và rất chịu khó GIẢI đáp thất cả nhũng thắc mắc cho đến khi nào thông thì thôi. Nếu máy bị lỗi chương trình hay....bạn chỉ cần xuất cho họ xem hóa đơn mua hàng là họ đổi ngay máy mới luôn chứ hông giam hay giữ như Nokia và Samsung. Tôi thắc mắc hỏi nếu máy tôi trầy quá sao họ chịu "lỗ" mà đổi máy nguyên seal cho tôi. Họ đáp đây là lỗi rất hiếm có....! họ rất tự tin, nhưng bây giờ tôi mới hiểu làm sao và thế nào tuy SP của họ không best nhưng họ đã thắng đối thủ ở chỗ đó, với doanh số bán gia tăng và các dịch vụ hậu mãi rất chuyên nghiệp. Khi họ đã ủy quyền cho đại lý BH thì họ giám sát DL đó rất nghiêm ngặt. hông như No hay Sam VN BH như củ hành. Đem máy tới hem cần biết cứ giam máy rồi tính.....còn chuyện trầ trụa...chán BH nokia ở 3/2 đôi diên rạp hát Hòa bình là 1 VD. Có bao giờ bạn thấy khách hàng cự cãi to tiếng ở Icare không? Còn Nokia VN thì có đó. Tui không dám nói Cả NOKIA mà là do các nhà PP "lại" rồi bán "BH" cho 1 bên thứ 3 rất không chuyên nghiệp luôn xem lợi ích của mình cao hơn lợi ích của KH. Điều này chứng tỏ No... không làm tốt Care = Apple. Có ai từng đi bảo hành mới biết, Máy minh cưng như trứng vậy mà vô đó các "động vật" cấp cao xem như cỏ rác. Mở bung ra xem xong cho vô 1 cái bao nilon rùi phán khoản 4 ngày tới giao máy. Mà tới 3 lần mới xong tức chửi xong năn nỉ rốt cuộc nhận lại má trầy vỏ....tởn tới già, thà mua xách tay rẻ hơn vài triệu hông tức. Mua bên bển, mua thêm BH 1 năm toàn cầu mà về đây cũng chả hơn. Đem BH xong về chỉ mún bán tống đi cho khuất mắt.
haonam1800
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới tậu 1 em ip 4s nè. Mình công nhận nó dùng hao pin thật. để chế độ sleep từ 0h-10h45 mất 30% pin. tính theo đà này nếu để ở sleep thì ko được 2 ngày. Kiểu này chắc trả hàng lại cho Apple wa...
Trời bạn nên xem lại. Nếu mua ở nước ngoài bạn mang đến Icare họ check đi. Không thể như thế được. Máy tui cũng hao hơn IP4. nhưng không tệ như máy bạn. Chỉ có cái à khi xạc nó hơi nóng (cái này so với IP4 thôi họ kiểm tra xạc và đổi sạc mới.thấy cũng y như cũ, chắc do cảm tính thui), mình thấy nó kỳ kỳ sao đó. Coi lại xem.
anhnm
TÍCH CỰC
12 năm
4s có cấu hình cao hơn + em Siri + ios5 có những cái như: notifications + location services + icloud (chụp ảnh cái nó lại up lên icloud luôn...)... mình nghĩ có từng này thứ đủ khiến pin nó hết nhanh là đúng rồi. 🆒
thằng iphone cứ mỗi ra lại lỗi, tội cho các bác mua sản phẩm đầu tiên nhưng lại lỗi, đến các kiện hàng sau chắc k lỗi nữa
hamyty
CAO CẤP
12 năm
chip tốc độ gấp đôi, đồ họa mạnh hơn 7 lần, mạng 3g tốc độ gấp đôi, em siri nhí nhảnh, notification, bluetooth 4.0, mạng world cdma và gsm, camera 8 chấm siêu nét, màn hình retina độ phân giải siêu cao ,I0S 5 tốc độ cao hơn, chụp hình siêu tốc, twitter mới, cấu hình mạnh hơn ipad 2 nữa mà pin thì vẫn chỉ 1400mAh ,thua ipad 2 tới gần 4 lần mà thời gian sử dụng chỉ kém IP4 tí thôi :p như vậy cũng thấy sự phát triển vượt bậc của apple rồi
Thêm 1 người tự sướng bất tận !
Màn hình iPad đến ~10" bạn ạ, không nên so sánh kiểu tự sướng thế.
Iphone đầu tiên ra đời năm 2007 mà con 3g dc 5 năm rồi sao? Hehe. Mà ip3g làm gì chạy dc đa nhiệm đâu mà chạy ngầm, dù enable dc nhưng máy rất lag, ko đáng bật.

Sent from my SGH-I897 using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019